[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Porsche 911

Xe container
Mới cũ cụ phải xem bản lưỡi còn bao nhiêu. Còn thương gia spa xong con nào cũng đẹp hết.
Vâng, em vào đây cũng học hỏi các bác, cũng phải quan tâm đến kích thước dao cũ khi tìm hiểu.
Con Aritsugu Santoku trên thấy An Gia nói là dài 18.5cm, bản rộng vẫn còn 4,69cm và "gần như mới".
Em thấy như vậy là còn mới.

Tuan Can

Xe container
Các cụ cho e hỏi là dao nào để chặt xương, chặt thịt gà tốt nhất vậy.
Em chặt toàn bị không đứt hoặc dùng lực mạnh thì ngập lưỡi vào thớt luôn.
chặt đã ko đứt còn bị dập miếng thịt đúng ko cụ. Cụ chụp cái dao cụ đang dùng em xme tí.

Tuananhhau

Xe điện
dạo này em bị mê mấy cây dao vót tre, trổ cây .. gọi chung là kiridashi. Nay được cây đẹp show vui với các cụ.

cafe_hay_trada

Xe hơi
Các bác cho em hỏi là thông thường thì Nakiri dùng vào việc gì, San dùng vào việc gì ( thái cái gì ) được ko ạ. E thấy 2 con nó công dụng gần gần như nhau hay sao ấy đúng ko ạ. Ví dụ như e muốn thái miếng thịt luộc thì nên dùng con nào ạ, thái thịt bò ăn lẩu, thái miếng thịt ba chỉ để rang cháy cạnh thì nên dùng con nào ạ…

Linhnguyen107

Xe tải
Các bác cho em hỏi là thông thường thì Nakiri dùng vào việc gì, San dùng vào việc gì ( thái cái gì ) được ko ạ. E thấy 2 con nó công dụng gần gần như nhau hay sao ấy đúng ko ạ. Ví dụ như e muốn thái miếng thịt luộc thì nên dùng con nào ạ, thái thịt bò ăn lẩu, thái miếng thịt ba chỉ để rang cháy cạnh thì nên dùng con nào ạ…
Na lưỡi thẳng dùng để thái rau củ cụ ạ, khi dùng thiên về động tác chop từ trên xuống. Cụ muốn thái thịt thì nên dùng gyuto/chef, nó là vô địch, thái kiểu slice đẩy tới kéo lui. San là con lai giữa gyuto và na, được quảng cáo thì là đa năng làm gì cũng đc. Có cụ Hàu nhà toàn san, thích dùng kiểu bê đê ;)), cá nhân em thì đánh giá San làm gì cũng ko tới, khi em có cả Na và Gyuto thì San gần như ko dùng. Nhiều cụ thì chê Na, cụ có thể bỏ qua cũng dc, nhưng chop rau bằng Gyuto thỉnh thoảng sẽ ko đứt hết do đoạn lưỡi cong lên không chạm thớt

nhanchauchau

Xe tăng
Na lưỡi thẳng dùng để thái rau củ cụ ạ, khi dùng thiên về động tác chop từ trên xuống. Cụ muốn thái thịt thì nên dùng gyuto/chef, nó là vô địch, thái kiểu slice đẩy tới kéo lui. San là con lai giữa gyuto và na, được quảng cáo thì là đa năng làm gì cũng đc. Có cụ Hàu nhà toàn san, thích dùng kiểu bê đê ;)), cá nhân em thì đánh giá San làm gì cũng ko tới, khi em có cả Na và Gyuto thì San gần như ko dùng. Nhiều cụ thì chê Na, cụ có thể bỏ qua cũng dc, nhưng chop rau bằng Gyuto thỉnh thoảng sẽ ko đứt hết do đoạn lưỡi cong lên không chạm thớt
Hơ, lượng san bán ra thấy cũng nhiều tương đương chef, nó tồn tại có cái lí của nó.
Mà ngôn ngữ mới, người ta k gọi bd, mà gộp hết là lgbt.

NgocDmax

Xe tăng
Hơ, lượng san bán ra thấy cũng nhiều tương đương chef, nó tồn tại có cái lí của nó.
Hơ, lại nói chuyện san, em thích bún chả hơn, là anh em nhưng bun nhìn man-lỳ lại có mũi _ đôi khi hữu dụng ở cái mũi nhọn ấy....

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
dạo này em bị mê mấy cây dao vót tre, trổ cây .. gọi chung là kiridashi. Nay được cây đẹp show vui với các cụ.

Các bác khác chứ em thì còn lâu mới đến Level này.
Em xem dao mà đến dao Deba, sashimi (dao mài một mặt) là em bỏ qua.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Guyto thái thịt thì vô đối!
Na khi thái rau tiện.
Nhưng nhiều khi lười đổi dao liên tục thì San là phù hợp. Nhất là khi với không gian nhỏ.
Bữa ăn gia đình chỉ thái tí rau, thịt thì không cầu kì quá thì cứ một con San là ổn. Làm rau trước sau mới đi làm thịt.
Hôm nào làm món đặc biệt, làm nhiều thì phải chuyên môn hoá mới thấy cái tiện của nó, với lại nhiều việc, nhiều người, cứ mỗi người một con.

Tuan Can

Xe container
Con Chef xịn thì phần gần cán chả khác gì con Na.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em có mấy em chân dài, da trắng.
Các Cụ nào thích em nào về hầu hạ thì cứ inbox hi hi
À mà cây dưới chị em Nhật gọi nó là Guy San Ku To.
Hay còn gọi là: anh chàng ku to đáng yêu 😁

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Nakiri dùng hợp nhất là thái chuối, băm bèo nấu cám lợn ạ =))

Linhnguyen107

Xe tải
Em thấy độ phổ thông của San còn hơn ấy, đc mấy cụ chơi dao đâu. Theo ngôn ngữ mới thì San là b cụ nhể
Hơ, lại nói chuyện san, em thích bún chả hơn, là anh em nhưng bun nhìn man-lỳ lại có mũi _ đôi khi hữu dụng ở cái mũi nhọn ấy....
Bún cũng là san thôi, man hơn tí thì Bún là G theo ngôn ngữ của cụ Chẩu Châu :D
Các bác khác chứ em thì còn lâu mới đến Level này.
Em xem dao mà đến dao Deba, sashimi (dao mài một mặt) là em bỏ qua.
Vâng, sau quả lâu đấy, cụ nhìn lại thấy chẳng mấy chốc ;))
Guyto thái thịt thì vô đối!
Na khi thái rau tiện.
Nhưng nhiều khi lười đổi dao liên tục thì San là phù hợp. Nhất là khi với không gian nhỏ.
Bữa ăn gia đình chỉ thái tí rau, thịt thì không cầu kì quá thì cứ một con San là ổn. Làm rau trước sau mới đi làm thịt.
Hôm nào làm món đặc biệt, làm nhiều thì phải chuyên môn hoá mới thấy cái tiện của nó, với lại nhiều việc, nhiều người, cứ mỗi người một con.
Nhà em việc gì dùng dao nấy, ko thì mua nhiều dao làm gì, mua mợ 1 con San cho xong. Làm xong thì đi rửa có gì mà ngại
Con Chef xịn thì phần gần cán chả khác gì con Na.
Đâu nhể, em thấy chúng nó khác nhau, anh thử mang Chef xịn thái chỉ cà rốt xem nó có đứt hết ko. Ảnh mang tính chất khoe dao đểu:((

Tuan Can

Xe container
Em thấy độ phổ thông của San còn hơn ấy, đc mấy cụ chơi dao đâu. Theo ngôn ngữ mới thì San là b cụ nhể

Bún cũng là san thôi, man hơn tí thì Bún là G theo ngôn ngữ của cụ Chẩu Châu :D

Vâng, sau quả lâu đấy, cụ nhìn lại thấy chẳng mấy chốc ;))

Nhà em việc gì dùng dao nấy, ko thì mua nhiều dao làm gì, mua mợ 1 con San cho xong. Làm xong thì đi rửa có gì mà ngại

Đâu nhể, em thấy chúng nó khác nhau, anh thử mang Chef xịn thái chỉ cà rốt xem nó có đứt hết ko. Ảnh mang tính chất khoe dao đểu:((
đừng tưởng sa đì là xịn nhé. Mang tính khoa trương là chính.

Linhnguyen107

Xe tải
đừng tưởng sa đì là xịn nhé. Mang tính khoa trương là chính.
Đấy, ngày xưa cứ tưởng thế mà xuống xèng, mua về giờ chỉ để phô trương:">
Nghiêm túc thì em thấy chef của Bob kết hợp rất tốt đoạn thẳng đấy với cái mũi cong, bản lại to nên con đấy cực thiện chiến

Tuan Can

Xe container
Đấy, ngày xưa cứ tưởng thế mà xuống xèng, mua về giờ chỉ để phô trương:">
Nghiêm túc thì em thấy chef của Bob kết hợp rất tốt đoạn thẳng đấy với cái mũi cong, bản lại to nên con đấy cực thiện chiến
Thua Bukatino hết. Huyền thoại luôn :))

Vô lăng ngang

Xe tăng
Câu chuyện của cụ và cặp dao phản ánh rất chân thực vấn đề đực cái trong gia đình chúng ta, thường thường đực hay héo hon và lép vế quá#:-s
Bàn về chuyện giới tính của dao, ko chỉ có đực có cái mà còn có cả cộng đồng lgbt nữa. Em khoe một vài thứ bê đê 7 sắc rainbow của em

Cụ nhắc đến cộng đồng lgbt làm mụ bob bầu bĩnh nhà em lại nhẩy chồm chồm lên đòi ra show