[Thảo luận] Tạt đầu nhau ở đường trên cao, em suýt thì vạ lây [Clip]

anhtho

Xe ngựa
Nếu các kụ vẫn quyết tâm phê phán xe Inova đi chậm sai luật mà chiếm giữ làn ngoài cùng, nếu các kụ không chấp nhận lời bào chữa cho xe Inova này "nhỡ xe đấy là lái mới thì sao?"
thì đối với các xe phạm lỗi chạy quá tốc độ mà còn đòi vượt các xe đang chạy max trên làn chỉ cho phép tối đa 100kmh, các kụ cũng phải phê phán và không được chấp nhận lời bào chữa "biết đâu họ có việc gấp nên phải phạm luật".

Bản chất của việc chạy chậm dưới tốc độ tối thiểu và chạy quá tốc độ cho phép là như nhau, tức là đều phạm luật cả. Trong đó hành vi chạy quá tốc độ còn nguy hiểm hơn rất nhiều so với hành vi chạy chậm.

Vậy tại sao nhiều kụ OF nhà mình vẫn có xu hướng ủng hộ các xe chạy nguy hiểm quá tốc độ cho phép nhưng đòi vượt xe khác đang chạy max, mà không có lòng bao dung với các lái mới chạy chậm trên đường, tại sao chỉ thích tạt đầu dạy dỗ người ta?

Có kụ nào giải ngố vụ này cho nhà cháu khôn ra không ợ?
Em phê phán cả 2 trường hợp: nhanh quá và chậm quá. Đi chậm (50-60) ở làn cho 80-100 thì thậm chí cũng nguy hiểm không kém đi nhanh đâu ạ. Mà thực ra anh chàng rùa bò đó có thể sang làn phải hoặc ko đi nhanh được thì tốt nhất không nên lái xe.

civicfd2

Xe tải
Em phê phán cả 2 trường hợp: nhanh quá và chậm quá. Đi chậm (50-60) ở làn cho 80-100 thì thậm chí cũng nguy hiểm không kém đi nhanh đâu ạ. Mà thực ra anh chàng rùa bò đó có thể sang làn phải hoặc ko đi nhanh được thì tốt nhất không nên lái xe.
Em cũng nghĩ như cụ, nhưng thấy bạn Transit kia vớ vỉn quá, táng quả đấy hơi nặng, cụ chủ thớt tí vạ lây còn gì.

Ducloidsn

Xe tải
E cũng hay đi trên đường này, gặp kiểu như này suốt cứ 10 thằng bò kiểu đấy e toàn dự là nó đang bận nghe điện thoại, và e toàn dự đúng. Khi nào OF có kênh radio riêng thì mới mong khai sáng bớt được cái bọn ngu học đó ah.

hiennn83

Xe tăng
Nói chung ra đường kiềm chế cái các cụ ạ. Em éo thiên về thằng nào nhưng kiềm chế tí cho sống lâu. Ông transit kia tạt được phát chắc khoái trí lắm nhưng thằng inova lại ôm cục tức chạy theo sau. Hấp *** lên cái là táng nhau ngay. Chưa biết thằng nào hơn thằng nào nhưng cụ chủ thớt đi sau chắc cũng được nếm tí. :D
E nhất trí với ý kiến cụ này! Và cho e hỏi thêm một phát là nếu xe cụ ỉn thay bằng một cụ công thì bác transit có còn a hùng thế không nhỉ?

gafquef

Xe tăng
Làn trong nó thoáng thì xi nhan chuyển vào làn trong mà đi việc đek gì phải khổ, gặp thằng đầu biêu đầu bò không cẩn thận lại có án mạng như chơi, còn cái bố đi Ỉn thì cũng chẳng ra cái cục mứt gì, người ta đã xin vượt thì rẽ vào cho người ta vượt cụ nó cho xong, đường thì thoáng mà không cho người ta vượt, bị tạt đầu thì âu cũng là 1 bài học.

HDgroup

Xe tải
Cái thằng transit bố láo, làn phải có xe tải đang chạy, nhường đíu được đường mà đòi vượt. Thoát khỏi xe tải ông transit đã vựot phải tạt đầu rồi. Cụ chủ đi sau mà dính thì vài xe đi sau đâm nhau liên hoàn. Nói chung là ông transit sai, không được đổ ông em ỉn đi chậm được.

Chỉnh sửa cuối:

30L-5543

Xe hơi
theo quan điểm của những ai đi sau bọn này thì là ngu cụ ạ. E chắc chắn rằng cụ nào đi sau mấy thằng như này vượt mãi ko được đều chửi 1 câu là đkm thèng ngu này
Thằng nào đi thế này chẳng bị chửi thế

FujiS5200

Xe điện
Cái thằng transit bố láo, làn phải có xe tải đang chạy, nhường đíu được đường mà đòi vượt. Thoát khỏi xe tải ông transit đã vựot phải tạt đầu rồi. Cụ chủ đi sau mà dính thì vài xe đi sau đâm nhau liên hoàn. Nói chung là ông transit sai, không được đổ ông em ỉn đi chậm được.
Chạy 50 trên làn đường quy định tối thiểu 60 là Ỉn lợn đúng hay sai vậy, cụ ơi? Nếu nó chạy với đúng tốc độ bắt buộc thì đã lại chẳng có chuyện chạy song song như thế kia.

ngaynha

Xe tăng
Tạt đầu quả tý tai nạn. Còn quả quay đầu của thằng taxi thì hết thuốc chữa :(

cwise

Xe container
Cháu đang tải clip lên, chắc phải mất 10-15 phút cho Youtube xử lý ạ. Cháu mô tả qua thế này, cụ ỈN không biết có hiềm khích gì với cụ Transit ở quãng đường trước đó không thì cháu không chứng kiến. Nhưng mà rõ ràng là cụ ỈN cứ đi song song với cái xe tải, không cho cụ Transit vượt lên. Thậm chí cụ Transit bực quá bật pha rọi cho cụ ỈN chói mắt cũng không ăn thua. Đoạn cháu tới sát đuôi xe Transit, các cụ sẽ để ý thấy cụ ỈN còn nhấp phanh cơ (trong khi trước mặt chả vướng cái giề). Có lẽ cũng vì kiểu trêu ngươi này mà bị ăn quả tạt đầu đấy ạ.

Full clip đây các cụ nhé.
[YOUTUBE]wrfHpQhQaI8[/YOUTUBE]

Riêng văn hóa đi đường trên cao, nhà cháu hay đi làn bên phải ạ. Khi gặp xe thì xi-nhan sang trái vượt lên rồi lại về bên phải. :))
Xem lại quả full clip thì thằng ỉn quá vớ vẩn, phía trước ỉn rất rộng và thoáng, k nên đi như vậy (nếu là em sẽ đi nhanh hơn đến gần xe trước ra tín hiệu k vượt được hoặc đi nhanh hơn thẳng xe tải bên cạnh chuyển làn phải nhường cho transit), còn transit xứng đáng phê bình vì khi ỉn k đi nhanh và ỉn cũng k chuyển làn phải vì vướng xe tải thì phải bình tĩnh chờ tí (tức là chờ khoảng mấy giây đi qua xe tải bên phải) thì chuyển làn chạy vô tư. Cả hai đều xứng đáng ăn gạch.

30L-5543

Xe hơi
Lái xe phải có ý thức mình đang điều khiển phương tiện loại nào, trên cao tốc làn nào ra làn đấy max 80 nhưng xe tải ko bao giờ chạy làn ngoài sát dải phân cách cả xe con chả nhẽ vượt xe đằng trước nhưng ko có nghĩa là ko cần biết đằng sau có xe hay ko để thích thì vượt nhanh thích thì vượt chậm đâu nhé bác. Thử khi nào xe IN kia đi sau xe khác trên cao tốc như thế thì sẽ hiểu thái độ lx transit kia thế nào. Đường không phải của mình xe bác đi đâu, cả xã hội đang chờ kia kìa

Hoathanhtao

Xe điện
Đường không phải của mình xe bác đi đâu, cả xã hội đang chờ kia kìa
Like mạnh câu này!nhiều người lên xe,đóng cửa là coi như thế giới riêng,thoải mái buôn ĐT mặc cho điều gì xảy ra xung quanh.Em đã rất nhiều lần được chứng kiến cảnh này,tức không thể chịu được.

batmancar

Xe điện
Cam của cụ nét nhưng đèn tối quá!
Ra đường nên nhường nhịn tránh va chạm, ford kia mà lại gặp ỉn mở cửa xe xuống thấy 7 ông cởi trần săm chổ thì có mà to chuyện!

daquydailoc

Tháo bánh
Lái xe phải có ý thức mình đang điều khiển phương tiện loại nào, trên cao tốc làn nào ra làn đấy max 80 nhưng xe tải ko bao giờ chạy làn ngoài sát dải phân cách cả xe con chả nhẽ vượt xe đằng trước nhưng ko có nghĩa là ko cần biết đằng sau có xe hay ko để thích thì vượt nhanh thích thì vượt chậm đâu nhé bác. Thử khi nào xe IN kia đi sau xe khác trên cao tốc như thế thì sẽ hiểu thái độ lx transit kia thế nào. Đường không phải của mình xe bác đi đâu, cả xã hội đang chờ kia kìa
phóng đến 80km/h mà còn lanh tranh làm giề,. nhanh chậm được bao lâu mà cả xã hội phải chờ.

30L-5543

Xe hơi
phóng đến 80km/h mà còn lanh tranh làm giề,. nhanh chậm được bao lâu mà cả xã hội phải chờ.
Đang nói trong trường hợp này mà cụ xem clip chưa, lx Inova có đúng là ko có ý thức ko

30L-5543

Xe hơi
Cam của cụ nét nhưng đèn tối quá!
Ra đường nên nhường nhịn tránh va chạm, ford kia mà lại gặp ỉn mở cửa xe xuống thấy 7 ông cởi trần săm chổ thì có mà to chuyện!
Cái bọn cởi trần xăm trổ thì sao, nó là hổ báo ăn thịt người à hay cậy chó đàn mà phải những 7 thằng hả cụ

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em nghĩ cụ 15 chỗ kia làm như vậy là hơi quá mình như người ta.