Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ tháo cũng được mà để thợ tháo cũng ok . Em bọc ở chỗ cụ dũng hàn thuyên 300k đẹp mê hồn hjjj:D mấy nữa lên bọc nốt cái vô lăng xe
Em mới nghe thấy bảo là ốp gỗ thôi ko hiểu bọc da như thế nào vì cái củ tròn tròn ấy của em giờ nó sứt mẻ hết rồi sợ ko bọc được da vào ạh. Cụ nào có cái ảnh post lên đây cho em xem mới.

Số của cụ Dũng Hàn Thuyên thế nào ah, để mai em gọi cho cụ ấy, chắc phải cho người đến tháo chứ em thì i tờ khoản tháo lắp lắm ạh

Mondeo Apec

Xe buýt
Em muốn lắp cái bóng Xenon cho bóng đèn Cos nhờ các cụ tư vấn mua chỗ nào. Em muôn lắp loại tốt

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em mới nghe thấy bảo là ốp gỗ thôi ko hiểu bọc da như thế nào vì cái củ tròn tròn ấy của em giờ nó sứt mẻ hết rồi sợ ko bọc được da vào ạh. Cụ nào có cái ảnh post lên đây cho em xem mới.

Số của cụ Dũng Hàn Thuyên thế nào ah, để mai em gọi cho cụ ấy, chắc phải cho người đến tháo chứ em thì i tờ khoản tháo lắp lắm ạh
Mai em chụp show cho cụ ,ford thằng nào chẳng vỡ hết cao su theo thời gian , cụ tìm trong ngôi nhà ford 3 có số của cụ dũng đấy

eco6310i

Xe tải
Cụ lưu ý lẫy khóa cửa Mondeo nhé ! chỉ cần khẽ đụng vào là nghe tách phát bật ra ngay, nếu thấy cứng thì đừng nên cố nhé (chứ cố quá là thành quá cố luốn á;))) mà nên dùng remote để mở (tránh TH lẫy mở bị gãy).
Đúng đấy, riêng khóa cửa, các Bác hết sức nhẹ nhàng nhé. F1 nhà em nó cứ giật mạnh, 2 lần em fải đi sửa rồi đấy.

mecvietnam6789

Xe đạp
Xe em hôm rồi đđang đi thì vào số ko thay xe chạy. Vào bãi gần đấy gọi thơ ktra thì hỏng chi tiết nhưa ơ dây chuyển số. E goi hãng bao 1.95tr. E goi bác Du bao 1.7tr e dặt hàng roi. Đang đoi bác ay goi lây đi thay a.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com

tree

Xe tải
Cốp xe em thi thoảng không mở được, đôi khi phải tắt máy xuống xe và dùng chìa khóa để mở. Liệu có phải do bộ phận cơ yếu quá không, phải thay hay có cách nào xly không các cụ?

Ngo nho

Xe tăng
Cốp xe em thi thoảng không mở được, đôi khi phải tắt máy xuống xe và dùng chìa khóa để mở. Liệu có phải do bộ phận cơ yếu quá không, phải thay hay có cách nào xly không các cụ?
Để đảm bảo chống trộm, phải mở chốt cửa lái mới mở cốp được cụ ơi :D
ko mở chốt cửa lái nó lại hiểu cụ là...

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Để đảm bảo chống trộm, phải mở chốt cửa lái mới mở cốp được cụ ơi :D
ko mở chốt cửa lái nó lại hiểu cụ là...
Không phải đâu cụ, vì cụ ấy đã mở cửa xuống xe rồi mà >>> đương nhiên chốt cửa sẽ mở. cụ chủ lưu ý dùng remote mở cốp sau phải ấn 2 lần liên tiếp nhé ! nếu ko no ko hiểu đâu.
Trường hợp ngồi trong xe mà muốn mở cốp sau thì phải giật lẫy để mở chốt cửa rồi mới ấn nút mở cốp, như thế nó mới hiểu cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

eco6310i

Xe tải
Nếu Bác đã mở chốt cửa lái mà k mở đc thì nhanh đi vệ sinh cái chuột chốt khóa cốp, vì lâu ngày mỡ bôi trơn nó khô lại.Xe em lúc mới lấy cũng bị như vậy. Mang đến Hùng còi cậu ấy vệ sinh, bảo dưỡng ngon ngay, vẫn dùng ngon lành

Chỉnh sửa cuối:

coty

Xe tăng
Tiếp đây ạ:
Vợ 2 apec nhà em có cái tật: trời mưa ẩm thì lẫy khóa trong cửa lái mở ngon nhoét, cứ trời hanh khô thì y như rằng phải rút chìa bấm mới mở được.
Làm sao để hết cái tật này ạ?? Các cụ thử giải tích nguyên nhân giúp em?!!
quả này là quả zoang cao su lên kính của cụ bị hở roài, nước ẩm theo đường dẫn vào con chuột roài, nên thế, em dự ko bít có đúng hông...

coty

Xe tăng
Còn xe em thì bị cái bệnh gương không ra dươc hết. Lai phai ấn cho nó cụp lại rồi lai cho nó xòe ra nhung cũng chỉ dc khoang 50/50 10 lần thì 5 dc, 5 hỏng. Bưc nhất là lúc rửa xe xong . 10 lần thì cả 10 lần ra. Dc 2/3
bị mẻ bánh răng roài cụ nhá, ra chợ giời 200k một bên là ổn, nhiều cụ làm roài đó ah

coty

Xe tăng
Xe em hôm rồi đđang đi thì vào số ko thay xe chạy. Vào bãi gần đấy gọi thơ ktra thì hỏng chi tiết nhưa ơ dây chuyển số. E goi hãng bao 1.95tr. E goi bác Du bao 1.7tr e dặt hàng roi. Đang đoi bác ay goi lây đi thay a.
rẻ hơn được tý nhưng ko được bảo tỏi đâu cụ ơi, mà công thợ thay cũng quá tội, em đã từng thay mấy cái linh tinh cứ tưởng rẻ, nhưng hóa ra ko rẻ tý nào đâu ah (nhà du chỉ rẻ 5% cái vat thôi ợ) mà phát sinh là công thợ tại gara mới nhọ...cụ cứ thử thì bít...

coty

Xe tăng
Cám ơn sự nhiệt tình của các cụ đã sẵn sàng tư vấn hỗ trợ.

Xe thì đời 2006, đăng ký lần đầu năm 2009. Em đang định cho ra Ford Long Biên để kiểm tra, em thấy để từ T3/2013 tới giờ không đi đến cũng sợ máy móc, điện đóm có vấn đề. Sợ mua xong mà phải thay 1 đống thứ thì cũng chết ốm.

Các bác biết tay thợ này ở Ford Long Biên ngon bảo em để lúc em ra đó em bảo tay đó kiểm tra kỹ cho em, xem có nhiều đồ bị hỏng hóc phải thay không còn nói chuyện với chủ xe.

Hi vọng xe ổn, giá ổn để em tham gia vào hội Mông đau với các cụ lắm ạ. Em ở Gia Lâm xa xôi, đang ngại đi xe này mỗi ngày 15km đi làm tiền xăng cũng ra trò đấy nhỉ.
nhìn quả ghế mốc của cụ em nhớ ra hay là em này nằm ở ford hà nội trước đây cả năm roài, vì bị lỗi hộp điều khiển mãi ko sửa được...y hệt con của cụ hỏi luôn, hồi em bảo dưỡng ở đó có hỏi chú thợ thấy bảo em nó nằm phơi sương ở đó cũng cả năm roài, nên mốc kinh lắm...

coty

Xe tăng
Cụ tháo cũng được mà để thợ tháo cũng ok . Em bọc ở chỗ cụ dũng hàn thuyên 300k đẹp mê hồn hjjj:D mấy nữa lên bọc nốt cái vô lăng xe
khuyên cụ chỉ bọc cần số thoai, vụ vô lăng thì thôi cụ ợ, em đã từng rồi lại tỷ mẩn cắt từng sợi chỉ bỏ đi, vì nguyên bản của nó là chuẩn nhất cụ ợ...

right2368

Xe tải
Tình hình là hôm nay e đã mua đc em mông đau, 2 vạch, 2.5, đời 2005 các cụ à. Em vào hãng check báo giá sửa chữa thay đồ đạc hết khối, may mà gặp cụ mondeo 2004 ở đó, nên em biết số cụ Nam Vương, mua đc khối thứ ở chỗ cụ ý rẻ hơn 20-30%.
Giờ theo các cụ em có nên mang đồ vào hãng để họ thay cho em ko ạ? Hay có chỗ nào tốt các cụ chỉ em với ạ.

CRV2011

Xe tải

CRV2011

Xe tải
Nếu Bác đã mở chốt cửa lái mà k mở đc thì nhanh đi vệ sinh cái chuột chốt khóa cốp, vì lâu ngày mỡ bôi trơn nó khô lại.Xe em lúc mới lấy cũng bị như vậy. Mang đến Hùng còi cậu ấy vệ sinh, bảo dưỡng ngon ngay, vẫn dùng ngon lành
Hùng còi ở đâu kụ? Tôi cũng muốn làm vệ sinh đàn chuột.

Ngo nho

Xe tăng
Tình hình là hôm nay e đã mua đc em mông đau, 2 vạch, 2.5, đời 2005 các cụ à. Em vào hãng check báo giá sửa chữa thay đồ đạc hết khối, may mà gặp cụ mondeo 2004 ở đó, nên em biết số cụ Nam Vương, mua đc khối thứ ở chỗ cụ ý rẻ hơn 20-30%.
Giờ theo các cụ em có nên mang đồ vào hãng để họ thay cho em ko ạ? Hay có chỗ nào tốt các cụ chỉ em với ạ.
Cụ nên đưa vào hãng để họ rà lại và làm mới lịch sử sửa chữa bảo dưỡng

Trạng thái
Thớt đang đóng