[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

jazzzzz

Xe lăn
Cụ ra đón mạnh đấy ;))
Trưởng phòng bên đó chỉ như đám trưởng thôn trưởng bản thôi, có khi cả năm chả thấy mặt ông chủ (hình như bên đó không gọi là trưởng phòng KD).

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Trưởng phòng bên đó chỉ như đám trưởng thôn trưởng bản thôi, có khi cả năm chả thấy mặt ông chủ
Cái đó thì em ko biết, cơ mà nội tình chắc chắn là rõ hơn người ngoài rồi.
Êm thì có thói quen nói về những điều mình biết chắc :D

nvk155

Xe điện
Đó là mẫu ông chủ tự thân điển hình từ thời bao cấp đi lên, làm tất quyết tất, chẳng cần lý thuyết mịa gì hết chủ yếu từ thực tế lăn lộn.

Nhưng đến 1 lúc thì vẫn phải chuyển giao thế hệ, con cái đi tây học về nặng lý thuyết, lại máu chứng minh bản thân chứ ko thích làm mấy cái sx vớ vẩn như ông bà già.
Thị trường nc mình thời gian trước như là mảnh đất hoang. Những người khai hoang và xâm chiếm thì máu quân phiệt, độc tài nó chảy trong người rồi. Không có những nhười như thế thì cũng chả làm đc việc .

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chơi khó quá, thử thách tụi nhỏ hơi khoai, chứ nhà e là không được xuất hiện lon nào trong nhà luôn :D Đặt pizza, đội bán hàng cứ tặng kèm pép si với sprite là e tặng lại luôn cửa hàng :D
Bọn nó phải hiểu, cái gì cũng có 2 mặt của nó, phải biết sử dụng những ưu điểm của sản phẩm thôi
bữa ăn 3 bố con 1 lon, okei

CR-Vic

Xe container
mấy thằng kền kền kiếm ăn đủ kiểu nhưng luôn có gương mặt đạo đức. Em cũng không bao giờ đọc bài mấy thằng KOL thợ viết này :D

Trên FB em gần như không có, hoặc ignore luôn những thằng nhà báo KOL này :)

Ryan848

Xe container
Chủ yếu là nghe đồn từ trên xuống, trong quan lý ông Thanh là người quân phiệt độc đoán, nhưng về mặt chiến lược là một con cáo già.
Cụ quất còm em làm gì, em biết ông Thanh là ông nào đâu, biết mỗi dr Ruồi người đời đồn thổi thôi.
Cũng chả có gì ghét bỏ hay ác cảm lão nhưng lẽ thường thì ko phải tự nhiên mà bị nhiều người ghét, media công kích...giỏi chuyên môn mà ko có đạo đức thì là loại nguy hiểm cho xh chứ báu gì.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ quất còm em làm gì, em biết ông Thanh là ông nào đâu, biết mỗi dr Ruồi người đời đồn thổi thôi.
Cũng chả có gì ghét bỏ hay ác cảm lão nhưng lẽ thường thì ko phải tự nhiên mà bị nhiều người ghét, media công kích...giỏi chuyên môn mà ko có đạo đức thì là loại nguy hiểm cho xh chứ báu gì.
Khi làm mà ra nhiều mồ hôi+ mệt lắm thì em chỉ làm lon bò húc pha với lavie hoặc Nước bù khoáng 7 Up Revive. Chắc để an toàn nên em chọn vậy

nhuataiche

Xe container
Dr này cũng Tiến sĩ Mỹ, mấy con gái cũng MBA Mỹ, vậy mà quên mất môn Quản trị rủi ro.

các đại gia đến tầm gần như Dr này thì đã quan tâm đến Quản trị rủi ro lắm rồi.
vậy mà đại gia này đâm đầu vào những giao dịch cực kì rủi ro: giả mạo, trốn thuế, nặng lãi...
và không thèm có biện pháp đề phòng nào: trực tiếp đứng tên giao dịch, không có tư vấn pháp lý...
Nghe đồn đại là có mấy bác gì đó bên chỗ quân khu gì đó đứng sau lưng cụ ạ !

