[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

xitruman

Xe tăng
Ngày xưa em thích cái dr Thanh lắm. Nhân dịp sinh nhật em, em bẩu vợ tặng em 1 thùng dr Thanh uống dần.
Không may lần đó, em uống và bị tào tháo đuổi chạy xịt khói. Mấy chai đầu bị, em tưởng bị do cái khác. Đến lúc khỏi, em uống tiếp mấy chai. Lại bị.
Từ đấy trở đi, em kg uống thêm chai nào nữa.

Euro2CityStar

Xe lăn
Ngày xưa em thích cái dr Thanh lắm. Nhân dịp sinh nhật em, em bẩu vợ tặng em 1 thùng dr Thanh uống dần.
Không may lần đó, em uống và bị tào tháo đuổi chạy xịt khói. Mấy chai đầu bị, em tưởng bị do cái khác. Đến lúc khỏi, em uống tiếp mấy chai. Lại bị.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Công nhận vẫn biết là toàn hóa chất nhưng hồi đầu uống ngon thật cụ nhỉ?
Em cứ nhớ mãi anh lái xe của em nói: cái này uống mát mồm.

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này nổi tiếng cho vay nặng lãi doanh nghiệp từ cách đây 15 năm trc đã nghe nhà này tiền mặt nhiều nên doanh nghiệp cần nhanh thì đến gặp mr Thanh. Mà nói thẳng ra là cho vay mà kiểu nhà này, sớm muốn phải vào khám thôi. Đến bank được nhà nước bảo kê muốn phát mãi tài sản phải có đủ ban bệ, quy trình đầy đủ. Hồ sơ cả tập dày mới phát mãi xong. Đây nó cho vay kiểu bố mày là bố đời thì sớm muộn thôi.

Làm kinh tế, việc cho vay luật k cấm. Nhưng cho vay và thu nợ ra sao thì hành xử thế nào không pháp pháp mới khó :D thôi thì lãi lớn rủi ro cao vậy
Thường thì đội này bắt người vay ký luôn giấy tờ bán tài sản cho họ
Không trả tiền đúng hạn coi như mất tài sản vào tay người cho vay
Giàu mà không giữ được đức thì phải chết

xitruman

Xe tăng
Công nhận vẫn biết là toàn hóa chất nhưng hồi đầu uống ngon thật cụ nhỉ?
Em cứ nhớ mãi anh lái xe của em nói: cái này uống mát mồm.
Vâng ạ. Hồi ấy em cũng hay uống lắm luôn.

nhuataiche

Xe container
Em mới đi ngang qua nhà máy của THP lúc nãy, thấy CS đứng đầy trước cửa, có cả chó nghiệp vụ, lên tàu nhanh còn chưa thấy đăng tin. Ấy vậy mà tí sau lên OF đã thấy các cụ bàn tán xôn xao. Công nhận OF nhanh nhạy thật !

xedieu

Xe cút kít
Em mới đi ngang qua nhà máy của THP lúc nãy, thấy CS đứng đầy trước cửa, có cả chó nghiệp vụ, lên tàu nhanh còn chưa thấy đăng tin. Ấy vậy mà tí sau lên OF đã thấy các cụ bàn tán xôn xao. Công nhận OF nhanh nhạy thật !
Báo đăng khắp nơi mãi rồi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Lật lại vụ con ruồi nữa mới đúng
Vụ con ruồi này nhiều nick vào bảo vệ cho THP lắm. Đành rằng cậu kia sai, nhưng THP không nhất thiết phải bày mưu tống vào tù.
Hôm nay chưa thấy ai vào bênh vực cho 3 cha con.
Thichduthu1

Iphone1

Xe tải
K hiểu
Em cũng k hiểu. Đành rằng vay thì trả lãi, nhưng cướp trắng kiểu này thì xã hội thâm cũng k dám làm ấy. Con nợ nó chơi sát ván là tất cả cùng toi.
Làm ăn như thế này thì thất đức đến cùng tận, dồn người ta đến đường cùng chỉ vì tiền. Mà có thiếu gì đâu lại tham lam đến cùng tận vậy. Ăn cũng ngày vài bát cơm, ở cũng cái nhà, mặc cũng bộ quần áo. Ăn cướp bất nhân thất đức, đến tình cảnh này cũng là nhân quả, của thiên trả địa.

202

Xe container
Vụ con ruồi này nhiều nick vào bảo vệ cho THP lắm. Đành rằng cậu kia sai, nhưng THP không nhất thiết phải bày mưu tống vào tù.
Hôm nay chưa thấy ai vào bênh vực cho 3 cha con.
Thichduthu1
Vụ đó ai mà ủng hộ THP thì quả là ác. Thỏa thuận dân sự, ko ok thì thôi lại bày quả đưa tiền rồi bắt tội tống tiền.

ncs

Xe buýt
Sắp đến lượt Vy Oanh dồi, em này trước đồn bồ ông dr.