Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

9558

Xe tải
à dvd của cụ loại gì thế,em định thay với lắp thêm cái sub cải thiện tí,tai trâu nhưng thỉnh thoảng làm tí nhạc vàng cho khí thế
Cụ máu bộ của e không thì e để lại, e lên đầu Android. E vừa lắp hôm 8.8 coi như được tháng (tiện có cái ảnh cụ ngó tạm)

binhlt55

Xe tải
OK, cũng rẻ mà. Hệ thống kim phun cụ đã vệ sinh lần nào chưa, nếu tầm 4-5v mà chưa vs thì cụ cũng nên làm luôn cho thông thoáng.
Thanks cụ Antilope! đợt vs bình xăng e đã vs cả kim phun rồi, có lẽ tại bơm xăng yếu thật?

binhlt55

Xe tải
Cụ máu bộ của e không thì e để lại, e lên đầu Android. E vừa lắp hôm 8.8 coi như được tháng (tiện có cái ảnh cụ ngó tạm)
E cũng muốn thay cái DVD, Cụ pm cho cái giá để e ngâm cứu!

binhlt55

Xe tải
Sorry! Em tưởng cụ người nhà Gara Đồng Tiến, xe em đang bị lỗi ổ khóa bên phụ thỉnh thoảng không khóa được, nếu thay ổ mới thì hơi lục tốn, không biết ở đâu khắc phục được ạ?

supporter

Xe điện
Đợt trước em đã hạ bình xăng, vs lọc ở TX ford rồi, motor bơm thay ở đâu chuẩn cụ ơi?
Thay motor thì cụ hỏi mấy cụ kinh doanh hàng bosch, nhưng chỉ thay khi chắc chắn motor yếu. Bơm yếu còn có biểu hiện là vòng tua ko ổn định khi dừng đèn đỏ nữa
Xe cụ chạy mấy v rồi, cụ ra gara kiểm tra áp suất xăng xem có phải tèo bơm không rồi hẵng thay. Xe em trước cũng thỉnh thoảng bị bệnh gần giống xe cụ, đề máy xong thì xe hơi rung, đạp ga thì bị hụt ga, đi vài trăm mét nóng máy thì hết. Em dự là do nhiên liệu cung cấp không đủ nên đi vệ sinh kim phun và làm chai bizol đổ vào bình xăng để vệ sinh hệ thống dẫn nhiên liệu thì sau đó hết bệnh luôn.
Ngoài ra hiện tượng rung xe thì cũng có thể là hiện tượng bỏ máy do buzi hoặc bobin sắp tèo.
Vệ sinh kim phun cũng là 1 giải pháp, còn bobin hay cao áp thì chắc ko phải. 2 cái này hỏng thì check engine sẽ sáng

supporter

Xe điện
Chúc mừng cụ cưới được v2, chỗ đậm đậm em thấy hơi lạ, FC thuộc loại chân ga rất nhạy, nhích phát là vọt luôn, ít có độ trễ, ANF sau này cũng không nhạy bằng. Ù ù, ồn ồn thì cụ thử kiểm tra cao su chân máy thuỷ lực xem nhé, nếu tầm 4-5v thì cụ thay thêm bộ lốp mit nữa là ok. Kovan cụ chắc hàng đểu rồi, DVD tàu của em nghe cũng hay phết :) Muốn enjoy thì cụ nghiên cứu thêm mấy cái cruise control, autolock, auto bật đèn... cho full option.
Focus có độ trễ chứ cụ. Nhiều cụ kêu về cái này rồi. Có đợt rầm rộ phong trào up rom để mượt chân ga,
Chân thuỷ lực yếu thì chạy không tải volang sẽ rung, ồn thì do chân máy bên trái chứ cụ?

vucanhtung

Xe tăng
Focus có độ trễ chứ cụ. Nhiều cụ kêu về cái này rồi. Có đợt rầm rộ phong trào up rom để mượt chân ga,
Chân thuỷ lực yếu thì chạy không tải volang sẽ rung, ồn thì do chân máy bên trái chứ cụ?
Chân máy ấy trái là cụ đúng đầu xe nhìn vào, còn khi mua hàng cứ nói là chân dầu là chuẩn, ngoài ra còn chân hộp số và chân cạnh máy nữa. Nếu mua của ford china, cả 3 cái aya mới bằng giá 1 chân dầu thay trong hãng :)

vucanhtung

Xe tăng
Cụ có biết giá bán và địa chỉ hợp lý k ạ?
Xe cụ tốt nhất cho đi kiểm tra bugi, mobin, vệ sinh bướm ga, nếu hết thì tốt còn ko là do bơm xang yếu thật. Nếu bơm xăng yếu, thì pm e, e pass cho cụ cái nguyên cái bơm xịn ford truờng an mới 100% e ship về bị vỡ vỏ ruột còn nguyên vẹn nhé.

supporter

Xe điện
Chân máy ấy trái là cụ đúng đầu xe nhìn vào, còn khi mua hàng cứ nói là chân dầu là chuẩn, ngoài ra còn chân hộp số và chân cạnh máy nữa. Nếu mua của ford china, cả 3 cái aya mới bằng giá 1 chân dầu thay trong hãng :)
Em nói là ngồi trong xe cụ ạ. Nghĩa là ko phải chân máy dầu.
Chân hộp số nó làm giật xe cụ ạ. Ko giật thì ko cần thay

binhlt55

Xe tải
Xe cụ tốt nhất cho đi kiểm tra bugi, mobin, vệ sinh bướm ga, nếu hết thì tốt còn ko là do bơm xang yếu thật. Nếu bơm xăng yếu, thì pm e, e pass cho cụ cái nguyên cái bơm xịn ford truờng an mới 100% e ship về bị vỡ vỏ ruột còn nguyên vẹn nhé.
E nghĩ không phải do bugi (e mới thay loại 4 chấu của bosch), kim phun, bướm ga cũng mới vs (lúc 3,6v bây giờ là 4.4v) chắc chưa đến nỗi bẩn, có thể nào do lọc xăng cũ vs không sạch được vì sau khi vs xong vẫn màu đen. Có lẽ em phải đi kiểm tra áp suất bơm! có gì Cụ Vucanhtung để cho e cái ruột bơm nhé, nó có cả lọc xăng à cụ? Có cụ nào có kinh nghiệm về vụ khóa cửa không ạ?

Haiphongoi

Xe buýt
Cái dính của cụ để điện thoại có chắc ko, đi xóc có rơi k

binhlt55

Xe tải
Các cụ nhà mềnh đi thi đấu thể thao OF hết rùi!=D>

3077

Xe container
Vụ up room sau 1 thời gian trải nghiệm các cụ thấy có ổn k ạ? Em cũng up cho mượt nhưng hình như up xong lúc dừng xe rồi chuyển bánh nó k khoẻ như lúc cũ nữa, như xe em thả ra nó trôi lên cái dốc thấp thấp được chứ k cần đệm ga, đi tắc đường hoặc đi chậm chỉ cần đệm phanh chứ k phải nhấp ga cho chạy rồi sát đít lại phải dí phanh

vucanhtung

Xe tăng
Cụ Antilope cho e hỏi, cái dvd của cụ cuối cùng dùng pm dẫn đuờng nào chuẩn nhất ạ, vietmap bản quỳên có tuơng thích và hoạt động tốt ko cụ? E vẫn đang dùng chùa pm igo ko thích lắm :)

Antilope

Xe buýt
Vâng, thường thì các xe chân ga điện tử đều có độ trễ nhưng FC độ trễ thấp và chân ga khá nhạy, nhấn phát vọt luôn nên FC có lợi thế trong vượt các xe khác cùng chấm.
Trước chân máy dầu của em hỏng thì xe ồn và rung, thay vào êm hẳn, chân này cũng dễ bị hỏng nhất, các chân kia thì chủ yếu cao su bị lão hoá thôi.
Focus có độ trễ chứ cụ. Nhiều cụ kêu về cái này rồi. Có đợt rầm rộ phong trào up rom để mượt chân ga,Chân thuỷ lực yếu thì chạy không tải volang sẽ rung, ồn thì do chân máy bên trái chứ cụ?
Em nói là ngồi trong xe cụ ạ. Nghĩa là ko phải chân máy dầu.
Hãng chắc nó cũng tính nát nước rồi mới để bản Rom đó. Về nguyên bản cho lành cụ ạ, để lâu khéo lại hại máy.
Vụ up room sau 1 thời gian trải nghiệm các cụ thấy có ổn k ạ? Em cũng up cho mượt nhưng hình như up xong lúc dừng xe rồi chuyển bánh nó k khoẻ như lúc cũ nữa, như xe em thả ra nó trôi lên cái dốc thấp thấp được chứ k cần đệm ga, đi tắc đường hoặc đi chậm chỉ cần đệm phanh chứ k phải nhấp ga cho chạy rồi sát *** lại phải dí phanh
Dạo này em cũng ít đi tỉnh nên cũng chưa đầu tư quả vietmap cụ ạ, chắc là chạy ổn thôi, có cái Navitel mới ra nghe bảo dữ liệu cũng tốt, đẹp và giao diện tốt hơn vietmap. Em thử cài bản *** thì thấy chạy được trên đầu DVD của em nhưng không có map VN. Bên cụ turnviet hình như cho dùng thử cái Navitel này 1 tháng, để hôm nào tiện qua đó em check thử xem sao, nếu dùng thử ok thì mua luôn.
Cụ Antilope cho e hỏi, cái dvd của cụ cuối cùng dùng pm dẫn đuờng nào chuẩn nhất ạ, vietmap bản quỳên có tuơng thích và hoạt động tốt ko cụ? E vẫn đang dùng chùa pm igo ko thích lắm :)

Chỉnh sửa cuối: