Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
cái đo đỏ này làm dư nào cụ ơi, cụ cho em cái địa chỉ làm với, em cũng muốn cho mắt vợ hai em sáng thêm
Xúc chóa đèn các cửa hàng đồ chơi xe hơi đều làm được cụ à.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
1. Em nghĩ là lỏng dây hoặc cầu chì. Cụ thử cắm lại xem sao
2. Cụ lên xe non nhé. Khoảng hơn củ thôi. Nếu đèn bị ố thì xúc chóa: cái xe non này làm ở đâu Cụ ơi, em muốn kiểm tra mấy thứ linh tinh nữa
3. Màn hình trên xe đi cùng đầu ở cốp, thay là thay tất: Oái, thay tất thì em thấy to tiền lắm, em tưởng cái đầu DVD chỉ để đọc và cung cấp tín hiệu cho cái Màn hình trung tâm (đã kèm amp) xuất ra loa. Vậy PA thay cái MH trung tâm bằng mấy cái MH khác có dùng đc điều khiển trên vô lăng và xuất hình cho 2 cái MH sau ko Cụ?

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
cái đo đỏ này làm dư nào cụ ơi, cụ cho em cái địa chỉ làm với, em cũng muốn cho mắt vợ hai em sáng thêm
Mấy cửa hàng ở phố Đồng Nhân hay Lê Văn Luơng làm mấy vụ này rất tốt cụ nhé.
Tuần này em lại phải vào saigon cả tuần. Tuần sau em gặp cụ được không? Sorry cụ

zeromanvp

Xe tăng
1. Em nghĩ là lỏng dây hoặc cầu chì. Cụ thử cắm lại xem sao
2. Cụ lên xe non nhé. Khoảng hơn củ thôi. Nếu đèn bị ố thì xúc chóa: cái xe non này làm ở đâu Cụ ơi, em muốn kiểm tra mấy thứ linh tinh nữa
3. Màn hình trên xe đi cùng đầu ở cốp, thay là thay tất: Oái, thay tất thì em thấy to tiền lắm, em tưởng cái đầu DVD chỉ để đọc và cung cấp tín hiệu cho cái Màn hình trung tâm (đã kèm amp) xuất ra loa. Vậy PA thay cái MH trung tâm bằng mấy cái MH khác có dùng đc điều khiển trên vô lăng và xuất hình cho 2 cái MH sau ko Cụ?
1. Xenon làm ở hàng nội thất nào cũng có cụ ạ. Rẻ thì chỉ có của tàu thôi, nhưng cũng khá tốt
2. Đúng là cụ có thể dùng 1 đầu DVD khác để cấp hình và tiếng cho cái màn theo xe, nhưng mỗi lần cụ mở đĩa hoặc chuyển đĩa cụ lại phải mở cốp sau :D, em cũng chưa thay, nhưng đợt trước hỏi mấy cụ ở nội thất oto thì thay DVD khác vẫn dùng được điều khiển trên volang và xuất hình cho ghế sau. Cụ cú alo cho họ là xong

tuanlm83

Xe tải
Mondeo có chế độ đổ đèo, tức là khi xuống dốc mà rà phanh thì tự động về số thấp để hãm tốc độ lại ! Tuy nhiên ở quê em thì quá nhiều đèo dốc nên em chả muốn có cái chức năng này vì nó cứ làm xe rú ga ầm ầm ! Nhờ các cụ giúp em xem có cách nào bỏ cái chức năng này đi không ạ ??

hatoyota

Xe tăng
Các cụ giúp e với, Mong nhà e 2.5, 1 vạch bị tình trạng ko mở được cửa bên phụ, muốn mở phải tắt máy mới mở được, 2 cửa sau chỉ cần gạt khóa an toàn ra là đã mở được rùi, có cụ nào như e và đã khắc phục tn báo e với, tks nhiều nhiều

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Các cụ giúp e với, Mong nhà e 2.5, 1 vạch bị tình trạng ko mở được cửa bên phụ, muốn mở phải tắt máy mới mở được, 2 cửa sau chỉ cần gạt khóa an toàn ra là đã mở được rùi, có cụ nào như e và đã khắc phục tn báo e với, tks nhiều nhiều
Cụ mở cửa ra ngó dưới mặt dưới của cánh cửa nó có một cái lỗ nhỏ để đút chìa khóa vào. Cháu sợ là cụ để chức năng khóa trẻ em nên không thể mở từ trong ra.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Mondeo 2.5 V6 nhà em cứ để qua 1 đêm hoặc để lâu không chaỵ thì khi đề nổ máy có tiếng kêu lẹt xẹt ở khoang máy rồi lại hết luôn. Ban đầu em tưởng do dây Curoa nên đã thay cả bộ nhưng vẫn không hết. Nhờ các cụ chỉ giáo giúp em xem liệu là bị bệnh gì ạ ??
Em không rành lắm vấn đề kỹ thuật Ford, nhưng xe em cũng y chang như cụ mô tả, nhưng dzụ này em thấy không ảnh hưởng đến hoạt động của xe. Sau khi Em thay lọc xăng (sáng ra đề xe lúc nào em cũng mở capo lên để "lắng nghe mùa xuân về") thì dạo này lại không còn nghe tiếng lẹt xẹt như bác mô tả nữa\:D/ (=> rút kinh nghiệm lọc tinh của Mondeo rất bẩn và cần thay thế sau 15k km). Chẳng biết em nghĩ có đúng không nhưng nay mở capo lên khi đề chỉ còn "thì thầm mùa xuân"**==

hatoyota

Xe tăng
Cụ mở cửa ra ngó dưới mặt dưới của cánh cửa nó có một cái lỗ nhỏ để đút chìa khóa vào. Cháu sợ là cụ để chức năng khóa trẻ em nên không thể mở từ trong ra.
Vâng, mai e ra kiem tra theo ý của cụ xem tn, hy vong la ok. Hihi
Tks cụ nhiều!

coty

Xe tăng
Tuần này em lại phải vào saigon cả tuần. Tuần sau em gặp cụ được không? Sorry cụ
vâng cụ, hàng vưỡn còn đó thôi cụ ợ ;))

coty

Xe tăng
Mondeo có chế độ đổ đèo, tức là khi xuống dốc mà rà phanh thì tự động về số thấp để hãm tốc độ lại ! Tuy nhiên ở quê em thì quá nhiều đèo dốc nên em chả muốn có cái chức năng này vì nó cứ làm xe rú ga ầm ầm ! Nhờ các cụ giúp em xem có cách nào bỏ cái chức năng này đi không ạ ??
chuyển sang chế độ sport mà chạy cụ ơi ;)) đảm bảo không èo eò

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Làm xong thì tốc độ ố nó có nhanh hơn trước không cụ? Trước cháu làm cái chóa đèn cho con đờ rim nó nhanh ố lắm, biết vậy để thế cho nó xong.

hatoyota

Xe tăng
Cụ ơi e vẫn ko thấy cái khóa ấy ở đâu, chỉ có 2 cửa sau có khóa thôi, hai cửa trước ko có khóa trẻ em cụ ạ...

Cụ nào có cao kiến gì thì cho em biết với ạ, tks các cụ!

zeromanvp

Xe tăng
vâng cụ, hàng vưỡn còn đó thôi cụ ợ ;))
Tks cụ

Dạ ! Nhưng em lại muốn chạy ở chế độ D cơ ạ ! Có cách nào ko các cụ nhỉ ??
Vietnam mình thích em yêu khoa học nhỉ. Lúc xuống dốc cụ gạt sang manual, hết dốc lại về D còn đđe thế mà cụ ko muốn nữa thì thay hộp số khác thôi

Làm xong thì tốc độ ố nó có nhanh hơn trước không cụ? Trước cháu làm cái chóa đèn cho con đờ rim nó nhanh ố lắm, biết vậy để thế cho nó xong.
Chắc là nhanh hơn cụ ạ. Cách tốt nhất là mua bảo hiểm và 1 cái búa :))

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
1. Xenon làm ở hàng nội thất nào cũng có cụ ạ. Rẻ thì chỉ có của tàu thôi, nhưng cũng khá tốt
2. Đúng là cụ có thể dùng 1 đầu DVD khác để cấp hình và tiếng cho cái màn theo xe, nhưng mỗi lần cụ mở đĩa hoặc chuyển đĩa cụ lại phải mở cốp sau :D, em cũng chưa thay, nhưng đợt trước hỏi mấy cụ ở nội thất oto thì thay DVD khác vẫn dùng được điều khiển trên volang và xuất hình cho ghế sau. Cụ cú alo cho họ là xong
Thanks Cụ, CN rảnh em lượn lên LVL xem sao

coty

Xe tăng
Tks cụ

Vietnam mình thích em yêu khoa học nhỉ. Lúc xuống dốc cụ gạt sang manual, hết dốc lại về D còn đđe thế mà cụ ko muốn nữa thì thay hộp số khác thôi

Chắc là nhanh hơn cụ ạ. Cách tốt nhất là mua bảo hiểm và 1 cái búa :))
dưng mờ so sánh ngang giá giữa bảo hiểm và búa mới có bằng mua một cái mới không cụ ơi ;)), chứ búa còn dùng được nhiều lần, chứ bảo hiểm phải mua cả gói phỏng cụ, hí hí

Trạng thái
Thớt đang đóng