Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
@Giang Nam QN: tình hình khởi động lại phong trào CC thế nào rồi bác? Hôm rồi chạy cao tốc HN-LC mới thấy giá trị của CC.
Bác có thể cho em biết để lắp CC thì kinh phí, thời gian thực hiện thế nào ko?
Thời gian 1 ngày cho thoải mái... kinh phí khoảng 3,5 củ cụ nhé...

soon

Xe máy
Thế nào mà em mới thay bộ bugi sịn lại ăn 8l săng hơn bộ bugi rẻ tiền của denso có 7l5

adpham

Xe máy
Em dinh mua 1 lo xit ve sinh tap lo va ghe da. Cu nao chi giup em loai nao thi tot voi ah.

thichxeFord

Xe tăng
3M Leather and Vinyl Restorer - em dùng mấy năm nay và thấy khá hài lòng cụ ah. Cụ qua chỗ công ty Hoàn Xa chuyên 3M trong chỗ đăng kiểm 3-2 ở cây xăng đầu Giải Phóng nhé.

kars

Xe tải
e dị ứng với bọn háng lắm. Theo chúng nó mệt, tốn mà cũng ko yên tâm.

Em đã vào rồi nhưng kết quả ko liên quan đến vấn đề của mình
Cụ bị dị ứng thì cần phụ tùng gì cứ alo em nha chứ em nhìn bảng giá của cụ em cũng choáng
Phụ tùng ford giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORD ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên of ủng hộ ạ 0977488671

Chỉnh sửa cuối:

vucanhtung

Xe tăng
Em vừa bảo dưỡng họng hút, vs bướm ga, bugi và vs má phanh + kiểm tra phanh, được miễn phí đảo lốp hôm qua.

Tổng thiệt hại hết 4 lít và gần 1Gb dung lượng thẻ nhớ vì e quay phim + chụp ảnh bằng đt sau còn tự làm :D

Khổ mỗi cái là ông làm xe cho e bị viêm cánh, e thì tác nghiệp phải đứng gần nên lãnh đủ
Anh lắp được gương điện chưa :D, chiều mai nếu rảnh qua em hướng dẫn nhé

Demoneyes

Xe đạp
dạo này web của cụ bỏ hết bảng giá òi,
Vâng..Cụ cần gì cứ PM em báo giá cho cụ...
Bác Hùng cứ để cái giá lên Web cho anh em tiện tham khảo và chuẩn bị lúa trước khi muốn order món gì đó.
Nếu có quy định cấm để giá lên Web thì bác có thể để "Giá tham khảo" hoặc cứ để giá kiểu như 2,5M hoặc 2500K đại loại thế. Thiếu gì cách phải không bác?

Bo_Tun

Xe buýt
Anh lắp được gương điện chưa :D, chiều mai nếu rảnh qua em hướng dẫn nhé
Đợt này bận lòi mắt. Hẹn bên Vietmap xem cho a bộ touch 9100 mà chưa có lúc nào qua được.

Có gì a ới nhé. Gương vẫn nằm ở cốp xe :)

vucanhtung

Xe tăng
Đợt này bận lòi mắt. Hẹn bên Vietmap xem cho a bộ touch 9100 mà chưa có lúc nào qua được.

Có gì a ới nhé. Gương vẫn nằm ở cốp xe :)
Em cũng zậy :D, cuối âuàn sau làm bù nghỉ lễ, nên mai ko qua đc e thì tuần sau nữa nhóe

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác Hùng cứ để cái giá lên Web cho anh em tiện tham khảo và chuẩn bị lúa trước khi muốn order món gì đó.
Nếu có quy định cấm để giá lên Web thì bác có thể để "Giá tham khảo" hoặc cứ để giá kiểu như 2,5M hoặc 2500K đại loại thế. Thiếu gì cách phải không bác?
E cũng nghĩ đến cách để giá tượng trưng rồi nhưng đợt này đang bận úp các sản phẩm mới cho các dòng xe khác ngoài ford nên chưa làm được

Antilope

Xe buýt
Em vừa bảo dưỡng họng hút, vs bướm ga, bugi và vs má phanh + kiểm tra phanh, được miễn phí đảo lốp hôm qua.

Tổng thiệt hại hết 4 lít và gần 1Gb dung lượng thẻ nhớ vì e quay phim + chụp ảnh bằng đt sau còn tự làm
Bình thường em vẫn tự vệ sinh bướm ga, họng hút. Vừa rồi vào FHT bảo dưỡng thấy chú kĩ thuật chém là sau khi vệ sinh xong bắt buộc phải cắm máy để reset lại vị trí bướm ga thì mới ok nên không nên tự làm mà phải vào hãng. Không biết chú ý có chém hay không. Cụ vệ sinh bướm ga trong hãng xong có thấy các chú cắm máy reset cái gì không ?

29A 000.13

Xe tải
Bình thường em vẫn tự vệ sinh bướm ga, họng hút. Vừa rồi vào FHT bảo dưỡng thấy chú kĩ thuật chém là sau khi vệ sinh xong bắt buộc phải cắm máy để reset lại vị trí bướm ga thì mới ok nên không nên tự làm mà phải vào hãng. Không biết chú ý có chém hay không. Cụ vệ sinh bướm ga trong hãng xong có thấy các chú cắm máy reset cái gì không ?
mấy chú kt chém đấy cụ ah! E thay dầu vẫn nhờ kt vệ sinh bím ga, ko fai reset gì cả, vs xong lắp vào đề nổ luôn!

Bo_Tun

Xe buýt
Hôm e làm thì ko phải reset gì cả. Tuy nhiên hôm đấy ngồi buôn với bác thợ già của HNF thì bác ý bảo có nhiều trường hợp phải hiểu nguyên lí và chỉnh lại vị trí bướm ga.

Các bài viết về kĩ thuật trên web của HNF đều do bác này viết. Cụ vào đọc sẽ thấy tên bác ý, có cả bài về bướm ga :)

Antilope

Xe buýt
mấy chú kt chém đấy cụ ah! E thay dầu vẫn nhờ kt vệ sinh bím ga, ko fai reset gì cả, vs xong lắp vào đề nổ luôn!
Hôm e làm thì ko phải reset gì cả. Tuy nhiên hôm đấy ngồi buôn với bác thợ già của HNF thì bác ý bảo có nhiều trường hợp phải hiểu nguyên lí và chỉnh lại vị trí bướm ga.
Các bài viết về kĩ thuật trên web của HNF đều do bác này viết. Cụ vào đọc sẽ thấy tên bác ý, có cả bài về bướm ga :)
Vâng, chắc các chú kt chém thế để hạn chế các cụ nhà mình "tự sướng" làm các thợ háng hết việc để làm.
Khi vệ sinh bướm ga các cụ cần chú ý không nên lấy tay nghiêng cái "lập là" để bướm mở một cách cưỡng bức mà nên nhờ thêm 1 người đạp pedal ga để bướm tự mở ra. Nôm na mỗi lần vệ sinh là phải some :))

Bo_Tun

Xe buýt
Vâng, chắc các chú kt chém thế để hạn chế các cụ nhà mình "tự sướng" làm các thợ háng hết việc để làm.
Khi vệ sinh bướm ga các cụ cần chú ý không nên lấy tay nghiêng cái "lập là" để bướm mở một cách cưỡng bức mà nên nhờ thêm 1 người đạp pedal ga để bướm tự mở ra. Nôm na mỗi lần vệ sinh là phải some :))
Em không hiểu vụ đạp pedal lắm, vì e quan sát thì khi vs bướm ga là thợ tháo cả cụm bướm ga ra và xịt dung dịch làm sạch vào. Lúc đấy thì đạp pedal để cái lập là nó mở ra làm sao được ạ?

Bo_Tun

Xe buýt
Em không hiểu vụ đạp pedal lắm, vì e quan sát thì khi vs bướm ga là thợ tháo cả cụm bướm ga ra và xịt dung dịch làm sạch vào. Lúc đấy thì đạp pedal để cái lập là nó mở ra làm sao được ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng