Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mon07

Xe buýt
Sao mà lại cần cụ Mon07 để kiểm định hả cụ? Cụ chia sẻ với anh em xem dư lào
Có gì đâu cụ, xe cụ tuanthanh bị cắt mất dây an toàn ghế sau chỗ giữa nên đi đăng kiểm bị đuổi về. Hehe.. em cho cụ ấy mượn 1 hôm để đăng kiểm thôi mà. Nhân đây các cụ lưu ý để bổ sung đủ khi đăng kiểm kẻo mất thời gian đi lại nhé.

mmvmm

Xe tải
Sau hơn tháng loanh quanh con Mông 2 vạch của em cũng đã tương đối ổn. Chỉ còn vài thứ nho nhỏ:
1. Các cụ phán giúp em tình trạng rung (tương đối nhẹ) khi để galanti? Ngồi sau để tay lên chỗ nghĩ cánh cửa thì thấy rất rõ và đều.
2. Em không biết Mông 2 vạch mặc định có ốp bậc lên xuống không? Em đoán là không, vì cái ốp bậc lên xuống của em được làm bằng loại in-nox đểu, han như sắt. Các cụ chỉ giúp em chỗ mua cái này để thay. Em hỏi chỗ bác Du rồi nhưng đã hết hàng.
3. Cái mặt điều khiển điều hòa bị bợt trắng ớn, nhìn rất khiếp, thấy cụ nào khoe hàng em đều hỏi, mà các cụ ấy bận quá éo thèm trả lời. Các cụ chỉ giúp em chố mua cái mặt đấy với.
Cám ơn các cụ nhiều.

tuanut

Xe máy
lên 1 năm ròi ạ . e vừa đăng kiểm hôm qua. xếp hàng từ 1h --> 5h30 mới xong. thích nhất là bây giờ bỏ quên 200k ở cần số ko bị mất mà xe vẫn OK . xe em mon 2.5 2003
Nghe loáng thoáng kiểm định tăng thời gian 6 tháng lên 1 năm. Cụ vừa đăng kiểm đã được áp dụng 1 năm chưa ạ?

Mon07

Xe buýt
Sau hơn tháng loanh quanh con Mông 2 vạch của em cũng đã tương đối ổn. Chỉ còn vài thứ nho nhỏ:
1. Các cụ phán giúp em tình trạng rung (tương đối nhẹ) khi để galanti? Ngồi sau để tay lên chỗ nghĩ cánh cửa thì thấy rất rõ và đều.
2. Em không biết Mông 2 vạch mặc định có ốp bậc lên xuống không? Em đoán là không, vì cái ốp bậc lên xuống của em được làm bằng loại in-nox đểu, han như sắt. Các cụ chỉ giúp em chỗ mua cái này để thay. Em hỏi chỗ bác Du rồi nhưng đã hết hàng.
3. Cái mặt điều khiển điều hòa bị bợt trắng ớn, nhìn rất khiếp, thấy cụ nào khoe hàng em đều hỏi, mà các cụ ấy bận quá éo thèm trả lời. Các cụ chỉ giúp em chố mua cái mặt đấy với.
Cám ơn các cụ nhiều.
Cho em "chém gió" phát nhé.
1. Rung à? Phải ngồi lên xe trực tiếp mới đánh giá được. Xe 2.5V6 thì em không thấy rung. Nhưng cái này thì cụ thay mấy cái cao su chân máy là êm thôi. Ngoài ra có 1 số thứ cũng gây rung (vì nó già quá rồi) như: điều hòa (xe em bật điều hòa lên là rung bần bật :D), curoa+bi tăng tỳ, máy phát, quạt gió ở két nước. Thay hết là khỏi rung luôn (em dự thế :D nhưng đừng thay nếu nó không hỏng vì tốn tiền lắm);
2. Mặc định không có ốp bậc lên xuống đâu. Nếu nó gỉ rồi thì vứt đi là xong, để nguyên bản là đẹp nhất mà lại lành;
3. Mặt điều khiển điều hòa: Hình như cụ không hỏi em nên không phải là em éo trả lời đâu nhá. Cụ muốn mua thì có thể hỏi cụ Vương (chát phết đấy) hoặc cụ Du; muốn rẻ thì lên ebay, amazon đặt mua từ England, thanh toán qua mạng (Paypal, visa card), sau khoảng 2 tuần là có. Trên này có cụ đã làm rồi và thấy vui lắm. Giá thì rẻ thôi rồi.
Hôm nào giao lưu cụ nhá.

mmvmm

Xe tải
lên 1 năm ròi ạ . e vừa đăng kiểm hôm qua. xếp hàng từ 1h --> 5h30 mới xong. thích nhất là bây giờ bỏ quên 200k ở cần số ko bị mất mà xe vẫn OK . xe em mon 2.5 2003
Có cái vụ này thật sao? Xã hội văn minh nhanh thế :D

wavethai

Xe tăng
Nghe loáng thoáng kiểm định tăng thời gian 6 tháng lên 1 năm. Cụ vừa đăng kiểm đã được áp dụng 1 năm chưa ạ?
Xe từ 8 (em ko nhớ rõ lắm) đến 12 tuổi: thời hạn đăng kiểm là 1 năm. Xe trên 12 tuổi: thời hạn đăng kiểm là 6 tháng. Hôm qua em đi làm ở trạm 3/2 đầu Giải Phóng, xếp thứ 5, đến 8 giờ đã được dán tem.

Chỉnh sửa cuối:

tuanthanhcenter

Xe tải
Sao mà lại cần cụ Mon07 để kiểm định hả cụ? Cụ chia sẻ với anh em xem dư lào
Cụ không biết bác Mon07 làm ở Tổng cục đường bộ VN ạ? Cụ ấy can thiệp giúp em chả mất đồng nào. hehe
Theo thông tư 10/2014 thì có hiệu lực từ ngày 15/6 rồi ợ
Có cái vụ này thật sao? Xã hội văn minh nhanh thế :D
Bác Thăng cài người thanh tra khắp các trạm và nhiều chú trạm trưởng được "bố trí công tác sang vị trí khác" nên nghiêm hẳn. Cũng vì thế trạm nào cũng đông nghẹt các xe đến...tái khám
Xe từ 8 (em ko nhớ rõ lắm) đến 12 tuổi: thời hạn đăng kiểm là 1 năm. Xe trên 12 tuổi: thời hạn đăng kiểm là 6 tháng. Hôm qua em đi làm ở trạm 3/2 đầu Giải Phóng, xếp thứ 5, đến 8 giờ đã được dán tem.
Cụ nhớ chuẩn rồi. Trạm của cụ là nổi tiếng làm nhanh và hình như không có xe tải nên đỡ. Hôm em đi thì trạm đó hỏng máy in tem nên phải về Nguyễn Tuân. Em xếp hàng ra gần đến Nguyễn Trãi nhưng cũng chỉ từ 9h đến 11h30 là em xong (Nhưng trùng hợp là thứ 7 xe xếp hàng ít hơn ngày thường)

Mondeo Apec

Xe buýt
Cụ nào chạy 2 vạch 29v- 8668 giơ tay cái em chạy trên đường toàn gặp cụ này .

