Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mondeo Apec

Xe buýt
Hôm nào rảnh e phải mời cụ Cafe để nhờ cụ phán mới được ạ. E cũng chưa sửa gì to tát cụ ạ. Từ lúc mua về e có thay lốp là đáng kể nhất thui ợ + thay cái lẫy cửa trong bị hỏng từ lúc mua về + thay dầu máy (sơn xe thì ko tính roài :D). Bugi thì cũng đến lúc phải thay rùi ợ vì e đọc thấy 12 vạn là đến kỳ thay. Vợ cả e thấy e tốn xiền thế chăm Mông biết đâu lại nhét cho tí vào ví. Kekek
Cụ gặp rồi lại mất ăn mất ngủ như cụ thanh_hoi chứ gì?

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
E vừa hỏi bên Ford Thanh Xuân nó báo giá 240k/cái :D. Bác thay ở đâu mà rẻ vậy ạ. Hay giờ nó tăng giá bác nhỉ :D
Em thay vào tháng 5/2013 ... :) lúc đó em thay cả dây cao áp và bobin nữa . :)) hay thay nhiều họ giảm rá nhỉ . Trong ford ngô thì nhậm ...cố vấn dv tên Thuấn và thợ tên tùng và tú toàn làm cho em thôi

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Ơ hay tiền mình bỏ túi ai móc mất đâu mà 4 củ với 3 củ em đây 70-80 củ chả kêu gì còn nhiều thứ chưa tiện nói ra thôi mới 2 lần mã đã chạy mất dép rồi à, e đã phán không thay thì lo thay thì tiếc tiền chớ gì cứ để đấy không thay xem thế nào? đã thế lần sau có biết không nói nó nằm lăn ra đấy đùng kêu ca là thấy mà không bảo. Cụ ơi xe em em đã chuột bạch rồi nên xe cụ khác gì xe em nhìn thì không hỏng tháo ra có cái mới thì hỏng rồi nhà em chỉ thiếu cái cầu nâng và cái phàn mềm đọc và xóa lỗi thôi mông già có nhiều cái hay cụ cứ chăm em đấy 4 năm nữa thì cụ yêu ngay.
Hôm nào bác mua máy scantools và lắp cầu nâng thì gọi em nhé :)) em lên kiểm tra :)

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Chắc là em mua thêm cái Mondeo mới đi được 3vạn 8 Apéc cấc cụ ạ, Xe của cụ Mondeo Apec xịn quá véo không tới hihi

manchel

Xe hơi
Em thay vào tháng 5/2013 ... :) lúc đó em thay cả dây cao áp và bobin nữa . :)) hay thay nhiều họ giảm rá nhỉ . Trong ford ngô thì nhậm ...cố vấn dv tên Thuấn và thợ tên tùng và tú toàn làm cho em thôi
E vừa alo lên đấy đúng là có hơn 70k cụ ạ \m/. Ứ hiểu mấy chỗ kia sao giá cao thế ko biết :D. Hay thấy mình đi Mondeo Thần thánh nên chém 8-}. Thax cụ Mondeo Apec nhé :D
PS: bên T Xuân vừa báo lại e có 2 loại Bugi cụ ạ. Loại hơn 70k cũng có.

Chỉnh sửa cuối:

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
E vừa alo lên đấy đúng là có hơn 70k cụ ạ \m/. Ứ hiểu mấy chỗ kia sao giá cao thế ko biết :D. Hay thấy mình đi Mondeo Thần thánh nên chém 8-}. Thax cụ Mondeo Apec nhé :D
PS: bên T Xuân vừa báo lại e có 2 loại Bugi cụ ạ. Loại hơn 70k cũng có.
Thanh Xuân và An Đô phụ tùng đắt hơn bên NTN cụ nhóe :)) ....trước em hỏi chân cao su số 8 , bên AN ĐÔ báo 1350k , bên Thanh xuân báo 1250k còn bên NTN thì có 980K thôi ........và còn nhiều cái nữa :D . Trước em thay cái gì em cứ gọi điện hỏi mấy nơi , nơi nào hạt rẻ thì em tới :)

binhdahanoi

Đi bộ
Tôi là người mới lái em Mondeo này
tôi muốn hỏi: Thay bánh răng của guơng thì thay ở chỗ nào hợp lí, vừa tốt, giá cả lại hợp lí nhỉ?

thanh_hoi

Xe điện
CỤ ra cụ Trung già ở phố Võ Thị Sáu chuyên gương, đèn xem sao. Số ĐT cụ search trên Google nhé. Chủ nhật mà cụ dỗi thì tham gia ộp ệp với mấy anh em hội Mondeo, cụ sẽ có nhiều kinh nghiệm về sửa chữa, thay thế đô Mon. Thông tin Offline ở đây nhé cụ
http://www.otofun.net/threads/652263-vv-mòi-dén-dùng-thủ-spray-nine-láp-tạng-miẽn-phí-bóng-dèn-led-cho-v2
tôi muốn hỏi: Thay bánh răng của guơng thì thay ở chỗ nào hợp lí, vừa tốt, giá cả lại hợp lí nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Theo em thì cụ nên ra chỗ ngay đầu đoạn Lê Văn Lương kéo dài, đi từ Lê Văn Lương sang thì nó nằm bên tay phải. Đó toàn là thợ Sài Gòn, em thấy làm rất giỏi, mà giá thì lại rẻ. Hầu như các anh em thợ đều biết chỗ này, và mang xe ra đây để làm.

hnm

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút, em bên Gia Lâm giờ muốn làm lại cái nội thất do đồ nhựa bị xước với da cứ mốc mốc nhìn hơi bẩn bẩn thì làm ở đâu gần mà giá cả okie ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em khuyên các cụ đi Mông Đau một điều, đừng có dại mà gặp lão Mondeo Apec, em gặp lão 2 lần. Lần trước mất 4 củ, lần này dự kiến mất 3 củ nữa.
Lão xui ông làm cái gì mà mất lắm thế???
@ thưa các Cụ: Em định đầu tháng rảnh sẽ đi thay mấy cái cao su chân máy và đôi giảm xóc trước, làm đâu hạt rẻ các Cụ ơi?

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Lão xui ông làm cái gì mà mất lắm thế???
@ thưa các Cụ: Em định đầu tháng rảnh sẽ đi thay mấy cái cao su chân máy và đôi giảm xóc trước, làm đâu hạt rẻ các Cụ ơi?
Vào hãng mà thay cụ à. ra ngoài mua rẻ đc một nửa hê hê

tree

Xe tải
Xe em trong hãng nói cao su càng A bên lái bị nứt, tuy nhiên thay thì phải thay cả 2 (thay cả bộ đâu đó gần chục củ). Các cụ xem bên ngoài cõ chỗ nào ép lại đc và giá mềm hơn không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng