[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Tuananhhau

Xe điện
chắc không phải, AS thì em còn biết là siêu xanh (Aogami Super) chứ DPS chưa biết là viết tắt của loại gì
As là aogami super viết tắt tiếng anh cụ ah. Còn thường thép giấy xanh thườnghay có chữ “青” dịch là “thanh- xanh” chữ trên dao mợ ý là 青近 em dịch gg ra là aoki thì nhiều khả năng là tên của thợ rèn. Nếu ko thì thường chỉ có chữ “青” đứng 1 mình hoặc đứng cùng chữ “chỉ- giấy” hoặc chữ “thép” hoặc “super” nhiều cụ nhầm cứ thấy chữ “thanh” là nghĩ đều giấy xanh thì ko đúng lắm

ThinhVNM

Xe tăng
As là aogami super viết tắt tiếng anh cụ ah. Còn thường thép giấy xanh thườnghay có chữ “青” dịch là “thanh- xanh” chữ trên dao mợ ý là 青近 em dịch gg ra là aoki thì nhiều khả năng là tên của thợ rèn. Nếu ko thì thường chỉ có chữ “青” đứng 1 mình hoặc đứng cùng chữ “chỉ- giấy” hoặc chữ “thép” hoặc “super” nhiều cụ nhầm cứ thấy chữ “thanh” là nghĩ đều giấy xanh thì ko đúng lắm
vâng cụ, em thì không biết tiếng nhật, nhìn thấy có chữ DPS không biết nó viết tắt của chữ gì cộng thêm comment trên của cụ nên suy đoán nó không phải giấy xanh thôi.

Tuananhhau

Xe điện
vâng cụ, em thì không biết tiếng nhật, nhìn thấy có chữ DPS không biết nó viết tắt của chữ gì cộng thêm comment trên của cụ nên suy đoán nó không phải giấy xanh thôi.
Em đọc dps đâu đó rồi nhưng thường nó là dòng trung cấp nên em ko quan tâm lắm. Lọ mọ xanh, siêu xanh, trắng..... nên nhớ

Vô lăng ngang

Xe tăng
DPS trong "dao học" :) là viết tắt của Dgrees Per Side, thuật ngữ chỉ góc cắt hoặc góc mài mỗi bên. Ví dụ 20 DPS nghĩa là cây dao có góc cắt mỗi bên 20 độ.

Trường hợp chỉ ghi DPS trên thân dao mà không có thông số kèm theo thì thường là ký hiệu chỉ cấu hình dao được mài 2 mặt (anh em chơi dao hay gọi là có 2 lưỡi cắt?) để phân biệt với dao truyền thống Nhật chỉ mài 1 bên.