[Funland] Tất cả về dao làm bếp

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
E thấy trong costco bán bộ Wosthof 4 hay 5 món giá 6 củ là đắt hay ko vậy các cụ nhỉ?
Cụ cho ảnh ạ, nhiều dòng lắm ạ, cụ nói thế này không biết dòng nào số lượng bao nhiêu để phán đắt rẻ.
Thường giá gốc của nó thế là mềm ạ
Trừ dòng thấp cấp nhất

Chỉnh sửa cuối:

ThinhVNM

Xe tăng
Em post lên đây cho cụ nào thích thép aogami mà giá mềm, hãng đang giảm giá nên shop này cũng giảm giá theo, giá về VN 2.8 triệu, bảo bạn em đc giảm thêm nữa

Tuan Can

Xe container
Nhân tiện quảng cáo dao, em có cây Nakiri lõi thép xanh số 2 dài 17cm, mới tinh, mới sx, nguyên hộp. Giá 1.4tr. Hàng đang chuẩn bị đóng gói gửi về. Cụ nào thích hàng carbon mà chăm dao tốt ( hàng ốp có gỉ) thì alo em. Riêng hàng của em được mài, sửa, spa miễn phí 1 năm. Phần mài được chọn đá: tự nhiên VN, Naniwa, King, shapton và Suehiro =)) Menu đá rất phong phú, phong cách mài rất đa dạng. Có sẵn giấy A4 và tóc để khách kiểm tra độ bén. Thậm chí lấy thịt người để thử luôn.

trungunimor

Xe buýt
Thế có bị vợ la như tôi không: định giết ai mà tha về lawm dao thế,con nào con nấy sắc kinh lên được.

Tuan Can

Xe container
Chính xác cụ ạ. Em đang kiếm con chặt đây. :))
Em hỏi ngoài vụ dao kéo một tí. Cú pháp mà tự tg nick người đang online vào là như thế nào ấy nhỉ. Em bây giờ mở phần chữ ký ra nó chỉ hiện lên nick chứ ko có cú pháp. Cụ nhớ ko bảo lại emvới.

Chỉnh sửa cuối:

ina

Xe Cứu Trợ
Nhân tiện quảng cáo dao, em có cây Nakiri lõi thép xanh số 2 dài 17cm, mới tinh, mới sx, nguyên hộp. Giá 1.4tr. Hàng đang chuẩn bị đóng gói gửi về. Cụ nào thích hàng carbon mà chăm dao tốt ( hàng ốp có gỉ) thì alo em. Riêng hàng của em được mài, sửa, spa miễn phí 1 năm. Phần mài được chọn đá: tự nhiên VN, Naniwa, King, shapton và Suehiro =)) Menu đá rất phong phú, phong cách mài rất đa dạng. Có sẵn giấy A4 và tóc để khách kiểm tra độ bén. Thậm chí lấy thịt người để thử luôn.
Kết quả hôm qua em nghịch con deba đây ạ. =))

ina

Xe Cứu Trợ
Em hỏi ngoài vụ dao kéo một tí. Cú pháp mà tự tg nick người đang online vào là như thế nào ấy nhỉ. Em bây giờ mở phần chữ ký ra nó chỉ hiện lên nick chứ ko có cú pháp. Cụ nhớ ko bảo lại ai với.
Em cũng chả nhớ ngày xưa em làm thế nào. :))

nhanchauchau

Xe tăng
Em hỏi ngoài vụ dao kéo một tí. Cú pháp mà tự tg nick người đang online vào là như thế nào ấy nhỉ. Em bây giờ mở phần chữ ký ra nó chỉ hiện lên nick chứ ko có cú pháp. Cụ nhớ ko bảo lại emvới.
Nói thật dù cụ có thể không thích.
Em thấy cái chữ kí tag tên người online vô duyên lắm!

Tuan Can

Xe container
Nói thật dù cụ có thể không thích.
Em thấy cái chữ kí tag tên người online vô duyên lắm!
Trừ những còm hoặc chữ ký có ác ý ra, em thấy cũng bình thường. Nó xuất phát từ ý tưởng fun của diễn đàn. Thậm chí có cái đọc còn thấy vui. Cái đó rất tiện cho những người kinh doanh chuyên nghiệp có gian hàng trên OF. Nó cũng gây khó chịu cho một số người thích đi tầu ngầm, khi nổi tên lên là thấy mình ở đó có khiếu nại em như là làm ăn gian dối bị em phát hiện ra. Em có hỏi lại cụ ấy là: cụ có đi cặp bồ thật hay sao mà phản ững dữ dội thế.
VD đọc chữ ký này em thấy đó là một ý tưởng tốt cho người có gian hàng kinh doanh. Đọc chữ ký này em cũng muốn click vào xem họ bán gì.

Tuananhhau

Xe điện
Kết quả hôm qua em nghịch con deba đây ạ. =))
Luôn mong các cụ cận thận khi làm việc liên quan dao kéo. Em nghĩ lại cũng mấy lần rùng mình khi làm cán, đánh bóng dao ..... mài dao không nóng vội, mài dao lúc thoải mái, mài dao không gấp gáp. Cụ Hong Phong bv từng suýt mất ngón út, cụ phú thì “bắt dao rơi” theo nghĩa đen. Nghĩ kinh lắm ah