Tập tọng tiêm chích, :d

FeRAM

Xe điện
he he mấy hôm nữa thành thạo máy rồi cụ lại đi đâu cũng khư khư cái máy (giải quyết khâu Quốc Oai ) còn ảnh thì.....ke ke ke còn lâu mới post nhá (các cụ tưởng đâm em dễ lắm à) giống lão mèo bửn thôi ke ke ke
Há, há, há, em chả sợ, chụp xấu là đương nhiên, chụp đẹp mới là khó hiểu.

Em lại có một cái nữa cho các cụ đâm.
Ven đô.

Chỉnh sửa cuối:

lengkeng

Xe tăng
Chết, khéo cụ Feram bị hỏng từ nhận thức thì chết :21: Trong cái ảnh của cụ giả sử em có đứng trước cảnh thật thì em cũng ko thế tưởng tượng nổi cái nào làm cho cụ có cảm giác là "thanh bình quá!"

Cá nhân em thấy cái ảnh của cụ (chưa bình luận xấu hay đẹp) gợi cho em nỗi bất bình nhiều hơn là thanh bình... Nhà thì lù lù như cái lô cốt, rác rưởi vút lung tung, người dân vẫn phải chổng mông lên trời để nhặt từng cọng rau muống... Nói chung là buồn *-) rất buồn cụ ạ :'( :'( :'(

anhcobra

Xe container
em thấy cái này chẳng có gì để đâm bác ram ạ, chẳng đọng lại gì hết

FeRAM

Xe điện
Cá nhân em thấy cái ảnh của cụ (chưa bình luận xấu hay đẹp) gợi cho em nỗi bất bình nhiều hơn là thanh bình... Nhà thì lù lù như cái lô cốt, rác rưởi vút lung tung, người dân vẫn phải chổng mông lên trời để nhặt từng cọng rau muống... Nói chung là buồn *-) rất buồn cụ ạ :'( :'( :'(
Hì hì, em lại cứ phải có mấy cái đấy mới thấy đúng là "Ven đô", :21: :21: :21: . Cụ cứ nhận xét thoải mái, cả năm sau mà vẫn như thế này thì em mới thấy ngại, :21: . Mà lúc đấy thì em lại ứ post ảnh nữa, cầm máy đi lại là chính thôi.

Riêng về khoản hái rau thì tránh thế nào được việc chổng mông, không thì lại 10K/bó ngay. Mà có cảnh hái rau thì nó mới ra "Ven đô" chứ cụ.
@anhcobra: Thế cũng là đâm rồi. Em hiểu ý cụ là nội dung chả có gì. Em để nó đến tối, rồi sẽ dỡ xuống.

Chỉnh sửa cuối:

lengkeng

Xe tăng
Vầng, em cũng có phản đối việc cụ chụp ảnh chổng mông đâu... Nhưng ko được nói là nó "thanh bình quá" :21:

FeRAM

Xe điện
Vầng, em cũng có phản đối việc cụ chụp ảnh chổng mông đâu... Nhưng ko được nói là nó "thanh bình quá" :21:
Đã tiếp thu ý kiến của cụ. Thực ra, mới chụp như em, em đang tập chụp vào các thời điểm với ánh sáng khác nhau, để làm chủ cái cục sắt là chính thôi. Còn những cái khác là vẽ rắn thêm chân thôi ạ.

Thực ra, cái ảnh trên, em chỉ muốn hỏi các cụ xem, nó có đúng màu, đúng sáng không thôi. Em chụp vào lúc 6h sáng.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đâm vừa phải thôi, chột mất một tay súng bây giờ. :21:

@Phẻ Râm: Nếu bác muốn tả cảnh hái rau muống ở ven đô thì chọn lại góc chụp đi, đừng ngại di chuyển. Ra cái góc có ông đứng chổng mông lại đằng này để bắn bà gần bờ (nếu bác ko dùng tele) rồi sau đó lấy không gian đằng sau là cảnh ruộng rau hoặc là cái gì đó nó không làm nặng ảnh mà lại nêu bật lên được đây là ven đô nhà bác.

Trời xầm xì thế này chụp đòi hỏi kỹ thuật phải rất tốt, nếu không cực khó có cảnh đẹp.

Mà nói về nhân vật chính là người nhặt rau, thế sao bác lại cắt nửa người 1 bà bên trái như thế?

ThanhKhue

Xe buýt
Đã tiếp thu ý kiến của cụ. Thực ra, mới chụp như em, em đang tập chụp vào các thời điểm với ánh sáng khác nhau, để làm chủ cái cục sắt là chính thôi. Còn những cái khác là vẽ rắn thêm chân thôi ạ.

Thực ra, cái ảnh trên, em chỉ muốn hỏi các cụ xem, nó có đúng màu, đúng sáng không thôi. Em chụp vào lúc 6h sáng.
Nó cứ giống giống ảnh em chụp thế nào ý, bác Fe ah, chả biết thế là khen hay chê nhở :21: :21:

FeRAM

Xe điện
Đâm vừa phải thôi, chột mất một tay súng bây giờ. :21:

@
Hê hê, thế đâm thế này nhá "Ồ, bác mới chụp mà không bị rung nhỉ, nhưng nhìn ảnh của bác nhạt quá, không có cái gì nhấn. Lại bị cái nhà, đống gạch, đống rác, nhìn nặng nề, u uất quá. Cái ảnh này kỹ thuật chụp chưa đạt, mà nội dung lại chả có gì cả." ặc ặc ặc.

@ThanhKhue: Cụ chê khéo thật, :)) :)) :)) , em hiểu ý cụ rồi, dưng cụ khiêm tốn quá.

P/S: Cứ đâm thoải mái các cụ à. Em đã xác định tư tưởng rồi, như thời mới học tiếng Anh ý mà. Không nói ra thì ai biết là mình phát âm sai, :D.

Chỉnh sửa cuối:

ducan

Xe tăng
Hì hì, em lại cứ phải có mấy cái đấy mới thấy đúng là "Ven đô", :21: :21: :21: . Cụ cứ nhận xét thoải mái, cả năm sau mà vẫn như thế này thì em mới thấy ngại, :21: . Mà lúc đấy thì em lại ứ post ảnh nữa, cầm máy đi lại là chính thôi.

Riêng về khoản hái rau thì tránh thế nào được việc chổng mông, không thì lại 10K/bó ngay. Mà có cảnh hái rau thì nó mới ra "Ven đô" chứ cụ.
@anhcobra: Thế cũng là đâm rồi. Em hiểu ý cụ là nội dung chả có gì. Em để nó đến tối, rồi sẽ dỡ xuống.
há há há cụ đã bước tiếp được 10% con đường em bẩu rồi nhá......há há há lão mèo đâu vào dắt cụ phe dâm đi nốt 90% con đường lão đi nốt đê há há há tóm lại là ảnh cụ em chả dám khen chê , không thì thui chột 1 tài năng của ọp ẹp thì chết , cơ mà cái hai mươi dê nó đẹp thế mà cụ bẩu cục sắt --> bất bình lắm thay :ohmy: (hay là em có chỉ vàng mang ra đổi cục sắt của cụ nhá )

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hê hê, thế đâm thế này nhá "Ồ, bác mới chụp mà không bị rung nhỉ, nhưng nhìn ảnh của bác nhạt quá, không có cái gì nhấn. Lại bị cái nhà, đống gạch, đống rác, nhìn nặng nề, u uất quá. Cái ảnh này kỹ thuật chụp chưa đạt, mà nội dung lại chả có gì cả." ặc ặc ặc.
Khồng, đâm như thế không có tính xây dựng:21:

captivaltz

Xe điện
Đâm này !!!!
Cụ đã xin phép cụ xăng A95 chưa mà đã post cái xe 1,25T lên đấy
Ke ke ke

FeRAM

Xe điện
Lần sau cụ xô đến gần để lấy phần người to ra nhá nhìn cho nó rõ rồi mới nói chiện nghệ thụt ....., mắt em kém chả thấy mịa dzề...
Sao lại có chuyện nghệ thuật ở đây? Cụ nhìn xem nó có đúng màu và đúng sáng không?

Mai có đi Phát Diệm không?

Để em về xin phép vợ cái đã...
Trời nó âm u ntn thì máy số nó nhìn kém mầu dễ bị bết, cụ cứ chụp Raw rồi vào DPP tăng lên là trông ngon ngay thôi...

FeRAM

Xe điện
Để em về xin phép vợ cái đã...
Trời nó âm u ntn thì máy số nó nhìn kém mầu dễ bị bết, cụ cứ chụp Raw rồi vào DPP tăng lên là trông ngon ngay thôi...
Tìm mãi có thấy DPP trong đĩa Canon đâu. Mãi sau mớt biết là phải Nầm Dê mới có. Hôm nào, đúc cho em xin một đĩa với.

Lão nào mà điêu thế... DPP dùng chung cho tất cả các dòng DSLR của Canon mà... đĩa 20D chắc chắn có cụ ạ.
Tý qua em cop & chỉ luôn cho cách dùng cho nó nhanh , đọc sách lâu lắm...

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
em đồng ý kiến của bác Cap, trẻ con phải để cho nó tự nhiên, chứ nó mà biêt smình bắn nó thì kiểu gì cũng một là õng ẹo làm duyên quá, hai là mất tự nhiên, chẳng còn ngây thơ tinh nghịch nưữa

Bác Fe ơi, hôm rồi bác có khen em, hôm nay vẫn còn phê, tặng bác mấy cái ảnh em chụp trộm này, baá thông cảm nhà em nông dân chém to kho mặn, làm cái gì cũng phải đôi ba chiếc, Post ảnh cũng thế nuôn .

M_B_A_T

Xe máy
Lần đầu tiên cầm vào cái tháo được OK ra. Nhờ các cụ khai tâm giúp.

Con giai em đây ạ.

Sao nó cứ có cái gì như tuyết ở má, các cụ nhỉ? Khi chụp trẻ con, dưới ánh đèn tuýt thì nên set các thông số thế nào nhỉ? (Đừng có bắt em mua thêm flash ngay đấy).

[right ][i ]nguồn: otofun[/i][/right]theo em máy của bác nét quá nên chụp nhìn thấy cả lông tơ trên mặt cháu bé,em ko biết j tham gia chút các bác đừng mắng em hihi tội nghiệp ezm (b)

FeRAM

Xe điện
Lại có cái mấy cái ảnh, các bác xem qua, rồi ném cho em ít gạch. Ảnh để nguyên vì em chưa học cách sửa, :D.

Đầu tiên là hoa với nụ này

Sau thì cái gì đây chả biết nữa

Cái này, ai cũng tưởng mình biết, nhưng phần lớn thực ra là chả biết gì.

Em cười lại nhé.

Cười à? Chị cũng làm được.

Cứ đứng đấy mà cười, chị bắn tuốt.

Cái này, ai đứng đó, cũng chụp nó thì phải.