[Funland] Tất cả về dao làm bếp

nhanchauchau

Xe tăng
Vậy chắc nên xài đá bùn, mà giờ tìm mua không thấy loại đấy nữa.
Cái đá bùn VN nó chung chung lắm, cl cũng hên xui vì k có ai đứng ra kiểm định đánh giá.
Còn cụ muốn mua thì nhiều lắm, cụ cứ tìm đá mài tự nhiên thì đầy.

robinhoodhn

Xe tải
Em đi mua hàng bãi, thấy dao rẻ (100k) mua về nghịch thử, nhớ đến thớt này lên nhờ tư vấn mà các cụ dụ mua đá 1.5 củ em hãi quá =))
Sang hỏi bác hàng xóm mượn cục mài, ổng chỉ ra chậu nước bảo chỗ đấy có viên gạch đỏ, mang về mà mài, mài đá bao giờ cho bén =))
Em chạy ra chợ mua cục đá 35k (đá mịn hàng tàu) mài 2 mặt đá xong mài tiếp sang viên gạch nung, xong chạy ra tiệm sơn mua tờ nhám nhật 5000 về liếc thêm tí, giờ cắt thái như đầu bếp trong film. Tổng chi phí 145 cành =))
Mai mốt có thời gian tìm cây lóc bản dày tí, với cây chặt nữa về tập mài, thì mua đá xịn (cỡ 200k) về mài coi sao =))
Khi cụ tìm kiếm sự hoàn hảo của việc mài dao thì tự nhiên cụ vẫn đi theo đúng phác đồ tư vấn cho cụ. Nếu chơi 1 chút thì cụ sẽ nhận ra nó cơ bản và kinh tế nhất cho cụ rồi đấy. Còn như cụ làm là đủ dùng cũng là 1 cách

robinhoodhn

Xe tải
Thực ra viên shapton cụ mua khéo nó chỉ tầm 1.1 củ, hoặc em đề xuất viên naniwa delux nung 1k cụ mua tầm 400k là đáp ứng tốt yêu cầu trước mắt. Đương nhiên tiền nào của đó

Tuan Can

Xe container
Đừng nghe lão Bin Hút, lão sợ nhiều người mua đá sẽ bị đẩy giá á...
Nhà lão đá dùng không hết cho mượn khắp các vùng miền, nghe đồn có cả đá kim cương mí đá bạch mã ôn gì nữa cơ....:D:D:D
Đấy là 1 vế thôi cụ. Lão Bin còn có cả đá kị tà, trừ tà, ù chi tám đỏ ... các kiểu. mà thôi cụ đừng nhắc đến đá nữa. Lão í vừa bị thằng em nó nhẩy mất con bồ nàng bạch tuyết vẫn chưa hết cay.

NgocDmax

Xe tăng
Em đi mua hàng bãi, thấy dao rẻ (100k) mua về nghịch thử, nhớ đến thớt này lên nhờ tư vấn mà các cụ dụ mua đá 1.5 củ em hãi quá =))
Sang hỏi bác hàng xóm mượn cục mài, ổng chỉ ra chậu nước bảo chỗ đấy có viên gạch đỏ, mang về mà mài, mài đá bao giờ cho bén =))
Em chạy ra chợ mua cục đá 35k (đá mịn hàng tàu) mài 2 mặt đá xong mài tiếp sang viên gạch nung, xong chạy ra tiệm sơn mua tờ nhám nhật 5000 về liếc thêm tí, giờ cắt thái như đầu bếp trong film. Tổng chi phí 145 cành =))
Mai mốt có thời gian tìm cây lóc bản dày tí, với cây chặt nữa về tập mài, thì mua đá xịn (cỡ 200k) về mài coi sao =))
Để chứng minh tầm quan trọng của đá mài (không phải gạch nung), em chia sẽ câu chuyên đêm khuya mí cụ (tối qua luôn).....về 1 con kiwi bị tai nạn.... ;)

Một lúc sau đó .....

À, ở đây không đẩy video lên được, em ghép 1 đoạn vậy....

Quá nhanh quá nguy hiểm...

