[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Buihieu

Xe tải
Em hóng cùng ạ

chanhhung52

Xe đạp
Nhờ anh bạn cụ Phong với cụ Thinh tiện cnc giúp bộ kẹp đá mài, phải nói là kẹp đá rất chắc chắn, khi đã xiết ốc thì giật cũng ko ra.
Anh ấy làm sơ cua cho thêm một bộ kẹp nữa, chờ bao giờ mới hỏng để thay? Nên mợ nào có nhu cầu làm bộ tool thì ới em, em làm bán đắt cho ạ.
Cụ cho em xin thông số kích thước của cái kẹp đá để em đặt tiện cnc ở gần nhà được không ạ?

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cụ thích em làm cho cụ 1 bộ, tiền vật liệu khoảng 350k thôi, đấy là ko tính bộ kẹp đá vì em quỵt được tiền nhờ làm. Kkk
Mà cụ vẫn chưa nhận đc dao à? Sáng nay em tra thấy họ dao cho ships đi phát rồi mà?
Cụ ơi mong cụ thông cảm! em thừa mỗi bộ kẹp đang chờ ý cụ Ngang thế nào, vì em cũng lừa bán cho cụ ấy vài thứ giá chát, nên định tạ lỗi cụ ấy!
Cảm ơn tấm lòng của cụ! Em đang quen sống chậm, nhẩn nha dạo chơi, vừa leo núi vừa ngắm cảnh. Đi cáp treo tốc độ cao của cụ thì lên đỉnh nhanh quá, em chóng mặt nhắm... :))
Báo cáo cụ là kỹ năng mài dao của em chưa hoàn thiện, em cần tiếp tục luyện tập đôi tay thêm nữa. Lấy bộ tool tốt về mà không dùng thường xuyên thì thật phí tâm huyết của cụ, thế nên em kính đề nghị cụ chuyển giao cho một mợ xinh đẹp nào đó theo tiêu chí của cụ, hoặc cụ nào cần nó hơn em.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Bức ảnh của cụ đẹp quá, mà lâu lâu không vào chém gió thấy số trang tăng chóng mặt. Thế mới biết Dao bếp nhà ta chưa bao giờ hết hot các cụ nhỉ.
Cụ ôm hết dao quý ngự trên đỉnh thưởng lãm một mình, để chúng em hì hụi nhặt nhạnh dưới này... khà khà

Trunght89

Xe buýt
Bức ảnh của cụ đẹp quá, mà lâu lâu không vào chém gió thấy số trang tăng chóng mặt. Thế mới biết Dao bếp nhà ta chưa bao giờ hết hot các cụ nhỉ.
Lâu lắm mới thấy cụ vào . Lâu nay cụ sưu tầm được cây nào ngon không ạ

Toan HP

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy cụ vào . Lâu nay cụ sưu tầm được cây nào ngon không ạ
Cảm ơn cụ, lâu nay em vẫn đang chăm sóc cho số dao có từ trước, chứ chưa mua thêm được em nào mới, vì chưa ưng mắt lắm, số em đang có cũng kha khá rồi, cho các em nó vào bếp mà vẫn chưa hết lượt. Thính thoảng lôi các em nó ra thái cắt rồi lại lau dầu bảo quản thấy cũng thú vị.

Tuananhhau

Xe điện
Cảm ơn cụ, lâu nay em vẫn đang chăm sóc cho số dao có từ trước, chứ chưa mua thêm được em nào mới, vì chưa ưng mắt lắm, số em đang có cũng kha khá rồi, cho các em nó vào bếp mà vẫn chưa hết lượt. Thính thoảng lôi các em nó ra thái cắt rồi lại lau dầu bảo quản thấy cũng thú vị.
Lâu lắm mới thấy cụ online. Em lại tưởng cụ bỏ đam mê rồi. Cụ cho em hỏi dầu bảo quản thì dùng loại gì. Em dùng dầu ăn mà nghe ko ổn lắm

Toan HP

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy cụ online. Em lại tưởng cụ bỏ đam mê rồi. Cụ cho em hỏi dầu bảo quản thì dùng loại gì. Em dùng dầu ăn mà nghe ko ổn lắm
Đam mê thì bỏ sao được, có điều em có nhiều đam mê nên bị chia nhỏ thời gian mỗi thứ một tí. Cho đến bây giờ thì em vẫn bảo quản dao carbon bằng dầu ăn thôi. Lúc đầu thấy mấy đốm rỉ dưới lớp dầu ăn nên hơi lo, nhưng qua một thời gian thấy cũng tạm ổn. Tất nhiên với thép carbon thì bôi mỡ bò là OK nhất nhưng lại không hợp với dao.

ThinhVNM

Xe tăng
Đam mê thì bỏ sao được, có điều em có nhiều đam mê nên bị chia nhỏ thời gian mỗi thứ một tí. Cho đến bây giờ thì em vẫn bảo quản dao carbon bằng dầu ăn thôi. Lúc đầu thấy mấy đốm rỉ dưới lớp dầu ăn nên hơi lo, nhưng qua một thời gian thấy cũng tạm ổn. Tất nhiên với thép carbon thì bôi mỡ bò là OK nhất nhưng lại không hợp với dao.
Cụ làm lọ dầu hoa trà này bôi cho nó đúng chất Nhật này

Tướng cướp

Xe điện
Có cụ nào chơi gỗ giống em không nhỉ? Giờ lại nghiện thêm cả món này, cứ thấy đẹp là chốt, trong khi lưỡi thì chả thấy đâu!