Dân Tổ

Xe container
mấy thằng kền kền kiếm ăn đủ kiểu nhưng luôn có gương mặt đạo đức. Em cũng không bao giờ đọc bài mấy thằng KOL thợ viết này :D
Chuẩn cụ ạ, và em cũng chặn luôn feeds mấy anh chị em nào share bài chúng nó :)) Rác mắt, vụ gì cũng thấy lên bài với dùng các kiểu lời lẽ phân tích rồi bưng bô các kiểu. Hãm thật. :D

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ phải dẫn ra án của tòa, vì trốn thuế là án hình sự rồi, đi tù ngay và luôn!
Chuyển giá là hợp pháp và 100% doanh nghiệp đa quốc gia chuyển lãi về các nước có mức thuế thấp.

jazzzzz

Xe lăn
Thị trường nc mình thời gian trước như là mảnh đất hoang. Những người khai hoang và xâm chiếm thì máu quân phiệt, độc tài nó chảy trong người rồi. Không có những nhười như thế thì cũng chả làm đc việc .
Nhất là đội Tàu, họ lớn lên trong thời loạn, gia đình lang bạt khắp nơi, nên ý trí và tham vọng của họ rất lớn mang nặng tư tưởng ông chủ nữa.
Em từng làm việc với Giám đốc nhà máy KD ở Bình Dương ( Anh vợ chủ tich HDQT), ông ấy có một tài xế riêng (lớn tuổi) như quản gia, khi đến giờ tan sở sẽ đánh xe tới đúng địa điểm (chỗ đó, thơi gian đó không đc phép có chướng ngại vật), đỗ xe xong chạy lên thêm xách cặp, mở cửa … rất thuần thục và không một động tác thừa, rất giống cảnh Hồ công công dìu Càn Long khi bãi chiều.

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
khác nhiều cụ nhé, cha con nhà ruồi ép người vay làm giấy bán tài sản, nhưng sau đó tự ý sang tên, khi KH mang tiền đến trả thì ép mua lại giấy tờ giá trên trời
Em không tin là có chuyện lật lọng thế. Em nói thật đến bọn tín dụng đen cấp thôn nó cũng làm ăn đàng hoàng chứ không bao giờ có chuyện lừa đảo kiểu này: vay bao nhiêu, lãi thế nào, điều khoản thanh toán ra sao đều rất rõ ràng. Bọn XHĐ vay nặng lãi nó chỉ thất đức ở việc đòi nợ kiểu mất dạy thôi chứ con nợ thanh toán đúng hợp đồng thì chả bao giờ bị lật cả.

Vì thế em không tin bố con nhà ông Thanh lại làm ăn kiểu lừa lọc đó, em nghe nói nhà này làm bao nhiêu phi vụ chứ có phải mỗi bà đâm đơn kiện đâu. Làm ăn thất tín thế sau ai chơi được.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
He he cụ biết họ trốn loại thuế nào chưa mà đã vội vàng thế? Cụ nghe câu toàn dân là tù nhân dụelw bị chưa??? Phàm những ng từng bán bds đều trốn hết, cụ hiểu chửa???
Cái đó ko liên quan. Để tuyên bố 1 pháp nhân/ cá nhân mắc tội trốn thuế thì phải có bản án của tòa. Cái câu cụ nói nó chả khác gì tuyên bố thằng nào làm quan chả tham nhũng, nhưng thử nói thẳng tên 1 quan nào xem? Họ chả cho cụ đi tù ngay vì tội vu khống!

Ryan848

Xe container
Khi làm mà ra nhiều mồ hôi+ mệt lắm thì em chỉ làm lon bò húc pha với lavie hoặc Nước bù khoáng 7 Up Revive. Chắc để an toàn nên em chọn vậy
Êm chả mấy khi uống nc ngọt hoặc nc đóng chai kiểu này, thỉnh thoảng vui lắm mới làm chai nước đào Icetea plus, thấy vị nó ngon ngon.
tải xuống.jpg

CR-Vic

Xe container
Mấy cái xưởng beer với nước ngọt thủ công hợp tác xã đó thì toàn gốc bộ đội thôi. Giống như cái xưởng beer Thái Bình Dương của cái anh nuôi hổ nổi tiếng một dạo đó.

Nghe đồn đại là có mấy bác gì đó bên chỗ quân khu gì đó đứng sau lưng cụ ạ !

Toietmoi

Xe điện
Chuẩn cụ ạ, và em cũng chặn luôn feeds mấy anh chị em nào share bài chúng nó :)) Rác mắt, vụ gì cũng thấy lên bài với dùng các kiểu lời lẽ phân tích rồi bưng bô các kiểu. Hãm thật. :D
Hồi trước em cũng chơi FB nhưng không để public, sau này em xóa hẳn tài khoản luôn, mở ra toàn thấy rác.

vihali

Xe container
Loại nc hóa chất này làm ảnh hưởng đến sk ko biết bao nhiêu người Việt. Em thấy vui vì tin này. Các cụ đạo đức sáng ngời thì bỏ qua comment của em ah
Em gần 5 chục mà chưa uống 1 giọt nước của các anh này. Xưa thì có uống coca, tính ra có lẽ chưa quá chục lon. Như em thì chắc các hãng nước ngọt phá sản.

fanmu1234

Xe container
Em không tin là có chuyện lật lọng thế. Em nói thật đến bọn tín dụng đen cấp thôn nó cũng làm ăn đàng hoàng chứ không bao giờ có chuyện lừa đảo kiểu này: vay bao nhiêu, lãi thế nào, điều khoản thanh toán ra sao đều rất rõ ràng. Bọn XHĐ vay nặng lãi nó chỉ thất đức ở việc đòi nợ kiểu mất dạy thôi chứ con nợ thanh toán đúng hợp đồng thì chả bao giờ bị lật cả.

Vì thế em không tin bố con nhà ông Thanh lại làm ăn kiểu lừa lọc đó, em nghe nói nhà này làm bao nhiêu phi vụ chứ có phải mỗi bà đâm đơn kiện đâu. Làm ăn thất tín thế sau ai chơi được.

Mzc

Xe điện
Câu này của cụ có nguồn gốc từ tiếng Hán, mà E quên mất rồi.
Cụ có nhớ câu ngạn ngữ gốc tiếng Hán ko ạh?
Em k biết. Em chỉ nghĩ vậy nên nói thế thôi. Vì vậy người ta kiêng đặt tên đường hay cầu hay trường học… cho người sống đó cụ.
Cái này là vay mượn nhau của giới nhà giầu, và họ có các quy tắc ngầm với nhau. Có khả năng là vay xong đến lúc ko trả kịp theo thỏa thuận, hoặc K.O muốn nuốt hết dự án, hoặc chủ dự án cũ muốn lật K.O
Giàu gì thì giàu nhưng làm ăn có nguyên tắc. Lãi cũng mức độ thôi chứ có ts bảo đảm mà ăn lãi dày quá thì cũng bó tay.

Dân Tổ

Xe container
Hồi trước em cũng chơi FB nhưng không để public, sau này em xóa hẳn tài khoản luôn, mở ra toàn thấy rác.
Vâng, giờ fb em cũng chỉ ae bạn bè cập nhật thú vui của nhau, follow những page kiến thức hoặc thể thao mình đã sàng lọc. :) Mấy cái page theo trend thì chả có hứng nên nó cũng xuất hiện ít đi :) Còn thể loại mấy tick xanh tick đỏ hay viết content em chả quan tâm.