Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

wavethai

Xe tăng
Em nghe nói có thể làm cho Mondeo chuyển số ở vòng tua sớm hơn, không biết chuyện này thực hư thế nào? Cụ nào biết xin chỉ giáo ạ.
Mong nào em ko biết còn mong 2003 thì ko thể lập trình cho chuyển số sớm hơn được. Em đã hỏi chú thợ của hãng rồi.

Ngo nho

Xe tăng
Em nghe nói có thể làm cho Mondeo chuyển số ở vòng tua sớm hơn, không biết chuyện này thực hư thế nào? Cụ nào biết xin chỉ giáo ạ.
Cụ ra đường vắng, đi số thể thao vào số sớm để xe nhớ. Sau xe sẽ đi theo cách của cụ, thỉnh thoảng nó quên lại cho ôn lại.

trangiangkt

Xe tải
Xe em kính lên xuống loạn hết cả lên rồi. Cụ thể :
- Kính bên lái bị ngược chiều.
- kính bên phụ thì bấm nút lên xuống ko đc nhưng bấm ở chìa khoá lại lên xuống nhiw thường.
- 2 kính phía sau thì điều khiển bằng công tắc được nhưng ko lên xuống bằng chìa khoá đc.
- công tắc cửa nóc thì chỉ bấm được 1 nút chiều tiến và nó cứ chạy hết hành trình mở rồi đóng. Toàn phải căn cho nó khít rồi thả tay ra.
Thợ ở gaâ em hay làm bó tay. Có bác nào đã từng bị chưa ạ, chỉ em cách xử lú với.

eco6310i

Xe tải

Em cũng hỏi qua nhiều chú thợ có uy tín về Ford, đều bảo là không làm được. Vì xe em từ hôm thay dầu hộp số, và ăcquy (ăcquy em tự thay) đi D đường trường toàn đến 60km/h, vòng tua gần số 2 nó mới nhảy số 5, khi đi manual thì vẫn lên được số 5 khi hơn 40km/h. Các chú thợ bảo cứ đi một thời gian chắc lại về như cũ. Chẳng biết làm sao, cứ đi thôi, chờ xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

trangiangkt

Xe tải
Xe em kính lên xuống loạn hết cả lên rồi. Cụ thể :
- Kính bên lái bị ngược chiều.
- kính bên phụ thì bấm nút lên xuống ko đc nhưng bấm ở chìa khoá lại lên xuống nhiw thường.
- 2 kính phía sau thì điều khiển bằng công tắc được nhưng ko lên xuống bằng chìa khoá đc.
- công tắc cửa nóc thì chỉ bấm được 1 nút chiều tiến và nó cứ chạy hết hành trình mở rồi đóng. Toàn phải căn cho nó khít rồi thả tay ra.
Thợ ở gaâ em hay làm bó tay. Có bác nào đã từng bị chưa ạ, chỉ em cách xử lú với.
Cửa nóc em đã reset lại theo hướng dẫn và đã ok, còn kính lên xuống thì chưa được

trangiangkt

Xe tải
Cửa nóc em đã reset lại theo hướng dẫn và đã ok, còn kính lên xuống thì chưa được
Xe em giờ còn đúng 1 lỗi duy nhất: kính lên xuống bên lái bị nguợc ( xuống thành lên, lên thành xuống). Còn lại mọi thứ hoàn hảo rồi, lên số 5 bằng tay ở 42km. Tất cả ngọt lịm. Các bác chỉ em chỗ sửa lại cái kính bên lái cho nó đúng chiều với.

BMW_TN

Xe buýt
Xe em giờ còn đúng 1 lỗi duy nhất: kính lên xuống bên lái bị nguợc ( xuống thành lên, lên thành xuống). Còn lại mọi thứ hoàn hảo rồi, lên số 5 bằng tay ở 42km. Tất cả ngọt lịm. Các bác chỉ em chỗ sửa lại cái kính bên lái cho nó đúng chiều với.
Vụ ngược này thì hơi lạ nhỉ ? E hóng kinh nghiệm các cao nhân !

wavethai

Xe tăng
Cụ ktra lại giắc cắm trong tapi cửa or tháo hẳn chỗ nút bấm ra xem. Em sợ là lắp nhầm chiều gì đó

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ngo nho

Xe tăng
Như bất kỳ thiết bị máy móc nào, đầu tiên nên đọc kỹ hướng dẫn của nhà sản xuất trước khi sử dựng,
sau mới đên học hỏi kinh nghiệm và thực tế trải nghiệm.
E luôn phải đọc kỹ, chuẩn bị các nội dung bảo dưỡng theo định kỳ trước khi trao đổi cố vấn dịch vụ, sau mới đến thợ...

trangiangkt

Xe tải
Cụ ktra lại giắc cắm trong tapi cửa or tháo hẳn chỗ nút bấm ra xem. Em sợ là lắp nhầm chiều gì đó
Giờ em bấm nút khóa toàn bộ (bằng chìa khóa) thì 3 kính lên, minhfnos xuống. Bấm nút mở toàn bộ thì nó ngược lại. Thế mới cay chứ :))

datbeck

Xe máy
Ông Mondeo này càng về già càng chập mạch nhiều, buồn

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
câu nói hay nhất đầu tuần :D . bật chìa khoá lên gạt nước chạy như ngựa , còi , đèn kêu và nháy lia lịa , màn hình thì trắng toát ......chắc do mát trời;))

wavethai

Xe tăng
Giờ em bấm nút khóa toàn bộ (bằng chìa khóa) thì 3 kính lên, minhfnos xuống. Bấm nút mở toàn bộ thì nó ngược lại. Thế mới cay chứ :))
Thế cụ bấm nút lên kính ở cánh đó thì kính đi lên hay xuống

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em cũng hỏi qua nhiều chú thợ có uy tín về Ford, đều bảo là không làm được. Vì xe em từ hôm thay dầu hộp số, và ăcquy (ăcquy em tự thay) đi D đường trường toàn đến 60km/h, vòng tua gần số 2 nó mới nhảy số 5, khi đi manual thì vẫn lên được số 5 khi hơn 40km/h. Các chú thợ bảo cứ đi một thời gian chắc lại về như cũ. Chẳng biết làm sao, cứ đi thôi, chờ xem thế nào.
Mondeo 2k3 nhà em thì lên số 5 ở 45km/h vòng tua thì vội quá không ngó, cứ theo Anhbac thì tầm 1500 đến 1700 là thoải mái roài

Trạng thái
Thớt đang đóng