Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

longxuan

Xe hơi
Mùa hè đã đến, nóng chảy mỡ luôn. Điều hòa Mon nhà em kiểm tra trong hãng thì phán cũng lung tung nhưng đều khuyên tháo ra bảo dưỡng tổng thể, hết khỏang 3 củ. Còn Ford Thanh Xuân thì thay mấy cái van và lọc, dầu và gas đang đòi em chục củ. Em cũng tham khảo, loay hoay suốt mà ko biết làm chỗ nào cho yên tâm...cụ nào biết thì chỉ giáo em với

free2joinu

Xe tải
Cái phớt này không phải cái phớt mà cụ nghĩ đâu nhá :D, nó chỉ lien quan đến lốc điều hòa thôi.
Cái lốc của em là thay roài, gara quen chắc lấy của Nam Vương, đi 1 năm mát sun một số thứ thì bị chảy dầu mà ko để ý nên mới kêu ạ. Giờ em muốn xử lý cái tiếng o o ở lốc đó cụ ah. Cái chảy dầu thì chú ga ra quen kia tự xử để giữ uy tín rồi ạ.

DucHa

Xe hơi
Túm lại là cụ nào biết đc bệnh và sửa ở đâu thì chỉ cho anh em để đến làm ạ. Bệnh chung nên em kính các cụ 1 ly cafe.

wavethai

Xe tăng
Nhân tiện cho em hỏi các cụ tí, xe em chạy đường phẳng thì ko sao, chứ vào đường hơi xấu tí nghe có tiếng lục cục nhỏ ở phía sau (ko biết bên nào), nhưng chở đồ tầm 2 cái vali trong cốp thì ko nghe nữa, giảm sóc vẫn ngon, ko biết là bị cái gì nữa, mấy chú thợ nói khả năng mấy cục cao su gì đó bị vỡ....
Cụ ktra thêm mấy cái đai treo ống bô nhé. Cấu tạo đai này cũng có cao su đó. Cao su lão hóa nên vào chỗ xóc đai chạm vào bô gây ra tiếng kêu

dang_tim_xe

Xe điện
Em mời cụ coffee nhé. Cụ ở đâu và lịch thế nào trong tuần này ạ? PM em số của cụ nhé, em đang muốn học thêm ạ.
Em đã mật thư cho cụ.

Lão DƯơng Hải kinh nghiệm uống cafe đấy bác Mon07 à
Khà khà, em đang chờ cf của lão mời tiếp đây!

Tuyệt vời ông mặt trời! Lốc em cũng đang bị chẩy dầu. Đã tư vấn bác Mon Apec. Hôm này phải đi kiểm tra để bơm dầu và thay zoăng. Nhưng điều hoà vẫn mát và dùng ổn.
Chuẩn, vẫn mát, vẫn tốt, chỉ khi nào dầu nó cạn đến một mức ....bị kêu o o thôi.

Thay phớt thôi ạ, chắc em để hết dầu nên mới vậy :(
Cái chính là cái gioăng (mà em nói đến), nó không hề dễ tìm trên thị trường. Muốn có phải phá lốc cũ ra lấy.

Cái này xe em bị rồi nhé! Gioăng của lốc Mondeo bằng thép Cụ nhé(thợ trong hãng bảo cái này cực bền so với loại khác), giải pháp đơn giản thôi là vệ sinh siết chặt lại mấy con ốc gắn 2 nửa lốc lại, đổ dầu lốc là ok. Nếu hụt gaz thì phải thay thêm mấy cái ắc gì đó(cái này em không để ý), vì hôm xử lý xong vụ thấm dầu lốc em sướng rồi, nên không cần xem xét gì ok luôn khi cậu kỹ thuật báo phải thay thêm mấy cái ắc, phớt gì đó để không bị hao gaz. Xe em làm 6 tháng rồi vẫn đang chạy ngon, nắng thế này mà chỉ để 22 độ đi ngon lành.
Không phải bằng thép đâu, mà bằng vật liệu dạng nhựa phíp hay gì đó tương tự. Cụ để 22 độ thì vẫn nhọc, xe em chỉ để tối đa 25 thôi, không thì toàn 26.

dhkk150820

Đi bộ
Các bác vui lòng em hỏi: e mới chạy con mong 2.5 nhưng cái điều hòa của e nó toàn thổi ở dưới chân thôi, mặc dù e đã ấn auto, chỉnh gió thổi thẳng vào mặt nhưng vẫn vậy, em có thể đem ra đâu sửa được bây giờ??

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Các bác vui lòng em hỏi: e mới chạy con mong 2.5 nhưng cái điều hòa của e nó toàn thổi ở dưới chân thôi, mặc dù e đã ấn auto, chỉnh gió thổi thẳng vào mặt nhưng vẫn vậy, em có thể đem ra đâu sửa được bây giờ??
Chắc mấy đường ống dẫn ra các cửa gió của bác bị tắc rồi

tuanut

Xe máy
các cụ tư vấn cho e bảo dương 100k mondeo 2.5 với a. hom nọ e vào hãng thì chúng nó kê cho e các mục cần bảo dưỡng, thay thế dài gần hết tờ A4(chưa kể phát sinh trong quá trình bảo dương) . có quả thay dầu hộp số hết khoảng 4 củ (10lits * 360k)

free2joinu

Xe tải
Cái chính là cái gioăng (mà em nói đến), nó không hề dễ tìm trên thị trường. Muốn có phải phá lốc cũ ra lấy.
Nếu thay cái gioăng đó có hết kêu không cụ, mà cụ tìm được ở đâu chỉ giáo em với

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Mùa hè đã đến, nóng chảy mỡ luôn. Điều hòa Mon nhà em kiểm tra trong hãng thì phán cũng lung tung nhưng đều khuyên tháo ra bảo dưỡng tổng thể, hết khỏang 3 củ. Còn Ford Thanh Xuân thì thay mấy cái van và lọc, dầu và gas đang đòi em chục củ. Em cũng tham khảo, loay hoay suốt mà ko biết làm chỗ nào cho yên tâm...cụ nào biết thì chỉ giáo em với
Em sau một hồi vật vờ với Lốc Mon chia sẻ với các Cụ thế này:
1. Thay trong hãng hết có ...25 tr
2. Thay cái của Tàu có hai loại (loại 5,5tr và loại 10tr), thêm mấy thứ linh tinh hết 3tr nữa. Tuy nhiên em biết ít nhất một Cụ trên này phải thay cái khác sau một tháng vì nó kêu, mất êm mấy tr nữa...
3. Mấy chỗ báo em chế cháo từ Lốc Cam bãi, giá từ 4,5 đến 8 tr
4. Chỗ Nguyên TKC báo em hết 18,5tr, lốc xịn (?)
5. Chỗ cụ Quang Lê Văn Thiêm và cụ Lợi Trường Chinh báo 13tr, lốc hịn (?)
Cuối cùng em làm chỗ cụ Quang Lê Văn Thiêm, đã xong, đã lạnh và cũng đang nín thở xem nó có...kêu ko.
Cái lốc cũ em bê về, các CỤ Chỉ em chỗ nào check choác kiểm tra, thay gioăn thế nào để em mang đến nghiên cứu khoa học cái, em vẫn hậm hực ko biết nó có tèo thật ko!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Thổi ở dưới chân nhưng thổi nóng hay lạnh hả kụ?

manchel

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi là miếng chắn bùn ở phía trước bị vỡ có ảnh hưởng nhiều không ạ? Cụ nào đã từng thay cho e xin rổ giá nhé ạ.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Các cụ cho e hỏi là miếng chắn bùn ở phía trước bị vỡ có ảnh hưởng nhiều không ạ? Cụ nào đã từng thay cho e xin rổ giá nhé ạ.
Em tháo cả đằng trước lẫn đằng sau ra trong khỏe hơn

TaxiHN

Xe hơi
Các cụ Mon 1 vạch, 2 vạch nghe tin mừng nhé hehehe

Ngày 23/04/2014, Bộ Giao thông Vận tải ban hành Thông tư 10/2014/TT-BGTVT về việc sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư 56/2012/TT-BGTVT ngày 27/12/2012 của Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải về kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ và Thông tư 10/2009/TT-BGTVT ngày 24/06/2009 của Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải về kiểm tra an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ

Nội dung Thông tư có điểm mới là tăng chu kỳ kiểm định đối với xe dưới 9 chỗ ngồi có niên hạn sử dung trên 7 năm từ chu kỳ 6 tháng lên chu kỳ 12 tháng

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Các cụ Mon 1 vạch, 2 vạch nghe tin mừng nhé hehehe
Ngày 23/04/2014, Bộ Giao thông Vận tải ban hành Thông tư 10/2014/TT-BGTVT về việc sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư 56/2012/TT-BGTVT ngày 27/12/2012 của Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải về kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ và Thông tư 10/2009/TT-BGTVT ngày 24/06/2009 của Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải về kiểm tra an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
Nội dung Thông tư có điểm mới là tăng chu kỳ kiểm định đối với xe dưới 9 chỗ ngồi có niên hạn sử dung trên 7 năm từ chu kỳ 6 tháng lên chu kỳ 12 tháng
Ơh, vui nhỉ. Lác đác có cụ mổ bò ăn mừng đây... :D Nhưng mà TT này có hiệu lực từ khi nào nhỉ? Nhiều cụ vừa rồi đi đăng kiểm vẫn 6 tháng mà?

Trạng thái
Thớt đang đóng