Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

theph

Xe điện
Em 2 lần cho chìa khóa vào máy giặt. Lần 1 chả vấn đề gì, lần 2 vẫn chả sao nhưng sau 1 ngày thì remote chết sặc. Hôm qua em vào Thăng Long xử lý thì kỹ thuật nói chết rồi nhưng không có hàng. Thế mà về nhà em lại dùng ngon choét :). Hàng Ford đúng là Phò thật =))

Mr.Ryu

Xe buýt
Em vào ford Thăng Long, lắp một một triệu 2 bác ạ. Hic. Cũng đang kiểm tra vụ vỏ bưởi, em mới thay, có khi để một hai tuần nữa em báo cáo hiệu quả. Vụ vỏ bưởi là em hỏi mấy cậu kỹ thuật trưởng ở đấy hướng dẫn. Chả biết có thuốc mình không?
Em copy bơm vá từ nhiều nguồn:
Xà phòng bột: Đem trộn cùng bột hoa tiêu, để nơi chuột thường qua lại, chuột sợ mùi này sẽ bỏ đi
Vỏ bưởi: chịu khó để hong hong cho ráo, bạn đặt vỏ vào những chỗ mà theo bạn là có chuột, chúng không chết nhưng mùi tinh dầu vỏ bưởi đuổi chúng đi chỗ khác thôi

coty

Xe tăng
Em copy bơm vá từ nhiều nguồn:
Xà phòng bột: Đem trộn cùng bột hoa tiêu, để nơi chuột thường qua lại, chuột sợ mùi này sẽ bỏ đi
Vỏ bưởi: chịu khó để hong hong cho ráo, bạn đặt vỏ vào những chỗ mà theo bạn là có chuột, chúng không chết nhưng mùi tinh dầu vỏ bưởi đuổi chúng đi chỗ khác thôi
Ryu hôm nào rảnh chỉ cho anh xem cái dán cách âm vách nhựa chắn bùn ở xe em như nào? có hiệu quả không cái nhé

coty

Xe tăng
Em 2 lần cho chìa khóa vào máy giặt. Lần 1 chả vấn đề gì, lần 2 vẫn chả sao nhưng sau 1 ngày thì remote chết sặc. Hôm qua em vào Thăng Long xử lý thì kỹ thuật nói chết rồi nhưng không có hàng. Thế mà về nhà em lại dùng ngon choét :). Hàng Ford đúng là Phò thật =))
khả năng lần sau bị, cụ cứ mạnh dạn tháo chìa ra lấy sấy tóc hong khô trước khi nhờ đến thợ. Em đồ là khi cụ để khóa trong quần, nhiệt độ 37 độ mang đi mang về đủ thời gian sấy khô nên nó mới chạy trở lại :D

coty

Xe tăng
hôm nay em vừa mới lấy được của bác Beef trên này cái đệm hơi nằm cho trẻ (cả nhớn cũng ok) ở sau, hay ra phết ra khoe với các cụ ford nhà mình. Mai em chụp vài kiểu để cụ nào có f1 hay đi xa hoặc bất kỳ lý do gì muốn ngả lưng cho sướng thì ngó qua cái :D

The Bell

Xe hơi
Xe tôi thường bị bệnh tắt máy, ra khỏi xe, khóa cửa để một lúc thì còi chống trộm kêu inh ỏi. Nếu ở gần nghe được thì bấm nút mở trên remote thì hết. Các bác xem giúp có thể xử lý được không ạ. Xin cám ơn.

mondeo1186

Xe tăng
hôm nay em vừa mới lấy được của bác Beef trên này cái đệm hơi nằm cho trẻ (cả nhớn cũng ok) ở sau, hay ra phết ra khoe với các cụ ford nhà mình. Mai em chụp vài kiểu để cụ nào có f1 hay đi xa hoặc bất kỳ lý do gì muốn ngả lưng cho sướng thì ngó qua cái :D
Em cũng trả giá cụ beef 800k thếd nhưng cụ ấy nói là đã hứa bán với cụ rồi. Cái này em cũng đặt hàng 1 năm rồi và gọi điện hỏi liên tục nhưng các anh chị bán hàng cứ bảo là anh chờ nhé. Chắc là chờ đến mùa quýt. thỉnh thoảng đi đâu cụ coty cho em mượn tí nhé

coty

Xe tăng
Em cũng trả giá cụ beef 800k thếd nhưng cụ ấy nói là đã hứa bán với cụ rồi. Cái này em cũng đặt hàng 1 năm rồi và gọi điện hỏi liên tục nhưng các anh chị bán hàng cứ bảo là anh chờ nhé. Chắc là chờ đến mùa quýt. thỉnh thoảng đi đâu cụ coty cho em mượn tí nhé
hihihihi, tự dưng em thành người sở hữu hàng hot roài, bên thớt kia rôm rả lắm, nhưng cái của cụ beef độc thật, vừa khít mong, thằng ku nhà em thì sướng mê, nó bảo từ giờ không đi chơi nhà hơi ở công viên nữa, hihihi, tiện thật. thằng em em cũng mua một cái treo giống của cụ Jing, nhưng mà so rồi, hôm nay cu cậu nuốt nước bọt mãi, hihihihih. Cụ mượn cứ alo cho em nhá.

mondeo1186

Xe tăng
hihihihi, tự dưng em thành người sở hữu hàng hot roài, bên thớt kia rôm rả lắm, nhưng cái của cụ beef độc thật, vừa khít mong, thằng ku nhà em thì sướng mê, nó bảo từ giờ không đi chơi nhà hơi ở công viên nữa, hihihi, tiện thật. thằng em em cũng mua một cái treo giống của cụ Jing, nhưng mà so rồi, hôm nay cu cậu nuốt nước bọt mãi, hihihihih. Cụ mượn cứ alo cho em nhá.
Chúc mừng cụ mua được hàng hot nhé. em đặt mua của 1 đơn vị ở HCM với giá 1280k từ đầu năm nhưng em gọi kiểm tra họ chỉ trả lời hàng chưa về. em seach google cũng chỉ thấy có mỗi đơn vị này bán sản phẩm này thôi .Cái treo kia em thấy không chắc chắn lắm.

coty

Xe tăng
em lập thớt, nhưng cứ bị trôi, sợ các cụ nhà Mông mình ko đọc được, em cop và paste vào mục sticky này cho chắc ăn ạ:
Tết này lâu quá, buồn, em thu thập giá một số phụ tùng Mông đau nhà mình được nhà phutungford báo giá trên OF, em tổng hợp lại để các cụ cùng tham khảo, giá này có thể thay đổi bởi nhà cung cấp-nhưng chắc không gấp 5-7 lần ạ. Mời các cụ tham chiếu để đỡ bị thợ làm thịt.
1. Lọc dầu: 150k/c
2. lọc gió: 300k/c
3. lọc xăng: 300k/c
4. bộ gioăng đầu máy: 450k/bộ
5. gioăng cacte: 670k
6. Nẫy mở cửa trong: 700k/c (mợ Minh năm ngoái là 400k/c, nay tăng 500k/c-em vừa thay bên phụ xong)
7. curoa tổng: 550k/b
8.curoa bơm nước: 230k/b
9.dầu hộp số:280k/lít
10. rotuyn cân bằng trước: 320k/c
11. cửa nóc: 4000k/c
12. nẹp cao su chân kính: 600k
13. rèm điện: 2100k/c
14. bát bèo: 400k/c
15. cao áp: 1700k/bộ
16. bôbin: 1400k/bộ
17. van không tải: 1300k
18. tay nắm cần số: 700k/c
19. giảm sóc trước: 1500k/c
20. mô tơ nâng kính: 2200k/c
21. compa và mô tơ nâng kính: 4000k/bộ
22. nệp cao su dài hai bên trên nóc: 950k/c
23. phanh trước: 2500k/bộ
24. phanh sau: 900k/bộ
25. láp bên tài: 8500k/bộ
26. logo: 350k/c
27. đèn tai trắng nhỏ hình tam giác: 300k/c
28. máy phát: 5000k
29. cản trước: 5500k/c
30. vè cao su ngoài cửa kính: 2700k/4cai
31. khóa cốp phụ: 1100k/bộ
32. đèn gầm: 850k/c
33. ốc larang: 80k/c
34. logo mâm: 150k/c
sơ bộ em mới thu thập được từng này, cụ nào có thông tin thì update vào để anh em cùng biết ạ

coty

Xe tăng
Nghe lời chú anh tự làm thợ sửa xe hóa ra bị lỏng giắc đằng sau thật, cắm vào chạy ngon choét, mang ra hàng có khi mất mấy lít như chơi, thanks chú nhá.
tưởng cụ đang hỏi mua xe cụ giangduydat-đọc thớt bán thấy cụ Giang có nhắc tới cụ- hay là cụ mua roài ạ?

mondeo1186

Xe tăng
Sau vụ về quê bị sạt gầm vỡ két làm mát dầu hộp số. em đang nghĩ phải chế ra cái dàn bảo vệ két làm mát. cụ nào hay đi đường có nhiều ổ gà cũng nên lưu ý ah

mrsodier

Đi bộ
Chào các cụ!
Em là lính mới, mong các cụ giúp đỡ. Tình hình là em mới cưới 1 em 2003 V6 trước Tết. Mới có xe nên hăng máu chạy suốt, bây giờ mới định đi bảo dưỡng. Chạy thì cơ bản là vẫn ngon nhưng nó bị 1 vài lỗi nhỏ như:
- Gương bên phụ k mở hết
- Cửa sau ghế phụ k mở được từ bên ngoài
- Cửa ghế phụ k mở được từ bên trong
Còn 1 vài thứ nữa nhưng em k biết mô tả thế nào. Em là em không biết tý nào về xe cộ. Thỉnh giáo các cụ chỉ cho em địa điểm bảo dưỡng (em ở Hoàng Quốc Việt).
Khi nào đi off, các cụ ới em để em hậu tạ ạ!

vienthongdaian

Xe hơi
1. Gương thì Cụ để nỏ máy rồi cụp lại và bật xòe lại là ok
2. cửa sau ko mở dc là do hỏng cụ phải thay
3. các cửa ko mở dc là do cửa ở ghế lái chưa mở thì tất cả các cửa đều chưa dc mở
.... vài thứ nữa thì cụ phải chịu khó lê off mới sáng tỏ

mrsodier

Đi bộ
1. Gương thì Cụ để nỏ máy rồi cụp lại và bật xòe lại là ok
2. cửa sau ko mở dc là do hỏng cụ phải thay
3. các cửa ko mở dc là do cửa ở ghế lái chưa mở thì tất cả các cửa đều chưa dc mở
.... vài thứ nữa thì cụ phải chịu khó lê off mới sáng tỏ
Cảm ơn cụ đã chỉ giáo. Em xin trình bày như sau:
1. Gương em thử như vậy nhưng vẫn k được, nó vẫn chỉ mở được 1 nửa. (toàn phải lấy tờ báo đẩy ra. chẹp chẹp...)
2. Thay chỗ nào ngon - bổ - rẻ cụ chỉ cho em
3. Cửa phụ ngay cả khi mở cửa ghế lái cũng vẫn k mở được.
Các cụ đi off nhớ ới em nhá.

theph

Xe điện
Chào các cụ!
Em là lính mới, mong các cụ giúp đỡ. Tình hình là em mới cưới 1 em 2003 V6 trước Tết. Mới có xe nên hăng máu chạy suốt, bây giờ mới định đi bảo dưỡng. Chạy thì cơ bản là vẫn ngon nhưng nó bị 1 vài lỗi nhỏ như:
- Gương bên phụ k mở hết
- Cửa sau ghế phụ k mở được từ bên ngoài
- Cửa ghế phụ k mở được từ bên trong
Còn 1 vài thứ nữa nhưng em k biết mô tả thế nào. Em là em không biết tý nào về xe cộ. Thỉnh giáo các cụ chỉ cho em địa điểm bảo dưỡng (em ở Hoàng Quốc Việt).
Khi nào đi off, các cụ ới em để em hậu tạ ạ!
Hình như cụ rất gần em. Em để xe trong ngõ 203 HQV. Lúc nào cụ rảnh qua em ngó cho mấy cái cụ cho là lỗi nhé.

mrsodier

Đi bộ
Hình như cụ rất gần em. Em để xe trong ngõ 203 HQV. Lúc nào cụ rảnh qua em ngó cho mấy cái cụ cho là lỗi nhé.
Em ở ngõ 180. Em để xe trong HVKTQS. Hình như em với cụ có duyên chưa có số. Cụ cho em xin cái số nhé. Số của em: 0919527283

giahoclai

Xe đạp
Tình hình là con Mon (2003) của em có vấn đề rư lày: Đèn báo ABS liên tục sáng, phanh ABS hình như không làm việc (không cảm thấy đẩy chân phanh, phanh hơi cứng) các cụ có cao kiến gì giúp em với! Em dự là cảm biến ABS bị hỏng, nó làm hệ thống ABS tịt luôn thì phải??? #:-s
(Nhà em tận Ninh Bình, thợ ở đây nó nhìn Mon cứ như là xe chuyển về từ Sao Hỏa ấy).

Tera

Xe tải
Tình hình là con Mon (2003) của em có vấn đề rư lày: Đèn báo ABS liên tục sáng, phanh ABS hình như không làm việc (không cảm thấy đẩy chân phanh, phanh hơi cứng) các cụ có cao kiến gì giúp em với! Em dự là cảm biến ABS bị hỏng, nó làm hệ thống ABS tịt luôn thì phải??? #:-s
(Nhà em tận Ninh Bình, thợ ở đây nó nhìn Mon cứ như là xe chuyển về từ Sao Hỏa ấy).
Cụ kiểm tra dây ABS xem có bị bọn TÍ nó cắn hay không trước đã.

Tera

Xe tải
Xe tôi thường bị bệnh tắt máy, ra khỏi xe, khóa cửa để một lúc thì còi chống trộm kêu inh ỏi. Nếu ở gần nghe được thì bấm nút mở trên remote thì hết. Các bác xem giúp có thể xử lý được không ạ. Xin cám ơn.
Cái này là do bị hở dây báo động, cụ cứ cho vào hãng Phò nào gần nhà nhất, nó chỉnh lại mất vài phút, 150K tiền công. Xe em hồi trc cũng bị y như vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng