[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

matizvan2009

Xì hơi lốp
à thì nó sẽ tình cảm bằng .... học phí chứ sao
thằng chồng về đập toẹt tệp 500k lên bàn bảo "đấy, 20.10 đấy". Cong vợ gào lên "nhưng tôi cần tình cảm! Lần sau cứ thế nhé"

NestFarm

Xe đạp
Cái CHẲNG NHẼ là tự các cụ nghĩ ra. Rõ ràng PH đấy ko muốn cho con họ tham gia liên hoan cơ mà? Nếu làm việc công tâm thì nhà bác nào ko tham gia thì ko phải đóng tiền, đúng giờ tan học các bác đón cháu về, hoặc các cháu tự về. Các cháu có tham gia thì ở lại liên hoan hoặc di chuyển đi chỗ khác liên hoan. Cái việc người ta ko tham gia mà cứ lôi kéo vào là có vấn đề rồi.
Cụ mới là có vấn đề, ở đây vấn đề không phải lôi kéo, lớp 38 cháu, 37 PH đồng ý, 1 PH không, ok không tham gia thì đến giờ liên hoan cứ việc đón cháu về, chẳng ai cản, nhưng là các PH khác ko đành lòng chuẩn bị 37 suất mà vẫn phải chuẩn bị 38 suất, phòng trường hợp cháu không về thì cháu không phải ngồi nhìn các bạn khác. Còn việc không đóng tiền tham gia có phải mong muốn của cháu không thì em không bàn

huyhung123

Xì hơi lốp
Nó đóng gấp chục lần trường công. Ko tình cảm ko được. Khi nào chi phí 2 bên như nhau thì cụ hãy ss
Đóng bao nhiêu kệ nó chứ cụ, nó là quan hệ giữa nhà trường và từng gia đình học sinh. Trường công thì đất đai, hạ tầng, vật chất nhà nước miễn phí, lương nhà nước trả... thì thu ít; trường tư họ tự phải bỏ ra thì họ thu nhiều.
Cái khoản hoa quà nọ kia nó có liên quan gì đâu?

matizvan2009

Xì hơi lốp
Thế tóm lại là cộng tất tần tật các khoản chi trong năm học ở trường công có bằng 1/2 của trường tư không hả các cụ?
bậy nè, ta đóng thuế rồi ta hưởng chứ.

.
PS: mà nói thế có khi bất công với em, em đóng thuế nhiều hơn ối cụ ở thổ đu (cơ quan em đóng cũng kha khá, chia đầu người theo công đóng góp thì em cũng được khá nhiều vào nsnn) mà con em hưởng ít hơn nhiều so với các cháu ở thổ đu.

NNS

Xe ngựa
Xin chào tất cả mọi người trong diễn đàn.
Tôi tên là Nguyễn Hoàng Hải, phụ huynh của 2 bạn nhỏ học lớp 1 và 2 của trường Tiểu Học Y. Trong quá trình các con tôi học tập tại đây, tôi nhận thấy có rất nhiều bất cập trong công tác vận hành của nhà trường.
Tôi đã post bài trong group FB HỘI PHỤ HUYNH THÀNH PHỐ HÀ NỘI nhưng không hiểu vì lý do gì mà các bài đăng của tôi bị Admin xóa. Khi tôi up lại thì bài viết bị khóa tương tác và tài khoản của tôi cũng bị tạm khóa khỏi nhóm
Tôi chỉ muốn chia sẻ thông tin hoàn toàn trung thực cũng như những nhận xét khách quan không chỉ của tôi mà còn của rất nhiều phụ huynh khác tại trường.
Vì vậy, tôi muốn đăng bài lên diễn đàn này để các phụ huynh cùng đọc, coi như 1 review về trường tiểu học:
Mặc dù con tôi đã chuyển trường và sự việc của gia đình tôi cũng đã được tôi gửi đơn kiến nghị đến Phòng GD-ĐT quận Cầu Giấy, nhưng tôi vẫn phải lên bài vì:
  • Tuy đã có những thay đổi nhỏ trong cách thức vận hành của nhà trường, nhưng những vấn đề mang tính chất cốt lõi thì vẫn còn tồn tại
  • Gia đình tôi nhận được nhiều dư luận xấu, hoàn toàn sai sự thật, mang tính đả kích, bài xích, bôi nhọ về gia đình tôi
Do đó, việc lên bài để góp phần xây dựng một môi trường lành mạnh cho các con học sinh và bảo vệ danh dự là điều chính đáng mà gia đình tôi phải làm.
Mỗi bài viết nêu về vấn đề, kể lại những tiêu cực tại trường tiểu học Yên Hòa mà CHÍNH TÔI được trải nghiệm, một cách CHÂN THỰC - KHÁCH QUAN - KHÔNG LĂNG MẠ, KHÔNG XÚC PHẠM - VÀ TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐẶT ĐIỀU.
nói chung đọc quả thớt dài như sớ táo quân, mới lọc ra đc vài mục chi như sơn tường, điều hòa với đóng cái tủ cho lũ trẻ có chỗ để đồ cá nhân...... em thực sự quan ngại cho các con bạn của con chủ thread và tập thể các vị phụ huynh lớp này. Tội nghiệp họ. May cụ chỉ có 2 đứa con, 2 đứa ở lớp đ.éo nào cụ cũng sinh chuyện, chứ thêm đứa nữa thì nạn nhân còn gấp 3=))

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xì hơi lốp
Cụ mới là có vấn đề, ở đây vấn đề không phải lôi kéo, lớp 38 cháu, 37 PH đồng ý, 1 PH không, ok không tham gia thì đến giờ liên hoan cứ việc đón cháu về, chẳng ai cản, nhưng là các PH khác ko đành lòng chuẩn bị 37 suất mà vẫn phải chuẩn bị 38 suất, phòng trường hợp cháu không về thì cháu không phải ngồi nhìn các bạn khác. Còn việc không đóng tiền tham gia có phải mong muốn của cháu không thì em không bàn
Cháu còn đi học thì PH quyết hết cụ ạ.
Việc cụ tự chuẩn bị 38 suất thì kệ cụ chứ, sao lại ko đành lòng với chả có đành. Nhà người ta ko muốn cho con tham gia thì hết giờ gọi họ đón con về là xong.

NestFarm

Xe đạp
Đóng bao nhiêu kệ nó chứ cụ, nó là quan hệ giữa nhà trường và từng gia đình học sinh. Trường công thì đất đai, hạ tầng, vật chất nhà nước miễn phí, lương nhà nước trả... thì thu ít; trường tư họ tự phải bỏ ra thì họ thu nhiều.
Cụ vào bệnh viên tư có phải lót tay bác sĩ không? Em hỏi thẳng luôn cho nhanh. Cụ chơi trọn gói rồi còn gì

NestFarm

Xe đạp
Cháu còn đi học thì PH quyết hết cụ ạ.
Việc cụ tự chuẩn bị 38 suất thì kệ cụ chứ, sao lại ko đành lòng với chả có đành. Nhà người ta ko muốn cho con tham gia thì hết giờ gọi họ đón con về là xong.
Thôi em xin phép dừng đôi co về vấn đề này với cụ vì 2 bên không đồng quan điểm.

huyhung123

Xì hơi lốp

.
PS: mà nói thế có khi bất công với em, em đóng thuế nhiều hơn ối cụ ở thổ đu (cơ quan em đóng cũng kha khá, chia đầu người theo công đóng góp thì em cũng được khá nhiều vào nsnn) mà con em hưởng ít hơn nhiều so với các cháu ở thổ đu.
Rất đúng ạ. Trường công rẻ vì tất cả chúng ta đóng thông qua thuế rồi. Nhà nào ko có con đi học vẫn phải đóng, thậm chí còn đóng nhiều hơn nhà có con đi học.

haivanphe

Xe container

.
Ở HN, các cụ mợ đóng thuế thu nhập cá nhân mức cao nhất chắc là cho con đi học trường tư hết cụ ạ.

tridaulau

Xe tăng
Thật sự rất chi là quan ngại với cụ chủ thớt (quan điểm cá nhân), viết rõ dài nội dung lại là những cái chả ra cái gì.
Ảnh hưởng đầu tiên là đến con cụ.
Bph cũ làm gì thì chả nói ra, rồ lèm bèm viết rõ lắm
Con em trường công, các ngày như 20/11, ph có ý kiến tại sao lại phải cảm ơn cô lao công. Ơ kìa, về lý thuyết họ chả phải thầy cô, nhưng họ cũng làm sạch sẽ cho môi trường các con học nên cũng trân trọng đấy chứ.
Nên cứ biểu quyết đa số tiến hành

matizvan2009

Xì hơi lốp
Rất đúng ạ. Trường công rẻ vì tất cả chúng ta đóng thông qua thuế rồi. Nhà nào ko có con đi học vẫn phải đóng, thậm chí còn đóng nhiều hơn nhà có con đi học.
đúng òi, mấy ông OFer lắm tiền nhiều bạc cứ đú cho con trường tư làm gì, cứ trường công mà táng cho công bằng. Thuế ta đóng rồi ta ngồi hưởng chứ :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) .

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xì hơi lốp

Không về nhì

Xe tăng
Trường tư trước khi nhập học có khoản đóng góp xây dựng nhà trường. Tùy trường nhưng có những trường hơn chục củ cụ à. Chả cháu nào thoát. Mà quỹ lớp cũng vẫn phải đóng chứ có được free đâu.
Nên ít tiền thì đừng mong vào trường tư. Bản thân con em công tư đều trải qua rồi.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xì hơi lốp
Ở HN, các cụ mợ đóng thuế thu nhập cá nhân mức cao nhất chắc là cho con đi học trường tư hết cụ ạ.
đúng òi, mấy ông OFer lắm tiền nhiều bạc cứ đú cho con trường tư làm gì, cứ trường công mà táng cho công bằng. Thuế ta đóng rồi ta ngồi hưởng chứ :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) .

huyhung123

Xì hơi lốp
Xúc phạm, quy chụp thành viên khác.
Xì lốp 7 ngày, cấm bình luận trong thớt vĩnh viễn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

haivanphe

Xe container
Con em học trường tư, phí phát triển trường là 4.2 củ/năm. Lớp học thì trường sơn, thiết bị thì trường cấp. Cơ mà thiết bị cũng có khi trục trặc, kiểu điều hòa không mát, máy chiếu không sáng, cũng phải mất vài ngày mới sửa được. Lên mạng kêu thì có khi lại bị mời lên BGH để yêu cầu chuyển trường cho con :D

Trungpv

Xe điện
BPHHS thì phải do PH lập ra và tự bầu trưởng phó hội chứ nhỉ. sao nhà trường và GV lại đc phép can thiệp vào vậy các cụ ?. BPH lớp con em thì hoạt động độc lập ko bị chi phối bởi nhà trường hay GV.