Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

hotien70

Xe tải
Chúc các cụ năm mới hạnh phúc cũ bền vững, hạnh phúc mới sang năm thành cũ và lại chống một khoảng cho hạnh phúc mới

coty

Xe tăng
chúc các cụ năm rồng bay cao bay xa nhé

The Bell

Xe hơi
Chúc các bác một năm mới mạnh khoẻ và tốt lành

dangducvinh39

Xe đạp
Chuc cac cu mot nam con rong phat tai,nam moi em se co gang co dmondeo de vao hoi cung ca cu.

mondeo1186

Xe tăng
Đầu tiên xin gửi tới gia đình các cụ, mợ lời chúc mừng năm mới an khang thịnh vượng. thứ 2 em có một việc muốn nhờ cụ tư vấn giúp ah. hiện em đang chạy con xe mondeo 2.5 2003 em chạy về quê ăn tết do đường xấu nên bị sạt gầm và gãy mất két làm mát dầu hộp số ( cái két nằm ngoài cùng trước cái két làm mát nước ah). em đã tháo ra nhưng ở đây họ không hàn được vì vậy em phải đấu tắt 2 ống tio lại và bỏ qua cái két làm mát dầu hộp số kia. em đã chạy thử 50km rồi, em định ngày mai ra Ha noi nhưng không biết chạy như vậy có đảm bảo hay không, xin cụ chỉ giáo giúp em ah. từ quê em ra đến Thủ Đô là 475km ah.

nvp1985

Xe máy
Chúc các bác năm mới vạn sự như ý, anh khang thịnh vượng trong năm mới và có bác nào định bán Mông đau giá tình thương thì ới em với nhé. :D

fadco

Xe container
Xe em hôm qua bỗng dưng ko chạy DVD nữa, chỉ chạy FM thôi, em ấn nút để lấy ổ đĩa ra cũng ko đuọc, nút ấn cứ lì ra, cụ nào gặp bệnh này rồi phán giúp em sữa chữa ở đâu với

Tera

Xe tải
Xe em hôm qua bỗng dưng ko chạy DVD nữa, chỉ chạy FM thôi, em ấn nút để lấy ổ đĩa ra cũng ko đuọc, nút ấn cứ lì ra, cụ nào gặp bệnh này rồi phán giúp em sữa chữa ở đâu với
Em nghĩ tuột dây nào thôi, ấn nút ra không đc có lẽ tuột dây nguồn, anh kiểm tra lại các giắc cắm phía sau xem sao.

Tera

Xe tải
à, em đang muốn làm nẹp chân kính cả trên và dưới rống xe Mẹc nhưng chưa bít làm ở đâu, cụ nào làm rồi chỉ em với nhé. Tks các cụ.

daoanhtuan78

Xe đạp
Hôm trước iem đã hỏi có bác nào biết cách chống chuột vào khoang máy không nhưng không thấy bác nào chỉ giáo. Trời lạnh thế này chuột thích vào khoang máy ngủ lắm. Có người nói mẹo lấy máu chuột bôi vào xe thì chuột không lên nữa.
Khiếp quá. Em cũng bị nó xơi cả dây cao áp và miếng cách nhiệt trên nắp capo. Em dự là con chuột này phải to gấp 4 con bác gặp. Đi rửa máy ở nhà Lý Quỳ Quan Hoa rồi vào hãng thay dây và thay tấm chắn cách nhiệt capo. Mất hơn 2 củ. Mấy bác kỹ thuật ở đó khuyên dùng vỏ bưởi.
Hôm sao đi Hải Dương ăn gà em phải làm đến 2kg vỏ bưởi tươi nhét vào. Đang theo dõi.

daoanhtuan78

Xe đạp
Sáng nay em lấy xe đi thì thấy đèn ABS báo sáng nên em lật capo lên thì thấy một con chuột khoảng 500g ở trong khoang máy, em nhẹ nhàng đậy lắp capo lại để đưa nó đi khỏi địa bàn, đem qua gara thì kết quả nó dư thế này

Đứt dây đèn xinhan tai và cảm biến ABS

Thủ phạm vẫn còn trong khoang máy và đã bị tiêu diệt tại chỗ

Cảnh báo các cụ cẩn thận chuột vào khoang máy cắn dây điện (trời lạnh khoang máy ấm nên nó thích chui vào)

Thử vỏ bưởi tươi bác sắt nhé.

daoanhtuan78

Xe đạp
Sấy kính ko ăn thua cụ ạ , em thử rồi mà mưa phùn nên nước bám liên tục :(

Ko vướng thằng taxi thì chỉ 20m nữa là đến cửa nhà nghỉ anh ơi :((

Ờ mà trên xe nghe bảo cũng được. Được thử mấy tư thế cầm vô lăng với lại dồn số mới

daoanhtuan78

Xe đạp
Cái nắp bình xăng của em khó mở ợ. Phải chạy đi chạy lại kéo lẫy rồi cậy mấy phát mới ra. Có cụ nào cùng bệnh không. Mỗi lần đổ xăng xong chân em to hẳn ra chứ lị. Nhưng mà to quá xấu

fadco

Xe container
Em nghĩ tuột dây nào thôi, ấn nút ra không đc có lẽ tuột dây nguồn, anh kiểm tra lại các giắc cắm phía sau xem sao.
Nghe lời chú anh tự làm thợ sửa xe hóa ra bị lỏng giắc đằng sau thật, cắm vào chạy ngon choét, mang ra hàng có khi mất mấy lít như chơi, thanks chú nhá.

CRV2011

Xe tải
Cái nắp bình xăng của em khó mở ợ. Phải chạy đi chạy lại kéo lẫy rồi cậy mấy phát mới ra. Có cụ nào cùng bệnh không. Mỗi lần đổ xăng xong chân em to hẳn ra chứ lị. Nhưng mà to quá xấu
Xe iem thỉnh thoảng cũng bị. Sau iem phát hiện ra là do bùn bẩn thôi mà, mỗi lần bác mở được nắp xăng thì bác chịu khó vệ sinh sạch sẽ đi chút là mở tốt.
Vụ vỏ bưởi chống chuột thế nào rồi bác ? Xe iem cũng bị nó cắn tấm cách nhiệt rồi. Thay tấm đó hết bn vậy bác?

Tera

Xe tải
Nghe lời chú anh tự làm thợ sửa xe hóa ra bị lỏng giắc đằng sau thật, cắm vào chạy ngon choét, mang ra hàng có khi mất mấy lít như chơi, thanks chú nhá.
hờ hờ, để dành mấy lít đấy hôm nào off chui anh ạ. Mà đợt trc em thấy anh định nẹp chân kính, đã làm chưa anh để em theo với?

daoanhtuan78

Xe đạp
Xe iem thỉnh thoảng cũng bị. Sau iem phát hiện ra là do bùn bẩn thôi mà, mỗi lần bác mở được nắp xăng thì bác chịu khó vệ sinh sạch sẽ đi chút là mở tốt.
Vụ vỏ bưởi chống chuột thế nào rồi bác ? Xe iem cũng bị nó cắn tấm cách nhiệt rồi. Thay tấm đó hết bn vậy bác?
Em vào ford Thăng Long, lắp một một triệu 2 bác ạ. Hic. Cũng đang kiểm tra vụ vỏ bưởi, em mới thay, có khi để một hai tuần nữa em báo cáo hiệu quả. Vụ vỏ bưởi là em hỏi mấy cậu kỹ thuật trưởng ở đấy hướng dẫn. Chả biết có thuốc mình không?

Trạng thái
Thớt đang đóng