Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

thaibk37

Xe máy
Cụ thử ra mấy chổ bọc ghế thử xem, cái này chỉ tốn công nên họ cũng ko nhiệt tình với món này lắm. Những chổ này chắc chắn làm được nhưng họ gật đầu hay ko là do cụ. Thử xem nhé !
cám ơn cụ, để hôm nào có thời gian e sẽ thử đi hỏi?
cho e hỏi nốt câu: mon 2.5 v6 2003 thì dùng ắc quy loại nào ah? 65 A có đúng ko ah?

anhbac.Mondeo

Xe buýt
cám ơn cụ, để hôm nào có thời gian e sẽ thử đi hỏi?
cho e hỏi nốt câu: mon 2.5 v6 2003 thì dùng ắc quy loại nào ah? 65 A có đúng ko ah?
Xe cũng nhiều tuổi rồi, cụ nên chọn 65A cũng được or từ 68A-75A (em thấy sách kỹ thuật khuyên thế đối với xe đã nhiều tuổi).

free2joinu

Xe tải
Sửa được cụ ạ, xem nó chảy ở đâu thì bịt kín nó lại (chắc phải thay ống và gioăng gì đấy). Sau đấy bơm dầu với ga vào là lại chạy được. Có điều là đã bị như thế thì thợ hay khuyên là thay lốc mới.
Thanks cụ ạ. Em xử lý cái món chảy dầu rồi, dưng mà nó kêu. Iem thì muốn sửa cho nó êm, đi cứ nghe cái tiếng đó nó bực cái tai lắm ợ

dang_tim_xe

Xe điện
Điều hoà mondeo 2.5 có bị chảy dầu rồi kêu o o, (kiểu như kêu ở phần cơ) liệu có sửa được ko các cụ nhể?
Sửa được cụ ạ, xem nó chảy ở đâu thì bịt kín nó lại (chắc phải thay ống và gioăng gì đấy). Sau đấy bơm dầu với ga vào là lại chạy được. Có điều là đã bị như thế thì thợ hay khuyên là thay lốc mới.
Cái này cụ cứ đãi em chầu cafe, em chỉ cho.
Còn câu chuyện nó không hề đơn giản như cụ Mon07 nghĩ đâu ạ.
Lốc của Mon là lốc xoắn, rất ít bộ phận phải chuyển động, nên RẤT BỀN. Mấy chú thợ nào khuyên thay lốc là không biết tí gì về điều hòa Mon cả.

dang_tim_xe

Xe điện
Điều hoà mondeo 2.5 có bị chảy dầu rồi kêu o o, (kiểu như kêu ở phần cơ) liệu có sửa được ko các cụ nhể?
Còn cái tiếng o o mà cụ nghe thấy không phải ở phần cơ đâu, nó là do thiếu dầu, khi lốc quay nó tạo nên tiếng rít, dạng như kiểu gió rít ấy.

dang_tim_xe

Xe điện
Thanks cụ ạ. Em xử lý cái món chảy dầu rồi, dưng mà nó kêu. Iem thì muốn sửa cho nó êm, đi cứ nghe cái tiếng đó nó bực cái tai lắm ợ
Món chảy dầu cụ làm thế nào mà vẫn kêu?

Mon07

Xe buýt
Lốc của Mon là lốc xoắn, rất ít bộ phận phải chuyển động, nên RẤT BỀN. Mấy chú thợ nào khuyên thay lốc là không biết tí gì về điều hòa Mon cả.
Em mời cụ coffee nhé. Cụ ở đâu và lịch thế nào trong tuần này ạ? PM em số của cụ nhé, em đang muốn học thêm ạ.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em mời cụ coffee nhé. Cụ ở đâu và lịch thế nào trong tuần này ạ? PM em số của cụ nhé, em đang muốn học thêm ạ.
Lão DƯơng Hải kinh nghiệm uống cafe đấy bác Mon07 à

DucHa

Xe hơi

Tuyệt vời ông mặt trời! Lốc em cũng đang bị chẩy dầu. Đã tư vấn bác Mon Apec. Hôm này phải đi kiểm tra để bơm dầu và thay zoăng. Nhưng điều hoà vẫn mát và dùng ổn.

eco6310i

Xe tải

Cái này xe em bị rồi nhé! Gioăng của lốc Mondeo bằng thép Cụ nhé(thợ trong hãng bảo cái này cực bền so với loại khác), giải pháp đơn giản thôi là vệ sinh siết chặt lại mấy con ốc gắn 2 nửa lốc lại, đổ dầu lốc là ok. Nếu hụt gaz thì phải thay thêm mấy cái ắc gì đó(cái này em không để ý), vì hôm xử lý xong vụ thấm dầu lốc em sướng rồi, nên không cần xem xét gì ok luôn khi cậu kỹ thuật báo phải thay thêm mấy cái ắc, phớt gì đó để không bị hao gaz. Xe em làm 6 tháng rồi vẫn đang chạy ngon, nắng thế này mà chỉ để 22 độ đi ngon lành.

Chỉnh sửa cuối:

tung_pvn

Xe tải
Xe cụ eco6310i để 22 độ à, xe em toàn 25 độ và quạt gió mức 2 thôi nhé mà lạnh hết cả người rồi, trời SG tháng 5 thì các cụ biết rồi, tầm 38 độ nhé

tung_pvn

Xe tải
Nhân tiện cho em hỏi các cụ tí, xe em chạy đường phẳng thì ko sao, chứ vào đường hơi xấu tí nghe có tiếng lục cục nhỏ ở phía sau (ko biết bên nào), nhưng chở đồ tầm 2 cái vali trong cốp thì ko nghe nữa, giảm sóc vẫn ngon, ko biết là bị cái gì nữa, mấy chú thợ nói khả năng mấy cục cao su gì đó bị vỡ....

eco6310i

Xe tải
Nhân tiện cho em hỏi các cụ tí, xe em chạy đường phẳng thì ko sao, chứ vào đường hơi xấu tí nghe có tiếng lục cục nhỏ ở phía sau (ko biết bên nào), nhưng chở đồ tầm 2 cái vali trong cốp thì ko nghe nữa, giảm sóc vẫn ngon, ko biết là bị cái gì nữa, mấy chú thợ nói khả năng mấy cục cao su gì đó bị vỡ....

Trước hết Cụ kiểm tra lại trong cốp xem có cái gì có thể phát ra tiếng kêu k? Kiểm tra lại bi moay ơ. Nếu những thứ trên vẫn ok, Cụ xem mấy dây phanh dã được buộc gọn gàng chưa? Vì cái này xe em đã bị, đi vào dường xấu bị lục kục như là trong các cánh cửa có cái gì đó bị lỏng, kiểm tra mãi, mở cả cánh cửa k phát hiện ra nguyên nhân gì cả, xuống Hùng còi Trung Văn cậu ấy bảo trói mấy dây phanh tay lại thế là xong.

Mon07

Xe buýt
tiền phớt 8 loét + công thay 1tr : đi 10.000km lại bị thấm và chấy dầu
Cái phớt này không phải cái phớt mà cụ nghĩ đâu nhá :D, nó chỉ lien quan đến lốc điều hòa thôi.

Mon07

Xe buýt
Khả năng mấy cái cao su rotuyn là rất cao cụ ạ. Thôi, thay luôn đi cho khỏi phải nghĩ, rẻ mà.

Mon07

Xe buýt
Xe cụ eco6310i để 22 độ à, xe em toàn 25 độ và quạt gió mức 2 thôi nhé mà lạnh hết cả người rồi, trời SG tháng 5 thì các cụ biết rồi, tầm 38 độ nhé
Xe em 2.0 chẳng có chế độ auto theo nhiệt độ, trời nắng, HN ngoài trời 42 độ như hôm vừa rồi, em để quạt 2 vạch và điều hòa ở mức lạnh. Xuống xe mà mờ hết cả kính cận em đang đeo... :))

Mon07

Xe buýt
Thợ trong hãng mà cụ, có biết gì đâu, chỉ biết "tư vấn" thay này thay nọ... buồn cho mấy cụ "yếu bóng vía" như em... :D

Trạng thái
Thớt đang đóng