[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

phuongthao2690

Xe đạp
Nếu lo lắng con thiếu tình thương thì hãy dùng hết yêu thương của mẹ để nuôi dạy con cái trưởng thành một cách tử tế. Còn bước tiếp hay không thì cũng phụ thuộc nhân duyên, đến thì đón nhận thôi. Mạnh mẽ lên, chúc bạn vững bước, sóng gió nào cũng sẽ qua, hạnh phúc đến sẽ đến.

safenoodles

Xe cút kít
Do được trải nghiệm nhiều lần , nên rất nhiều pn sành sỏi, không thua phe đàn ông.
Chỉ có 1 điều, đàn ông không bị người đời đàm tiếu. Còn pn, với cuộc sống tình dục như thế, bị lên án là pn hư . Cho nên chẳng có thể tìm được hạnh phúc dù cho có kết hôn lần 2, lần 3 , thì cũng sẽ chia tay thôi.
Mợ có hạnh phúc không?
Trong cuộc đời này, chưa chắc đã trải qua tập 1, tập 2 là đã sành sỏi ạ. Có nhiều phụ nữ, chỉ có tập 1 thôi nhưng trước đó họ đã rất sành sỏi rồi.

Roman

Xe điện
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Mợ lấy Ck tiếp thì mợ có đẻ tiếp cho chồng mới đứa nữa không. Cũng khó có sự trọn vẹn. Cháu cũng đang nuôi con 1 mình nhưng cháu ko xác định tập nữa. Bạn bè khác giới tâm sự chia sẻ riêng tư thôi. Còn lại thời gian cháu dành nuôi dạy thằng cu. Cùng ngồi ăn sáng rồi đến trường. Chiều lại đến đón cùng nhau về. Cùng học bài và cùng chơi, quan trọng là cháu và cu cậu đều thấy vui.

kites1

Xe điện
Mợ có hạnh phúc không?
Trong cuộc đời này, chưa chắc đã trải qua tập 1, tập 2 là đã sành sỏi ạ. Có nhiều phụ nữ, chỉ có tập 1 thôi nhưng trước đó họ đã rất sành sỏi rồi.
Em được nuôi dạy , theo phương cách người xưa, nên không có chuyện tình dục, xảy ra trước hôn nhân mợ ơi.

Nói về hạnh phúc, thì phải do người trong cuộc, có cái nhìn như thế nào, về 2 chữ hạnh phúc. Và cảm nhận, cuộc sống hôn nhân của mình ra sao.

Em hài lòng với những gì mình đang có trong tay. Với em, như thế là đủ rồi, nhưng với người khác, có thể, họ có cái nhìn về hạnh phúc, khác với cách suy nghĩ của em.

Ladagia

Xe điện
Nhưng mà lần này muốn thật đấy, chiều nay vừa nc với đứa nhân sự ở cquan hic hic
Biết là vất vả nhưng ko sợ. Chỉ sợ mổ nhiều nhỡ tèo thì vỡ trận :(
Dưới đầu 4 thì tính thêm đứa nữa chứ mợ sau đầu 4 thì vất vả lắm. Bà chị cơ quan em gần đầu 5 tự dưng thêm 2 đứa nhỏ (của tập 2 xong cũng chia tay), quá vất vả luôn.

.Xukthal

Xe container
Đã có con trai (nhi đồng) rồi thì khó kỳ vọng có được tập 2 viên mãn.. Mà xu thế thời nay =Single Mom cũng là lựa chọn không tồi..?! :-?
P/S: Mợ cũng nên tham vấn kinh nghiệm của Mợ đơn thân thành đạt HoaMaudon ...;;)
Sao có vụ P/S thế cụ :D Cụ lại gây nhau với mợ HoaMaudon ở top nào hả? :))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
kỹ quá, e yêu cô nào mà cứ ngoài 1 năm là chán ngoét rồi, lại chia tay, mấy cô rồi, đến cô vợ bây giờ là từ quen cho đến cưới là 8 tháng 7 ngày thôi, mà cưới nhau lúc em có 26, vợ 21 còn chưa học xong, ấy thế mà giờ em bắt được kim cương, vợ perfect ạ, hoàn hảo mọi việc nội ngoại, với quản đàn con 4 đứa đâu ra đó, tất cả nói chung là 1 chữ duyên, hay nếu đi zem thì các thầy bà bảo là tổ tiên nhắm cho lấy về rồi ,e đang lên plan cho 15 năm ngày cưới đây ahihi
Dạ,lần 1 đã lỡ rồi lần 2 mà cũng cảm tính thì khổ lắm cụ ạ
Cũng tuỳ duyên và may mắn nữa ạ

