Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

supporter

Xe điện
ơi giời cụ chạy 92 chuẩn thì còn ngon chán, em đi Sơn La dính quả 92 lởm xe chết ngay tại trận...
5 năm chạy xe thì đổ ở đủ các loại cây xăng từ năm ra bắc thậm chí cả bên Lào, biết cây nào là chuẩn đâu cụ?
Em chỉ quan niệm thế này, xe người ta chạy dc thì xe mình cũng chạy dc, để xe phục vụ mình chứ mình ko phục vụ nó. Đến giờ xe e chưa bao giờ nằm xưởng trừ lúc bảo dưỡng định kỳ hay sơn tút tát

soon

Xe máy
Con phò nhà em dạo gần đây nếu tăng ga nhanh 1 tí là nghe tiếng cọc cọc ở máy, hiện cả đèn check lên, mang qua gara thì báo lỗi cảm biến tiếng gõ nhưng thợ quê ko sử lí được chỉ xóa lỗi đi, đi 1 lại bị...cụ nào biết gara nào sử lí đc chỉ giúp em với ạ. Phò nhà em đời 2005 đk 2006 1.8 mt ạ

doramail18

Xe tải
Em xin phép quote lại ạ, cụ nào cần hoặc sắp phải thay rồi thì lấy giúp em với. Em xin free ship và fixx giá nhiệt tình ạ. Em chân thành cảm tạ các cụ (b) (b)
Bao giờ thì phải thay cái cao su càng A này cụ ơi ? Cụ cho em biết cảm giác thế nào thì thay hay là mang ra háng hỏi vì đợt bảo dưỡng trước Tết họ vẫn bảo xe em chỉ cần thay dầu .

Quynhkun

Xe tăng
Bao giờ thì phải thay cái cao su càng A này cụ ơi ? Cụ cho em biết cảm giác thế nào thì thay hay là mang ra háng hỏi vì đợt bảo dưỡng trước Tết họ vẫn bảo xe em chỉ cần thay dầu .
Dạ khi cụ đi thấy hơi kêu lục cục hoặc kích lên nhìn gầm mà những cái chỗ cao su ấy nó nứt hoặc vỡ ra thì thay cụ ah. Thay mới chứ đừng có ép cao su cụ ah. Cụ có lấy sẵn để đấy rồi thời gian nữa thay cũng đc ạ, em giảm giá thêm ạ vì thực ra h em đang bí quá mà k bán đâu đc, em cảm ơn cụ (b)

hxlove

Xe hơi
Con focus 2009 của em đang bị kêu vòng bi, cứ ù ù, các cụ xem chỗ nào kiểm tra quả nào bị, quả nào không bị?

Quynhkun

Xe tăng
Con focus 2009 của em đang bị kêu vòng bi, cứ ù ù, các cụ xem chỗ nào kiểm tra quả nào bị, quả nào không bị?
Nếu đã kêu thì thường phải thay cả đôi cụ ah. Cách ktra đơn giản nhất là cụ kích bánh lên rồi xoay nếu nghe ro ro r thì nên thay sớm :D

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Biểu hiện nó thế nào, Bị vậy thì xử lý thế nào hả cụ?
Vấn đề ko phải cứ 92 là chết mà là 92 lởm nên có cặn bám đầy cái lọc trong bơm xăng, dẫn đến bơm xăng không đủ xăng về buồng đốt nên động cơ hoạt động thiếu xăng bỏ máy, xe chạy kiểu cà chớn.. Tháo hết bình xăng bơm xăng, ống dẫn xăng, kim phun ra vệ sinh tổng thể thôi..

9558

Xe tải
Vấn đề ko phải cứ 92 là chết mà là 92 lởm nên có cặn bám đầy cái lọc trong bơm xăng, dẫn đến bơm xăng không đủ xăng về buồng đốt nên động cơ hoạt động thiếu xăng bỏ máy, xe chạy kiểu cà chớn.. Tháo hết bình xăng bơm xăng, ống dẫn xăng, kim phun ra vệ sinh tổng thể thôi..
Giữa đường kiểu đó thì nhọc cụ nhỉ

Scareless

Xe đạp
Nhà cháu mới mua con ANF 2.0 cũ bản sport mà quên hỏi cách mở nắp capo và cửa sau, các cụ giúp cháu với ạ.

soon

Xe máy

Háng báo giá em thế này. Các cụ có hướng nào nhẹ hơn chỉ giúp em với ạ focus 1.8 mt 2005 ợ

Chỉnh sửa cuối:

ltdz320

Xe máy
Nhà cháu mới mua con ANF 2.0 cũ bản sport mà quên hỏi cách mở nắp capo và cửa sau, các cụ giúp cháu với ạ.
- Mở nắp capo: Có 1 cần màu đen cạnh chân trá, cụ kéo về phía cửa nghe cái kịch. Tiếp tục tới đầu nắp capo, thò tay vào cái lẫy màu vàng, gạt nó về bên tay phải là ok.
- Mở cửa sau: hình như dùng xà beng..:)). Đùa cụ chớ em đi sedan nên ko biết.

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội

Háng báo giá em thế này. Các cụ có hướng nào nhẹ hơn chỉ giúp em với ạ focus 1.8 mt 2005 ợ
Giá này ban căng đới cụ nhể,lấy hàng ngoài cho rẻ cụ ạ.thay 3 cái càng a bằng 1 cái rô tuyn đứng dưới ( thực chất là báo cụ cái càng a đấy nhưng hãng nó chơi chữ cụ,chứ cái ấy nó có rời đâu )

tndthang

Đi bộ
Gửi các cụ. Em đang đi con Focus Hatchback 2010. Xin các cụ chỉ giáo dùm em 2 vấn đề sau:
1. Dù đi gần nữa năm rồi nhưng em vẫn chưa biết cách bật đèn pha khi đi đường trường. Mỗi lần muốn pha là em phải kéo cần và vịn lại để pha ko à.
2. Không biết xe em có bị gì ko nữa, lúc đi chậm mà đạp chân ga thì thấy hơi rung xe. Em không để ý lúc mua xe ntn vì lúc đó đạp mạnh ga xem nó vọt hay ko thôi à. Bây giờ xe của mình rồi thì nương cho xe đi với giới hạn đồng hồ tua là 2000 trở lại thôi.
Kính các cụ.

3077

Xe container
Gửi các cụ. Em đang đi con Focus Hatchback 2010. Xin các cụ chỉ giáo dùm em 2 vấn đề sau:
1. Dù đi gần nữa năm rồi nhưng em vẫn chưa biết cách bật đèn pha khi đi đường trường. Mỗi lần muốn pha là em phải kéo cần và vịn lại để pha ko à.
2. Không biết xe em có bị gì ko nữa, lúc đi chậm mà đạp chân ga thì thấy hơi rung xe. Em không để ý lúc mua xe ntn vì lúc đó đạp mạnh ga xem nó vọt hay ko thôi à. Bây giờ xe của mình rồi thì nương cho xe đi với giới hạn đồng hồ tua là 2000 trở lại thôi.
Kính các cụ.
1. Cụ kéo cái cần gạt bên trái về phía người là bật pha (như khi bật gạt mưa sau), hay cụ kéo xong thả ra nó tuột? Vậy chắc phải sửa lại
2. Em kinh nghiệm em hóng thì có thể là cao su chân máy hỏng, cũng có thể là nó vẫn rung thế giờ cụ mới để ý

Scareless

Xe đạp
Cụ kéo cần về phía người lái chỉ là nhá pha thôi, buông tay ra lại về đèn cos. Muốn bật pha lên cụ đẩy cần bên trái ra xa người, ngược hướng với cách cụ nhá pha.

vucanhtung

Xe tăng
Cụ kéo cần về phía người lái chỉ là nhá pha thôi, buông tay ra lại về đèn cos. Muốn bật pha lên cụ đẩy cần bên trái ra xa người, ngược hướng với cách cụ nhá pha.
Xe đời nào đấy cụ, có sự nhầm ko hề nhẹ ở đây :D

3077

Xe container
Cẩn thận gẫy cần nha cụ :D, kéo nhanh thả ra là nhá pha còn kéo mạnh rồi để lại là bật pha. Còn nó không giữ ở pha mà trôi về chỗ cũ thì chắc cần của cụ củ có vấn đề, check lại thôi.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cẩn thận gẫy cần nha cụ :D, kéo nhanh thả ra là nhá pha còn kéo mạnh rồi để lại là bật pha. Còn nó không giữ ở pha mà trôi về chỗ cũ thì chắc cần của cụ củ có vấn đề, check lại thôi.
Thăng ơi em đọc kỹ mấy dòng này đi nhé.. chuẩn nhất đấy..

Xe đời nào đấy cụ, có sự nhầm ko hề nhẹ ở đây :D
Ông Vũ cảnh Tùng này biết thì hướng dẫn người ta đi, cứ chém gió...hihihihi

vucanhtung

Xe tăng
Thăng ơi em đọc kỹ mấy dòng này đi nhé.. chuẩn nhất đấy..

Ông Vũ cảnh Tùng này biết thì hướng dẫn người ta đi, cứ chém gió...hihihihi
Em mới tự lắp cái gương chống chói điện có la bàn và nhiệt độ lấy của Hai Nguyen :D, dùng cái cảm biến nhiệt độ theo gương e để trong xe luôn, thế là đủ cả báo niệt trong xe lẫn ngoài trời :D tiện lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng