Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

free2joinu

Xe tải
Thứ nhất tay nắm lỏng lẻo, cụ xịt RP7 là OK.

Thứ hai cốp sau mở nặng giống xe em. Em nghĩ là bình thường thôi
Thanks cụ, nhưng mà:
- Tay nắm lỏng lẻo, lôi ra ko thấy có lò xo giữ lại, ko mở được cửa cơ ạ, phải mở từ bên trong mới được.

- Cốp mở nặng là phải ra lực hẳn hoi, ko thể nâng lên một cách bình thường, nhẹ nhàng được ấy ạ

Mondeo Apec

Xe buýt
Thanks cụ, nhưng mà:
- Tay nắm lỏng lẻo, lôi ra ko thấy có lò xo giữ lại, ko mở được cửa cơ ạ, phải mở từ bên trong mới được.

- Cốp mở nặng là phải ra lực hẳn hoi, ko thể nâng lên một cách bình thường, nhẹ nhàng được ấy ạ
- Tay nắm lỏng lẻo là bị trượt phải mở táp bi đạt lai
- Cốp mở nặng thay bộ ty là xongnhưng phải ty nguyên bản ko chế nhé

manchel

Xe hơi
Bẩm các cụ. Xe em vừa có hiện tượng bỏ hết chân ga ra mà e vẫn có cảm giác bị vào ga 1 tẹo. Các cụ tư vấn giúp e nhé. Vodka đã cbi hầu các cụ. Hihi

iceheart868

Xe hơi
Dạ e cảm ơn các kụ, chắc mai e lại mất tiền đi thay accu rồi. Đúng là ko cái dại nào như cái dại nào :(

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Dạ e cảm ơn các kụ, chắc mai e lại mất tiền đi thay accu rồi. Đúng là ko cái dại nào như cái dại nào :(
Vì xe cũng tầm 10 tuổi rồi nên cụ chọn loại có dòng (A) như nguyên bản + < 10 A là ok (em đọc trong tài liệu kỹ thuật nói thế và đang trải nghiệm đến nay đc 2 năm thấy ko vấn đề gì - làm chuột bạch luôn rồi...hihi...).

Mon07

Xe buýt
Bẩm các cụ. Xe em vừa có hiện tượng bỏ hết chân ga ra mà e vẫn có cảm giác bị vào ga 1 tẹo. Các cụ tư vấn giúp e nhé. Vodka đã cbi hầu các cụ. Hihi
Xe cụ bị giống xe em roài. Anh em hay gọi là bị bù ga hay òa ga, kinh lém. Đang đi mà nhả chân ga ra nó vẫn cứ phi. Nếu cụ đổ xăng A92 thì nó còn bị nặng hơn, A95 đỡ hơn hẳn. Thuốc chữa là bão dưỡng vệ sinh họng hút, họng thứ cấp, bướm ga, mec phun, bugi và cuối cùng là van không tải. Em làm xong ngần ấy thứ thì OK luôn.

manchel

Xe hơi
Xe cụ bị giống xe em roài. Anh em hay gọi là bị bù ga hay òa ga, kinh lém. Đang đi mà nhả chân ga ra nó vẫn cứ phi. Nếu cụ đổ xăng A92 thì nó còn bị nặng hơn, A95 đỡ hơn hẳn. Thuốc chữa là bão dưỡng vệ sinh họng hút, họng thứ cấp, bướm ga, mec phun, bugi và cuối cùng là van không tải. Em làm xong ngần ấy thứ thì OK luôn.
OK cụ. Giá rổ khoảng NTN cụ nhỉ :D. Van không tải vệ sinh hay thay hả bác. Keke. E gà lắm nên hem biết j. Kiki

manchel

Xe hơi
Cụ kt xem vòng tua máy lúc đó nó như nào? 750 v/p hay > 1000 v/p ?
E cũng chưa để ý. :D. Để mai e thử rùi báo cáo các cụ. Hình như vong tua vẫn bình thường cụ ạ. Nghe cụ Mon07 tư vấn nên mai e đi vệ sinh mấy thứ xem sao. Hihi

eco6310i

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi em đi công tác. Chiều qua mới lấy xe ra đi thì thấy đèn ABS sáng, em rửa sạch sẽ trước khi đi công tác ?? Các Cụ cho em hỏi các nguyên nhân và cách khắc phục với!

Thanks!

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Mấy hôm vừa rồi em đi công tác. Chiều qua mới lấy xe ra đi thì thấy đèn ABS sáng, em rửa sạch sẽ trước khi đi công tác ?? Các Cụ cho em hỏi các nguyên nhân và cách khắc phục với!

Thanks!
ZDụ này em thấy nhiều cụ bị, nguyên nhân (đa phần) là do lỏng jack cắm or có chú tý nào đó vào mài răng thôi (hình như khó hỏng lắm). Cụ có thể vào chổ rửa xe nâng lên rồi kt chổ jack hoặc đường dây jack xem thế nào .

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Vòng tua > 1000v cụ ạ. :D. Phải cho đi bác sỹ roài.
Vậy thì bỏ chân ga ra mà ko VÈO mới lạ. Khi kim nhiệt gần 12h thì chỉ có thể 750 - 800 v/p thôi. Vác mông vợ cụ ra gara mần thôi...hehe...(em fun tí ;)
Món này chỉ là vs bảo dưỡng định kỳ thôi, ko phải bệnh nặng j cả - em dự thía !

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Tình hình là rất tình hình, Em thì đang đi làm xa, hôm qua Gấu nhà em báo V2 (Mon Apec) điều hòa ứ mát, em chỉ đạo gấu mang vào FordLH thì các chú thợ yc thay block, em lại chỉ đạo Gấu mang qua cụ Quang Lê Văn Thiêm và cụ Quang cũng nói phải thay block. Nếu đúng là phải thay thì cũng đành nghiến răng thay thôi nhưng em muốn check phát nữa, các Cụ chỉ giúp em chỗ nào làm điều hòa Mon ngon nghẻ nhất đê em mang qua ktra lần nữa cho chắc ạ?
Và giá thay block giờ là bao nhiêu ạ, hãng báo giá dững...thôi em chả nói đâu

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Tình hình là rất tình hình, Em thì đang đi làm xa, hôm qua Gấu nhà em báo V2 (Mon Apec) điều hòa ứ mát, em chỉ đạo gấu mang vào FordLH thì các chú thợ yc thay block, em lại chỉ đạo Gấu mang qua cụ Quang Lê Văn Thiêm và cụ Quang cũng nói phải thay block. Nếu đúng là phải thay thì cũng đành nghiến răng thay thôi nhưng em muốn check phát nữa, các Cụ chỉ giúp em chỗ nào làm điều hòa Mon ngon nghẻ nhất đê em mang qua ktra lần nữa cho chắc ạ?
Và giá thay block giờ là bao nhiêu ạ, hãng báo giá dững...thôi em chả nói đâu
Lại giống em roài... hiX.. em vưừa thay lốc xong, dùng lốc piston tốt vàeemm hơn lốc cánh văng. Lốc xịn quá đắt (20 củ +) nên em thay lốc 2nd hand của Camry 2.4. Bây giờ lạnh sun hết cả hàng họ... hehe... Tổng cộng lốc+van áp suất + van tiết lưu + bơm ga + thay nước mát + phin lọc ga + công thợ... = 10 củ. Ngon bổ rẻ...

Mon07

Xe buýt
OK cụ. Giá rổ khoảng NTN cụ nhỉ :D. Van không tải vệ sinh hay thay hả bác. Keke. E gà lắm nên hem biết j. Kiki
Em làm trước Tết, thay van không tải mới hết 2 củ.

Mon07

Xe buýt

Thanks!
Có cụ bảo em là đi rửa xe ko bao giờ cho chúng nó hút bụi gầm ghế vì nó chọc đầu hút vào gầm ghế phụ làm tuột jắc túi khí. Vì thế cụ ấy tự rửa xe, tự dọn nội thất..
Cụ ngó xuống gậm ghế phụ, cắm lại tất các loại jắc chắc là ngon. Xe em thì nhét thêm cái subwoofer nên hết cả tuột.

Mondeo Apec

Xe buýt
Có cụ bảo em là đi rửa xe ko bao giờ cho chúng nó hút bụi gầm ghế vì nó chọc đầu hút vào gầm ghế phụ làm tuột jắc túi khí. Vì thế cụ ấy tự rửa xe, tự dọn nội thất..
Cụ ngó xuống gậm ghế phụ, cắm lại tất các loại jắc chắc là ngon. Xe em thì nhét thêm cái subwoofer nên hết cả tuột.
Cụ nhầm rồi ABS là ở cụm phanh còn chân ghế là túi khí

tung_pvn

Xe tải
Lốc đh Mon rất khó hỏng các cụ nhé, cụ đi check lại kĩ xem sao, nhiều khi chỉ là gioăng hay phốt chặn lâu ngày nó lão hóa làm cho ga lạnh thoát ra ngoài nên ko lạnh khi bật đh thôi hoặc cùng lắm là vòng bi thôi, mà thay mấy thứ này thì rẻ thôi, vì lốc nén Mon ko dùng kiểu piston mà có 2 rãnh xoắn ốc. Cái này em vừa copy thông tin của 1 cụ đi Mon bên OS nói vì cụ này bị hệt như vậy, sau khi thay xong mấy phớt, gioăng gì đó là ngon ngay.

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Lốc đh Mon rất khó hỏng các cụ nhé, cụ đi check lại kĩ xem sao, nhiều khi chỉ là gioăng hay phốt chặn lâu ngày nó lão hóa làm cho ga lạnh thoát ra ngoài nên ko lạnh khi bật đh thôi hoặc cùng lắm là vòng bi thôi, mà thay mấy thứ này thì rẻ thôi, vì lốc nén Mon ko dùng kiểu piston mà có 2 rãnh xoắn ốc. Cái này em vừa copy thông tin của 1 cụ đi Mon bên OS nói vì cụ này bị hệt như vậy, sau khi thay xong mấy phớt, gioăng gì đó là ngon ngay.
Ôi lạy Giời, nhưng kiểm tra mấy cái thứ đấy ở đâu Cụ ơi? Em cũng nghĩ ko the hỏng đc, vì V2 em có biểu hiện hơi mát ra ko đều các cửa, và hè năm ngoái em mang vào Quang Quế, các chú thợ nạp ga thêm thì lạnh lạnh xun cờ him, dạo trước trời lạnh em ko để ý.

Trạng thái
Thớt đang đóng