Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

3077

Xe container
Cụ antilope ơi để em 1 cái mề gà được không? Mà nó có được như hàng xịn theo xe không cụ?

soon

Xe máy
Mới ship được mấy món đồ về khoe với các cụ.
Trước đây em định lắp DVD nhưng tham khảo các đầu DVD bình dân ở VN thì thấy hoặc hình thức xấu, hoặc phải chế mặt dưỡng trông không được liền lạc nên chưa lắp, vừa rồi tìm trên taobao thấy em này khá vừa mắt nên quyết định ship về chuột bạch xem thế nào.
Đặt 10 ngày thì hàng về. Unbox:

Tất tật gồm DVD, cáp chuyển đổi, anten GPS, tặng kèm cam lùi, thẻ 8G, đầu đọc thẻ, tẩu xạc (chu đáo phết).

Tháo CD cũ định lắp mới thấy đầu jack CD của FC tàu khác với mềnh, em thì không muốn cắt dây mất zin nên đành chế tạm mấy cái jack cắm vào cái đầu cũ trong lúc chờ ship cái jack khác, công đoạn này hơi mất công vì phải dò các dây để cắm cho đúng.
Lắp ráp thì cũng đơn giản thôi ạ, tháo CD, tháo mặt dưỡng cũ rồi ốp nguyên cụm DVD mới vào và bắt 4 ốc là xong.

Bật thử xem thế nào, ơn giời em nó cũng đã lên hình. Test thử các chức năng thấy đều hoạt động tốt, màn hình sáng đẹp, giao diện trông như của Window Phone
.

Navi cài thử sygic và vietmap crack thì không chạy, Igo thì ok, định vị chính xác, để sau mua cái thẻ vietmap xịn chắc ok.

Nhận xét chung:
- Hình thức đẹp, trông rất liền lạc với mặt dưỡng so với các DVD khác (cái này em ưng nhất).
- Đầy đủ các chức năng cơ bản như: video, mucsic, GPS, bluetooth, cam lùi.
- Màn hình lớn 8” và khá nét (độ phân giải 800x480), cảm ứng điện dung khá nhạy. Tốc độ xử lí tốt với chip AMR Cortex A9 và Ram 2G.
- Đọc media đa định dạng, chơi hầu hết các đuôi video và nhạc, nhất là có thể chơi file lossless chất lượng cao như waw, flac, ape chứ không chỉ mp3 như một số đầu khác. Chất lượng âm thanh chấp nhận được, tầm 8/10 so với đầu jin.
- GPS, bluetooth, radio đều bắt sóng tốt, ổn định.
Nhìn chung là hài lòng với tầm tiền.
Tiện thể em ship luôn cái mề gà này để chuẩn bị xúc rửa dạ dày cho v2. Cảm quan thấy khá dày dặn và chắc chắn. Hy vọng sẽ hoạt động ok.

Cụ thừa cái mề gà nào ko ợ. Để lại cho em 1 cái đc ko cụ

3077

Xe container
em vẽ móng chân cho xe FOCUS
Cụ vẽ nó chỉ sơn phần đen hay cả phần bạc nữa thế? Tổng là bao xiền nhỉ cụ, xe em nó cũng bị tróc lở bẩn thỉu quá có khi phải sơn 1 phát. Thời gian bao lâu nữa cụ?

adpham

Xe máy
Cac cu tu van giup em. Em di bao duong 5van con focus 2011 bi 1 loat loi:
1. Chay dau truc lap. Tho bao thay 4 cao su chan bui gia 1.7M (cong thay 300)
2. thuoc lai venh lam lai gia 2.5M
3. ....

May loi nho nua. Cac cu cho em tu van voi.

Chỉnh sửa cuối:

Bo_Tun

Xe buýt
Trước đây em định lắp DVD nhưng tham khảo các đầu DVD bình dân ở VN thì thấy hoặc hình thức xấu, hoặc phải chế mặt dưỡng trông không được liền lạc nên chưa lắp, vừa rồi tìm trên taobao thấy em này khá vừa mắt nên quyết định ship về chuột bạch xem thế nào.
Cái hốc này của xe em giờ nhìn phát khiếp, đủ loại dây dợ luôn. Hôm nào phải tháo ra buộc lại cho gọn gàng chứ giờ đi xe cứ kêu lọc xọc trong đấy rất khó chịu.

Hôm nọ 'thi công' HU bằng hạt nhựa thay vì băng dính điện, ko biết có ổn ko

À mà em ko còn lưu luyến gì với đầu dây của hãng nữa nên cắt phăng đi rồi :)

Cụ ship cái mề gà ở link nào cho e xin với, em làm vài cái sơ cua

Chỉnh sửa cuối:

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái hốc này của xe em giờ nhìn phát khiếp, đủ loại dây dợ luôn. Hôm nào phải tháo ra buộc lại cho gọn gàng chứ giờ đi xe cứ kêu lọc xọc trong đấy rất khó chịu.

Cụ cắt dây thế này lính mới vào nhìn thấy chắc chạy mất dép... cụ đã thử cái GPS thẻ bản quyền chưa? cách đây hơn 4 tháng em mua em này về giải mã các kiểu mà GPS vẫn không dc chỉ nhận mấy bản copy và chạy lúc dc lúc treo, cắm thẻ bản quyền vào thì ko nhận đành tạm biệt em nó.. hy vong giờ chắc ngon rồi...

soon

Xe máy
Nên vào Ford nào để làm dịch vụ các cụ ơi

Antilope

Xe buýt
Đẹp đấy cụ [@Antilope;74475] ạ, gía thế cũng ngon rồi :D
Cụ test xem fm có ổn định và âm thanh ra có hay ko nhé.
Âm thanh theo tai trâu em thì ngon cụ ạ, kém CD jin không nhiều lắm đâu, bass có vẻ mạnh hơn, trước em định lắp sub nhưng giờ chắc không cần. FM thì mới thử bắt thấy có vẻ ngon, để em test thêm.
Đẹp đấy cụ [@Antilope;74475] ạ, gía thế cũng ngon rồi :D
Cụ test xem fm có ổn định và âm thanh ra có hay ko nhé.
Cụ antilope ơi để em 1 cái mề gà được không? Mà nó có được như hàng xịn theo xe không cụ?
Em định thay 1 cái còn 1 cái dự phòng nhưng chắc hơn tháng nữa mới triển khai, nếu các cụ cần làm ngay thì em nhường các cụ làm trước, tiện thể sắp tới mua mấy thứ em ship thêm đợt khác.
Cảm quan em nhìn thì hàng gia công tốt cụ ạ, thấy bọn bán bảo hàng của Ford Tràng An, em không có cái zin nên không biết thế nào, nhưng chắc là hơn màng lọc zin cũ đem vệ sinh lại.
Link cái mề gà đây, giá 10 tệ, em ship mất chừng 9 tệ tiền công nữa, cụ có thể tự ship hoặc nếu không mấy cụ đang có nhu cầu thì sắp tới em ship mấy thứ em mua hộ luôn cho, mua 5 cái trở lên thì giảm được khoảng 1 nửa tiền ship.
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.12.LzpcUs&id=19587275074&ns=1&abbucket=2#detail
Mà dây dợ cụ kinh quá, không nên thi công bằng nút nhựa cụ ạ, đi xóc nó bung ra rồi chạm vào nhau thì lại mệt, cụ nên dùng co nhiệt cho gọn đẹp. Cụ chú ý mấy cái dây nguồn thì phải bọc cho kĩ vào nhé (dây GND là dây đen sọc xanh lá, dây + là dây cam sọc đen và dây vàng sọc xanh lá).
Chuẩn thì phải dùng jack cái này thì vẫn giữ được jack jin, em đang định ship về, mua thêm cái jack đực cắm vào đầu CD cũ tận dụng nghe nhạc ở nhà luôn.
Jack cái cắm vào đầu jack cũ theo xe:

Jack đực:

Chỉnh sửa cuối:

luklak

Xe điện

Tất tật gồm DVD, cáp chuyển đổi, anten GPS, tặng kèm cam lùi, thẻ 8G, đầu đọc thẻ, tẩu xạc (chu đáo phết).

Tháo CD cũ định lắp mới thấy đầu jack CD của FC tàu khác với mềnh, em thì không muốn cắt dây mất zin nên đành chế tạm mấy cái jack cắm vào cái đầu cũ trong lúc chờ ship cái jack khác, công đoạn này hơi mất công vì phải dò các dây để cắm cho đúng.
Lắp ráp thì cũng đơn giản thôi ạ, tháo CD, tháo mặt dưỡng cũ rồi ốp nguyên cụm DVD mới vào và bắt 4 ốc là xong.

Bật thử xem thế nào, ơn giời em nó cũng đã lên hình. Test thử các chức năng thấy đều hoạt động tốt, màn hình sáng đẹp, giao diện trông như của Window Phone

Nhận xét chung:
- Hình thức đẹp, trông rất liền lạc với mặt dưỡng so với các DVD khác (cái này em ưng nhất).
- Đầy đủ các chức năng cơ bản như: video, mucsic, GPS, bluetooth, cam lùi.
- Màn hình lớn 8” và khá nét (độ phân giải 800x480), cảm ứng điện dung khá nhạy. Tốc độ xử lí tốt với chip AMR Cortex A9 và Ram 2G.
- Đọc media đa định dạng, chơi hầu hết các đuôi video và nhạc, nhất là có thể chơi file lossless chất lượng cao như waw, flac, ape chứ không chỉ mp3 như một số đầu khác. Chất lượng âm thanh chấp nhận được, tầm 8/10 so với đầu jin.
- GPS, bluetooth, radio đều bắt sóng tốt, ổn định.
Nhìn chung là hài lòng với tầm tiền.
Tiện thể em ship luôn cái mề gà này để chuẩn bị xúc rửa dạ dày cho v2. Cảm quan thấy khá dày dặn và chắc chắn. Hy vọng sẽ hoạt động ok.
Cụ Antilớp không chơi luôn 1 e dvd chạy hđh ăndroid có hơn không, làm thêm 1 cái blutooth ELM cài mấy app dashcommand, torque ... thấy được nhiệt độ máy, độ mở bím, đo nhiên liệu tức thời v.v , cài googmap, nghe nhạc, xem tv, fim online .

Bo_Tun

Xe buýt
Cụ cắt dây thế này lính mới vào nhìn thấy chắc chạy mất dép... cụ đã thử cái GPS thẻ bản quyền chưa? cách đây hơn 4 tháng em mua em này về giải mã các kiểu mà GPS vẫn không dc chỉ nhận mấy bản copy và chạy lúc dc lúc treo, cắm thẻ bản quyền vào thì ko nhận đành tạm biệt em nó.. hy vong giờ chắc ngon rồi...
Em đang dùng bộ GPS Vietmap touch 9100 mà cụ [@Giang Nam QN;91764], giờ đang cắm với HU Pioneer 8550 nhưng chỉ lên hình qua cổng AV chứ ko hiện qua cổng RGB, ko biết có phải do không tương thích hay không. Đang bận nên gọi điện cho bên Vietmap rồi mà chưa có thời gian đánh xe qua đấy để họ xem.

Lúc trước e dùng bộ touch này với 8650 thì ngon lành.

Bo_Tun

Xe buýt
Link cái mề gà đây, giá 10 tệ, em ship mất chừng 9 tệ tiền công nữa, cụ có thể tự ship hoặc nếu không mấy cụ đang có nhu cầu thì sắp tới em ship mấy thứ em mua hộ luôn cho, mua 5 cái trở lên thì giảm được khoảng 1 nửa tiền ship.
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.12.LzpcUs&id=19587275074&ns=1&abbucket=2#detail
Mà dây dợ cụ kinh quá, không nên thi công bằng nút nhựa cụ ạ, đi xóc nó bung ra rồi chạm vào nhau thì lại mệt, cụ nên dùng co nhiệt cho gọn đẹp. Cụ chú ý mấy cái dây nguồn thì phải bọc cho kĩ vào nhé (dây GND là dây đen sọc xanh lá, dây + là dây cam sọc đen và dây vàng sọc xanh lá).
Chuẩn thì phải dùng jack cái này thì vẫn giữ được jack jin, em đang định ship về, mua thêm cái jack đực cắm vào đầu CD cũ tận dụng nghe nhạc ở nhà luôn.
Jack cái cắm vào đầu jack cũ theo xe:
Thanks cụ. Để e nghiên cứu ship cái mề gà với vài thứ linh tinh cho xe luôn. Mà sắp tới cụ có định ship món gì ko để e nghiên cứu làm cái group buy luôn nhỉ?

Vụ nút nhựa thì e thấy mới lắp xong khá chắc chắn, không biết lâu dài thế nào. Hôm lắp HU cho em bên nội thất họ hết băng dính vải, mà băng dính điện thì e ko thích vì dùng một thời gian là nó chảy nước dễ có biến. Co nhiệt thì e ko biết vì cũng ko thấy chỗ lắp họ nói gì cả, để e nghiên cứu rồi tự thi công lại cái mớ dây loằng ngoằng trong hốc đấy xem thế nào.

Ảnh em chụp là còn chưa có dây HDMI, dây USB, dây AUX câu thêm nữa đấy :D

Captiva555

Xe tăng

Xe em bị gãy cái gạt gió này, cụ [@Giang Nam QN;91764] có ko ợ, cái này có phải thay cả các cánh hướng gió hay thay cái gạt hả cụ

soon

Xe máy
Cụ nào bị chết puli điều hòa chưa ợ...

3077

Xe container
Cảm giác cầm lái nó khác hơn, thấy xe mình sang hẳn lên làm em thấy nó đỡ ồn hẳn cụ ạ :)).

Đùa chứ cầm volang da nó êm hơn và cảm giác chắc tay hơn, lái thú vị hơn thật.

thichxeFord

Xe tăng
Cảm giác cầm lái nó khác hơn, thấy xe mình sang hẳn lên làm em thấy nó đỡ ồn hẳn cụ ạ :)).

Đùa chứ cầm volang da nó êm hơn và cảm giác chắc tay hơn, lái thú vị hơn thật.
Cụ bọc ở chỗ cụ Dũng Hàn Thuyên đúng không ?

3077

Xe container
Cụ bọc ở chỗ cụ Dũng Hàn Thuyên đúng không ?
Vầng, kể hơi lâu. Các cụ lần sau làm rút KN gọi thợ tới tháo mang về đừng vật vờ ăn chơi như em, mãi mới xong. Tiền ăn chơi tốn hơn gọi thợ tới tháo lắp

Trạng thái
Thớt đang đóng