[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

dzoro

Xe điện
Có gì đâu bác:
CQĐT thực hiện dựa trên căn cứ cho rằng, 1 Hợp đồng xịn xò, đầy đủ chữ ký tươi + con dấu tui + Công chứng tươi, lại bị/được cho là đồ đểu.

Còn 1 "hợp đồng vay", vốn chỉ tồn tại từ khai báo của một (01) ông bên nguyên nào đó, lại được xem xét là thực tế và tồn tại.

Ý tôi là, với những Thỏa thuận kiểu này, khi các bên đều có rất là nhiều thời gian để cân nhắc từng đối tác, từng dấu phẩy - và đều đã thừa nhận như thế, thì bác phải công nhận tính hợp pháp của nó, dù ai thiệt hại đi nữa và dù nó có thực sự là Giả cách đi nữa.
Em hiểu ý cụ rồi. Em không võ đoán cái nào thật, cái nào giả, hãy để cơ quan chức năng làm việc của mình. Hợp đồng văn bản hay hợp đồng miệng trong trường hợp vay mượn theo luật dân sự cũng đều có giá trị pháp lý, miễn là chứng minh được thì cái văn bản kia cũng trở nên vô hiệu.

Có gì đâu bác:
CQĐT thực hiện dựa trên căn cứ cho rằng, 1 Hợp đồng xịn xò, đầy đủ chữ ký tươi + con dấu tui + Công chứng tươi, lại bị/được cho là đồ đểu.

Còn 1 "hợp đồng vay", vốn chỉ tồn tại từ khai báo của một (01) ông bên nguyên nào đó, lại được xem xét là thực tế và tồn tại.

Ý tôi là, với những Thỏa thuận kiểu này, khi các bên đều có rất là nhiều thời gian để cân nhắc từng đối tác, từng dấu phẩy - và đều đã thừa nhận như thế, thì bác phải công nhận tính hợp pháp của nó, dù ai thiệt hại đi nữa và dù nó có thực sự là Giả cách đi nữa.
Giữa người cho vay và người vay trong trường hợp ntn không bình đẳng nên không có chuyện cân nhắc từng dấu chấm, phẩy. Chú không ký thì nghỉ vay. Sắp chết đuối rồi vớ đc gì chả phải vớ

TTXVH

Xe hơi
Cướp 4 vụ thì cãi vào mắt
Toàn những cụ chưa đối diện với CQĐT nên nói như Trạng. Thanh ruồi có thể có bản lĩnh đối phó chứ 2 công chúa sống trong nhung lụa từ bé , giờ cho đi chăn kiến 2 hôm lại chả khai cả mả bố nhà nó ra nữa. Nhà Thanh ruồi chắc làm trò này lâu rồi, người bị hại cũng ko ít, chẳng qua CQĐT có muốn bới ra nữa ko. 1 vụ còn có thể lấp liếm , chứ 4 vụ nó là chuyên nghiệp rồi. Nhẹ cũng phải bóc lịch 10 năm

Tuoitan

Xe buýt
K xử nghiêm thì sau này giả cách hết, xã hội loạn mất

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thực sự là em vẫn không thể hiểu ý cụ ở đây là gì. Có lẽ cụ ngụ ý nói hợp đồng vay là không tồn tại và chỉ có hợp đồng chuyển nhượng là tồn tại? Nếu ý cụ là vậy thì việc đó em không bàn, việc xác minh bản chất giao dịch sẽ do CQĐT thực hiện và đưa ra khi khởi tố và xét xử. Em vẫn chỉ bàn đến những gì mà thông tin truyền thông đưa tin. Nếu, vâng vẫn là nếu vì em chỉ đọc trên báo, những gì được đăng tải là đúng thì việc cưỡng đoạt tài sản là không có oan.
Cụ ấy troll đấy cụ ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tố cáo 1 chuyện, có bằng chứng ko là chuyện khác . Thanh bị bắt sau vụ Kim oanh nên ko.đơn giản là chứng cứ xác thực đâu. Nếu có đã bị bắt lâu rồi. Cụ nghĩ KO đạo diễn vụ quay video quỳ lạy để làm gì khi có chứng cứ có thể tố cáo
K.O dùng truyền thông để đưa thông tin gây nổi sóng dư luận nhằm đẩy nhanh tiến trình điều tra. Chứ cứ ngồi chờ như bình thường thì bao giờ mới xong.

CCCK

Xe tăng
Em ko có liên quan gì hết, nhưng thấy điều gì đúng thì nói thôi.
Hỏi ngược lại, cụ có liên quan ko?
Sao phải lái sang- móng tay dài, nhân quả cái gì?
Vụ con ruồi đã có kết luận giám định của Viện Khoa Học Hình Sự BCA, cụ nghi ngờ chứ gì.
500 củ, 7 năm cho cu Minh. Giờ cụ dự đoán mấy năm cho Dr. Ruồi?

Opel Astra

Xe điện
Giữa người cho vay và người vay trong trường hợp ntn không bình đẳng nên không có chuyện cân nhắc từng dấu chấm, phẩy. Chú không ký thì nghỉ vay. Sắp chết đuối rồi vớ đc gì chả phải vớ
Hoàn toàn bình đẳng bác ạ.
Vì đây không phải là chuyện chết đuối, bác vay dăm triệu chữa bệnh cho ai đó, mà vay có mỗi 500 tỷ thôi.
Mà là đang có miếng ngon, cần mươi tỷ cash.

Và, khổ chủ vẫn còn cơ hội chạy ra SCB này, Âu xừn Bank này, để vay, bác ạ.
Khổ chủ biết rõ việc mình sẽ bị phạt thế nào, nếu chậm thanh lý hợp đồng.

nhuataiche

Xe container
Đầy vụ ko có bằng chứng chỉ dựa vào suy luận phù hợp với thực tế khách quan. Vấn đề này chỉ cần tòa áp dụng nguyên tắc suy đoán vô là trắng án hết
Nếu mọi sự đơn giản minh bạch như cụ nói thì anh Ruồi cần chống lưng làm gì ?

nhuataiche

Xe container
Đã rõ - nhà KO đạo diễn kịch bản khóc lóc, chuẩn bị sẵn thiết bị đặc biệt để cài nhà Dr Thanh.
Âm mưu từ trước.
Nhà KO cài bẫy hay xxx cài bẫy ? :))

Cái chuyện cài bẫy của xxx thì một người quen của tôi bị rồi, phải nói là xxx có nghiệp vụ rất cao đấy !

Đông86

Xe điện
Nhà KO cài bẫy hay xxx cài bẫy ? :))

Cái chuyện cài bẫy của xxx thì một người quen của tôi bị rồi, phải nói là xxx có nghiệp vụ rất cao đấy !
Bên bà KO làm đáng ngờ, bẩu đi đàm phán mà đến để quỳ lạy khóc lóc???
Đội nhà KO bỏ điện thoại để bên ngoài, nhưng mang theo thiết bị gián điệp dễ thôi.

DIT

Xe điện
Nếu mọi sự đơn giản minh bạch như cụ nói thì anh Ruồi cần chống lưng làm gì ?
Vấn đề là cái nguyên tắc suy đoán vô tội áp dụng chọn lọc. Ko có chống lưng thì vks nói sau tòa tuyên án vậy

Hoàn toàn bình đẳng bác ạ.
Vì đây không phải là chuyện chết đuối, bác vay dăm triệu chữa bệnh cho ai đó, mà vay có mỗi 500 tỷ thôi.
Mà là đang có miếng ngon, cần mươi tỷ cash.

Và, khổ chủ vẫn còn cơ hội chạy ra SCB này, Âu xừn Bank này, để vay, bác ạ.
Khổ chủ biết rõ việc mình sẽ bị phạt thế nào, nếu chậm thanh lý hợp đồng.
Chẳng có ai vay bank đc lại đi vay tín dụng đen cả. Cụ vẫn nghĩ họ có lựa chọn thì chẳng có gì để nói nữa

Jason88

Xe tăng
Thật ra chuyện vay nặng lãi rồi siết nợ con nợ (khi con nợ vi phạm điều khoản hoặc mất khả năng thanh toán) đầy rẫy ngoài XH, Bố con nhà ô Ruồi cậy có tiền nên tạo ra luật để điều khiển các con nợ đang khát tiền thì hành vi nó tương tự luật ngầm tín dụng đen thôi. Về luật thì cho vay nặng lãi là phạm pháp rồi, nhưng về cảm tính thì nó là thuận mua vừa bán thôi ko ai ép ai cả. Vụ này bà Oanh chắc chắn cài ngược lại ô Ruồi. Các cụ cho e khía cạnh khác tí, ông Ruồi cho vay nặng lãi và cài điều khoản chiếm đoạt tài sản thì sai về pháp luật rồi ko phải bàn, thế những vụ vay tín dụng đen và con nợ ko có khả năng trả nợ dẫn đến bùng kèo thì có bị đưa vào tội Chiếm Đoạt Tài Sản của chủ nợ ko?

Đông86

Xe điện
Vâng cụ.
Ls bank chỉ được phép max là 20%/năm, nhưng điều kiện giấy tờ ngặt nghèo.
Vay xã hội ls có thể từ 108 đến 180%/năm.
Còn nghe bà Oanh bẩu thì a Ruồi cho vay 36%/năm.

bomong

Xe điện
Đúng ra Ruồi cho vay 3% tháng thì chỉ nên nhắm vào mục tiêu lãi suất này thôi// con nợ có chậm trả, hoặc không thể trả nợ thì cũng tạo điều kiện để con nợ xử lý ts giải quyết trả chậm, miễn cứ tính lãi mẹ lãi con 3% là được // Không được ép con nợ để cướp ts thế chấp / Không để con nợ thiệt thòi/

Cho vay lãi thì nên ăn lãi suất thôi/ đừng ăn những thứ khác/ hóc xương thôi/

longkaca

Xe tải
Đúng ra Ruồi cho vay 3% tháng thì chỉ nên nhắm vào mục tiêu lãi suất này thôi// con nợ có chậm trả, hoặc không thể trả nợ thì cũng tạo điều kiện để con nợ xử lý ts giải quyết trả chậm, miễn cứ tính lãi mẹ lãi con 3% là được // Không được ép con nợ để cướp ts thế chấp / Không để con nợ thiệt thòi/

Làm ăn bao năm mà thủ đoạn khiếp quá, đúng ra kể cả chậm trả mà ng ta xin với trả đủ thì nên chừa 1 con đường lui, cả ng cả ta nữa chứ, chơi kiểu đó ng ta cùng đường biểu sao ko đến cớ sự này

Jason88

Xe tăng

đúng rồi, ép người đến cùng quá và bị cài ngược. Chứ chỉ đơn thuần là chuyện vay nặng lãi thì thỏa thuận là xong. Nhưng cũng phải nói thêm là lãi trả chậm cũng phải có thời gian bao lâu, và phần gốc 500 tỷ + với tài sản thế chấp kia xử lý thế nào thì do thỏa thuận thôi. Nhưng khi 2 bên ko thỏa thuận được với nhau thì đưa nhau ra tòa, mà ra tòa thì ô Ruồi thua chắc :)) Nói đến vấn đề ra tòa khi chủ nợ và con nợ mâu thuẫn ko thể giải quyết thì ko chỉ ông Ruồi mà đến 99% các chủ nợ tín dụng đen đều thua con nợ là cái chắc. Đến đây có thể hiểu bà Oanh cũng có tính toán cả rồi, vì ông Ruồi có tóc để nắm, ko như bọn tín dụng đen kia nó sẵn sàng Xóa sổ hoặc khủng bố con nợ nếu chống đối.

Đông86

Xe điện

Chuyện vay mượn hiện chỉ nghe qua lời bà KO. Chưa rõ thực chất ra sao.
Nhưng vay nợ có luật chơi của nó khi có tranh chấp.
Do là đến hạn bên cho vay chỉ cầm được mớ giấy.
Bên đi vay đến hạn thường chủ động chơi "khôn"- đất lên thì ôm lại đất, đất xuống thì ôm lấy tiền.
Bởi vậy bank cũng áp điều kiện riêng với nợ quá hạn.