Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

ngoclk

Xe tải
Em đang hỏi vòng tua máy mà
Xe cụ đi tầm 10v chưa, cụ nên kiểm tra hệ thống côn, nhất là bi tê
EM nhớ không nhầm thì vòng tua không đổi cụ ạ. Để em kiểm tra lại.
Xe em 5.5 vạn.

Tiện đây em hỏi tí. Vòng tua máy xe em ở 80km/h thế này có cao quá không? Em thấy mấy cụ bên otosaigon nói chém dưới 2000 ở 80km/h. Như xe em thế này là 2250rpm. Garanti loanh quanh 800.

Chỉnh sửa cuối:

supporter

Xe điện
EM nhớ không nhầm thì vòng tua không đổi cụ ạ. Để em kiểm tra lại.
Xe em 5.5 vạn.

Tiện đây em hỏi tí. Vòng tua máy xe em ở 80km/h thế này có cao quá không? Em thấy mấy cụ bên otosaigon nói chém dưới 2000 ở 80km/h. Như xe em thế này là 2250rpm. Garanti loanh quanh 800.
Vòng tua xe cụ bình thường.
Hệ thống côn cũng còn do tài xế nữa, đạp côn ko hết thì bộ côn hay hỏng lắm. Xe cụ mua lại thì dễ bị như vậy
Xe em

ngoclk

Xe tải
Hệ thống côn cũng còn do tài xế nữa, đạp côn ko hết thì bộ côn hay hỏng lắm. Xe cụ mua lại thì dễ bị như vậy
Xe em
Xe em mua mới cụ ợ. Em chạy cũng thuộc dạng cẩn thận chứ không kiểu tì côn đâu. Nhưng có lẽ em theo ý cụ, hôm nào chạy vào hãng check xem cụ thể thế nào.
Thanks cụ.

soon

Xe máy
Hở phớt thước lái là ntn vậy các cụ ơi

soon

Xe máy
Là thước lái bị chảy dầu. Thay phớt thôi
Chảy dầu mà xe ko có hiện tượng gì thì chưa chắc phải thay phớt, có khi chỉ bị rách cao su chụp láp, cụ có biết xe biểu hiện như nào là hở phớt ko

supporter

Xe điện
Chảy dầu mà xe ko có hiện tượng gì thì chưa chắc phải thay phớt, có khi chỉ bị rách cao su chụp láp, cụ có biết xe biểu hiện như nào là hở phớt ko
Cụ hỏi em trả lời cho, cụ lại hỏi lại em :))
Chảy dầu mà ko thay phớt đợi tới có hiện tượng mới thay thì mời cụ chuẩn bị thay thước lái

GoldenPig

Xe tăng
Cụ vào ford giải phóng hay tx còn đỡ, ford thang long hơi kém.
Mà mấy cÁi này ra gaâ ngoài làm có khi còn tốt hơn. Vào ford chỉ bắt thay chứ ít khi sửa
Cảm ơn các cụ .. có vẻ câu nhận xét của chú em em hồi xưa đúng: Thợ giỏi ra tự làm rồi còn đâu.. em sẽ ra ngoài vậy .. nếu phải thay thì .. vào hãng ..

Em có kinh nghiệm rất tệ với Thanh Xuân Ford và .. mới rồi là bố Thăng Long ... như em đã trình bày về 275 k tiền ngu...

soon

Xe máy
Cụ hỏi em trả lời cho, cụ lại hỏi lại em :))
Chảy dầu mà ko thay phớt đợi tới có hiện tượng mới thay thì mời cụ chuẩn bị thay thước lái
Thay phớt kinh tế thế nào vậy cụ, có biết chỗ nào làm tốt chỉ giúp em với, thay có lâu ko cụ

tithitoy

Xe tải
Xe em
Có hơi cao không cụ? Của em 100km/h đúng 2500 luôn. 80km/h là 2000 chuẩn luôn. Ah mà xe em số AT 1.8 :D

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Vong tua cao the bac. Xe bac doi bao nhieu vay?
Vòng tua AT với MT khác nhau nhé.
Xe trên là MT, vòng tua thế là bình thường.
Cháu chạy Altis 1,8MT và Focus1,8MT thì vòng tua khi tốc độ ổn định ở 100km/h đều ở mức tầm 2900 v/ph

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Tháo cực dương (+) là hỏng xe đấy; sơ ý là cháy hàng loạt cảm biến. Xe kêu lục cục có thể do trục lái có vấn đề, nặng hơn là rô tuyn, cần đi kiểm tra ạ.
Tháo cực dương bình thường không có sao!
Bật chìa khóa lên cho phóng hết điện, tầm một phút sau là lắp lại được.
Khi đó phải cài lại đầu CD, lập trình lại cửa kính...

soon

Xe máy
Tháo cực dương bình thường không có sao!
Bật chìa khóa lên cho phóng hết điện, tầm một phút sau là lắp lại được.
Khi đó phải cài lại đầu CD, lập trình lại cửa kính...
Lập trình lại cửa kính ntn vậy cụ

supporter

Xe điện
Lập trình lại cửa kính ntn vậy cụ
Bật chìa khoá tới mưc 2 nhưng ko đề
- Ấn và giữ nút lên kính cho tới khi kính lên hết, vẫn giữ nút khoảng 5s
- Ấn và giữ nút xuống kính cho tới khi kính xuống hết, vẫn giữ nút khoảng 5s
- Làm lần lượt cho từng kính
- Done

Quynhkun

Xe tăng
Lâu lâu hôm nay rảnh em xin phép Min mod với cụ chánh cho em post lại bài này ạ :D

Để lại đôi càng A cho Focus hàng xịn Ford genuine parts mã là: 3M51 3A424 AH Giá 2 Triệu đồng chẵn

Em xin nói rõ thêm 1 tý, hôm trước có 2 cụ đi focus đã gọi em lấy thì như sau ạ:
- cụ thứ nhất ở trên Xuân La càng A hỏng rồi, Xe cụ ấy focus đời 2006, tháo ra thì giống hệt của em nhưng khác mỗi 1 chút là độ côn trụ đứng càng A của cụ ấy nhỏ hơn của em khoảng 2ly nên không lắp vừa được :D

- Cụ thứ 2 ở bên Vincom Long Biên, xe cụ ấy Focus sx 2009 tháo ra lắp càng A vào thì vừa zin khít khịt đúng loại luôn nhưng rất tiếc là hóa ra càng A của cụ ấy vẫn còn ngon, tiếng lọc cọc mà cụ ấy tưởng là do càng A hóa ra lại là do bị thước lái nên cụ ấy không lấy càng A của em nữa.

Em cũng giải thích thêm, em thấy có cụ nói càng A đi ép lại cao su và trụ đứng chứ k nên thay tốn kém. Nhưng như vậy chỉ đi trung bình được khoảng 1 cùng lắm tới 1.5 năm là sẽ lại nát. Nếu mua càng giá mới tinh thì đúng là ép sẽ kinh tế hơn. Giá ép trung bình em vừa cập nhật hôm nay: Cục cao su nhỏ 120k, trụ đứng 270k, cục cao su lớn cũng tầm thế tổng 1 cái càng mất khoảng 700k 2cái là 1.4 triệu. Nên mua càng em bán lại tốn hơn có mấy trăm k mà các cụ lại đi ngon lành vài năm :D

Nay em mong các cụ nếu cụ nào cần thì lấy giúp em với ạ, Em để lại giá là 2 Triệu tròn cho các cụ, em ship tới tận nơi cho các cụ trong nội thành, nếu lắp không vừa hoặc không phải thì thôi ạ :D

Em xin cảm ơn và vod các cụ (b) (b)
Để lại đôi càng A cho Focus hàng xịn Ford genuine parts mã là: 3M51 3A424 AH
Xin phép cụ Chánh với Mod em post lại vào đây ạ :D
Thưa các cụ nhà Focus, em đang dùng Mazda 3. Chắc các cụ cũng biết Mazda với Ford dùng chung 1 số loại phụ tùng. Vừa rồi em có thay dàn gầm cho xe Mazda 3 của em, order đồ về thì phát hiện lấy nhầm đôi càng A của Focus. Nay em thanh lý lại cho cụ nào cần ạ. Em Thanh: 0978.142.chín hai bẩy; em sinh hoạt bên HTX Mazda và Maz club. Em đang để đôi càng này ở nhà Mỹ Đình, cơ quan em ở Làng SV Hacinco. Em cảm ơn các cụ, sau đây em chụp ảnh, rất chi tiết để các cụ xem ạ.

(b) (b) (b)