Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Kỹ thuật tháo ổ khóa chỉ ở hãng hoặc gara thôi.

Cụ nghe Lão Bạc xíu rồi tự tháo có mà đi thay cả ổ đấy ( Em chả dọa đâu cụ vừa làm vừa chụp ảnh nhé rồi em còn rút kinh nghiệm hê hê)

Em mới đọc phần 3,4 mà chưa thấy.

Dùng remote khóa thì thấy bập bập mà không lock được, bắt buộc dùng cơm. Con khi xe chạy nó cũng bập bập mà không lock được, bắt buộc em phải bấm nút lock ở cửa lái thì mới khóa được. Em thử ngâm cứu cách của cụ anhbac.Mondeo xem thế nào, các cụ cho em hỏi tháo ổ khóa có dễ không ạ???

tech.haiphong

Xe đạp
Sáng nay em cho xe vào hãng, thợ báo khoá hỏng thay cả cụm làm em sợ quá. Nghe lời các cụ Em bảo thợ xịt cật lực rp7 vào ổ, lại ngon lành nhưng xảy ra lỗi mới ko mở được từ bên trong. Hic em bảo thợ xịt tiếp rp7 vào ổ thì ngon. Đồng chí thợ báo chỉ dùng được thời gian nữa thôi. Em không biết lúc nào bệnh tái phát, có gì em báo cáo tiếp, bệnh nan y quá

Mondeo Apec

Xe buýt
Sáng nay em cho xe vào hãng, thợ báo khoá hỏng thay cả cụm làm em sợ quá. Nghe lời các cụ Em bảo thợ xịt cật lực rp7 vào ổ, lại ngon lành nhưng xảy ra lỗi mới ko mở được từ bên trong. Hic em bảo thợ xịt tiếp rp7 vào ổ thì ngon. Đồng chí thợ báo chỉ dùng được thời gian nữa thôi. Em không biết lúc nào bệnh tái phát, có gì em báo cáo tiếp, bệnh nan y quá
Rp7 là hóa chất không tốt cho nhưa ổ khóa chủ yếu nhiều bánh răng nhựa chỉ được 1 thời gian là đúng muốn bền tháo ổ khóa cho mỡ vào là ổn joawjc mua lọ xịt sonax có chất bảo vệ nhựa

tech.haiphong

Xe đạp
Rp7 là hóa chất không tốt cho nhưa ổ khóa chủ yếu nhiều bánh răng nhựa chỉ được 1 thời gian là đúng muốn bền tháo ổ khóa cho mỡ vào là ổn joawjc mua lọ xịt sonax có chất bảo vệ nhựa
Chiều nay xe em lại có hiện tượng không mở được cửa lái khi ngồi trong xe, bắt buộc phải dùng remote mới ra được khỏi xe :'(. Chán quá, em thử tìm lọ xịt sonax xem có cải thiện được không? Em tìm trên mạng có loại SONAX COCKPIT SPRAY không biết có đúng không ạ?

Có cụ nào bị bệnh giống mon của em không, cho em hướng giải quyết với.

tree

Xe tải
Chiều nay xe em lại có hiện tượng không mở được cửa lái khi ngồi trong xe, bắt buộc phải dùng remote mới ra được khỏi xe :'(. Chán quá, em thử tìm lọ xịt sonax xem có cải thiện được không? Em tìm trên mạng có loại SONAX COCKPIT SPRAY không biết có đúng không ạ?

Em cũng bị như thế này, nếu muốn cho ai xuống xe thì phải tắt máy và dùng remote mới mở ra đc. Bệnh này thuộc về phần cơ khí của khóa (phần điện vẫn ngon). Để chữa thì chỉ cần ra gara, thợ tháo tung khóa tổng ra vệ sinh lại là ngon. Em làm thế và đi đc hơn 1 năm rồi vẫn ok. Tất nhiên tháo khóa ra và lắp lại cũng rất mất thời gian, vì rất nhiều chi tiết nhỏ, y/c sự chính xác cao, phải thợ có kinh nghiệm mới dám làm.

tech.haiphong

Xe đạp
Em cũng bị như thế này, nếu muốn cho ai xuống xe thì phải tắt máy và dùng remote mới mở ra đc. Bệnh này thuộc về phần cơ khí của khóa (phần điện vẫn ngon). Để chữa thì chỉ cần ra gara, thợ tháo tung khóa tổng ra vệ sinh lại là ngon. Em làm thế và đi đc hơn 1 năm rồi vẫn ok. Tất nhiên tháo khóa ra và lắp lại cũng rất mất thời gian, vì rất nhiều chi tiết nhỏ, y/c sự chính xác cao, phải thợ có kinh nghiệm mới dám làm.
Cụ sửa ở đâu vậy, cho em xin địa chỉ cụ sửa với.

tung_pvn

Xe tải

Vụ này nhiều cụ (có cả em) bị lắm ợ, hiện tượng là sau khi khóa tổng bên tài phập vào, cụ ko thể kéo lẫy mở cửa để khóa nhả ra, bắt buộc phải tắt máy dùng remote, em có cảm giác là lẫy khóa phập vào sâu hơn thường lệ. Nên em làm như thế này: khi này bắt đầu chạy, thì dùng tay trái kéo nhẹ lẫy mở cửa ra, lẫy dài ấy, chạy 1 đoạn khóa tự động phập xuống nhẹ, đảm bảo lúc dừng, kéo lẫy cửa lái nhẹ cái ra luôn. Em cũng chả hiểu tại sao vậy nhưng áp dụng ok, h em toàn làm thế.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em cũng ghét cụ. Hôm chủ nhật vừa rồi chờ dài cổ. Lão Thành hói chờ cụ mãi đấy.
QUOTE=ngoibet;17443003]Ặc, tư vấn kiểu này ...em ghét[/QUOTE]

binhdahanoi

Đi bộ
cam on bac apec vu hôm nay nhe hôm nao bố trí giup anh may viec luon nha cam on nhiều

binhdahanoi

Đi bộ
khi nào nẫy cửa gãy hàn lai các cu a tốt, đẹp hơn mua mới nhiều.

tech.haiphong

Xe đạp
Vụ này nhiều cụ (có cả em) bị lắm ợ, hiện tượng là sau khi khóa tổng bên tài phập vào, cụ ko thể kéo lẫy mở cửa để khóa nhả ra, bắt buộc phải tắt máy dùng remote, em có cảm giác là lẫy khóa phập vào sâu hơn thường lệ. Nên em làm như thế này: khi này bắt đầu chạy, thì dùng tay trái kéo nhẹ lẫy mở cửa ra, lẫy dài ấy, chạy 1 đoạn khóa tự động phập xuống nhẹ, đảm bảo lúc dừng, kéo lẫy cửa lái nhẹ cái ra luôn. Em cũng chả hiểu tại sao vậy nhưng áp dụng ok, h em toàn làm thế.
Nếu ko giải quyết được chắc phải dùng cách của Cụ mất

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

thanh_hoi

Xe điện
Cụ nào biết chỉnh Galangti Mondeo ko? Chỉ em với, xe em Galangti to quá, vào số phát nó vọt đi kinh lém.

Mon07

Xe buýt
Cụ nào biết chỉnh Galangti Mondeo ko? Chỉ em với, xe em Galangti to quá, vào số phát nó vọt đi kinh lém.
To là to thế nào ạ? Vòng tua máy bao nhiêu? Xe em bình thường vòng tua máy chỉ 800 rpm. Nếu nó hơn 1000rpm thì chắc là có bệnh. Thông thường thì cụ cho em nó đi vệ sinh bướm.. ga (hehe), họng hút, họng thứ cấp, mec phun, bugi... và van không tải. Xong ngần đấy thứ thì 99% là OK, thế còn nếu vẫn bị thì mang vào hãng bắt mạch cụ ạ. Xe em trước đây cũng bị vậy, làm ngần đấy thứ xong là OK lun. Cụ thử xem nhé.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Chỉ được cái khoe khéo!
Theo em biết không chỉnh được ga răng ti mondeo, nếu tua máy dưới 1000 là ổn.
Ở trạm soát vé, lúc cúi xuống lấy tiền, em vô tình nhấc chân phanh còn đi cả 2 pha vì húc mít bán tải phía trước đó :D

iceheart868

Xe hơi
Xe e đang muốn bảo dưỡng toàn bộ phần xăng, điện và làm tí gầm... e ở khu vực Bạch Mai Bách Khoa nhờ các kụ tư vấn làm ở gara nào thì hợp lý ợ :D

thanh_hoi

Xe điện
Cụ qua Grand Auto Mỹ Đình xem sao. Em làm ở đấy cũng thấy ổn.
Xe e đang muốn bảo dưỡng toàn bộ phần xăng, điện và làm tí gầm... e ở khu vực Bạch Mai Bách Khoa nhờ các kụ tư vấn làm ở gara nào thì hợp lý ợ :D

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em cũng ghét cụ. Hôm chủ nhật vừa rồi chờ dài cổ. Lão Thành hói chờ cụ mãi đấy.
QUOTE=ngoibet;17443003]Ặc, tư vấn kiểu này ...em ghét
[/QUOTE]

Em sorry, tuần rồi em về muộn, lắm vc quá ko đi đc cũng tiếc lắm!

Trạng thái
Thớt đang đóng