Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

supporter

Xe điện
Vụ up room sau 1 thời gian trải nghiệm các cụ thấy có ổn k ạ? Em cũng up cho mượt nhưng hình như up xong lúc dừng xe rồi chuyển bánh nó k khoẻ như lúc cũ nữa, như xe em thả ra nó trôi lên cái dốc thấp thấp được chứ k cần đệm ga, đi tắc đường hoặc đi chậm chỉ cần đệm phanh chứ k phải nhấp ga cho chạy rồi sát *** lại phải dí phanh
Em ko up cụ ạ, mấy cụ up rồi thì kêu là sau 1 thời gian nó lại trở về như cũ. Ko biết xe cụ có bị như vậy ko?

luugia36

Xe đạp
Xe em chạy 6v rùi. Coi mà thấy ồn lắm. Đi thay chân máy ở đâu và kiểm tra xe ở đâu được các cụ?

binhlt55

Xe tải
KHông cụ nào có cao kiến giúp em vụ ổ khóa cửa đóng vào nó không sập hẳn ạ? Chắc em phải mua khóa mới rùi?X_X

vucanhtung

Xe tăng
KHông cụ nào có cao kiến giúp em vụ ổ khóa cửa đóng vào nó không sập hẳn ạ? Chắc em phải mua khóa mới rùi?X_X
Bình tĩnh đi cụ, hoặc cụ chụp và up ảnh lên đây ae oánh giá tình trạng giúp, hoặc chiều mai cụ rảnh e xem giúp, nếu hỏng phải thay thì tính sau, đừng mua vội vì cơ bản tự nhiên nó ko hỏng đc đâu

carlsson

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi lỗi này khắc phục ntn ạ. Xe em ANF 2014.

Antilope

Xe buýt
Ổ khoá của cụ bị thế nào ạ, khoá nó không ngậm cửa hay nó vẫn ngậm nhưng bấm khoá điện thì nó không khoá cửa đó ? TH 1 em nghĩ cụ tháo ra vệ sinh chắc là ok thôi. Nếu khoá điện không ăn thì chắc là hỏng chuột cửa.

Các cụ cho em hỏi lỗi này khắc phục ntn ạ. Xe em ANF 2014.
Xe cụ bị lỗi hệ thống hỗ trợ đỗ xe tự động. Cụ kiểm tra mấy con cảm biến hỗ trợ đỗ xe xem nó có bị bụi bẩn không.

carlsson

Đi bộ
Xe cụ bị lỗi hệ thống hỗ trợ đỗ xe tự động. Cụ kiểm tra mấy con cảm biến hỗ trợ đỗ xe xem nó có bị bụi bẩn không.
Em lau hết cảm biến sạch sẽ k có gì cả. Em còn tháo cả ắc quy ra rồi nnưng vẫn k được. Có khi mai em mang ra hãng vậy. Hình như cái này bên Việt Nam chưa ai bị. E search trên google thấy toàn bên nước ngoài bị

binhlt55

Xe tải
Ổ khoá của cụ bị thế nào ạ, khoá nó không ngậm cửa hay nó vẫn ngậm nhưng bấm khoá điện thì nó không khoá cửa đó ? TH 1 em nghĩ cụ tháo ra vệ sinh chắc là ok thôi. Nếu khoá điện không ăn thì chắc là hỏng chuột cửa.
Xe em bị khóa không ngậm cửa (khi đóng chỉ được một nấc, cửa vẫn hở một chút), lần trước bị như vậy em đã vs ổ khoá được một thời gian giờ lại bị, không biết là làm sao cụ ợ?

binhlt55

Xe tải
Bình tĩnh đi cụ, hoặc cụ chụp và up ảnh lên đây ae oánh giá tình trạng giúp, hoặc chiều mai cụ rảnh e xem giúp, nếu hỏng phải thay thì tính sau, đừng mua vội vì cơ bản tự nhiên nó ko hỏng đc đâu
Thanks cụ vucanhtung, chụp ảnh cái ổ khóa thì em thấy nó vẫn bt giống mấy cái ổ khóa cửa còn lại xe em mà cụ, có chăng là cái lẫy khóa nó nhô cao hơn một tý thôi, chiều mai mấy giờ cụ rảnh để e qua?

Bigbaby

Xe tải
Em lau hết cảm biến sạch sẽ k có gì cả. Em còn tháo cả ắc quy ra rồi nnưng vẫn k được. Có khi mai em mang ra hãng vậy. Hình như cái này bên Việt Nam chưa ai bị. E search trên google thấy toàn bên nước ngoài bị
Hi vọng là không vấn đề gì. Cháu cũng đi focus 2014 như cụ, cứ về số lùi là màn hình hiển thị 4 xung quanh xe đỏ choét, âm thanh báo động inh ỏi mặc dù chẳng đỗ gần cái gì cả. Nhân tiện bảo hiểm thân vỏ, đưa ra chỗ saloon ông bạn, bảo kiểm tra xử lý luôn. Sau 3 ngày lấy xe thấy ngon lành, hết lỗi. Hỏi nó hỏng cái gì, trả lời chẳng hỏng gì cả. Hỏi xử lý thế nào mà hết lỗi, trả lời chẳng làm gì cả, hỏi hết mấy xiền, bảo chẳng mất xiền nào. Cụ cứ mang ra hãng hoặc xưởng nào đó để người ta kiểm tra, có khi chỉ đứt một dây tín hiệu nối từ cảm biến về bộ vi xử lý...

82.

Xe hơi
em có ông bạn chuyên đánh hàng bên Tàu về bảo cần mua gì trên Taobao ông xách về cho mà vào Taobao toàn chữ loằng ngoàng chả biết đường nào mà lần:-sscăn bản mua về cũng tiết kiệm được tí,không biết có cụ nào đã từng mua trên alibaba không,trên đó tiếng anh em còn lõm bõm được tí

supporter

Xe điện
Xe em bị khóa không ngậm cửa (khi đóng chỉ được một nấc, cửa vẫn hở một chút), lần trước bị như vậy em đã vs ổ khoá được một thời gian giờ lại bị, không biết là làm sao cụ ợ?
Em nghĩ motor và ngàm khoá ăn khớp ko tốt. Cụ lại tháo ra chỉnh thôi

Antilope

Xe buýt
Thế thì cụ mang ra hãng kiểm tra thôi, có khi bị đứt dây, lỏng jack cắm, hỏng cảm biến... Càng hiện đại thì càng hại điện cụ nhể :)

Trước cụ tháo ra vs hay xịt dung dịch bôi trơn? Để sửa triệt để chắc cụ phải tháo ra để vệ sinh.

em có ông bạn chuyên đánh hàng bên Tàu về bảo cần mua gì trên Taobao ông xách về cho mà vào Taobao toàn chữ loằng ngoàng chả biết đường nào mà lần:-sscăn bản mua về cũng tiết kiệm được tí,không biết có cụ nào đã từng mua trên alibaba không,trên đó tiếng anh em còn lõm bõm được tí
Cụ cứ oánh tiếng anh, google translate sang tiếng tàu rồi paste vào taobao tìm kiếm là ra. Cụ cần gì để em thử tìm link cho, mặc dù em cũng chả biết tí tiếng tàu nào :)

82.

Xe hơi
Cụ cứ oánh tiếng anh, google translate sang tiếng tàu rồi paste vào taobao tìm kiếm là ra. Cụ cần gì để em thử tìm link cho, mặc dù em cũng chả biết tí tiếng tàu nào :)
em định mua trên chục món lặt vặt thôi,nặng nhất có cái dvd giống cụ,mua vài món thì mua béng ở đây cho xong,mua nhiều thì mua bên đó cho tiết kiệm:D,em đang thử xem trên trang alibaba,có gì không rõ em làm phiền cụ nhé,mà con focus này trông gọn gọn mà vòng quay gớm phết nhỉ,gấu em táng 2 phát bên phụ rồi,1 dầu 1 đuôi,xe màu trắng nên lộ quá:(

binhlt55

Xe tải
Trước cụ tháo ra vs hay xịt dung dịch bôi trơn? Để sửa triệt để chắc cụ phải tháo ra để vệ sinh.
Đợt trước em y/c thợ thào ra để vs, quan sát cậu thợ thấy tháo ổ khóa xong xịt RP7 vào, nước chảy ra màu đen bẩn và xì khô, bôi mỡ. Nhưng đi một thời gian lại bị lại?!X_X

binhlt55

Xe tải
Em nghĩ motor và ngàm khoá ăn khớp ko tốt. Cụ lại tháo ra chỉnh thôi
Cụ có biết ở đâu làm được k?