P.s. Em vẫn khoái câu kết của cụ.... như trong mấy bộ phim giả tưởng ...."To Be Continued".
Tương lai, tương lai, rất có tương lai =))=))=))

robinhoodhn

Xe tải
Em lên shopee làm 75k/viên thô và 1 viên mịn đá tự nhiên Lai châu,về mài chém giấy như chém gió,cần gì phải đá tiền triệu đâu cụ
Do thép, các cụ trên này giữ dùng toàn cây thép cứng. Viên cụ nói mài dao ta với kiwi thì vẫn ổn

Đức Phạm 8x

Xe điện
Do thép, các cụ trên này giữ dùng toàn cây thép cứng. Viên cụ nói mài dao ta với kiwi thì vẫn ổn
À còn vđ nữa rất đáng quan tâm là nhìn ra con dao tốt, mấy ông bán hàng bãi cũng trộn vàng thau lẫn lộn cả. Chắc phải lội thớt đọc lại từ đầu kinh nghiệm chọn mua dao :D

hungeverest

Xe điện
Em lên shopee làm 75k/viên thô và 1 viên mịn đá tự nhiên Lai châu,về mài chém giấy như chém gió,cần gì phải đá tiền triệu đâu cụ
Cụ nói rất đúng, ô mua cái xe 100 triệu vẫn đi đến đích, ô mua cái xe cả tỷ cũng vẫn chỉ đi đến đích. Vậy cái xe cả tỷ kia ko biết bán cho ai giờ.

Tuan Can

Xe container
Em tìm được một số dao loại này, các bác cho em hỏi dao này làm bằng thép gì ạ?
Thép carbon cụ nhé, khoảng 60hrc. Mà cái hãng này đóng chữ thép tama lên con này em thấy hãng này điêu điêu.

Phuclongchau

Xe điện
Vâng cụ,dao các cụ chơi toàn hàng khủng nên phải kèm đá tốt,em cũng có con Kai mài viên đá tự nhiên cũng hơi khó chút vì cứng nhưng cố nên vẫn được,chứ đá đó mài mấy con Nhật bãi cỏ thì đủ dùng ạ,nhìn viên đá tiền triệu lúc mài nó ra mùn cũng sướng thật

vandavn

Đi bộ
Thép carbon cụ nhé, khoảng 60hrc. Mà cái hãng này đóng chữ thép tama lên con này em thấy hãng này điêu điêu.
cảm ơn thông tin của bác, nhờ bác chỉ giúp em chữ nào là thép tama với ạ, em tra chữ trên dao thì thấy nó là của hãng Masanori Hongen
本源正則 - Hongen Masanori
別作 - special made
nhưng ko có thêm nhiều thông tin lắm về loại thép, giá bán cũng khá cao

Tuan Can

Xe container
cảm ơn thông tin của bác, nhờ bác chỉ giúp em chữ nào là thép tama với ạ, em tra chữ trên dao thì thấy nó là của hãng Masanori Hongen
本源正則 - Hongen Masanori
別作 - special made
nhưng ko có thêm nhiều thông tin lắm về loại thép, giá bán cũng khá cao
2 cái chữ bé tí gần khâu má trái ấy.

vandavn

Đi bộ
vâng, em thấy rồi, để em đọc thêm thông tin, cảm ơn bác

Tuananhhau

Xe điện
Em xin rút lại lời tư vấn và mong cụ cũng bỏ cái quote trả lời cụ em. Quá nhiều haha và quá nhiều từ ngữ em cảm thấy không happy. Cụ cứ đi theo hướng ông hàng xóm có lẽ chuẩn hơn. Còn mài sắc thì cụ đưa em con dao bất kỳ cụ có, ko cần đá mài em cũng sẽ mài cắt giấy cho cụ xem, miếng tôn cũng được. Mài kiểu cụ không khác gì ăn phở bốc tay, ăn cháo ống hút :))

Tuan Can

Xe container
Em xin rút lại lời tư vấn và mong cụ cũng bỏ cái quote trả lời cụ em. Quá nhiều haha và quá nhiều từ ngữ em cảm thấy không happy. Cụ cứ đi theo hướng ông hàng xóm có lẽ chuẩn hơn. Còn mài sắc thì cụ đưa em con dao bất kỳ cụ có, ko cần đá mài em cũng sẽ mài cắt giấy cho cụ xem, miếng tôn cũng được. Mài kiểu cụ không khác gì ăn phở bốc tay, ăn cháo ống hút :))
Xin phép cụ em thả hahaha

:D

robinhoodhn

Xe tải
Hồi này hay ha ha là cái lão dưới còm của cụ, kiểu lão ha ha em cũng thấy lộn duột=))=))=))