Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hunghse

Xe đạp
Hôm trước tết em có đưa V2 bão dưỡng, sau khi kiểm tra dầu nhớt, nước làm mát,...thì em thấy có bác thợ mở cửa xe và nằm dài áp mặt xuống cần số, em chẳng biết mô tê gì chạy lại hỏi...bác làm gì thế và được bác ấy ...xuỵt đang để ý xem có xè xè gì không, em đứng ngoài im ru, sau đó bác ấy ngồi dậy, em chạy lại hỏi liền...có vấn đề gì hả bác? bác ấy bảo em chẳng nghe gì cả => j em mới hiểu hành động của bác ấy lúc đó là gì.....
Xe em không bị nhé bác !(cụ cho em sướng tí...):P
Em ngu quá ko hiểu cái bệnh mà bác nói? Ko phải lỗi solenoid khóa cần số chứ hả bác Bắc?

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Em ngu quá ko hiểu cái bệnh mà bác nói? Ko phải lỗi solenoid khóa cần số chứ hả bác Bắc?
Em nhớ các bác thợ ở SGF có xử lý cho bác rồi mà. Đại thể em nghĩ nguyên nhân và cách xử lý như các bác trên đã nói.
Vậy vấn đề đó vẫn chưa khắc phục được hả bác ?

Mr.Ryu

Xe buýt
Kính các cụ. Em đang định lắp 1 mớ thiết bị cho em Mông, vậy nên em muốn hỏi là khi bật chế độ AUX ở màn hình DVD thì nó sẽ lấy mỗi âm thanh hay có thể lấy cả hình ảnh từ nguồn phát ngoài (ko phải đầu DVD) ạ ?

wavethai

Xe tăng
Kính các cụ. Em đang định lắp 1 mớ thiết bị cho em Mông, vậy nên em muốn hỏi là khi bật chế độ AUX ở màn hình DVD thì nó sẽ lấy mỗi âm thanh hay có thể lấy cả hình ảnh từ nguồn phát ngoài (ko phải đầu DVD) ạ ?
Em chưa thử nhưng em nghĩ là nó chỉ có âm thanh không thôi cụ ợ. Với lại nó còn cổng video nữa cơ mà

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
Lấy được cả âm thanh và hình ảnh cụ ạ, có 2 đường video in và audio in

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lấy được cả âm thanh và hình ảnh cụ ạ, có 2 đường video in và audio in
Chỉ có âm thanh thôi, e test thử với điện thoại của em chơi video nhưng theo đường AUX chỉ có tiếng.

Nhân tiện hỏi các cụ là con xe Mondeo 2k4 của em giờ nếu bật điều hòa khi lên ga nó cứ kêu ồ ồ (ko dùng điều hòa đỡ hơn) là sao nhỉ. Cụ nào cũng từng qua tật này của Mondeo chỉ em với. Em rót rượu ngồi chờ các cụ đây

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Chỉ có âm thanh thôi, e test thử với điện thoại của em chơi video nhưng theo đường AUX chỉ có tiếng.

Nhân tiện hỏi các cụ là con xe Mondeo 2k4 của em giờ nếu bật điều hòa khi lên ga nó cứ kêu ồ ồ (ko dùng điều hòa đỡ hơn) là sao nhỉ. Cụ nào cũng từng qua tật này của Mondeo chỉ em với. Em rót rượu ngồi chờ các cụ đây
Tăng ga nó kêu ồ ồ hở cụ hay là để không đã ồ ồ.
Quạt gió điều hòa kêu là bệnh chung rồi, cụ thử kiểm tra lại các loại đai xem sao

zeromanvp

Xe tăng

Điện thoại của cụ có video out ko? Cụ đã nối điện thoại vói cổng video in trên DVD của mông chưa?
Các tiếng ồ ồ khi bất điều hòa thì xe em cũng đang bị và dự là sẽ phải thay lốc lạnh :(

tuanlm83

Xe tải
Hai hôm nay tự nhiên trong xe em có tiếng kêu vo vo như tiếng ruồi. Em nghe kỹ thì thấy nó phát ra từ khu vực gần đèn trần phía trên nhưng không hiểu chính xác là từ cái gì. Có cụ nào biết về vụ này thì giúp em với ạ !

Mr.Ryu

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn
Em đã chuẩn bị đồ nghề đầy đủ, sẽ chuột bạch vụ này cho các cụ

coty

Xe tăng
Hai hôm nay tự nhiên trong xe em có tiếng kêu vo vo như tiếng ruồi. Em nghe kỹ thì thấy nó phát ra từ khu vực gần đèn trần phía trên nhưng không hiểu chính xác là từ cái gì. Có cụ nào biết về vụ này thì giúp em với ạ !
quả này em dự là nẫy nhựa giếng trời của cụ bị gẫy roài, nó rơi bên trong, cụ thử khều ra xem...;))

coty

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã tư vấn
Em đã chuẩn bị đồ nghề đầy đủ, sẽ chuột bạch vụ này cho các cụ
Chú Ryu dạo này định cưới vợ ah, lắp âm thanh thêm chắc để phục vụ bả hử ;))

Mr.Ryu

Xe buýt
Báo cáo tình hình cho các cụ. Tất cả hoạt động ngon lành ạ. Em nó có thể chơi nhạc, phim từ ổ cứng, USB, hoặc dùng điện thoại để phát nhạc ko dây (cái này văn minh lắm ợ, người ta gọi nó là AirPlay). Em sẽ quay video hầu các cụ sau

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Báo cáo tình hình cho các cụ. Tất cả hoạt động ngon lành ạ. Em nó có thể chơi nhạc, phim từ ổ cứng, USB, hoặc dùng điện thoại để phát nhạc ko dây (cái này văn minh lắm ợ, người ta gọi nó là AirPlay). Em sẽ quay video hầu các cụ sau
Hay quá, em hóng xem cụ trình diễn.

Mr.Ryu

Xe buýt
Đây là tính năng AirPlay ạ. Các tính năng khác như xem phim, nghe nhạc, Youtube... em thấy phổ biến rồi nên xin phép ko giới thiệu
AirPlay thì trên điện thoại iPhone 3GS trở lên là có sẵn rồi ạ, em dùng Android nên sử dụng phần mềm doubleTwist để dùng được tính năng này

[YOUTUBE]reJWvhT60zw[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

hocdan

Xe hơi
Nhà em xin phép các bác được rao nhờ ở đây tý, do em chưa đủ 100 bài nên ko rao được ở bên topic bán xế: Nhà em chạy Mon 2004 được gần 3 năm rồi, chủ yếu sáng đến Cty và chiều về nhà, nay em vừa được công ty cấp cho xe mới nên bây giờ không có nhu cầu dùng xe của mình nữa. Xe em đăng ký tháng 12/2003 biển 29T-940.... và hiện tại đã đổi sang biển 5 số 29A-526... xe rất đẹp, chạy cực ngon, máy cực êm, nội thất đẹp long lanh vì em chăm sóc xe rất kỹ. Xe em vào hãng check thoải mái vì định kỳ 1,5 tháng em lại vào Ford láng Hạ để thay dầu và kiểm tra kỹ thuật nên có thể vào đó để check dữ liệu xe của em lưu đầy đủ suốt mấy năm nay. Khi mua em đã ra hãng để thay toàn bộ những gì mà kỹ thuật viên gợi ý và còn giữ đầy đủ hóa đơn đến bây giờ. Các bác nào quan tâm thì mời đến nhà em (xe em để ở nhà) và cho các bác test thoải mái vài ngày cũng được, nếu ưng ý cưới em về. Nếu bác nào quan tâm thì send message cho em hoặc gọi vào số 0935222225. Thanks!
Xe bác bán giá bao nhiêu?

Vista

Xe hơi
Phải đầu tư thêm những thiết bị gì thế Ryu ơi, tổng thiệt hại có nhiều xiền không?

Trạng thái
Thớt đang đóng