barrios5116

Xe tải
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Nói chung có đôi có lứa là quy luật tự nhiên rồi, 1m buồn cô đơn, lúc ôm đau tủi thân lắm, biết vậy nhưng e vẫn 1m vì còn nhiều thứ khác đam mê để lấp chỗ trống 😁. Mợ còn trẻ thì mở lòng mở cửa mà đón nhận, nghĩ làm gì nhiều
Thực sự rất khó để có 1 người đàn ông có thể yêu thương con riêng của V như con đẻ, cũng như về phía ngược lại, đứa con trai đã 7, 8 tuổi có thể coi 1 người lạ là Bố ruột.

Khi đã lớn, trưởng thành thì còn khó hơn nữa, Bố con ruột nhiều nhà còn khó tâm tình, thân thiết được với nhau.

Tất nhiên cũng sẽ có những trường hợp khác, những hoàn cảnh khác mà Bố dượng sống vui vẻ với con trai riêng của V. Nhưng với cá nhân em, có lúc em cũng nghĩ vu vơ nếu có đứt gánh thì mình cứ độc thân để nuôi dạy trẻ con cho tốt. Bạn gái hay người tâm tình sẽ có, nhưng cũng tự biết bản thân mình khó có thể đủ kiên nhẫn vị tha để nuôi nấng/chịu đựng/hy sinh vì con người khác như với con mình.

Cuộc sống muôn màu thì sự việc nào cũng có thể xảy ra, chúc Mợ sớm tìm được TY như mong muốn và sống Hạnh fuk viên mãn :)
Nếu có thể xin mợ chủ chia sẻ lý do chia tay lần 1

thì có thể tư vấn đc lần 2 đc tốt hơn

ford focus 2010

Xe điện
Em luôn làm cầu nối cho con và bố nó gặp nhau, nhưng đáng tiếc bố nó không muốn điều đó. :)
Đứa trẻ con mình bé bỏng, vô tội, nhẽ ra phải yêu thương nó vô bờ bến, mà bố nó lại như vậy thì mợ bỏ là đúng rồi. Muốn hạnh phúc, ngoài việc chọn đúng, thì bản thân cũng cần điều chỉnh cho phù hợp với người mình chọn lần 2... tất nhiên vẫn là chữ "duyên" chứ chẳng ai đủ tự tin nói hay được.
chúc mợ tìm được 1/2 phù hợp, biết yêu thương, chăm sóc và trách nhiệm!

đen_đá

Xe buýt
Chẳng ai muốn mình có kinh nghiệm dạng này cả, sướng ích cái gì đâu, chỉ là trong những tình huống tệ thì ta phải chọn cái it tệ nhất thôi, cố gắng sống với nó theo cách lạc quan nhất mà ta có thể, còn được undo lại mọi cái thì nói làm gì nữa, phỏng ah ?

Giữ được sự lạc quan thì mới làm được những cái khác, còn con cái, dự phòng tài chính lúc bất trắc, kế hoạch lập sẵn cho bọn trẻ ngộ nhỡ chẳng may minh bị tai nạn xe cộ, đột tử vì sức khỏe, chết bất đắc kỳ tử... hàng tỷ tỷ cái phải lo lắng, mà tất cả những cái này đều cần có tiền và nhiều tiền cả, chúng lớn lao hơn những cái mất mát vì đổ vỡ hôn nhân nhiều, ly hôn ư ? 6 tháng - 1 năm thì lại tươi tỉnh lên ngay mà, còn mà suy sụp ư? xem lại bản thân mình thôi
Em ko rót đc cụ chén nữa. Cảm ơn cụ với những chia sẻ em nghĩ là rất có ích cho những ai trong cảnh có thể bình tâm mà tìm được lối đi phù hợp nhất với mình.

