Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em vào đây hỏi các bác Mông đâu chú ạ vì không biết hỏi đâu.
Chả là có ông hàng xóm mới bắt cái xe của 1 ông đi vay nặng lãi mất khả năng thanh toán đang gạ bán cho em.
Mondeo V6 như hình đính kèm. Giá ông ý đang đòi là 300tr, xe đăng ký năm 2009 em kiểm tra thì đã đi 30.000 km.

Các bác cho em hỏi: Xe như này thì có phải ra hãng cắm kiểm tra hộp đen là ra được hết các thông tin về số km đã đi, các đợt sửa gì đó đã có trong quá khứ...

Với mức giá như thế thì có phù hợp để mua xe này không, xe này mua về có lo bị hỏng điện hay tốn tiều sửa không (xe này bị bắt nợ 8 tháng nay mà chưa chạy)

Ảnh của em nó đây ạ, mong vài lời góp ý của các bác chuyên Mondeo.

Kụ nên xem kỹ lại , đk 2009 là lần đầu hay lần mấy ? Đời xe bao nhiêu ? Em nhìn chân máy và máy em ứ tin nó đi được 30.000km . Hơn nữa người bắt nợ cũng chẳng phải là gà mà bán xe này với giá 300tr , trừ khi xe có vấn đề , nếu không họ đã đi check và khảo giá rùi , mondeo 2003 còn ~300tr nữa là em hai vạch . Chắc con xe này cả năm không nổ máy , nhìn da mốc thấy sợ luôn

tung_pvn

Xe tải
Còn xe em thì bị cái bệnh gương không ra dươc hết. Lai phai ấn cho nó cụp lại rồi lai cho nó xòe ra nhung cũng chỉ dc khoang 50/50 10 lần thì 5 dc, 5 hỏng. Bưc nhất là lúc rửa xe xong . 10 lần thì cả 10 lần ra. Dc 2/3
Vụ này nhiều xe bị thì phải, xe em thì bị bên lái, cắm chìa vào thì nó mở ko hết, nhưng nhấn nút cụp vào rồi mở lại thì mở ra hết

supporter

Xe điện
Vụ này nhiều xe bị thì phải, xe em thì bị bên lái, cắm chìa vào thì nó mở ko hết, nhưng nhấn nút cụp vào rồi mở lại thì mở ra hết
Xe em cũng bị thế này. Nhấn cụp vào là mở ra được hết hoặc tháo cực acqui cũng mở ra dc hết dc vài hôm nên em không nghĩ là do bánh răng mà có thể do bộ điêu khiển gương.

Hôm vừa rồi em vừa đi vệ sinh bơm xăng. Phải nói là bẩn như nước cống. Cụ nào lâu rồi không vệ sinh thì cũng nên làm món này đi. Xăng ở mình chán lắm

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Các cụ cho em hỏi, V2 nhà em dạo này mở khóa bằng cơm, lúc được lúc không toàn phải mở bằng điều khiển,

Cách khắc phụ như thế nào bi giờ nhỉ? Có cụ nào bị giống em chưa?

wavethai

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, V2 nhà em dạo này mở khóa bằng cơm, lúc được lúc không toàn phải mở bằng điều khiển,

Cách khắc phụ như thế nào bi giờ nhỉ? Có cụ nào bị giống em chưa?
Thì cụ dùng điều khiển mà mở, tội gì mà dùng cơm. Xe em toàn dùng đk

hnm

Xe đạp
Cám ơn sự nhiệt tình của các cụ đã sẵn sàng tư vấn hỗ trợ.

Xe thì đời 2006, đăng ký lần đầu năm 2009. Em đang định cho ra Ford Long Biên để kiểm tra, em thấy để từ T3/2013 tới giờ không đi đến cũng sợ máy móc, điện đóm có vấn đề. Sợ mua xong mà phải thay 1 đống thứ thì cũng chết ốm.

Các bác biết tay thợ này ở Ford Long Biên ngon bảo em để lúc em ra đó em bảo tay đó kiểm tra kỹ cho em, xem có nhiều đồ bị hỏng hóc phải thay không còn nói chuyện với chủ xe.

Hi vọng xe ổn, giá ổn để em tham gia vào hội Mông đau với các cụ lắm ạ. Em ở Gia Lâm xa xôi, đang ngại đi xe này mỗi ngày 15km đi làm tiền xăng cũng ra trò đấy nhỉ.

Kụ nên xem kỹ lại , đk 2009 là lần đầu hay lần mấy ? Đời xe bao nhiêu ? Em nhìn chân máy và máy em ứ tin nó đi được 30.000km . Hơn nữa người bắt nợ cũng chẳng phải là gà mà bán xe này với giá 300tr , trừ khi xe có vấn đề , nếu không họ đã đi check và khảo giá rùi , mondeo 2003 còn ~300tr nữa là em hai vạch . Chắc con xe này cả năm không nổ máy , nhìn da mốc thấy sợ luôn

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Đề nghị các cụ tâp trung vào tư vấn sửa chữa nhé. Tư vấn cho em quả khoá bên của lái không mở bằng chìa được. Nản quá.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Dạ cắm chìa vào không mở được cụ ạ.
dùng remote mở ok chứ? nếu dùng remote được thì em nghĩ có thể chỉ do phần cơ trục chặc thôi, nếu vậy bác có thể mở tapi cửa đẻ vệ sinh khóa cửa (dùng RP7, ko nên dùng mỡ bò lỏng nha cụ, vì lâu ngày nó khô là dễ kẹt lắm đó). Chúc cụ sớm khắc phục !

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Oh hay quá. Em vẫn xài điều khiển, chiều nay rảnh em sẽ làm thử.
dùng remote mở ok chứ? nếu dùng remote được thì em nghĩ có thể chỉ do phần cơ trục chặc thôi, nếu vậy bác có thể mở tapi cửa đẻ vệ sinh khóa cửa (dùng RP7, ko nên dùng mỡ bò lỏng nha cụ, vì lâu ngày nó khô là dễ kẹt lắm đó). Chúc cụ sớm khắc phục !

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Oh hay quá. Em vẫn xài điều khiển, chiều nay rảnh em sẽ làm thử.
Cụ lưu ý lẫy khóa cửa Mondeo nhé ! chỉ cần khẽ đụng vào là nghe tách phát bật ra ngay, nếu thấy cứng thì đừng nên cố nhé (chứ cố quá là thành quá cố luốn á;))) mà nên dùng remote để mở (tránh TH lẫy mở bị gãy).

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Hay lẫy nhà em gẫy rồi nhỉ?
Cụ lưu ý lẫy khóa cửa Mondeo nhé ! chỉ cần khẽ đụng vào là nghe tách phát bật ra ngay, nếu thấy cứng thì đừng nên cố nhé (chứ cố quá là thành quá cố luốn á;))) mà nên dùng remote để mở (tránh TH lẫy mở bị gãy).

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Cám ơn sự nhiệt tình của các cụ đã sẵn sàng tư vấn hỗ trợ.

Xe thì đời 2006, đăng ký lần đầu năm 2009. Em đang định cho ra Ford Long Biên để kiểm tra, em thấy để từ T3/2013 tới giờ không đi đến cũng sợ máy móc, điện đóm có vấn đề. Sợ mua xong mà phải thay 1 đống thứ thì cũng chết ốm.

Các bác biết tay thợ này ở Ford Long Biên ngon bảo em để lúc em ra đó em bảo tay đó kiểm tra kỹ cho em, xem có nhiều đồ bị hỏng hóc phải thay không còn nói chuyện với chủ xe.

Hi vọng xe ổn, giá ổn để em tham gia vào hội Mông đau với các cụ lắm ạ. Em ở Gia Lâm xa xôi, đang ngại đi xe này mỗi ngày 15km đi làm tiền xăng cũng ra trò đấy nhỉ.
Chúc cụ được vợ 2 như ý , nhưng cụ nên đưa xe ra ford hà nội hay ford giải phóng check lại cho an tâm ợ ,300tr ko phải nhỏ mà mua về lại phải hầu nó thì khổ , vì điện đóm và đồ đoàn của ford không rẻ đâu

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chúc cụ được vợ 2 như ý , nhưng cụ nên đưa xe ra ford hà nội hay ford giải phóng check lại cho an tâm ợ ,300tr ko phải nhỏ mà mua về lại phải hầu nó thì khổ , vì điện đóm và đồ đoàn của ford không rẻ đâu
E tưởng phò long biên tản *** rồi chứ!

Xe em cần số phần mũi bằng nhựa vỡ hết rồi, cụ nào đã ốp lại bằng gỗ chỉ dùm em chỗ làm với. Khi làm mình tự tháo cần số ra hay là người ta đến tháo ạh. Em xin cảm ơn

tung_pvn

Xe tải
Xe em cần số phần mũi bằng nhựa vỡ hết rồi, cụ nào đã ốp lại bằng gỗ chỉ dùm em chỗ làm với. Khi làm mình tự tháo cần số ra hay là người ta đến tháo ạh. Em xin cảm ơn
Cái này cụ tự tháo rồi đem đi bọc da lại, đẹp lắm cụ ạ, còn ko thì cụ đặt cụ Du 1 quả mới cho máu, nghe đâu gần chẹo lận

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
E tưởng phò long biên tản *** rồi chứ!

Cụ tháo cũng được mà để thợ tháo cũng ok . Em bọc ở chỗ cụ dũng hàn thuyên 300k đẹp mê hồn hjjj:D mấy nữa lên bọc nốt cái vô lăng xe

Trạng thái
Thớt đang đóng