Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng
11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Em cũng bâng khuâng về vụ này: giữa hàng hãng và hàng ngoài, vậy chúng khác nhau là gì nếu cùng một mẹ mà ra ? em đã thấy một số món trong hãng cũng ko sure lắm. cụ nào sỏi dzụ này cho vài lời đê !
Phải biết cách kiểm tra xuất xứ thôi, chứ cũng dễ lắm...

Ford bán 96.829 xe tại Trung Quốc trong tháng 4, tăng 29%

....Trong đó, với sự kết hợp độc đáo, phong cách tinh vi và công nghệ tiên tiến, doanh thu của Ford Mondeo tăng gấp năm lần, đạt 10.476 xe, tăng kỷ lục tới 415%. Nâng doanh số bán hàng của hãng trong bốn tháng đầu năm tăng gấp 2 lần đạt 39.287 xe, tăng 125% so với cùng kỳ năm ngoái....
http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Ford-ban-96829-xe-tai-Trung-Quoc-trong-thang-4-tang-29/2131824119/350/

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Liên quan đến phanh em ngại dùng hàng Tàu. Bữa trước em thay tổng phanh trong hãng hết 10 tr còn hàng ngoài (trông y chang) giá có gần 4 tr.

Cái pison này nếu mua cả cụm trong hãng báo gần 7 triệu cụ ạ
em thì không quan trọng lắm , cái pison mà cụ nói em không biết hỏng như thế nào , nhưng trước cái của em bị chảy dầu , phanh không ăn :D lên hãng báo thay đắt quá em về gara gần nhà , chẳng biết người ta khắc phụ như thế nào mà chạy ngon cho đến ngày bán xe luông =)) hạt rẻ nữa chứ
Còn má phanh thì em nghĩ hàng xịn và hàng china cuang same same thôi , china thì nhanh mòn .....em thay rồi nên em biết ạ :D

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em cũng bâng khuâng về vụ này: giữa hàng hãng và hàng ngoài, vậy chúng khác nhau là gì nếu cùng một mẹ mà ra ? em đã thấy một số món trong hãng cũng ko sure lắm. cụ nào sỏi dzụ này cho vài lời đê !
em cũng không giỏi trong vụ này :)) nhưng em thấy các cậu cố vấn và thợ toàn đưa hàng ngoài vào thôi =)) ....giả cầy và thịt chó same same mà :D

dang_tim_xe

Xe điện
Chẳng biết có liên quan không nhưng em cũng có 1 khuyến cáo nho nhỏ thế này ạ: Các cụ chạy Mông mà thấy tiếng lách tách khi tăng ga (hiện tượng già điện) thì nên kiểm tra lại cây xăng mình mua. Hôm nọ em có việc phải mua tạm ở cây xăng cạnh Ford thủ đô, đi thấy ì máy và tiếng lách tách tăng rõ rệt, hôm sau đổ đầy bình tại cây xăng Trần Hưng Đạo lại hết.
==> Chứng tỏ bây giờ việc ăn bớt xăng không chỉ ăn bớt về thể tích, có thể cây xăng vẫn bán đúng thể tích nhưng lại pha gì đó vào xăng để giảm chỉ số octan --> Giá rẻ hơn.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Chẳng biết có liên quan không nhưng em cũng có 1 khuyến cáo nho nhỏ thế này ạ: Các cụ chạy Mông mà thấy tiếng lách tách khi tăng ga (hiện tượng già điện) thì nên kiểm tra lại cây xăng mình mua. Hôm nọ em có việc phải mua tạm ở cây xăng cạnh Ford thủ đô, đi thấy ì máy và tiếng lách tách tăng rõ rệt, hôm sau đổ đầy bình tại cây xăng Trần Hưng Đạo lại hết.
==> Chứng tỏ bây giờ việc ăn bớt xăng không chỉ ăn bớt về thể tích, có thể cây xăng vẫn bán đúng thể tích nhưng lại pha gì đó vào xăng để giảm chỉ số octan --> Giá rẻ hơn.
Cụ đổ a95 hay 92 ạ .... :D em đổ a95 thì cây nào cũng như cây nào ......chỉ khác ở chỗ 1000mm và 900mm thôi =))

Website
www.facebook.com

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Thôi ạ. 92 thôi, chứ 95 xót túi lắm! =))
em chẳng thấy chênh nhau mấy 500 VND / L thì cụ tính bao nhiêu nhỉ ? :)) đầy bình là khoảng 65L * 500 = bao nhiêu cụ nhỉ =)) xăng A95 sạch hơn chút và bốc hơn chút đi cũng đáng ....V6 mà lo cá giề

Mon07

Xe buýt
em chẳng thấy chênh nhau mấy 500 VND / L thì cụ tính bao nhiêu nhỉ ? :)) đầy bình là khoảng 65L * 500 = bao nhiêu cụ nhỉ =)) xăng A95 sạch hơn chút và bốc hơn chút đi cũng đáng ....V6 mà lo cá giề
Em cảm nhâận chạy 95 bốc hơn, thoát xe hơn, máy nổ êm hơn, vòng tua máy chuẩn và ổn định hơn khá rõ, tính ra chỉ đắt hơn 92 chút xíu. Có điều là tìm cây xăng có 95hơi bị khó. Mâấy cây em hay đổ như Nam Đồng, đê La Thành giờ bị dẹp hết rồi. Có cụ nào cập nhật giúp anh em danh sách cây 95 với?. Giờ em biết mối cây ở Xuân Thuỷ thôi.

olalaz

Đi bộ
E công nhân là tốn xăng wa. E tính đổi xe khác đi cho lành. Ko biết con Mông Đau 2004 bây giờ dc bao nhiêu các bác nhỉ.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
E công nhân là tốn xăng wa. E tính đổi xe khác đi cho lành. Ko biết con Mông Đau 2004 bây giờ dc bao nhiêu các bác nhỉ.
Đi xe VIP thì lục tốn chút có sao đâu :)) . cụ mà bán xe của cụ đi không mua nổi con buổi sáng ngon đâu :) . mà đang đi Mông mà sang buổi sáng thì đi xe 2 bánh thích hơn =))

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em cảm nhâận chạy 95 bốc hơn, thoát xe hơn, máy nổ êm hơn, vòng tua máy chuẩn và ổn định hơn khá rõ, tính ra chỉ đắt hơn 92 chút xíu. Có điều là tìm cây xăng có 95hơi bị khó. Mâấy cây em hay đổ như Nam Đồng, đê La Thành giờ bị dẹp hết rồi. Có cụ nào cập nhật giúp anh em danh sách cây 95 với?. Giờ em biết mối cây ở Xuân Thuỷ thôi.
chuẩn cụ ợ .:D dưới tỉnh lẻ của em cũng chỉ có 1 cây xăng A95 thôi , nên cứ đi về là cắm đầy bình ngay => sợ bị hết =))

eco6310i

Xe tải
Em thấy cây xăng Hoàng Quốc Việt (gần Trường CĐ Sư phạm Trung ương) cũng có A95

eco6310i

Xe tải
Xe em khóa cánh phía dưới bên lái bị hiện tượng khi đóng cửa và bấm khóa, sau đó bấm mở thì không mở được từ bên ngoài. Bên trong vẫn mở bình thường. Khi mở ra rồi thì đóng cửa nhưng không bấm khóa bằng chìa hoặc khóa tổng trên cánh lái thì đóng mở từ bên ngoài được. Bác nào bị bệnh giống xe em chưa?? chỉ giúp em cách khắc phục, sửa chữa với!!
Thanks!!

olalaz

Đi bộ
Đi xe VIP thì lục tốn chút có sao đâu :)) . cụ mà bán xe của cụ đi không mua nổi con buổi sáng ngon đâu :) . mà đang đi Mông mà sang buổi sáng thì đi xe 2 bánh thích hơn =))
Bác nói đúng. Đi đang sướng chuyển xe cũng tiếc. Mà đã đi dong này rồi thì ko kết đc kia moring. E cố thêm chút nữa đổi dòng sendan. Chắc e vãn chon xe Mỹ thôi.

hatoyota

Xe tăng
Iem đang tìm em Mondeo 2005-2006, cụ nào có thông tin cho iem tí nhé.
Tks các cụ!

mmvmm

Xe tải
Em vừa lấy lại con Mondeo cũng của bác trên OF nhà mình. Có mấy cái vẫn chưa hiểu các bác giúp em 1 tý:

1. Có cái công tắc điện của phía sau bên lái rất kém. Chập chờn, đi vào chỗ xóc là lại thấy báo đèn báo mở của lại sáng. Cái này thay có tốn không các bác nhỉ?
2. Cái ghế lái lúc em lấy thì vẫn lên/xuống, nhớ ok. Đi được vài hôm thấy tèo luôn. Không chỉnh lên/xuống được. Em đọc gần hết cả 4 phần, thấy đa phần là do con bánh xe. Cái này không biết ra gara nó có tiện con bánh xe đó giúp mình không?
3. Khi em bấm lock cửa thì thông thường nó sẽ chớp đèn. Con của em nó im re, đôi khi khá bất tiện. Lúc nào để đồ gì quan trọng trong xe là phải đi 1 vòng kiểm tra xem cửa đã khóa ok chưa!
4. Em thấy tiếng máy lọt vào khá ồn. Cái này có cách nào xử lý cách âm bổ sung được không ạ?
5. Bác chủ cũ đấu cụp gương tự động khi on/off chìa khóa. Cái này em thấy rất dở, chắc phải undo lại. Mondeo điện đóm loằng ngoằng quá, không dám cho thợ không chuyên động vào. Ngoài chỗ Mr. Hùng thì phần điện đóm có thể xử lý ở đâu nữa ạ?
6. Tay nắm mở cửa của Mondeo dễ hỏng quá. Thằng cu nhà em đi xe được 2 tuần đã làm gẫy lẫy cả 2 cửa bên phụ rồi. Cái này xứ lý ở đâu cho nhanh các bác nhỉ?
Cám ơn các bác đã hỗ trợ.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Em vừa lấy lại con Mondeo cũng của bác trên OF nhà mình...
Cụ chịu khó đọc Hướng dẫn sử dụng (có bản tiếng Việt) và các trường hợp sửa chữa bảo dưỡng ngay trên các thớt Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V là vỡ ra ngay :))

Trạng thái
Thớt đang đóng