my.eb

Xe điện
Dưới đầu 4 thì tính thêm đứa nữa chứ mợ sau đầu 4 thì vất vả lắm. Bà chị cơ quan em gần đầu 5 tự dưng thêm 2 đứa nhỏ (của tập 2 xong cũng chia tay), quá vất vả luôn.
Em tiệm cận đầu 5 rùi, hihi, nên phải quyết rất rất nhanh,
Em ko sợ vất vả đâu vì mấy chục năm vừa rồi em đã ở đỉnh của vất vả, khó khăn rùi, bây h mọi thứ dễ thở hơn nhiều. Em chỉ sợ duy nhất là tèo khi mang thai và sinh nở :(

đen_đá

Xe buýt
Quan trọng nhất là chữ Nhịn, nếu để cái Tôi cá nhân quá lớn, lấn át các thứ khác, thì phụ nữ khó lòng nhận được kết quả tốt đẹp.
Học thức em thấy quan trọng, nhưng nó đứng sau rất nhiều thứ trong lĩnh vực hôn nhân và gia đình. Đạo - Đức quan trọng hơn.
Cụ nói cũng có phần đúng. Nhưng hơi cổ theo cách các cụ ngày xưa. Giờ gặp người đáng thì mới nhịn. Em cũng một thời đặt học thức lên hàng đầu, vì suy nghĩ có học, có đọc thì ng ta sẽ cư xử đúng đắn nhưng đúng là cái tôi là do cá tính của con ng mà giang sơn dễ đổi bản tính khó rời!

.Xukthal

Xe container
Nói chung có đôi có lứa là quy luật tự nhiên rồi, 1m buồn cô đơn, lúc ôm đau tủi thân lắm, biết vậy nhưng e vẫn 1m vì còn nhiều thứ khác đam mê để lấp chỗ trống 😁. Mợ còn trẻ thì mở lòng mở cửa mà đón nhận, nghĩ làm gì nhiều
Đi như cụ thì biết bao giờ mới chịu lấy vợ cơ chứ 😝😝😝
K ai chịu lấy ấy mợ ah 😣. Nói thật e nhìn mấy mợ chăm con 1m thấy khâm phục họ lắm. Mợ ít nghĩ thôi, ở 1m mãi cũng chẳng có gì đảm bảo hay cơ sở khoa học, luận án nào chứng minh con mình nó chắc chắn tốt hơn là bố mẹ đi thêm bước nữa. Cầu toàn quá sẽ chẳng có cái gì cầu toàn nên cứ thoải mái nhẹ nhàng đón nhận cơ hội, tính toán quá lại lỗ hà ra lỗ hổng :-o
Các cụ ý dễ đi loăng quăng được 😂
Đây là anh Gừng hoạn lơn nha bạn chủ top 🐖 🐷 🐖
E đã được cưới vợ phát nào đâu mà ly hôn :))
Đàn ô hổ báo nhưng nhiều người yêu và quý trẻ con lắm cụ, e cũng thế, mấy đứa hàng xóm cảm giác có đứa nó quý mình như bố nó vì lúc bé hay dẫn đi chơi, mua đồ chơi, kể chuyện ma, giả làm songoku... nhưng cũng phải từ 2 phía, thằng nào ngoan, biết nghe lời, sống tình cảm, dọa biết sợ mình mới quý được, gặp thằng tác oai tác quái đã tìm mọi cách từ kiên trì nhẹ nhàng dụ dỗ đến biện pháp mạnh mà nó vẫn coi mình k ra gì thì quý yêu thương làm sao nổi. E nghĩ ở khía cạnh con riêng chính đàn ô mới là dễ bao dung và dễ hòa nhập hơn là với phụ nữ
Em vào làm mai cho ôe juve99 thôi 😁
Đọc qua em thấy 2 mợ có vẻ hợp với ôe Du:
- Mợ hoanganh2812 thì có sẵn nghé rồi, ôe Du lại thích trẻ con, hay chơi game kiểu trẻ con cũng khá hợp.
- Mợ Gun512 thì chưa qua sông lần nào, trẻ trung xinh xắn và đang là ngôi sao bên hội của mợ safenoodles ;;)
Ông em chọn đi tớ làm mai cho bao luôn đầu ra nhé :-bd:-bd

.Xukthal

Xe container
Em thấy cụ có vẻ là biết nhiều chuyện, nhưng thực sự cụ lại chẳng hiểu gì 😉
Cụ chả hiếu ý mợ chủ gì cả 😉
Mợ ấy đã thư riêng cho cụ, lẽ ra cụ nên reply thư.
Mấy lão này ko hiểu thì có, đấy là mợ nhé, 1 mợ đình đám đấy ;;)

.Xukthal

Xe container
Em cũng muốn sinh một đứa bé tý để nuôi. Hai đứa lớn chúng xa vòng tay em rồi. Em thấy cs bớt vui dù cũng vẫn lo toan hỗ trợ chúng nó.
Giờ em mà sinh em sẽ sx chỉ làm việc 4h thôi còn lại để tự tay chăm sóc nuôi dạy lớn lên cùng con, chứ hồi trước toàn bà vs NGV nuôi chúng nó xong rồi đi nhà trẻ mẫu giáo
Nhưng mà e mổ lần này nữa thì là 4 lần một chỗ, liệu có an toàn về tính mạng ko các cụ mợ bác sỹ ơi
Nhưng mà lần này muốn thật đấy, chiều nay vừa nc với đứa nhân sự ở cquan hic hic
Biết là vất vả nhưng ko sợ. Chỉ sợ mổ nhiều nhỡ tèo thì vỡ trận :(
Em tiệm cận đầu 5 rùi, hihi, nên phải quyết rất rất nhanh,
Em ko sợ vất vả đâu vì mấy chục năm vừa rồi em đã ở đỉnh của vất vả, khó khăn rùi, bây h mọi thứ dễ thở hơn nhiều. Em chỉ sợ duy nhất là tèo khi mang thai và sinh nở :(
Đẻ vậy nuôi con được ko mc o:-)o:-)

Mzc

Xe điện
Thực sự rất khó để có 1 người đàn ông có thể yêu thương con riêng của V như con đẻ, cũng như về phía ngược lại, đứa con trai đã 7, 8 tuổi có thể coi 1 người lạ là Bố ruột.

Khi đã lớn, trưởng thành thì còn khó hơn nữa, Bố con ruột nhiều nhà còn khó tâm tình, thân thiết được với nhau.

Tất nhiên cũng sẽ có những trường hợp khác, những hoàn cảnh khác mà Bố dượng sống vui vẻ với con trai riêng của V. Nhưng với cá nhân em, có lúc em cũng nghĩ vu vơ nếu có đứt gánh thì mình cứ độc thân để nuôi dạy trẻ con cho tốt. Bạn gái hay người tâm tình sẽ có, nhưng cũng tự biết bản thân mình khó có thể đủ kiên nhẫn vị tha để nuôi nấng/chịu đựng/hy sinh vì con người khác như với con mình.

Cuộc sống muôn màu thì sự việc nào cũng có thể xảy ra, chúc Mợ sớm tìm được TY như mong muốn và sống Hạnh fuk viên mãn :)
Em thấy tụi tây nó khá văn minh nên chuyện dượng yêu quý con vợ khá phổ biến. Bạn em ly hôn xong lấy tây nhiều, thấy khá ổn. Có bạn lấy 1 anh giáo sư, mà chục năm chả thấy có thêm con cái dù hai người còn trẻ. Còn bạn con thì thân với bố dượng lắm dù bố đẻ là người VN cũng khá nổi tiếng.

vancy83

Xe tải
Mợ có hạnh phúc không?
Cụ nói chỉ có chuẩn, phụ nữ cũng khác đàn ông là có nhiều chiến tích nhưng cũng không dại gì mà khoe ra cả.

.Xukthal

Xe container
Cụ nói chỉ có chuẩn, phụ nữ cũng khác đàn ông là có nhiều chiến tích nhưng cũng không dại gì mà khoe ra cả.
Thế mới có khái niệm "ao bèo" cả "gậy th ăn mày" :-j