Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

mmvmm

Xe tải
Cho em hỏi thêm là cái nút điều khiển điều hòa nó bợt ra, nhìn khiếp quá. Bác nào có biết chính xác part number của nó không? Em định tìm part rồi gửi về thay.
Thanks

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em vừa lấy lại con Mondeo cũng của bác trên OF nhà mình. Có mấy cái vẫn chưa hiểu các bác giúp em 1 tý:

1. Có cái công tắc điện của phía sau bên lái rất kém. Chập chờn, đi vào chỗ xóc là lại thấy báo đèn báo mở của lại sáng. Cái này thay có tốn không các bác nhỉ?
Cái này do cửa đóng chưa thật chặt , lẫy của kém => cũng không lục tốn lắm đâu
2. Cái ghế lái lúc em lấy thì vẫn lên/xuống, nhớ ok. Đi được vài hôm thấy tèo luôn. Không chỉnh lên/xuống được. Em đọc gần hết cả 4 phần, thấy đa phần là do con bánh xe. Cái này không biết ra gara nó có tiện con bánh xe đó giúp mình không?
bánh răng này thay trên hãng gần 1 củ , cụ tháo ra xong đến chỗ cơ khí nào nó tiện cho mất khoảng 300k
3. Khi em bấm lock cửa thì thông thường nó sẽ chớp đèn. Con của em nó im re, đôi khi khá bất tiện. Lúc nào để đồ gì quan trọng trong xe là phải đi 1 vòng kiểm tra xem cửa đã khóa ok chưa!
Cụ bấm 2 lần thì đèn mới nháy nhé , chứ 1 lần chỉ nghe tiếng sập chốt thôi
4. Em thấy tiếng máy lọt vào khá ồn. Cái này có cách nào xử lý cách âm bổ sung được không ạ?
cái này nhiều nguyên nhân cụ ah :D doăng cửa có khít không ? tấm nhựa gầm máy còn không ? tấm cách âm ở dưới chân lái và chân phụ còn hay mất ? ...vv
5. Bác chủ cũ đấu cụp gương tự động khi on/off chìa khóa. Cái này em thấy rất dở, chắc phải undo lại. Mondeo điện đóm loằng ngoằng quá, không dám cho thợ không chuyên động vào. Ngoài chỗ Mr. Hùng thì phần điện đóm có thể xử lý ở đâu nữa ạ?
đấy là ốp sừn có sẵn của mondeo mà :D cụ muốn không cụp thì dùng chìa sơ cua cắm trong ổ , còn chìa chính để mở :D
6. Tay nắm mở cửa của Mondeo dễ hỏng quá. Thằng cu nhà em đi xe được 2 tuần đã làm gẫy lẫy cả 2 cửa bên phụ rồi. Cái này xứ lý ở đâu cho nhanh các bác nhỉ?
Cám ơn các bác đã hỗ trợ.
Em chẳng biết thế nào chứ mondeo nhà em F1 nó vặt mấy năm mà chẳng thấy gãy gì cả , cụ mua ở ngoài có mà khoảng 600k thì phải
Chúc cụ tìm được cảm giác ......:D khi ngồi mondeo

mmvmm

Xe tải
Chúc cụ tìm được cảm giác ......:D khi ngồi mondeo
Cám ơn bác. Cái này chắc em phải còn nghiên cứu dài dài rồi. Cái chốt cửa chắc lâu ngày nó kém rồi. Sáng nay thằng cu là em kéo nhẹ 1 cái thấy trơn tuột luôn. Thay mới hy vọng sẽ tốt hơn. Chứ cứ thế này thì toi.
:D

Mon07

Xe buýt
Em vừa lấy lại con Mondeo cũng của bác trên OF nhà mình. Có mấy cái vẫn chưa hiểu các bác giúp em 1 tý:

1. Có cái công tắc điện của phía sau bên lái rất kém. Chập chờn, đi vào chỗ xóc là lại thấy báo đèn báo mở của lại sáng. Cái này thay có tốn không các bác nhỉ?
2. Cái ghế lái lúc em lấy thì vẫn lên/xuống, nhớ ok. Đi được vài hôm thấy tèo luôn. Không chỉnh lên/xuống được. Em đọc gần hết cả 4 phần, thấy đa phần là do con bánh xe. Cái này không biết ra gara nó có tiện con bánh xe đó giúp mình không?
3. Khi em bấm lock cửa thì thông thường nó sẽ chớp đèn. Con của em nó im re, đôi khi khá bất tiện. Lúc nào để đồ gì quan trọng trong xe là phải đi 1 vòng kiểm tra xem cửa đã khóa ok chưa!
4. Em thấy tiếng máy lọt vào khá ồn. Cái này có cách nào xử lý cách âm bổ sung được không ạ?
5. Bác chủ cũ đấu cụp gương tự động khi on/off chìa khóa. Cái này em thấy rất dở, chắc phải undo lại. Mondeo điện đóm loằng ngoằng quá, không dám cho thợ không chuyên động vào. Ngoài chỗ Mr. Hùng thì phần điện đóm có thể xử lý ở đâu nữa ạ?
6. Tay nắm mở cửa của Mondeo dễ hỏng quá. Thằng cu nhà em đi xe được 2 tuần đã làm gẫy lẫy cả 2 cửa bên phụ rồi. Cái này xứ lý ở đâu cho nhanh các bác nhỉ?
Mục số 4: Cụ đừng cố làm cách âm bổ sung làm gì, không hiệu quả đâu. Cách tốt nhất là làm cho máy... êm hơn. Kinh nghiệm của em là bảo dưỡng máy: họng hút, kim phun, bec phun, họng thứ cấp, van không tải... Thay một số thứ: Cu roa, bi tăng, bi tỳ, cao su chân máy, bu gi, dây cao áp. Làm ngần đấy thứ xong chắc chắn êm hơn nhiều. Một kinh nghiệm nữa là máy sẽ cực kỳ êm nếu cụ không... bật điều hòa... hehe...
Cố lên cụ ơi, vượt qua cái vất vả ban đầu này cụ sẽ thấy cực yêu Mông đấy.

mmvmm

Xe tải
Mục số 4: Cụ đừng cố làm cách âm bổ sung làm gì, không hiệu quả đâu. Cách tốt nhất là làm cho máy... êm hơn. Kinh nghiệm của em là bảo dưỡng máy: họng hút, kim phun, bec phun, họng thứ cấp, van không tải... Thay một số thứ: Cu roa, bi tăng, bi tỳ, cao su chân máy, bu gi, dây cao áp. Làm ngần đấy thứ xong chắc chắn êm hơn nhiều. Một kinh nghiệm nữa là máy sẽ cực kỳ êm nếu cụ không... bật điều hòa... hehe...
Cố lên cụ ơi, vượt qua cái vất vả ban đầu này cụ sẽ thấy cực yêu Mông đấy.
Hé hé... Em cũng đã nghiên cứu con này trước khi lấy. Với em các khoản tu bổ, sửa chửa của Mông trong khả năng chịu đựng được của em. Phần máy móc của Mông em không thấy ngại, chỉ ngại phần điện thôi. Quá hiện đại so với tuổi.

Các cụ thường cafe ở đâu thế? Sau khi lấy Mông em thấy sẽ còn gắn bó với con này dài dài. Cho nên sớm muộn cũng phải theo hầu các cụ ợ.
Thanks

tuanut

Xe máy
mục 5 . em mua lai xe cũ cũng như thế. em cũng phải undo nhưng chắc là của Cụ bị hỏng HỘP ĐIỆN ĐIỀU KHIỂN GƯƠNG . cái này tìm khó phết. sau 3 tháng đăt e mua mới có đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

mmvmm

Xe tải
mục 5 . em mua lai xe cũ cũng như thế. em cũng phải undo nhưng chắc là của Cụ bị hỏng HỘP ĐIỆN ĐIỀU KHIỂN GƯƠNG . cái này tìm khó phết. sau 3 tháng đăt e mua mới có đấy ạ
Con của em hôm trước qua thợ check cái vụ gương. Thợ đăm chiêu một hồi chẳng nói gì đầu thì lắc lắc. Em dự là nếu undo chắc phải đặt cái hộp điều khiển rồi. Bác đặt cái này ở đâu thế, giá bao nhiêu ạ?

Mon07

Xe buýt
Con của em hôm trước qua thợ check cái vụ gương. Thợ đăm chiêu một hồi chẳng nói gì đầu thì lắc lắc. Em dự là nếu undo chắc phải đặt cái hộp điều khiển rồi. Bác đặt cái này ở đâu thế, giá bao nhiêu ạ?
Lắc là đúng rồi vì Mondeo 2.5 V6 mặc định tính năng gập gương khi rút chìa rồ, không phải độ thêm đâui. Nhiều xe muốn làm như thế phải mất xiền, còn cụ chủ thì ngược lại... :D Cụ bỏ tính năng đấy đi mới là "độ" thêm đấy.

thanh_hoi

Xe điện
Hôm nay em chạy Láng Hòa Lạc, vít thử lên 110km/h thấy vô lăng rung rung. Dưới 100 thì ok. Ko biết cái này là do sao các cụ nhỉ?

tuanut

Xe máy
Cân bằng động 4banhs là xong cụ ạ.trước xe e cũng như thế.em ngày nào cững Láng Hòa Lạc toàn chayy 120km em ru
Hôm nay em chạy Láng Hòa Lạc, vít thử lên 110km/h thấy vô lăng rung rung. Dưới 100 thì ok. Ko biết cái này là do sao các cụ nhỉ?

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Cân bằng động 4banhs là xong cụ ạ.trước xe e cũng như thế.em ngày nào cững Láng Hòa Lạc toàn chayy 120km em ru
Em cũng theo cụ tuanut, dòng này rất ổn định ở tốc độ cao,em đã thử lên 140km/h thì cảm giác rất chắc chắn, ổn định ko hề rung lắc. Cụ cứ kt như thế chắc ok thôi ! Sẳn tiện, cụ cân chỉnh độ chụm luôn nhé ! Cảm giác rất yomost ;)

Chỉnh sửa cuối:

olalaz

Đi bộ
Sorry cả nhà. E vào rao ké chút. E định bán mông đau 2004. 1 vạch. Giá là 240tr. Bác nào quan tâm thì alo em. E ở ha nội _ cầu giấy. Số e là 0904310 chín chín hai.

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Sorry cả nhà. E vào rao ké chút. E định bán mông đau 2004. 1 vạch. Giá là 240tr. Bác nào quan tâm thì alo em. E ở ha nội _ cầu giấy. Số e là 0904310 chín chín hai.
Cho mấy cái hình lên đi lão, xe này trước mua của lão nào trên OF nhà mình vậy

Mon07

Xe buýt
Em chạy Cầu Giẽ-Ninh Bình đóng lên 140 chẳng thấy xe rung gì, chỉ có mình rung thoai :D. Thuốc là cân bằng động + chỉnh chụm + nắn lazăng. Vô lăng rung còn cần phải kiểm tra thêm nếu sau khi làm mấy thứ kia mà vẫn bị, có thể là rotuyn lái trong/ngoài, thước lái, trợ lực lái... nghe "kinh" nhỉ... :)

Em cũng theo cụ tuanut, dòng này rất ổn định ở tốc độ cao,em đã thử lên 140km/h thì cảm giác rất chắc chắn, ổn định ko hề rung lắc. Cụ cứ kt như thế chắc ok thôi ! Sẳn tiện, cụ cân chỉnh độ chụm luôn nhé ! Cảm giác rất yomost ;)
Đồng ý với cụ.
Cho mấy cái hình lên đi lão, xe này trước mua của lão nào trên OF nhà mình vậy
Mông 1 vạch thì chú xem làm giề... hehe... :))
Xe e gần đây có mùi xăng sống các cụ ạ, nguyên nhân và giải pháp thế nào các cụ ơi ???
Cụ kiểm tra bugi, bobbin, dây cao áp, cảm biến oxy... Nhưng chắc là thay bugi là xong, hoặc cùng lắm là thay dây cao áp.

thanh_hoi

Xe điện
Em cũng dự là như thế. Mai đi chỉnh độ chụm cái.

mmvmm

Xe tải
Lắc là đúng rồi vì Mondeo 2.5 V6 mặc định tính năng gập gương khi rút chìa rồ, không phải độ thêm đâui. Nhiều xe muốn làm như thế phải mất xiền, còn cụ chủ thì ngược lại... :D Cụ bỏ tính năng đấy đi mới là "độ" thêm đấy.
Theo cụ nói thì phải rút chỉa khóa nó mới gập gương? Con của em thì chỉ cần xoay on/off là đã mở cụp rồi. Công tắc gập gương thì không hoạt động cụ ạ.

Còn nữa là khóa cửa (bấm 2 phát) hoặc mở cửa đều không có đèn báo ạ.

Hôm nay em cho đi làm lại mấy con loa (mục hết gân rồi). Thay con DVD tự nhiên lăn ra chết. May quá còn thừa con Kovan 2 Din + 01 Power 6 kênh xịn. Chắc là phần âm thanh sẽ ngon hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:
11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Gương xe em hoạt động như sau:
1. Mở cửa vào xe, cắm chìa khóa là gương tự mở ra.
2. Đi đường qua chỗ hẹp dùng công tắc on - off để cụp và xòe gương
3. Dừng, đỗ thì rút chìa, sập cửa lái là gương tự cụp

Trạng thái
Thớt đang đóng