Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

manchel

Xe hơi

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Thấy cụ đang rao bán xe 280 củ à...

BUGI trong hàng tính có 78k/1 chiếc bao gồm cả VAT cụ ạ . còn hiện tượng rung giật khi tăng ga cũng có nhiều nguyên nhân
1. Bugi đánh lửa kém
2. dây cao áp
3. Bobin
Cụ cứ kiểm tra từng cái rồi thay . nếu có thay hết luôn cho an tâm :D

manchel

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi dùng riêng phanh tay ở dốc khoảng 30-40độ thì xe có đứng được ko ạ?

Mon07

Xe buýt
Cảm biến bướm ga hoặc Van ko tải cụ ạ. Những cái này nên vào hãng nó cắm máy check phát ra ngay, nó sẽ đưa báo giá rồi cụ quyết định. Em nghĩ những cái quan trọng thế này cứ làm ở hãng thôi, chi phí chênh lệch ko đáng bao nhiêu đâu, mà hàng bảo đảm nữa.

Báo cáo các bác là xe em đã được khắc phục xong, ngon nghẻ. Xin chia sẻ với các bác tí chút quá trình xử lý... Hix... mất nguyên 1 ngày đấy ợ.
Em mang ra chỗ garage của bạn em bẩu thay cái van không tải. Thay xong, bệnh vẫn y như cũ. Cậu thợ làm cho em loay hoay, hí hoáy mãi đến trưa vẫn không được. Thế là để đến chiều, cậu ấy vệ sinh lại toàn bộ họng hút, bướm ga, mấy cái cảm biến khỉ gió gì đấy mất mấy tiếng, thay ống trích nước gì đấy. Xong xuôi cậu ấy bảo được rồi, lắp lại nổ máy lên thấy ổn thật. Vòng tua máy để khoảng 10p tụt xuống 750v/p, đạp ga lên vô tư, tụt ngay khi nhả chân ga. Vác ra đường chạy thấy êm hơn hẳn, vòng tua máy rất ổn định, số má ngọt lừ... Hehe...
Tổng thiệt hại toàn bộ 2 triệu kể cả công thợ.
Rất cảm ơn các cụ đã quan tâm và hướng dẫn. Mong sớm được giao lưu với các cụ.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Vệ sinh họng hút và kim phun mà 2 chai cơ à, cụ có tính cả tiền cái van ko đấy?

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Trong hãng chỉ vệ sinh van vis và kim phun cũng mất toi 2,5 củ rồi Dũng ạ, nhưng dc cái yên tâm, thợ hãng họ có chuyên môn và kinh nghiệm nhiều hơn gara ngoài,mềnh ko biết vào gara ngoài nó toạch cho 1 phát thì cái mất của mềnh lớn hơn nhiều đấy, chạy mon già đôi khi ko nên nghe quảng cáo, cứ hàng hãng cho lành, từ khi mua xe, có mỗi việc xúc rửa bình xăng là mềnh làm ngoài thôi, giờ cũng sợ rồi, 600k so với 800k chả là gì khi mua cho mình cái yên tâm phải ko

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Báo cáo Anh Bin em làm van vis + Kim phun ở Ford thủ đô mất có 6 lít thôi, có mà ở hãng nó bẻ thêm vài cái kim phun cho nó thành 2,5 củ ấy.

Em làm bên ford thủ đô mà em Thề hề hề

Trong hãng chỉ vệ sinh van vis và kim phun cũng mất toi 2,5 củ rồi Dũng ạ, nhưng dc cái yên tâm, thợ hãng họ có chuyên môn và kinh nghiệm nhiều hơn gara ngoài,mềnh ko biết vào gara ngoài nó toạch cho 1 phát thì cái mất của mềnh lớn hơn nhiều đấy, chạy mon già đôi khi ko nên nghe quảng cáo, cứ hàng hãng cho lành, từ khi mua xe, có mỗi việc xúc rửa bình xăng là mềnh làm ngoài thôi, giờ cũng sợ rồi, 600k so với 800k chả là gì khi mua cho mình cái yên tâm phải ko

SANXEVIET.VN@

Xe hơi
Website
sanxeviet.vn
Em công nhận với cụ là Mon chuyển số ko êm (hay tại xe em bị bệnh ko biết). So sánh với Kia Carens nhà em thì khi Mon chuyển số có cảm giác bị khục khặc rung giật 1 xíu
Em đi 3 đời Mon với 3 xe cũng toàn có nhận định thế ! Nhưng em vode 1 phiếu cho Mon

smartman76

Xe tải
Các cụ cho em hỏi : Mon 2003 của e toi cái màn hình rồi,giờ muốn mua thì mua ở đâu?giá cả dư lào? E đã hỏi chỗ cụ Du nhưng cụ ấy không có ạ.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
cụ sang rước màn 2k4 của em về em làm cái DVD xem cho sướng cái mắt

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Báo cáo Anh Bin em làm van vis + Kim phun ở Ford thủ đô mất có 6 lít thôi, có mà ở hãng nó bẻ thêm vài cái kim phun cho nó thành 2,5 củ ấy.

Em làm bên ford thủ đô mà em Thề hề hề
Chú có nhầm ko đấy? giá công hãng thì làm sao lệch nhiều thế dc, anh làm ford hà nội đấy

Các cụ cho em hỏi : Mon 2003 của e toi cái màn hình rồi,giờ muốn mua thì mua ở đâu?giá cả dư lào? E đã hỏi chỗ cụ Du nhưng cụ ấy không có ạ.
Rảnh cụ mời cafe em em chỉ chỗ sửa cho, màn hình của em hỏng bảng mạch, thay mất 1,5tr, ngon ra phết :D

cụ sang rước màn 2k4 của em về em làm cái DVD xem cho sướng cái mắt
Nói đùa hay thật đấy Dũng :))

Bigcat

Xe tải
Xe em cũng đang bị mờ màn hình DVD tương tự trường hợp xe cụ, cũng hỏi cụ Du rồi nhưng chưa có cách nào sửa/thay thế. Cụ nếu sửa xong phiền trao đổi kinh nghiệm cho em nhé. Em cảm ơn trước ạ!

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Đóng cửa mondeo các cụ nghe thế nào vậy? Có đã tai ko? Phập phập...hay cạch cạch...
Em hỏi thế vì thây phần lớn tiếng kêu khi đóng ko còn được như ý nữa vì qua tg và "mặc kệ nó" thì cứ phải nghe..cạch cạch...
Cách khắc tốt nhất là có nhưng ntn để hợp lý thì chắc we phải cùng nhau thảo luận để chọn PA tốt nhất trong quá trình ...yêu v2 và chăm sóc mong !

Chỉnh sửa cuối:

tuanut

Xe máy
E phát hiện ra là nó bị mòn cái nhựa Ở ổ khóa trên cánh cửa nhưng chưa có cách nào khắc phục được ạ. Xe em 1 cánh kêu phập , 3 cánh còn lại kêu cạch ạ
Đóng cửa mondeo các cụ nghe thế nào vậy? Có đã tai ko? Phập phập...hay cạch cạch...
Em hỏi thế vì thây phần lớn tiếng kêu khi đóng ko còn được như ý nữa vì qua tg và "mặc kệ nó" thì cứ phải nghe..cạch cạch...
Cách khắc tốt nhất là có nhưng ntn để hợp lý thì chắc we phải cùng nhau thảo luận để chọn PA tốt nhất trong quá trình ...yêu v2 và chăm sóc mong !

Chỉnh sửa cuối:

anhbac.Mondeo

Xe buýt
E phát hiện ra là nó bị mòn cái nhựa Ở ổ khóa trên cánh cửa nhưng chưa có cách nào khắc phục được ạ. Xe em 1 cánh kêu phập , 3 cánh còn lại kêu cạch ạ
Em nghĩ có thể làm khá hơn:
1. Nếu cánh cửa bị rơ=>xệ cánh thì nên ra gara đóng sơmi lại.
2. Nếu rơ ít, xử lý chổ mất miếng nhựa như cụ nói = cách: chổ tiệm bán đồ điện có loại ống dẫn cách nhiệt, cụ mua về (loại đk 12), sau đó caqst ra và lồng vào chổ cần gắn rồi dùng bật lửa đốt nó, khí đó nó sẽ bị teo lại theo hình dáng cái chốt mà nó cần ôm. Cụ thử nhé ! Vui lắmddaaay, em đã chuột bạch cho 2 cánh rồi, hiệu quả phết.
3. Bị rơ nhiều=>xệ cửa làm luôn cả 2 ý trên.
Chúc cụ như ý !

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Tính cả cái van không tải và cái ống trích gì đấy. Em chẳng biết hãng thế nào, muốn xin các cụ giơí thiệu mà ko thấy nên em qua chỗ bạn em, có 1 cậu chuyên làm Ford nhiệt tình, chăm chỉ cẩn thận. Em thấy cũng ưng ý.

Mon07

Xe buýt
À quên, em mới thay lốp Michelin. Em bán hàng tư véo dùng dòng XM2, êm như dòng Primacy 3ST nhưng bền hơn 20%, fải 6vạn mới fải thay. Thế là em mần luôn. Đi thấy êm thật nhưng em chưa đi Michelin bao giờ nên ko so sánh được. Cụ nào có thông tin thì chia sẻ với ạ. Hoặc hôm nào giao lưu coffee đi thử xem có chuẩn ko vì lốp XM2 rẻ hơn 3ST nên chắc nhiều cụ quan tâm.

Mon07

Xe buýt
Em nghĩ có thể làm khá hơn:
1. Nếu cánh cửa bị rơ=>xệ cánh thì nên ra gara đóng sơmi lại.
2. Nếu rơ ít, xử lý chổ mất miếng nhựa như cụ nói = cách: chổ tiệm bán đồ điện có loại ống dẫn cách nhiệt, cụ mua về (loại đk 12), sau đó caqst ra và lồng vào chổ cần gắn rồi dùng bật lửa đốt nó, khí đó nó sẽ bị teo lại theo hình dáng cái chốt mà nó cần ôm. Cụ thử nhé ! Vui lắmddaaay, em đã chuột bạch cho 2 cánh rồi, hiệu quả phết.
3. Bị rơ nhiều=>xệ cửa làm luôn cả 2 ý trên.
Chúc cụ như ý !
Cụ thật sáng tạo, em sẽ thử theo cách của cụ. Gen co nhiệt rất rẻ và nhiều công dụng. Hôm nay em lại biết công dụng mới của nó là làm cửa Mon kêu phập phập.. hehe.. Thanks cụ.

Mon07

Xe buýt
Đau quá, thằng em vừa lùi *** V2 em vào chậu cây, móp *** nắp cốp sau roaì. Cụ nào biết chỗ xử đẹp chỉ em cái. Tết nhất đến nơi rồi mà đi Mondeo "*** móp" thế này thì nhục quá... Hix... Đa tạ và mong tin các cụ.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Anh Triệu gò hàn Linh Đàm. Làm nhanh, chất lượng tốt và rẻ. 0948168729. Cụ Bảo Dũng đi mondeo 2004 giới thiệu nhé.
Đau quá, thằng em vừa lùi *** V2 em vào chậu cây, móp *** nắp cốp sau roaì. Cụ nào biết chỗ xử đẹp chỉ em cái. Tết nhất đến nơi rồi mà đi Mondeo "*** móp" thế này thì nhục quá... Hix... Đa tạ và mong tin các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng