Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

hungmanhTNG

Xe buýt
của cụ giống hệt của em :D cơ mà chắc em quất trước cụ (cuối năm ngoái) nên bản của em là android 4.2 hay sao đó và chip đôi, bây giờ nâng cấp lên lõi tứ rồi và giá vẫn y nguyên, của cụ chắc hàng này. Em trích dây giữ nguyên giắc nguyên bản (phòng trường hợp undo, cơ mà có lẽ chả bao giờ undu đâu :D ) các đánh giá khác ý như cụ nói. Mà em hỏi chút, có 2 giắc USB, cụ cắm USB 3G vào một trong 2 giắc đó đấy ạ, cứ cắm vào là nhận luôn chứ có phải setup gì không cụ? vì em cũng chưa thử cái đó (chả có USB 3G) và sóng wifi của em bắt thì hơi kém, cần phải gần nguồn phát mới bắt được.
Nhược điểm của màn to 10.2 inch này là không có video out để cho ra màn hình gối, em đành gác lại ý định lắp màn gối hix hix
Hoàn toàn hài lòng
E đg định làm con màn như vậy, nhìn mê vãi, Cái màn này là cứ lắp chồng lên mặt dưỡng cũ sau khi đã tháo con CD nguyên bản ra ah cụ.

giangthuy3108

Xe buýt
E đg định làm con màn như vậy, nhìn mê vãi, Cái màn này là cứ lắp chồng lên mặt dưỡng cũ sau khi đã tháo con CD nguyên bản ra ah cụ.
Cụ tháo toàn bộ mặt dưỡng ra cất tủ hoặc đem cho hay làm đồ chơi cho F1 cũng được, còn cái màn này nó liền với mặt dưỡng, lắp vào phát trông hợp như cậu với mợ. Cụ lắp xong chắc chắn một điều ai ngó vào đều phải thốt " cái của cụ to, nét thế, nhìn thích thật :D))))))))))))"

hungmanhTNG

Xe buýt
Cụ tháo toàn bộ mặt dưỡng ra cất tủ hoặc đem cho hay làm đồ chơi cho F1 cũng được, còn cái màn này nó liền với mặt dưỡng, lắp vào phát trông hợp như cậu với mợ. Cụ lắp xong chắc chắn một điều ai ngó vào đều phải thốt " cái của cụ to, nét thế, nhìn thích thật :D))))))))))))"
Mời cụ ly rượu nhạt.:-bd

vucanhtung

Xe tăng
của cụ giống hệt của em :D cơ mà chắc em quất trước cụ (cuối năm ngoái) nên bản của em là android 4.2 hay sao đó và chip đôi, bây giờ nâng cấp lên lõi tứ rồi và giá vẫn y nguyên, của cụ chắc hàng này. Em trích dây giữ nguyên giắc nguyên bản (phòng trường hợp undo, cơ mà có lẽ chả bao giờ undu đâu :D ) các đánh giá khác ý như cụ nói. Mà em hỏi chút, có 2 giắc USB, cụ cắm USB 3G vào một trong 2 giắc đó đấy ạ, cứ cắm vào là nhận luôn chứ có phải setup gì không cụ? vì em cũng chưa thử cái đó (chả có USB 3G) và sóng wifi của em bắt thì hơi kém, cần phải gần nguồn phát mới bắt được.
Nhược điểm của màn to 10.2 inch này là không có video out để cho ra màn hình gối, em đành gác lại ý định lắp màn gối hix hix
Hoàn toàn hài lòng
Loại e mua có 3 đường av-out, 3 đường av-in cụ ạ, usb 3g em cắm của viettel vào lần đầu nó hỏi có chạy ko, ok là chạy vù vù thôi :D

Antilope

Xe buýt
Vẫn dời cụ ạ, e cho lên cột A gần kính, chạy here map nó chỉ đúng vị trí xe trên đúng làn đường mình đi, chuận :)
Thế ạ, em có 2 cái anten GPS của cam và DVD đang để trước kính lái thấy hơi vướng, để hôm nào cho lên cột A giống cụ xem có ok không.

nhà cháu bị cái kính bên lái khi lên kính tự động lên gần hết thì lại bị lùi xuống
có cụ nào mắc phải kiểu này mà biết cách khắc phục thì cho nhà cháu xin tý kinh nghiệm ạ
thanks
của em thì cứ trời mưa ướt kính là bị như cụ, em cũng chưa biết cách khắc phục ntn ?
Nhà cháu cũng bị lúc trời mưa. Để ý thì thấy có vệt kéo trên kính. Dự là bị mút cái gioăng cao su cửa kính nên bị nặng ạ
Bệnh này là bệnh chung của focus rồi (may xe em cũng chưa bị). Em dự là do trời mưa nó ẩm mạch điều khiển nên chập cheng tí thôi. Hoặc các cụ thử làm theo như hướng dẫn của cụ này xem:
http://www.otofun.net/threads/cach-khac-phuc-loi-kinh-len-nua-chung-lai-xuong-tren-focus.771609/

Loại e mua có 3 đường av-out, 3 đường av-in cụ ạ, usb 3g em cắm của viettel vào lần đầu nó hỏi có chạy ko, ok là chạy vù vù thôi :D
vâng, của cụ chắc đời sau nó nâng cấp lên rùi.
DVD này cũng lắm loại nhỉ, trước em xem trên taobao hình thức y hệt các cụ nhưng giá chỉ tầm 5.5-6tr thôi, chắc chip kém hơn và ít cổng ăn chơi hơn.

minhtinh

Đi bộ
em làm ở Ford Cao Xanh ( em ở Quảng Ninh ) . cụ cứ ra hãng ford bảo họ nâng gầm lên kiểm tra xem nhớt có bị xì ở hộp số ko . với cả kiểm tra luôn cả li hợp nữa nếu cụ mà đi số đầu trong khoảng 0~30km mà bị giật giật cảm giác như kiểu bị dắt số thì chính là nó đấy :)). cái triệu hồi thì làm nhanh . nhưng mà cái xì nhớt thì cũng phải mất mấy ngày đấy . vì phớt chưa chắc đã có sẵn mà phải đợi đặt về
Bác cho em hỏi tý, xe em đời 2009, 1.8Mt, hơn 10 vạn, bảo dưỡng ở chỗ bác chi phí thế nào nhỉ?

minhtinh

Đi bộ
Cái này là lọc xăng thô gắn vào lõi của bơm xăng cụ ạ, lâu ngày cặn bẩn bám vào làm bít đường hút của bơm xăng thì có thể làm xăng không bơm lên được hoặc không đủ áp suất gây bỏ máy hoặc chết máy.
Chạy khoảng bao nhiêu km thì phải thay cái này bác?

Antilope

Xe buýt
Chạy khoảng bao nhiêu km thì phải thay cái này bác?
Cái này thì tuỳ chất lượng xăng cụ ạ, nếu thường xuyên đổ xăng "bẩn" thì nên thay sớm. Xe em thay ở mốc 5v thì nó bẩn như này, kết hợp với súc rửa bình xăng luôn.

nambo85

Xe tải
Phù phù, sau 1 đêm em đã note lại được 2 thớt rồi, còn thớt đầu tiên link báo lỗi không biến tìm về nơi đâu nữa. Chúc các cụ năm mới lái xe an toàn

nambo85

Xe tải
Cụ @Antilope ơi, em đang quan tâm đến cái gọi là "Bi Q5 Face giá 2.5 củ" của cụ đới, nếu đã hoàn thiện thì cụ có thể chia sẻ cho anh em được hem. Rượu mặn rượu nhạt em rót sẵn rồi đây, kaka

nguyen_x

Xe tải
Xe em hôm qua rửa xong thì đèn báo lỗi sáng liên tục. Em vẫn chạy bình thường dc. Nhưng cảm giác lo lắng quá. Giờ này thì ko có gara nào giúp dc rồi. Có cụ nào kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo em với ạ
Xe em 2010

3077

Xe container
Đèn động cơ hay đèn j cụ? Rửa máy hay rửa bên ngoài thôi cụ?

binh_hdda

Xe tải
Các bác cho em hỏi, xe của em vừa về tới nhà lùi vào gara xong, tắt máy đi ra thì nước két mát chảy ra ào ào. Vậy theo các bác nó có thếbị tuột hay thủng ở đâu ạ
. Có cách nào khác phục ở nhà không ạ.

nguyen_x

Xe tải
Đèn động cơ hay đèn j cụ? Rửa máy hay rửa bên ngoài thôi cụ?
Đúng là xe 4` cụ ạ. Nhà cháu đi rửa xe bình thường thôi. Thế mà cũng báo lỗi. Chạy đc mấy hôm thì tự dưng cái đèn cá vàng ấy lại mất. Đến khổ.
Mà các cụ tư vấn cho nhà cháu tí,số là hôm qua chạy cao tốc HP,khi lên 120km/h thì cảm giác volang nhẹ hều à,cảm giác hơi bất an,xe các cụ có thế ko ạ?

pham dang vich

Xe đạp
Ngày nghỉ tết 2016 cuối cùng. Chúc mừng năm mới Of!

love_football

Xe tải
Các cụ cho em hỏi bóng đèn sương mù phía trước focus 2011 mua ở đâu? giá rổ có đắt không?

Antilope

Xe buýt
Cụ @Antilope ơi, em đang quan tâm đến cái gọi là "Bi Q5 Face giá 2.5 củ" của cụ đới, nếu đã hoàn thiện thì cụ có thể chia sẻ cho anh em được hem. Rượu mặn rượu nhạt em rót sẵn rồi đây, kaka
Vâng em đã DIY xong và đã kiểm chứng, test thử vào dịp Tết vừa rồi, kết luận là "Ngon trong tầm tiền" cụ ạ.
+ Một vài nhận xét:
- Sáng hơn so với cos nguyên bản kha khá.
- Đường cut off chuẩn không gây chói mắt xe ngược chiều, khi giương pha sẽ có 4 pha nên đi đường trường rất tự tin. Đá pha cái các xe ngược chiều cụp pha ngay.
- Hiệu năng tốt so với kinh phí bỏ ra.
- Em chọn bóng 6000k đi phố trông khá sang nhưng nếu đi sương mù hoặc mưa thì có thể xuyên sáng kém hơn, tuy nhiên đã có đèn gầm và pha halogen nên cũng không đáng ngại, thủ thêm ít giấy bóng vàng khi lên vùng núi dán vào là ok.
- Chất lượng thì phải chờ thời gian kiểm chứng.
Một vài hình ảnh:
Mổ mắt:

Test thử:
Cos:

Pha:

Có clip em test thử đường trường, ngoài thực tế thì sáng hơn một chút so với clip, đóng tầm 70-80km/h vẫn rất tự tin.

Chỉnh sửa cuối:

hungmanhTNG

Xe buýt
Vâng em đã DIY xong và đã kiểm chứng, test thử vào dịp Tết vừa rồi, kết luận là "Ngon trong tầm tiền" cụ ạ.
+ Một vài nhận xét:
- Sáng hơn so với cos nguyên bản kha khá.
- Đường cut off chuẩn không gây chói mắt xe ngược chiều, khi giương pha sẽ có 4 pha nên đi đường trường rất tự tin. Đá pha cái các xe ngược chiều cụp pha ngay.
- Hiệu năng tốt so với kinh phí bỏ ra.
- Em chọn bóng 6000k đi phố trông khá sang nhưng nếu đi sương mù hoặc mưa thì có thể xuyên sáng kém hơn, tuy nhiên đã có đèn gầm và pha halogen nên cũng không đáng ngại, thủ thêm ít giấy bóng vàng khi lên vùng núi dán vào là ok.
- Chất lượng thì phải chờ thời gian kiểm chứng.
Một vài hình ảnh:
Mổ mắt:

Test thử:
Cos:

Pha:

Có clip em test thử đường trường, ngoài thực tế thì sáng hơn một chút so với clip, đóng tầm 70-80km/h vẫn rất tự tin.
Cụ Antilope inbox e cụ thể giá rổ và địa chỉ mổ mắt phẫu thuật e bi Q5 fake như của cụ e châm cứu phát, thanks.