Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

vienthongdaian

Xe hơi
Các kụ cho hỏi chữa điều hòa mon 2003 ở đâu cho rẻ nhỉ? Xe em đièu hòa hơi yếu. Tưởng xạc thêm gas là xong, ai ngờ đem vào HN ford nó đọc ra hàng loạt bệnh, đòi thay cả bloc tổng thiệt hại 30 củ,em choáng quá đem xe về luôn. Kụ nào chỉ em chỗ sửa rẻ uy tín với nhé. Vodka các kụ.
xe em cũng thế. hãng báo thay hết 20 củ. bác mang qua Nguyên Lạnh ở Trần Khát Trân (gần ngã tư chỗ Lò Đúc) số điện thoại mai em cho. xe em sửa ở đấy rất tận tình chu đáo mà hết có hơn 1 củ

CRV2011

Xe tải
xe em cũng thế. hãng báo thay hết 20 củ. bác mang qua Nguyên Lạnh ở Trần Khát Trân (gần ngã tư chỗ Lò Đúc) số điện thoại mai em cho. xe em sửa ở đấy rất tận tình chu đáo mà hết có hơn 1 củ
Bác sửa những gì mà hết có 1 củ? HN ford báo iem bloc bị thâm dầu rồi fai ép tuyo cao áp, thay dầu. . .
Bác nhớ cho iem số điện thoại của Nguyên Lạnh nhé.

CRV2011

Xe tải
Sáng nay em lấy xe đi thì thấy đèn ABS báo sáng nên em lật capo lên thì thấy một con chuột khoảng 500g ở trong khoang máy, em nhẹ nhàng đậy lắp capo lại để đưa nó đi khỏi địa bàn, đem qua gara thì kết quả nó dư thế này

Đứt dây đèn xinhan tai và cảm biến ABS

Thủ phạm vẫn còn trong khoang máy và đã bị tiêu diệt tại chỗ

Cảnh báo các cụ cẩn thận chuột vào khoang máy cắn dây điện (trời lạnh khoang máy ấm nên nó thích chui vào)
Hôm trước iem đã hỏi có bác nào biết cách chống chuột vào khoang máy không nhưng không thấy bác nào chỉ giáo. Trời lạnh thế này chuột thích vào khoang máy ngủ lắm. Có người nói mẹo lấy máu chuột bôi vào xe thì chuột không lên nữa.

Tera

Xe tải
hôm trước em cũng phát hiện thấy chuột đi vệ sinh trong khoáng máy xe em. nên em đã mua 2 bức ảnh chú mèo hung dữ dán vào khoang máy thế là mấy hôm nay không thấy gì nữa
Cách của cụ hay quá, em thì em nhét vài cục băng phiến vào 2 bên hốc khoang máy, trộm vía k thấy mấy em tí vào thăm nữa. Chứ hồi trc thi thoảng lại thấy xương cá, rau,...

Mr.Ryu

Xe buýt
Dạo này mưa gió nguy hiểm quá các cụ ạ. Tối T7 vừa rồi đi ăn tất niên , tiện đường nên em đưa luôn 4 vịt giời gần nhà em về. Đi vào cái đường Khương Trung mới , em nhỡ chạy quá nên cài R lùi lại cho đỡ mất công , cái kính sau đầy nước nên gương chiếu hậu trong xe gần như vô dụng, nhìn gương chiếu hậu 2 bên ko thấy gì , em cứ thế đạp ga :)) , bỗng uỳnh 1 cái , mấy con vịt toán loạn lên. Em ra nhìn thì 1 chú taxi Matiz đang đỗ trái lề đường , mít vợ 2 em húc vào mít của cậu taxi , dính chặt như có keo 502 :D . Em oánh xe ra để xem thì tình hình thảm hải hơn là cái ba đờ sốc của cậu ý rụng ra :-s , em kiểm tra mít vợ 2 thì có 2 vệt sơn của em Matiz "quyến luyến" theo cùng. Mò mẫm gọi cậu lái taxi mà chả thấy đâu , thế là thôi em cho vịt giời xuống , em đi về mà lòng ăn năn quá , ko biết sáng ra cậu lái taxi có làm sao ko :-s
Tiện đây cụ nào có cách gì để nước mưa đỡ bám trên kính chắn gió sau ko ạ , em thấy mưa to thì ko sao , nhưng cứ mưa phùn li ti là nó bám mù mịt chẳng thấy được gì cả , kể cũng nguy hiểm quá ạ :(

zeromanvp

Xe tăng
Dạo này mưa gió nguy hiểm quá các cụ ạ. Tối T7 vừa rồi đi ăn tất niên , tiện đường nên em đưa luôn 4 vịt giời gần nhà em về. Đi vào cái đường Khương Trung mới , em nhỡ chạy quá nên cài R lùi lại cho đỡ mất công , cái kính sau đầy nước nên gương chiếu hậu trong xe gần như vô dụng, nhìn gương chiếu hậu 2 bên ko thấy gì , em cứ thế đạp ga :)) , bỗng uỳnh 1 cái , mấy con vịt toán loạn lên. Em ra nhìn thì 1 chú taxi Matiz đang đỗ trái lề đường , mít vợ 2 em húc vào mít của cậu taxi , dính chặt như có keo 502 :D . Em oánh xe ra để xem thì tình hình thảm hải hơn là cái ba đờ sốc của cậu ý rụng ra :-s , em kiểm tra mít vợ 2 thì có 2 vệt sơn của em Matiz "quyến luyến" theo cùng. Mò mẫm gọi cậu lái taxi mà chả thấy đâu , thế là thôi em cho vịt giời xuống , em đi về mà lòng ăn năn quá , ko biết sáng ra cậu lái taxi có làm sao ko :-s
Tiện đây cụ nào có cách gì để nước mưa đỡ bám trên kính chắn gió sau ko ạ , em thấy mưa to thì ko sao , nhưng cứ mưa phùn li ti là nó bám mù mịt chẳng thấy được gì cả , kể cũng nguy hiểm quá ạ :(
Sấy kính cụ ạ, cũng đỡ được một chút

GAT

Xe điện
Dại gái lắm cơ !!!

theph

Xe điện
Con của cụ Vuahe có gắn cảm biến lùi và cả Cam lùi rồi mà nhà Ryu vẫn dính đòn à? Hình như sáng T7 vừa rồi bị tớ tạt đầu ở Trần Duy Hưng đây mà :P

Mr.Ryu

Xe buýt
Con của cụ Vuahe có gắn cảm biến lùi và cả Cam lùi rồi mà nhà Ryu vẫn dính đòn à? Hình như sáng T7 vừa rồi bị tớ tạt đầu ở Trần Duy Hưng đây mà :P
Cam lùi trời tối thì cũng chịu cụ ạ. Cảm biến thì phản ứng hơi chậm , đến lúc dính mít rồi mới kêu te te
Sáng T7 10h em gặp cụ :D , lúc đấy đang trên đường đi Xuân Mai city

mondeo1186

Xe tăng
Các Bác ơi! dạo này mondeo của em máy nóng quá nên phá hỏng hết mấy con buri em vừa mới thay chưa được 1 tháng. em không biết là do két làm mát hay van hằng nhiệt em mới chạy mon nên không biết nhiều kinh nghiệm mong các bác giúp đỡ ah

zeromanvp

Xe tăng
Khoe các cụ, cái GPS của em. Ngon, bổ ,rẻ và cực kỳ đa năng

Chuyển thành X-drive khi cần

Mr.Ryu

Xe buýt
Camera hành trình hả cụ :D

haibibo

Xe hơi
hôi đâp

e cung dang quan tam dem qua den pha nay, pha cua e mot ben hoi mo. cac bac cho e loi khuyen va chi duong cho lam cho e nhe. e ko danh duoc dau do dung pad, cac mod thong cam e nhê

lolitran

Đi bộ
em muốn mua quạt két nước cho mondeo, em nghe nói ở ngoài hà nội có bán, tế này em có người nhà ra hà nội bác nào giúp em vụ mua đúng hàng được không ạ, vì người nhà em không rành vụ xe hơi, em xin hậu tạ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng