Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
V2 em mới cưới bị tiếng ồn từ khoang máy vào xe kinh quá, em nghe nói là do van ko tải, các Cụ cho em xin số cụ Hùng chuyên Mondeo em tìm maĨ không ra ạ, thanks!

blackbear

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại toàn bộ cao su chân máy nhé. Kiểm tra tổng thể thì cứ vào Ford thôi, free
Hôm qua có em gặp mấy cụ Mon vào gara bác Hùng còi, mấy anh em đã thử xem xe nào ngồi có tiếng vọng vào gầm nhiều. Giải pháp khắc phục đúng như cụ Zeromanvp nói là kiểm tra chân máy, đặc biệt là chân máy dầu cụ ạ!
Còn kiểm tra xe cụ có thể mang vào hãng Ford để khám xe là tốt nhât (vì họ khám miễn phí và có báo giá cho khách hàng mà :)). Còn việc thay thế cụ có thể cân nhắc làm tại hãng hoặc mua phụ tùng ở cụ Du trong box Ford rồi ra gara gần đấy thay cũng được. Cách thứ 2 nếu cụ ở HN thì có thể chạy ra chỗ gara bác Hùng cói nhờ bác ấy khám và tư vấn cho, em thấy cũng nhiều anh em hội Mon cũng ra đây bảo dưỡng sửa chữa xe :)

khacthe01

Xe tải
Hôm qua có em gặp mấy cụ Mon vào gara bác Hùng còi, mấy anh em đã thử xem xe nào ngồi có tiếng vọng vào gầm nhiều. Giải pháp khắc phục đúng như cụ Zeromanvp nói là kiểm tra chân máy, đặc biệt là chân máy dầu cụ ạ!
Còn kiểm tra xe cụ có thể mang vào hãng Ford để khám xe là tốt nhât (vì họ khám miễn phí và có báo giá cho khách hàng mà :)). Còn việc thay thế cụ có thể cân nhắc làm tại hãng hoặc mua phụ tùng ở cụ Du trong box Ford rồi ra gara gần đấy thay cũng được. Cách thứ 2 nếu cụ ở HN thì có thể chạy ra chỗ gara bác Hùng cói nhờ bác ấy khám và tư vấn cho, em thấy cũng nhiều anh em hội Mon cũng ra đây bảo dưỡng sửa chữa xe :)
E cảm ơn cụ. Tiện các cụ cho e hỏi, e đang tìm mua cho ông anh con Mông, bác ởcquan có con 2004, 1 vạch, đi 10 vạn, máy móc nguyên bản, bác ấy đòi 320 mà ông anh lạ chỉ có 300. Các cụ cho e ý kiến xem giá rổ thế nào thì hợp lý để e còn đàm phán ạ. Mọt bên là đồng nghiêpk, một bên là gd nên e cũng ngại ạ. E rót vodka chờ các cụ nhé.

hatoyota

Xe tăng
E cảm ơn cụ. Tiện các cụ cho e hỏi, e đang tìm mua cho ông anh con Mông, bác ởcquan có con 2004, 1 vạch, đi 10 vạn, máy móc nguyên bản, bác ấy đòi 320 mà ông anh lạ chỉ có 300. Các cụ cho e ý kiến xem giá rổ thế nào thì hợp lý để e còn đàm phán ạ. Mọt bên là đồng nghiêpk, một bên là gd nên e cũng ngại ạ. E rót vodka chờ các cụ nhé.
Mondeo 2004, may moc ok, chưa đâm đụng gì...
Nếu thích rồi thì cụ cứ thêm khoảng 5-10tr nữa cho nó tươi, lấy em nó về mới thấy dáng đồng tiền cụ ạ

hatoyota

Xe tăng
V2 em mới cưới bị tiếng ồn từ khoang máy vào xe kinh quá, em nghe nói là do van ko tải, các Cụ cho em xin số cụ Hùng chuyên Mondeo em tìm maĨ không ra ạ, thanks!
Cụ thử kiểm tra bi may ơ trước xem sao cụ nhé

blackbear

Xe hơi
Giá này em nghĩ là hợp lý đấy cụ ah, cụ chỉ cần mang xe ra hãng check xem có cần bảo dưỡng sửa chữa gì ko thôi. Vì xe đi đến 10 vạn km tại đường VN thường là tới hạn bảo dưỡng và sửa chữa phần gầm xe. Xe em cũng vừa làm một danh mục các công việc của bảo dưỡng sửa chữa gầm: giảm xóc, cao su càng A, thanh giằng, cao su chân máy, má phanh, dây phanh ... Bây giờ thì ngon choét, ngồi trong xe tương đối "im" :)

fit

Xe hơi
Bác nào sửa được bệnh màn hình trắng cho em xin thông tin chỗ sửa với. Đây là do bóng đèn LCD bị lão hóa, thay cái bóng đèn là hết nhưng em vẫn chưa tìm được chỗ bán...
Em tưởng bác đã sửa được rồi, bác đã ra chỗ em chỉ chưa?

fit

Xe hơi
Cụ nào mới sửa điều hòa ở đâu về cho em hỏi địa chỉ em vác con Mondeo của em ra ngoài xem có chỗ nào dịch vụ tốt hơn Ford HN không thì giới thiệu em với nhé. Em phân vân quá vì khôgn biết nó còn hỏng cái gì khác nữa không, tháo ra rồi lại chả giải quyết được cái gì, có khi lại ko ra bệnh em lại mất thêm 3 triệu nữa mà chả được việc gì.
Kính cụ, cụ có thể ra Nguyên máy lạnh ở Trần Khát Chân, em sửa ở đấy 2 năm rồi,đợt đấy thay dàn mát chỉ mất có hơn 1 củ, bảo hành trách nhiệm 3 tháng. Sau đó 1 năm, 1 lần em mở quạt lên thấy k chạy nữa, em tắt ngay đi rồi ra đấy, em bắt mấy chú thợ bóc tách xem là do quạt, mô tơ hay bảng mạch, cuối cùng là do kẹt mô tơ, nhỏ tí dầu vào lại chạy êm ru, chú thợ nói k lấy tiền, em bo cho cậu ý 200k cậu ý còn kêu anh cho em nhiều thế. Chúc cụ may mắn
PS: Dàn lạnh nếu thủng nhỏ vẫn có thể hàn, cụ phải yêu cầu họ chỉ cho thủng chỗ nào khi tháo ra thì họ mới phục vụ tử tế được.

trung.lyxuan

Xe hơi
các cụ giúp e! Mon 2.5 2003 năm ngoái vừa thay dinamo chính hãng, mà nay lại lại nằm đường vì hỏng, máy nổ ắcquy xạc đầy mà đo chỉ 12,16v có nguyên nhân nào khác để dinamo dễ tèo như này ko ạ? Có thể chập dây ko ạ? Ko tìm đc ngnhânthì thay xong lại tèo nữa thì chết e - 7 củ chát wá!

fit

Xe hơi
Bác có gửi xe ngoài bãi không, dễ bị chuột gặm dây để lâu rồi sinh chập đấy!

trung.lyxuan

Xe hơi
xe đg là ngoài bãi, e nhờ thợ fò kt hệ thống điện mà họ ko chịu, chỉ fán dinamo vs thik thay, e sợ lại vưà hết BH lại tèo. Hãng liệu có hàng luộc ko cụ?

iceheart868

Xe hơi
thay ắc quy thôi mà hãng nó phang 7 củ thì đúng là cụ bị nó thuốc rồi. e cũng từng đi Mon thay ắc quy atlas 1 củ 3 mà đi 1 năm rưỡi chả thấy hỏng gì cả. Hãng k phải cái gì cũng tốt, ví dụ dầu máy, nc mát trong hãng là loại cực lởm cụ nhé

Dieu Thao

Xe buýt
Cảnh báo rửa máy oto: Em cẩn thận thấy máy bẩn quá, vào gara rửa nước, ai ngờ rửa xong đèn chech báo lỗi. Vào hãng kt thì ra 4 đầu buzi đầy nước, dùng máy hút phải đến 200cc nước lã. Xong lại ngon. Hú vía!

transporter

Xe hơi
Thay cao su chân máy xe 2005 chỗ bác Hùng khoảng bao nhiêu cụ nhỉ? Xe cũng hơi ồn, đang nghiên cứu vụ này.

Tera

Xe tải
Thay cao su chân máy xe 2005 chỗ bác Hùng khoảng bao nhiêu cụ nhỉ? Xe cũng hơi ồn, đang nghiên cứu vụ này.
Tùy chân máy số mấy cụ ạ, nhưng cái này rẻ, ngay cả chân máy trước cũng củ là cùng lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng