[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

luot_song

Xe điện
Hy vọng ko vì tiền mà người lớn đánh mất niềm vui tuổi thơ của con trẻ...

vandinh

Xe container
Đóng Quỹ P. Huynh cũng chỉ vì con cụ và người khác. Giỏi đứng lên làm thử 1 năm xem mồm to vậy ko
E có hai đứa. Bao năm nay chúng nó toàn vào lớp có ban phụ huynh siêu nhân nên nhà e chả lo nghĩ gì cả. Cứ nộp tiền đầy đủ. Chứ cho e làm e cũng chịu.

vieteuro

Xe container
Kiếm phụ huynh nào xinh xinh đi nghỉ trưa đi cụ

GLC43

Xe buýt
E có hai đứa. Bao năm nay chúng nó toàn vào lớp có ban phụ huynh siêu nhân nên nhà e chả lo nghĩ gì cả. Cứ nộp tiền đầy đủ. Chứ cho e làm e cũng chịu.
Vâng, họ rảnh việc thì giúp chứ tui túi hay lợi lộc gì đâu ạ. Con họ học giỏi rồi nên PH mới vào BPH, chứ học dốt thì các cô cũng từ chối khéo. :)

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Có cụ nào xem đc điểm cho con trên phần mềm Pino ko ạ?
Cháu vào Web thì xem đc, vào phần mềm thì chả có gì.
Cái phần mềm Sổ Liên lạc Điện tử của bọn HN này kém quá.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Con em họp on nai nuôn. Kỳ này đóng bao tiền, quỹ lóp còn bao nhiêu, dự chi ntn. 4.0 rồi. Em ck đến bịch phát vào stk em trưởng hội phj huynh
Họp qua viber nhoắng cái xong. À đứa 2nhà em mẫu giáo hi hi

VCHDHN

Xe container
Nhiệm vụ của mình là đi đúng giờ trong giấy mời. Để rèn dũa cho f1 í thức sau này. Đến thời chúng nó sẽ k có chuyện giờ cao su như thời bố mẹ chúng đâu.

L.C.D

Xe container
Họp nhóm nhỏ để bàn chi tiết như kiểu họp trù bị, còn khi đi họp kiểu này thì chung chung lắm cụ
Trù bị gì đâu cụ, họp thẳng thắn và rất có trọng tâm, nên ngồi 2 tiếng mà ko ai thấy sốt ruột vì cả quãng thời gian đó thảo luận sôi nổi. Bọn trẻ con phát biểu rất nhiều để thanh minh nhưng buồn cười lắm, vì chúng nó vẫn trẻ con ngây ngô (lóp7), thanh minh nhưng toàn theo kiểu khai ra cán bộ nấp trong đống rơm, cô và bố mẹ phải nhịn lắm để ko cười. Rồi các chàng tự đưa ra cam kết, đưa ra giải pháp (còn xin cho 5 đứa bọn con học nhóm để động viên nhau học). Chốt lại là thu hết đt, nếu bạn nào hay đi học thêm cần đt để bố mẹ đón thì dùng nokia cục gạch.
Có buổi họp cuối năm lớp 6 thì họp chung cả lớp, nhưng cô giáo tổ chức cũng hay. Giao hết cho bọn trẻ con làm. Tức là thay vì cô đọc bản báo cáo lê thê thì cô giao bọn nhóc chia nhóm, mối nhóm tự làm slide và thuyết trình về phần nội dung của nhóm mình, em thấy bọn trẻ nó hào hứng và tự tin lắm. Họp rất nhẹ nhàng chứ ko có màn kể tội chê bai học sinh. Riêng phần tiền nong là tuyệt đối ko có trong buổi họp. Lớp vẫn có quỹ nhưng mà thu tiền cho các việc gì đã đc dự toán và trưng cầu ý kiến các PH thông qua grp viber và fb.

vandinh

Xe container
Có cụ nào xem đc điểm cho con trên phần mềm Pino ko ạ?
Cháu vào Web thì xem đc, vào phần mềm thì chả có gì.
Cái phần mềm Sổ Liên lạc Điện tử của bọn HN này kém quá.
Con nhà e đứa lớn thì xem trên web. Còn đứa bé e chỉ thấy nó vác bài kiểm tra về 3 điểm 10.

phuongmit

Xe cút kít
Sang năm em mới dc dự cuộc này. Nhớ hồi đi học sợ nhất quả họp phụ huynh. Năm cấp 3 đang dc hạnh kiểm tốt rồi có thằng đứng lên tố cáo tội đánh bạc và tổ chức đánh bạc (cờ caro với đầu đít ăn tiền), về bà già chửi tan nhà :))

butchikim

Xe ba gác
Cháu đầu năm họp nhẹ dạ được bầu ban đại diện nên hôm nay đi họp gấu cấm cửa, gấu đi họp từ sáng. ;))

VoCan

Xe điện
Trù bị gì đâu cụ, họp thẳng thắn và rất có trọng tâm, nên ngồi 2 tiếng mà ko ai thấy sốt ruột vì cả quãng thời gian đó thảo luận sôi nổi. Bọn trẻ con phát biểu rất nhiều để thanh minh nhưng buồn cười lắm, vì chúng nó vẫn trẻ con ngây ngô (lóp7), thanh minh nhưng toàn theo kiểu khai ra cán bộ nấp trong đống rơm, cô và bố mẹ phải nhịn lắm để ko cười. Rồi các chàng tự đưa ra cam kết, đưa ra giải pháp (còn xin cho 5 đứa bọn con học nhóm để động viên nhau học). Chốt lại là thu hết đt, nếu bạn nào hay đi học thêm cần đt để bố mẹ đón thì dùng nokia cục gạch.
Có buổi họp cuối năm lớp 6 thì họp chung cả lớp, nhưng cô giáo tổ chức cũng hay. Giao hết cho bọn trẻ con làm. Tức là thay vì cô đọc bản báo cáo lê thê thì cô giao bọn nhóc chia nhóm, mối nhóm tự làm slide và thuyết trình về phần nội dung của nhóm mình, em thấy bọn trẻ nó hào hứng và tự tin lắm. Họp rất nhẹ nhàng chứ ko có màn kể tội chê bai học sinh. Riêng phần tiền nong là tuyệt đối ko có trong buổi họp. Lớp vẫn có quỹ nhưng mà thu tiền cho các việc gì đã đc dự toán và trưng cầu ý kiến các PH thông qua grp viber và fb.
Trường nào mà ổn vậy cụ

GLC43

Xe buýt
Sang năm em mới dc dự cuộc này. Nhớ hồi đi học sợ nhất quả họp phụ huynh. Năm cấp 3 đang dc hạnh kiểm tốt rồi có thằng đứng lên tố cáo tội đánh bạc và tổ chức đánh bạc (cờ caro với đầu đít ăn tiền), về bà già chửi tan nhà :))
- Giờ không được phép chỉ đích danh những TH cá biệt, học kém như xưa nên ko lo nhưng ngày xưa cụ ạ. Chung chung

jazzzzz

Xe lăn
Trường 2 nhóc nhà em (2 trường khác nhau) họp riêng: giáo viên, HS và cha mẹ. Chỉ bàn vấn đề phối hợp giáo dục con thôi ah, các loại báo cáo, thông báo nhà trường gửi văn bản cho Phụ huynh tự đọc.
Mất 15-20 phút nhưng rất bổ ích.
Ở đây cug k đóng quỹ: Cần hoạt động gì thì PH bàn nhau trên ngóm Zalo rồi campuchia: quà cáp ngày Lễ, Tết thì chia đều cho cả lớp, đi chơi thì phân bổ theo đầu người tham gia.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Hồi ấy ko chửi có phải là hết cửa team Xê nhăm xọi không nhể :D

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em cũng vừa đi họp PH chiều qua. Mình làm bố làm mẹ thì phải chuẩn, ít nhất là giờ đi họp, cho nó đúng trách nhiệm, tôn trọng cô giáo và PH khác. Dạy con nói phét như rồng, đi họp PH cho con còn méo đúng giờ thì xấu hổ, bố mẹ không là gương thì dạy nó sao được, trẻ con giờ nó thông minh lắm.
Nhiều cụ còn tự hào éo gì cái việc không họp PH cho con, cái đấy nó là biểu hiện của sự thiếu xây dựng và vô trách nhiệm. Trên đời này có tỷ thứ để làm, nhưng con chỉ có vài đứa, tại buổi họp PH được gặp gỡ thày cô và các PH khác là rất hữu ích, cho dù không chờ tới họp PH mới biết tình hình về con, về lớp.

pham minh

Xe container

Có cụ nào đang tới trường họp phụ huynh cho F1 như em sáng nay ko? Giấy mời 8h sáng mà giờ gần 8h10 mới tới được non nửa (lớp con em trường công, sĩ số 55 cháu). Người lớn còn đi muộn bảo sao bọn trẻ con cũng muộn.
Lại phải ngồi ngắm các mẹ xinh đẹp và lên chém với các cụ trên này :D
Tính em rất ghét cái kiểu sai giờ trong mọi chuyện. Con em ko bao giờ đi học muộn. Gái nhỏ nhà em bé tẹo nhưng em luyện cho kiểu người lớn dậy là cũng dậy ko có kiểu ươn ao khóc lóc. Làm thế từ nhỏ tạo thói quen cho bọn trẻ

L.C.D

Xe container
Trường nào mà ổn vậy cụ
Nguyễn Siêu ạ. Em ko dám chắc tất cả các lớp đều như lớp con em, nhưng mô hình họp nhìn chung là như thế. Lớp con em thì cô giáo rất nhiệt tình, cô chủ nhiệm cả 2 năm 6-7 nên nắm rõ các vấn đề của hs, trao đổi với PH rất sát sao.