Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

mai.thanh10

Xe container
Của em ANF 2015, bị tiếng ken két nhỏ khi vào cua gần hết lái, tất nhiên là em ko rà phanh tý nào. Chỉ khi mở kính mới nghe thấy tiếng này phát ra từ bên ngoài xe. Cụ nào bị không? Em định vài hôm nữa đi bảo hành, nhưng vẫn muốn hỏi các cụ trên này.

vuduythai

Xe máy
Chào,các cụ cho em hỏi tí.Xe em Fc S2.0 HB -2006.gương chiếu hậu chỉnh hết cỡ mà cũng không quan sát được lốp sau,trong khi đó chỉnh lên thì ngó được cả "trời xanh".Thợ bẩu khg chỉnh được,khắc phục bằng cách lắp thêm gương(cầu) phụ nhỏ.Có đúng thế khg các cụ?Liệu có thể tháo ra đặt lại khớp răng với răng động cơ thì điều chỉnh được..?Các cụ mách dùm chỗ nào chỉnh được,em khg muốn lắp thêm gương cầu phụ
Em đã thử chỉnh nhiều lần rùi ko được. Chịu khó lắp 2 gương cầu nhỏ vào nhìn ngon choét cụ ah.

hoiandng

Xe hơi
Xe em focus 2011 đang chạy bỗng nghe tiếng rùng nhè nhẹ, đèn táplo báo vàng như hình bên dưới. Lỗi này là thế nào và sử lý ra sao các cụ nhỉ?

supporter

Xe điện
Xe em focus 2011 đang chạy bỗng nghe tiếng rùng nhè nhẹ, đèn táplo báo vàng như hình bên dưới. Lỗi này là thế nào và sử lý ra sao các cụ nhỉ?
Cái này vào hãng cắm máy mới biết bệnh. Bobin, cao ap, bugi, lọc xăng... Nói chung nhiều nguyên nhân lắm
Mà chân cụ to nhỉ 13l

tauphabang.kd

Đi bộ
có thể do joăng máy đã kém , bị dò dầu tràn vào buji đánh lửa phía trên máy - chỗ có 4 chiếc ấy
,bác kiểm tra xem

k2cncvn

Xe đạp
e chào các cụ mợ... xe e bị quả goăng kính lái bị gập lên kính ko lên hết mặc dù nước ko vào, e muốn thay mà chưa biết ở đấu hợp lý cụ nào mách e chỗ thay với... ở hãng e thấy toàn giá trên trời... hôm trước vào ford nguyễn xiên đôi thợ báo e sơn lại mấy chỗ lặt vặt nhưng e bận quá ko làm được, 2 tuần sau e quay lại gặp 1 đồng chí tư vấn dịch vụ khác đưa e giá gấp 2 lần trước mà vẫn như thế sợ quá e chim té luôn...

k2cncvn

Xe đạp
e dự là hỏng láp cụ ợ

k2cncvn

Xe đạp
Của em ANF 2015, bị tiếng ken két nhỏ khi vào cua gần hết lái, tất nhiên là em ko rà phanh tý nào. Chỉ khi mở kính mới nghe thấy tiếng này phát ra từ bên ngoài xe. Cụ nào bị không? Em định vài hôm nữa đi bảo hành, nhưng vẫn muốn hỏi các cụ trên này.
e dự là hỏng láp cụ ạ

vucanhtung

Xe tăng
Toàn chạy trong phố 50 đổ lại nó hao thế đó cụ.
Cụ xem trên màn hình lcd có thông báo lỗi gì ko (tiếng anh) nếu ko dịch đc thì post lên nhé. Nhiều khi rất đơn giản thôi, nhưng cứ liên quan đến động cơ là nó báo vậy :D

Scareless

Xe đạp
Em đọc trên các diễn đàn của nước ngoài, hầu hết các trường hợp báo lỗi này (service engine soon) là do hỏng cảm biến oxy khói thải hoặc hỏng xúc tác xử lý khí thải. Tất nhiên không loại trừ các nguyên nhân khác do động cơ có vấn đề về chế độ đốt( misfiring), tốt nhất cụ nên mang vào hãng để kiểm tra.

hoiandng

Xe hơi
Em đọc trên các diễn đàn của nước ngoài, hầu hết các trường hợp báo lỗi này (service engine soon) là do hỏng cảm biến oxy khói thải hoặc hỏng xúc tác xử lý khí thải. Tất nhiên không loại trừ các nguyên nhân khác do động cơ có vấn đề về chế độ đốt( misfiring), tốt nhất cụ nên mang vào hãng để kiểm tra.
Bị lỗi cảm biến oxy. cái này mình có thể vệ sinh hay sửa hay phải thay mới các cụ nhỉ?
Có khi nào bị đứt dây ko? Mà nó nằm gần ống bô phải ko các cụ?

Ha Ma

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe focus 2011 để chỗ gửi xe bị trẻ con đi qua nghịch bẻ rơi rụng xuống đất cái nắp bình xăng bên ngoài thì xử lý ở đâu ổn nhất ạ, em thấy bảo vào hãng nếu thay cũng phải mất tiền triệu, không biết có xử lý gia cố lại được không vì nắp xăng bên trong vẫn còn nguyên, chỉ rơi rụng cái nắp nhựa ngoài cùng ra thôi ạ

Antilope

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe focus 2011 để chỗ gửi xe bị trẻ con đi qua nghịch bẻ rơi rụng xuống đất cái nắp bình xăng bên ngoài thì xử lý ở đâu ổn nhất ạ, em thấy bảo vào hãng nếu thay cũng phải mất tiền triệu, không biết có xử lý gia cố lại được không vì nắp xăng bên trong vẫn còn nguyên, chỉ rơi rụng cái nắp nhựa ngoài cùng ra thôi ạ
Cụ hỏi mấy chỗ cung cấp phụ tùng xem. Nếu ko có thì để em tìm link taobao rồi cụ đặt về, đâu hơn trăm k thôi.

Bigbaby

Xe tải
Cái hình trong công tơ mét cảnh báo dầu bôi trơn. Thử kiểm tra mức nhớt các te xem?

hoiandng

Xe hơi
Cái hình trong công tơ mét cảnh báo dầu bôi trơn. Thử kiểm tra mức nhớt các te xem?
Bị lỗi cảm biến oxy. cái này mình có thể vệ sinh hay sửa hay phải thay mới các cụ nhỉ?
Có khi nào bị đứt dây ko? Mà nó nằm gần ống bô phải ko các cụ?

Huyen_le

Xe hơi
Bác kiểm tra lại dây coroa máy phát ạ.

Huyen_le

Xe hơi
Chào,các cụ cho em hỏi tí.Xe em Fc S2.0 HB -2006.gương chiếu hậu chỉnh hết cỡ mà cũng không quan sát được lốp sau,trong khi đó chỉnh lên thì ngó được cả "trời xanh".Thợ bẩu khg chỉnh được,khắc phục bằng cách lắp thêm gương(cầu) phụ nhỏ.Có đúng thế khg các cụ?Liệu có thể tháo ra đặt lại khớp răng với răng động cơ thì điều chỉnh được..?Các cụ mách dùm chỗ nào chỉnh được,em khg muốn lắp thêm gương cầu phụ
Thay bộ gương đời 2010 là ngon ngay ạ :P