Tập chơi chứng khoán, em rất cần hỏi mấy câu !

tuankeuqn

Xe hơi
Em cũng thấy cái này hay đấy! Hôm nào phải đăng ký đi học chơi!

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ném đá em Oanh quá, em ấy nói cũng đúng, chơi FX với Gold biết cách chơi thì cũng ko phải là chỉ có lỗ đâu ạ

Món chơi này bác gì nói 10 người chơi cả 10 người lỗ thì ko đúng lắm, chắc bác ý gặp cả 10 người lỗ nên nói vậy. Vì món này được gọi là zero sum game, có nghĩa là tổng lại bằng không. Nếu cuộc chơi có 10 người chơi thôi, thì 9 người lỗ chắc chắn người còn lại phải lãi (tiền phí trả cho sàn coi như gần như rất ít)

Chẳng qua người Việt mình có các lí do sau chơi mà hay lỗ trên FX với Gold :

- Ko kiềm chế được lòng tham . Ví dụ, có 1 chương trình dạy đánh FX nói rằng trong 1 ngày chỉ chơi 3 lệnh, vào đúng giờ ít biến động nhất, sau đó nghỉ làm việc khác, ko đánh thêm. Em thử rồi, nhưng 3 lệnh đều lãi ko thể nào kiềm chế được để đánh lệnh thứ 4, chết ở chỗ đó ...

- Thông tin ít, ko cập nhật, ko có nguồn tin nội gián. Ví dụ, thằng FED nó tung tin giảm lãi suất, bao giờ người VN mình cũng biết cuối cùng, thường là đọc Bloomberg hay CNN. Lúc đó vào lệnh chỉ có đi hót rác. Trong khi đó thông thường bọn mẽo nó cung cấp 1 nguồn tin nội gián, 1 giờ trước khi Alan Greenspan (thằng này làm TGD FED hồi năm 2008, lúc em chơi) công bố thì bọn nó biết rồi, oánh lệnh chờ sẵn, có biến cái kết thúc ngay.

- Hay chơi qua các đại lý kém nổi tiếng, spread cao. Thông thường các đại lý có tên tuổi, sẽ phải có các chứng nhận của Hiệp hội các sản phẩm phái sinh của Mỹ, số này rất ít. Nhưng bọn ăn theo thì nhiều. Nó làm đại lý cho các đại lý tên tuổi trên, ăn hoa hồng spread ở giữa. Cho nên spread cao, đánh rất khó. Người mình lại còn chơi qua đại lý tại Vietnam (giống như cái hgi của em Oanh kia chẳng hạn) cho nên nhiều cầu, lãi chả được bao nhiêu, trả cho các cầu là chính.

Đấy kiến thức 5 năm chơi FX của em nó như vậy. Giờ vẫn chơi nhưng ít thôi. Làm IB là chủ yếu
Thế theo Cụ thì đánh sàn nào là an toàn.....Sàn Việt Nam á... chủ toàn ôm nhé, can thiệp kỹ thuật... xóa lịch sử giao dịch.... giải quyết với nhau bằng xã hội đen, vv và vv có hết đấy Cụ ạ..Đánh sàn quốc tế á, có vấn đề gì kiện củ khoai à.... à mà đánh sàn trong nước công an kinh tế sờ đến thì có vi phạm pháp luật không nhỉ.. Nó làm xèng mình thì mình có phải nôn ra không nhẩy....Tốt nhất quảng cáo đánh vàng ảo với forex trên OF Mod nên delete hết đi.. Em thật

Kugiong

Xe hơi
E có nói nhiều ng lỗ vì bạn e làm ở sàn gd vàng. Còn sàn nào thì e ko tiện nói ra. Họ đều can thiệp kỹ thuật dc hết ạ. Môi giới thì ko thể biết đc đâu ạ. Học vài ba buổi là cty gắn cho mác môi giới với chuyên viên luôn.
E sr nếu có j ko đúng ạ .

manhthin87

Xe tải
cháu không phải dân sành nhưng theo chạu, cụ chủ lên một sàn nào đó đăng ký và tham gia đội, nhóm để cùng đánh quả (bản sắc đầu tư là thế mà cụ)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
E có nói nhiều ng lỗ vì bạn e làm ở sàn gd vàng. Còn sàn nào thì e ko tiện nói ra. Họ đều can thiệp kỹ thuật dc hết ạ. Môi giới thì ko thể biết đc đâu ạ. Học vài ba buổi là cty gắn cho mác môi giới với chuyên viên luôn.
Sàn vàng, ngoại hối, . .. ở mềnh toàn bịp hết. Chả có gì đảm bảo cả.

vt_hoa

Xe tăng
Tốt nhất là mợ Oanh vào OFplaza mở một gian hàng đi, quảng cáo ở đây không ăn thua đâu, toàn những cụ cụt đến tận không còn chỗ để cụt nữa thì lấy gì mà chơi

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
e là người nóng và thẳng tính, các bác thông cảm, mỗi cv có đặc thù riêng, cũng chẳng phải e mời chào, chỉ là e đang giới thiệu kênh giao dịch rất mới và hot hiện nay vì thế khi giới thiệu e luôn nói thẳng đây là kênh đầu tư lợi nhuận rất cao, rủi ro cũng cao, kênh nào chẳng thế đúng ko ah? các bác muốn lợi nhuận ít mà chắc chắn thì chỉ có về buôn trứng gà, trứng vịt thôi, nhưng cũng vẫn có rủi ro đó chứ, làm gì có kênh đầu tư nào mà ko có rủi ro đâu ah. E muốn nói tất cả là do mình, tâm lý chung của dân Việt Nam mình là tâm lý bầy đàn, cứ thấy đông là nhạo zô, nhạo zô, 1 cái bánh ngon ban đầu chia 2, sau chia 10 thì cũng chẳng đến lượt mình đâu ah. còn nhà nước mình cái gì ko quản lý đc thì cấm và sinh ra luật để dân lách luật, để xjn cấp đc giấy phép giao dịch hàng hóa thế giới và hoạt động mạnh đc như hiện nay với các chi nhánh ở HN, Tp HCM, Đà Nẵng và Vientien ( Lào ) bên e đã phải bỏ ra 18ty và vốn điều lệ là 3000ty đấy ah. Nếu là sàn chui, sàn tư nhân hay hoạt động chui lủi thì chẳng dại gì mà người ta bỏ ra số tiền đó để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng đâu ah. Điều quan trọng nhất trong mỗi kênh đầu tư là mình phải biết quản lý vốn và biết hạn chế lòng tham của mình...
Mợ này hơi to tiếng đấy...... Công ty mợ cho phép đánh vàng ảo công khai á... Vớ vẩn. Thế lệnh cấm của NHNN là giấy lộn à.

roro

Xe tăng
Em là em thấy sợ vàng rồi. Tuy nhiên em không thích kiểu ném đá chứng của mợ Oanh. Mợ giới thiệu vàng hay forex gì thì tùy mợ, nhưng ném đá cái khác thì không nên.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đúng rồi, chẳng có gì đảm bảo đâu.

NguyenTriDung

Xe tải
Học thực tế là nhanh nhất, theo iem, cụ cứ nộp vài trăm mở cái TK, cụ cứ GD miệt mài, khi nào số dư TK còn một nửa là cụ giành ngay, chém gió lại cứ phải nói là phần phật ý chứ lại ;)

Năm nay em bỏ lô đề không đánh, tuần rồi em ra sàn Thăng Long ở ngay cửa hàng em mở TK và nộp ít xèng với mong ước biết cách mua bán chứng khoán mà em bao năm chưa có thời gian trải nghiệm. Cứ nghe , đọc em không hình dung ra được. Các cụ cho em hỏi mấy câu, đừng cười em Gà ạ.

1. Hiện nay có bao nhiêu mã chứng khoán ( Các công ty niêm yết bán cổ phiếu ở Việt nam ) ?

2. Khi chơi có cần nhớ hết tất cả các mã hay theo kinh nghiệm chỉ quan tâm một số mã nhiều ngừoi quan tâm ?

3. Ví dụ một cty là VCB ( Việt combank ) chẳng hạn, phát hành một lượng cổ phiếu là xxxx cổ phiếu. Thì ai trả cho họ số tiền tương ứng với các cổ phiếu đó ngay? Ví dụ e mua 100 cổ phiếu của vcb của một anh A, anh A đó mua từ anh B... cuối cùng số tiền em mua sẽ là tiền VCB thu về để đầu tư ?
Em xin trình bày lại :
- Khi 1 cty A được phép đưa lên sàn 1 lượng cổ phiếu, thì ai sẽ đưa cho họ lượng tiền đầu tiên tương ứng với lượng cổ phiếu đó ?
Có phải họ chia đều cho các sàn rồi đợi các nhà đầu tư mua, sàn giao dịch sẽ thu tiền từ các nhà đầu tư rồi chuyển cho cty A ?

4. Việt nam có bao nhiêu sàn giao dịch chứng khoán ? Sàn giao dịch chỉ là trung gian mở TK giao dịch, cung cấp thông tin cho mọi người, hay sàn giao dịch còn có nhiệm vụ thu mua cổ phiếu lần đầu tiên của các công ty, tập đoàn lên sàn ?

5. Tại sao chỉ mua bán được vào buổi sáng ? Ban đêm em cần mua bán, click thì lại không được ?

6. Tại sao lại cứ bắt mua từ 100 cổ phiếu trở lên, như vậy những người ít tiền không chơi được à ?

......
Tạm như vậy, cụ nào thành thạo trả lời em để em vỡ ra, chơi cho tự tin. Em đội ơn các cụ các mợ !

Còn ạ,

7. Nếu ai sở hữu gần hết hoặc mua rất nhiều số cổ phiếu của 1 cty thì có được tham gia điều hành cty đó không ạ ?

hoangan79hn

Xe tải
bài viết của cụ hay quá cam on cu nhé

anphuhung

Xe hơi
Cụ đầu tư thời điểm này tốt đấy :-B

kimsondong

Đi bộ
Cụ nào có tài liệu cơ bản nào hay hay ko :D Share cho em với đi :D

ngocquybk

Xe điện
Năm nay đói kém đi chơi món này cũng 5 ăn 5 thua thôi :))

vt_hoa

Xe tăng
Phần lớn là thua. Được 5/5 thì đã quá phúc. Chẳng hiểu các cụ đánh thế nào chứ em chết dài, 2 năm nay chưa lên được mặt đất - Khổ nghiện rồi biết làm sao đây, cờ bạc là 1 phần tất yếu của cuộc sống

thanhnguyen1806

Xe đạp
Em k muốn phá bĩnh cụ ! NHungư sự thật là nếu cụ chưa dính vào thì thôi nên tránh xa ! Như nghiện đấy !
Năm nay em bỏ lô đề không đánh, tuần rồi em ra sàn Thăng Long ở ngay cửa hàng em mở TK và nộp ít xèng với mong ước biết cách mua bán chứng khoán mà em bao năm chưa có thời gian trải nghiệm. Cứ nghe , đọc em không hình dung ra được. Các cụ cho em hỏi mấy câu, đừng cười em Gà ạ.

1. Hiện nay có bao nhiêu mã chứng khoán ( Các công ty niêm yết bán cổ phiếu ở Việt nam ) ?

2. Khi chơi có cần nhớ hết tất cả các mã hay theo kinh nghiệm chỉ quan tâm một số mã nhiều ngừoi quan tâm ?

3. Ví dụ một cty là VCB ( Việt combank ) chẳng hạn, phát hành một lượng cổ phiếu là xxxx cổ phiếu. Thì ai trả cho họ số tiền tương ứng với các cổ phiếu đó ngay? Ví dụ e mua 100 cổ phiếu của vcb của một anh A, anh A đó mua từ anh B... cuối cùng số tiền em mua sẽ là tiền VCB thu về để đầu tư ?
Em xin trình bày lại :
- Khi 1 cty A được phép đưa lên sàn 1 lượng cổ phiếu, thì ai sẽ đưa cho họ lượng tiền đầu tiên tương ứng với lượng cổ phiếu đó ?
Có phải họ chia đều cho các sàn rồi đợi các nhà đầu tư mua, sàn giao dịch sẽ thu tiền từ các nhà đầu tư rồi chuyển cho cty A ?

4. Việt nam có bao nhiêu sàn giao dịch chứng khoán ? Sàn giao dịch chỉ là trung gian mở TK giao dịch, cung cấp thông tin cho mọi người, hay sàn giao dịch còn có nhiệm vụ thu mua cổ phiếu lần đầu tiên của các công ty, tập đoàn lên sàn ?

5. Tại sao chỉ mua bán được vào buổi sáng ? Ban đêm em cần mua bán, click thì lại không được ?

6. Tại sao lại cứ bắt mua từ 100 cổ phiếu trở lên, như vậy những người ít tiền không chơi được à ?

......
Tạm như vậy, cụ nào thành thạo trả lời em để em vỡ ra, chơi cho tự tin. Em đội ơn các cụ các mợ !

Còn ạ,

7. Nếu ai sở hữu gần hết hoặc mua rất nhiều số cổ phiếu của 1 cty thì có được tham gia điều hành cty đó không ạ ?