Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mondeo Apec

Xe buýt
Em vừa thay pin rồi nhưng vẫn tạch các cụ ợ. Có lúc tự mở kính khi đóng và mở cửa, em đang nghi bị chập chỗ nào đấy. :)
Hiện tượng của cụ là cụ bấm điều khiển nhiều và mạnh nó dẫn đến gẫy mấy cái chân công tắc dẫn đến lúc bật được lúc không, nếu cụ biết tháo thì cụ tháo còn không cụ ra hàng sửa chữa điện thoại họ hàn cho vì chân này rất nhỏ phải dùng mỏ hàn xung không có nó hỏng mạch

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Kụ cắm qua đường AUX có bị bé tiếng không?
Nếu cụ sợ bé tiếng thì cụ cứ chạy qua mấy hàng Audio Hi-end thửa một it dây xịn (mạ vàng chẳng hạn) rồi đem qua nhờ cụ phệ đấu hộ. Mà em hỏi ngu tí, Mon 2 vạch không có Blue tooth à? Xe em có nên em phát bằng điện thoại (lossless hẳn hoi) qua Bluetooth tiếng cực hay cụ ạ.
Dây tốt hay không ở đây nó không ảnh hưởng đến độ to nhỏ của âm thanh qua đường AUX đâu ạ. Theo em biết thì đường tiếng từ hộp đĩa ở cốp sau xe nó đi qua 1 pre-amply đặt dưới ghế phụ rồi mới vào cái cục amply ở màn hình. Thế nên điện thoại hay iPod cắm thẳng vào đường AUX ở màn hình tiếng sẽ bé hơn tý. Không biết có phải thế không.
Xe Mondeo 2003 & 2004 đều chưa có bluetooth đâu ạ, có thì ngon quá.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Mông mà mầu mè là cá nhân em không khoái cụ ạ.
Chỗ này nó bị bóng của bãi xe át mất. Chứ en đứng ở ngoài đường ko bóng cao áp nhìn khoái phết.
Em thấy ánh sáng này chưa nổi được phần nội thất màu đen của xe, hay tại em già rồi hoa mắt nhỉ :D. Các cụ thử các màu đèn khác xem sao!

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Dây tốt hay không ở đây nó không ảnh hưởng đến độ to nhỏ của âm thanh qua đường AUX đâu ạ. Theo em biết thì đường tiếng từ hộp đĩa ở cốp sau xe nó đi qua 1 pre-amply đặt dưới ghế phụ rồi mới vào cái cục amply ở màn hình. Thế nên điện thoại hay iPod cắm thẳng vào đường AUX ở màn hình tiếng sẽ bé hơn tý. Không biết có phải thế không.
Xe Mondeo 2003 & 2004 đều chưa có bluetooth đâu ạ, có thì ngon quá.
Có thể tiếng bé là do cái aux player (điện thoại hoặc Ipod, Ipad gì đấy) của cụ đang để âm lượng hơi nhỏ cụ ạ. Còn thiết kế hệ thống âm thanh của xe em nghĩ là đều qua pre-amp hết. Không có Bluetooth kể cũng hơi tiếc nhỉ, nhưng thực tế thì it dung lắm vì điện thoại nhanh hết pin lắm.

Mon07

Xe buýt
Em vừa thay pin rồi nhưng vẫn tạch các cụ ợ. Có lúc tự mở kính khi đóng và mở cửa, em đang nghi bị chập chỗ nào đấy. :)
Thế này là cái điều khiển của cụ chắc bị nước vào rồi. Cụ sấy đi xem sao. Còn lại nếu không phải nước vào thì em nghĩ nó bị chết nút bấm roài. Cái này thì cũng không khó, nếu cụ rành về điện tử thì tháo ra mang lên chợ giời tìm đúng loại nút (giống hệt cái nút trên điều khiển của cụ là được) rồi mang về hàn lại là xong. Còn nếu cụ không rành thì mang ra hàng sửa TV, chắc mất mấy chục.

Mon07

Xe buýt
Mông mà mầu mè là cá nhân em không khoái cụ ạ.
Chỗ này nó bị bóng của bãi xe át mất. Chứ en đứng ở ngoài đường ko bóng cao áp nhìn khoái phết.
Nhìn thực tế đẹp hơn ảnh chụp. Ánh sáng trắng thay vào trông nó dịu, mát mà lại rất sáng. Cụ cứ cẩn thận đấy nhá, trời tối, bật đèn sáng mà ngồi trong xe đếm tiền là không được đâu... hehe..

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Nhìn thực tế đẹp hơn ảnh chụp. Ánh sáng trắng thay vào trông nó dịu, mát mà lại rất sáng. Cụ cứ cẩn thận đấy nhá, trời tối, bật đèn sáng mà ngồi trong xe đếm tiền là không được đâu... hehe..
Em vừa hoàn thiện xong hai cái đèn chiếu sáng biển số. hôm trước không lắp được là vì mấy miếng đồng tiếp xúc bị oxi hóa hết ,

Giờ thừa 2 cai này phải tính sao đây các cụ:

Xong đã biếu 1 cụ mondeo đẹp trai.

Chỉnh sửa cuối:

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em vừa hoàn thiện xong hai cái đèn chiếu sáng biển số. hôm trước không lắp được là vì mấy miếng đồng tiếp xúc bị oxi hóa hết ,

- 1 cái em định lắp ở Cốp sau nhưng chân ngắn quá , thôi để hôm nào cùng Bác Mondeo Apec đi mua thêm 4 bóng đèn dừng thì mua luôn cái loại 24 bóng,

- 1 cái thì chả hiểu hôm đó mua ở cửa hàng đếm thế nào lại thừa ra 1 cái hề hề.
Cụ Cho cháu Về Châu Lắp trêN con viSIon nhà Cháu Ợ :))

wavethai

Xe tăng

.
Em mua bóng này ko lắp đc do chiều ngang hơi to nên phải đổi loại bản nhỏ hơn

Mon07

Xe buýt

Xong đã biếu 1 cụ mondeo đẹp trai.
Cụ đã thay bóng trong cốp bên ghế phụ chưa? Cái này chắc là vừa đấy, cốp đấy hay đựng nhiều thứ cần dùng tại chỗ trong xe, chẳng hạn như... áo mưa... hehe... cần đèn sáng lấy cho nhanh.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Cụ đã thay bóng trong cốp bên ghế phụ chưa? Cái này chắc là vừa đấy, cốp đấy hay đựng nhiều thứ cần dùng tại chỗ trong xe, chẳng hạn như... áo mưa... hehe... cần đèn sáng lấy cho nhanh.
Bóng bên ghế phụ là loại khác cụ ạ.

Cốp sau xe cơ ... chỗ đó cần bóng dài hơn hề hề.. phải đầu tư.

Mr.Ryu

Xe buýt
Có thể tiếng bé là do cái aux player (điện thoại hoặc Ipod, Ipad gì đấy) của cụ đang để âm lượng hơi nhỏ cụ ạ. Còn thiết kế hệ thống âm thanh của xe em nghĩ là đều qua pre-amp hết. Không có Bluetooth kể cũng hơi tiếc nhỉ, nhưng thực tế thì it dung lắm vì điện thoại nhanh hết pin lắm.
Cái này thì em chắc chắn là do thiết kế của xe . Đường tín hiệu Aux được cắm thẳng vào cái đầu chỗ màn hình ấy ạ, nó ko qua cái pre-amp nào cả đâu cụ ạ

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Cụ lee mua xe mới chưa? Hôm chia tay ở 86 là em với cụ khánh đi mua đèn luôn đó. Hê hề
Cái mình nghịch khới mào hoá ra bây giờ là mốt :P hê hê thay luôn loạt bóng trong đồng hồ táp lô nữa cho máu Dũng ạ

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Cái mình nghịch khới mào hoá ra bây giờ là mốt :P hê hê thay luôn loạt bóng trong đồng hồ táp lô nữa cho máu Dũng ạ
Cái này phải nhờ cụ sang tháo

1 - EM ko có đồ
2 - Tự tháo dễ hỏng lẫy lắm

Đi đường nó kêu ọp ẹp khó chịu cái tai lắm hix.

Bác chuẩn bị ủng hộ chú 2 chai dưới chữ ký đi, hàng xịn nhập khẩu usa đấy hihi

Trạng thái
Thớt đang đóng