Chỉnh sửa cuối:
11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

mmvmm

Xe tải
Cho em "chém gió" phát nhé.
1. Rung à? Phải ngồi lên xe trực tiếp mới đánh giá được. Xe 2.5V6 thì em không thấy rung. Nhưng cái này thì cụ thay mấy cái cao su chân máy là êm thôi. Ngoài ra có 1 số thứ cũng gây rung (vì nó già quá rồi) như: điều hòa (xe em bật điều hòa lên là rung bần bật :D), curoa+bi tăng tỳ, máy phát, quạt gió ở két nước. Thay hết là khỏi rung luôn (em dự thế :D nhưng đừng thay nếu nó không hỏng vì tốn tiền lắm);
2. Mặc định không có ốp bậc lên xuống đâu. Nếu nó gỉ rồi thì vứt đi là xong, để nguyên bản là đẹp nhất mà lại lành;
3. Mặt điều khiển điều hòa: Hình như cụ không hỏi em nên không phải là em éo trả lời đâu nhá. Cụ muốn mua thì có thể hỏi cụ Vương (chát phết đấy) hoặc cụ Du; muốn rẻ thì lên ebay, amazon đặt mua từ England, thanh toán qua mạng (Paypal, visa card), sau khoảng 2 tuần là có. Trên này có cụ đã làm rồi và thấy vui lắm. Giá thì rẻ thôi rồi.
Hôm nào giao lưu cụ nhá.
Cám ơn cụ, em bóc ngay cái ốp rẻ tiền ra khỏi xe rồi. Nhìn trong cứng cáp hơn hẳn.
Em thường lang thang ở quanh khu Trần Thái Tông, Cầu Giấy. Cụ thường rảnh lúc nào nhỉ? Em mời cụ cafe nhá.

mmvmm

Xe tải
Cụ đến đó lúc mấy giờ mà 8h đã xong? Em cũng đăng kiểm ở trạm đó, tuần này em cũng phải đăng kiểm. Xe em đang quá hạn đăng kiểm (cũng vì là đợt cái hạn 1 năm)

manchel

Xe hơi
Xe e lúc tăng ga có tiếng "khục" nhè nhẹ. Không biết có cụ nào găp trường hợp này chưa ạ?
PS: e chỉ thấy tiếng 'khục" chứ ngoài ra không thấy vấn đề gì ạ, ga vẫn đều và vọt :D

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Mặt điều khiển đây này cụ http://www.ebay.com/itm/FORD-MONDEO-MK3-2004-2005-2006-2007-DIGITAL-HEATER-DASH-FAN-SWITCHES-CONTROLS-/310994028250?pt=UK_CarsParts_Vehicles_CarParts_SM&hash=item4868b046da
Còn đây là Đèn hậu Mondeo, đẹp phết.
http://www.ebay.com/itm/FORD-MONDEO-HATCH-2005-07-CHROME-STRIP-REAR-LAMP-/290292799178?pt=UK_CarsParts_Vehicles_CarParts_SM&hash=item4396cc96ca
Cám ơn cụ, em bóc ngay cái ốp rẻ tiền ra khỏi xe rồi. Nhìn trong cứng cáp hơn hẳn.
Em thường lang thang ở quanh khu Trần Thái Tông, Cầu Giấy. Cụ thường rảnh lúc nào nhỉ? Em mời cụ cafe nhá.

Chỉnh sửa cuối:

tuanthanhcenter

Xe tải
Cụ đến đó lúc mấy giờ mà 8h đã xong? Em cũng đăng kiểm ở trạm đó, tuần này em cũng phải đăng kiểm. Xe em đang quá hạn đăng kiểm (cũng vì là đợt cái hạn 1 năm)
Chắc cụ í chém ẩu, chứ 8h mới làm việc, có xếp hàng từ 6h cụ là người đầu tiên thì cũng đến 8h trần qua 1 lượt rồi đóng tiền phí đường bộ và ngồi chờ in tem (máy kết nối với cục đăng kiểm) cũng phải mất đến 1 tiếng nữa. Tuy nhiên trạm 3-2 nổi tiếng là nhanh

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Úi, hay quá, đúng khu vực em hoạt động luôn, em ở Tôn Thất Thuyết vào giờ hành chính. Sang tuần rảnh em gặp cụ coffee nhá, tuần này em lụt quá.

Mon07

Xe buýt
Dàn đời 2005 nút của nó là Auto nhé
Hehe... Các cụ gặp cụ DucHa là đúng chiên gia roài, có dàn nút mới hơi bị điẹp... :D nhưng mà chưa thấy show hàng nhỉ :D

tuanthanhcenter

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng