[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

AngleSword

Xe tải
Xã hội này rất nhiều bố mẹ vẫn chửi con, đay nghiến con, không tôn trọng chính đứa con của mình nên có vẻ nói đến việc bảo vệ cảm xúc đứa trẻ, nhiều cụ cho là không phải việc của cộng đồng nhỉ. Nhà em 20 năm nuôi con, chưa bao giờ xưng mày tao với con, gần như không có chuyện đánh, đâu đó 1, 2 cái tét mông hồi 3, 4 t. Nên em rất ghét nhìn người lớn đối xử với trẻ không tinh tế, không tôn trọng - dù vì bất cứ lí do gì.
Có cảm giác như khả năng nhận thức, phân tích vấn đề của cụ nó hơi bị hạn chế , hoặc cụ duy ý chí chủ quan thái quá, hoặc cụ có mục đích sâu xa nào đó .
Vì nếu là một người bình thường , thì sau khi đọc bài và tìm hiểu nội tình sự việc , cũng như đọc những thông tin mà các cụ khác đã tìm hiểu và đưa ra ngay trong bài , thì sẽ không tiếp tục đưa ra những bình luận như thế này.

AngleSword

Xe tải
Em chưa nói đến việc phụ huynh không đóng tiền là đúng hay sai. Nhưng một đứa trẻ lớp 1 thì bố mẹ chúng có xấu xa thối nát cỡ nào, cô giáo vì lý do mẹ đứa trẻ không đóng quỹ phụ huynh mà để con không được ăn thì cô giáo đó không có tư cách để đứng trên bục giảng dạy các con.
Bình luận vô cảm thế này, thì ai mà dám AN TÂM với cụ được thì người đó đúng là bị khiếm khuyết về giác quan.

vãi thật. Có 40.000 đóng cho con đi liên hoan với lớp mà còn lăn tăn thế mà cũng dám mở mồm đòi này đòi kia. Cuối cùng là tội cho con trẻ, bố mẹ tính toán ba đồng lắt nhắt làm khổ tụi nó. Tự dưng lên lớp nó thấy tủi thân, bạn bè ai cũng khoe liên hoan này kia. Còn mình thì....
Cũng cùng câu chuyện nhưng có thể lái sang chuyện quà trung thu. Thường xóm, khu, tổ dân phố sẽ thu mỗi nhà bao nhiêu tiền tượng trưng đó cộng với tiền quỹ, đoàn thể cho để liên hoan cho các cháu, mua quà tặng các cháu có thành tích cao. Thường thì chỉ 15-20k. Thế mà cũng có nhà ko nộp,để con nó đi chơi về tay không, nó khóc tội bọn nó. Lý do thì rất trời ơi : nhà tôi no đủ rồi, trẻ con nó có ăn quà bánh gì đâu mà cần phải đóng góp, bla..bla....
Vâng. Trong khi nhiều người chỉ có hk ở đấy hay người già con cháu k ở đó họ vẫn ủng hộ. Đúng là xã hội muôn hình muôn vẻ.

AngleSword

Xe tải
Nếu bác định nghĩa một sự kiện đáng nhẽ chỉ nên gọn gàng mà giờ ầm ĩ chia nhièu luồng ý kiến, cá nước bàn luận, có n ng gặp rắc rối (vd gvcn. ) là vui thì em đồng ý là vui ^^.
Ủa, rồi ai là người khởi nguồn cho sự việc này ?
Đối tượng nhận niềm vui của hoạt động này mang lại là ai ?
Cụ hình như không thể phân biệt được hay sao ấy nhỉ ?

Nhạc

Xe container
Các cô bây giờ cũng lắm chuyện thật, quỹ lớp còn quỹ phụ huynh. Mà học xong thì tổng kết rồi cho các cháu giải tán, bày ra ăn uống để làm gì, mà bày ra rồi thì cho cháu nó ăn free 1 hôm có chết đâu.

kobietdatlagi

Xe tải
Thớt dài quá em ko đọc hết. Em mà là cô giáo hay BPH em sẽ nhắn trong nhóm lớp, tag mẹ kia vào là: Chị ko đóng tôi thấy tội cho con chị, thôi tôi cho cháu 40k để cháu đc ăn cùng các bạn.

Thành Thị 1

Xe điện
Cụ đọc kỹ rồi hãy comment:
- Nhà này 5 đứa con và đều giở trò này rồi, nhất định không đóng quỹ nên nhà trường và các cô giáo đều biết và rất ngao ngán. Nên là dạng nhây từ lâu rồi.
- BPH và Cô giáo cũng tâm lý, cho ăn bánh, chia phần cho ăn, chứ không như con mụ kia lu loa lên là không cho ăn. Cụ cứ đọc kỹ đi đã, nhiều người lười đọc mà vào comment nên chán chẳng muốn nhắc lại nữa.
- Cô và BPH liên lạc riêng với con khắm này rồi nhưng nó cứ lờ đi nhất định không đóng. Cụ vào FB nó thì suốt ngày khoe ăn uống tưng bừng, tài khoản NH vài tỷ vv..... thì mới thấy nó hãm.
Vâng, mấy thông tin này sau mới có trong thớt, và thực ra bph cũng đã hành động rất nhân văn như bao phụ huynh khác ở Xh này.
Việc con mụ nó lu loa lên chắc nó cay về việc con nó hỏi vụ suất ăn gà, chứ chưa chắc thực tế là cháu nó ko dc ăn.
Nó hãm thì nó ăn gạch trên trang là chuẩn rồi.

Thành Thị 1

Xe điện
Thớt dài quá em ko đọc hết. Em mà là cô giáo hay BPH em sẽ nhắn trong nhóm lớp, tag mẹ kia vào là: Chị ko đóng tôi thấy tội cho con chị, thôi tôi cho cháu 40k để cháu đc ăn cùng các bạn.
Thực ra, nếu trong hội nhóm thì biết đó là 1 phụ huynh có vấn đề, thì ko nên động vào làm j, cứ làm việc cho đạt mục đích thôi.

Thỏ móm

Xe điện
Các cô bây giờ cũng lắm chuyện thật, quỹ lớp còn quỹ phụ huynh. Mà học xong thì tổng kết rồi cho các cháu giải tán, bày ra ăn uống để làm gì, mà bày ra rồi thì cho cháu nó ăn free 1 hôm có chết đâu.
Bác đọc kỹ vào, chậm thôi.

datinh

Xe container
khồng
tôi cho Nhà chị 4 sọi kẻo cháu ló tủi !

matizvan2009

Xe ba gác
Tag nó vào nó bổ lại kiểu 'mấy người mới tội, nhà tôi chả có gì ngoài điều kiện, báu bở gì mấy cái thức ăn nhanh kia' lại đau đầu.

Entropy

Xe tăng
Em chỉ có ước mơ cái hội quỵt quỹ con cái học cùng một lớp để hội đó tự sướng với nhau đỡ phải tranh cãi. Em thấy nhiều nhà ko có lắm những vẫn cố đóng cho con 300-500k mỗi kỳ cho con vui vẻ bằng bạn bằng bè. Còn cái hội ko đóng này nó vẫn nhơn nhơn coi như quỹ này tự có, nếu có tự trọng thì đứng trước lớp hoặc nhắn to trên nhóm: con tôi ko đóng quỹ nên ko cần phô tô tài liệu bài tập, ko cần ăn uống hay quà cáp hoa hoét gì cả.

datinh

Xe container
Tag nó vào nó bổ lại kiểu 'mấy người mới tội, nhà tôi chả có gì ngoài điều kiện, báu bở gì mấy cái thức ăn nhanh kia' lại đau đầu.
sợ nhỉ
hết lều báo, lều độc giả
giờ lại nảy ra " lều phụ huynh "
=))