Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

supporter

Xe điện
Em bê ảnh chụp khoang máy xe em (Focus) lên đây nhờ các cụ phán bệnh và phương án chữa trị ạ. Các cụ bên FFC thì bảo bị rách phớt láp, rồi thì vỡ phốt...
Em nghĩ cái này bị rách phớt nên thấm dầu thôi. Cụ đi thay đi
Chụp cao su chỉ có tác dụng ngăn bụi thôi

soon

Xe máy
cụ mua bộ gương lồi nhỏ dán lên là nhìn được thôi, em cũng phải làm thế

Chào,các cụ cho em hỏi tí.Xe em Fc S2.0 HB -2006.gương chiếu hậu chỉnh hết cỡ mà cũng không quan sát được lốp sau,trong khi đó chỉnh lên thì ngó được cả "trời xanh".Thợ bẩu khg chỉnh được,khắc phục bằng cách lắp thêm gương(cầu) phụ nhỏ.Có đúng thế khg các cụ?Liệu có thể tháo ra đặt lại khớp răng với răng động cơ thì điều chỉnh được..?Các cụ mách dùm chỗ nào chỉnh được,em khg muốn lắp thêm gương cầu phụ
cụ mua bộ gương lồi nhỏ dán lên là nhìn được thôi, em cũng phải làm thế

soon

Xe máy
cụ ship em cái ạ

Trang Loan

Đi bộ
chuẩn rồi ^^

Trang Loan

Đi bộ
cụ mang ra hãng chưa ạ ??

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Loa nguyên bản của ford nghe rất hay,của cụ là do cái dvd kovan đấy.cụ nên lădp sup gầm ghế vào.thay dvd bây giờ lại quá tốn kém
loa focus nghe chán quá các cụ,lẹt phà lẹt phẹt,hay tại cái đầu kovan,có cách nào đơn giản cải thiện tí âm thanh ko ợ,có nên lắp sub gầm ko các cụ ơi:-??

Bobvinh

Xe hơi
Loa nguyên bản của ford nghe rất hay,của cụ là do cái dvd kovan đấy.cụ nên lădp sup gầm ghế vào.thay dvd bây giờ lại quá tốn kém
vâng,đợt này bận em chưa làm gì cả,ngồi táy máy chỉnh lại nghe cũng đỡ lẹt phẹt hơn tí rồi,xe em mua lại,chắc chủ cũ đã từng lắp sub vì thấy có cục volume có chữ MBQ:|,em chỉ sợ lắp sub chỉ thêm bass nghe lại ù ù đau đầu lắm,để kiếm thêm ông cụ rồi nâng cấp cho ngon lành vậy:D

GoldenPig

Xe tăng
xem em cũng bị.

Hôm rồi có hỏi trên này có cụ tư vấn là thay cụm bi tăng là ngon.

em có đọc trên topgear này nọ thì đúng là có vẻ thay bi tăng sẽ hết.

Cơ mà em ko có thời gian đi làm. Cụ làm chuột bạch đi rồi thông tin em với
Xe em (Focus AT 1.8/ year 2011) khi đề nổ buổi sáng có tiếng rin rít rất khó chịu. Trước em đã thay hẳn dây curoa ( tổng và điều hòa).

Các cụ có cao kiến gì giúp em với.

Trân trọng

adpham

Xe máy
Lâu ko thấy các cụ nhà ta lên chia sẻ. Hay các cụ lên FB rồi ạ? Ngồi hóng các cụ xem có gì hay ko mà ko thấy

InnoG

Xe buýt
Hôm nay em nổ máy tự nhiên thấy sáng đèn ABS & ESP ợ, tắt đi đề lại vẫn vậy, có cụ nào bị dư lày chưa & cách khắc phục thế nào, hu hu em hoang mang quá ợ?! (xe em Ford Focus Titanium 2014)

anhdxt

Xe hơi
Hôm nay em nổ máy tự nhiên thấy sáng đèn ABS & ESP ợ, tắt đi đề lại vẫn vậy, có cụ nào bị dư lày chưa & cách khắc phục thế nào, hu hu em hoang mang quá ợ?! (xe em Ford Focus Titanium 2014)
lỏng giắc cắm ABS hoặc ắc quy yếu thôi cụ ạ, cụ cứ đi vào hôm nữa xem sao

coquay

Xe container
các cụ cho em hỏi khi đang đi xe, em buông vô lăng ra xe bị đánh lái về bên phụ ko đi thăng xe có bị sao ko ạ :(

Antilope

Xe buýt
các cụ cho em hỏi khi đang đi xe, em buông vô lăng ra xe bị đánh lái về bên phụ ko đi thăng xe có bị sao ko ạ :(
Xe cụ bị nhao lái, cụ ra hàng lốp (xịn) kiểm tra độ chụm/góc đặt bánh xe và đảo lốp xem nhé.

vucanhtung

Xe tăng
vâng,đợt này bận em chưa làm gì cả,ngồi táy máy chỉnh lại nghe cũng đỡ lẹt phẹt hơn tí rồi,xe em mua lại,chắc chủ cũ đã từng lắp sub vì thấy có cục volume có chữ MBQ:|,em chỉ sợ lắp sub chỉ thêm bass nghe lại ù ù đau đầu lắm,để kiếm thêm ông cụ rồi nâng cấp cho ngon lành vậy:D
KOVAN làn gì đến nỗi tệ thế ạ, setting lại phần eliquazer cho vừa tai, tích vào Loud on cho rộn ràng là ổn cụ ạ.

Bobvinh

Xe hơi
KOVAN làn gì đến nỗi tệ thế ạ, setting lại phần eliquazer cho vừa tai, tích vào Loud on cho rộn ràng là ổn cụ ạ.
em làm như cụ nói rồi,thấy cũng ổn ổn cụ ạ,chủ củ chắc cũng từng lắp sub gầm sao ấy vì em thấy có cục volume nhỏ nhỏ gắn ở cạnh nhưng ko thấy cái cục sub đâu,cơ bản là tai trâu nên chắc cũng chỉ cần đến thế:D,cụ cho em hỏi nốt phát focus chạy 2 loại lốp có ok ko ạ,vì thấy chủ cũ 2 lốp trước thì là Michelin Primacy,2 lốp sau lại là continental thì phải,em mới lấy chạy mới vài lần trong phố chưa cảm nhận được nhiều

vucanhtung

Xe tăng
em làm như cụ nói rồi,thấy cũng ổn ổn cụ ạ,chủ củ chắc cũng từng lắp sub gầm sao ấy vì em thấy có cục volume nhỏ nhỏ gắn ở cạnh nhưng ko thấy cái cục sub đâu,cơ bản là tai trâu nên chắc cũng chỉ cần đến thế:D,cụ cho em hỏi nốt phát focus chạy 2 loại lốp có ok ko ạ,vì thấy chủ cũ 2 lốp trước thì là Michelin Primacy,2 lốp sau lại là continental thì phải,em mới lấy chạy mới vài lần trong phố chưa cảm nhận được nhiều
Đừng dùng 2 lốp khác nhau trên cùng 1 cầu là đc cụ ạ, vì hoa lốp 2 hãng thì khác nhau. Như cụ hỏi, vôi tư nhé, chẳng sao cả trừ điểm hơi xấu :), và khi đảo lốp thì chỉ có p.a duy nhất là đảo cầu trước sau, vậy thôi.

Bobvinh

Xe hơi
Đừng dùng 2 lốp khác nhau trên cùng 1 cầu là đc cụ ạ, vì hoa lốp 2 hãng thì khác nhau. Như cụ hỏi, vôi tư nhé, chẳng sao cả trừ điểm hơi xấu :), và khi đảo lốp thì chỉ có p.a duy nhất là đảo cầu trước sau, vậy thôi.
tks cụ,thế em để đi cho hỏng rồi thay cả 4 quả cho đồng bộ vậy