[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

meotamthe

Xe cút kít
E thấy có gì phũ phàng hay tổn thương gì nghiêm trọng đâu nhỉ ~X(
Về cụ ấy e chỉ ý kiến theo cá nhân e là cụ ấy quá cầu toàn như ở 1 coment nào đó, khiến người đọc hay cụ thể là mợ thớt có thể bỏ ngay ý định xây dựng tìm hp mới vì nghe nó rất bi quan phức tạp khi đi thêm bước nữa. Trong khi Tây hay xh ta bây giờ chuyện tái hôn lần 2-3-4 nó là rất bt với cả người nổi tiếng có địa vị và cả những người bt
Khó giải thích lắm cụ, nhưng cảm nhận của em là như vậy.

kites1

Xe điện
Lấy tây mà sướng á các cụ/mợ bỏ nhau thì có thể được chia tài sản, nhưng sau đó sống bằng gì hay là thành bụi đời trời tây, khổ cực trăm bề ai đất khách quê người mới hiểu đc. Đúng là thân em như hạt mưa sa, các cụ nói cấm sai. Lấy trai nhà giàu càng khó, câu nói cửa miệng đàn ông chỉ hư khi có tiền chả bao giờ saim
Em gặp rất nhiều cặp, lấy chồng tây xong, 1 thời gian sau, đường ai nấy đi. Tây hay ta, đều có người giàu và nghèo. Dân nhà giàu, thì bắt ký hợp đồng hôn nhân rỏ ràng, cho nên, chẳng phải, ai cũng đều có thể được chia nhiều tài sản sau ly hôn.

Dù gì đi nữa, những pn lấy tây, đều được lợi ở 1 điểm là, được 1 tấm vé đi ra nước ngoài sinh sống, cho dù bị ly dị sau nầy, họ vẫn chấp nhận việc đó.

landaumuaxe

Xe điện
Cũng phải tìm hiểu kỹ đó mợ,bên nhau 5 năm mới bước đến đó ạ
kỹ quá, e yêu cô nào mà cứ ngoài 1 năm là chán ngoét rồi, lại chia tay, mấy cô rồi, đến cô vợ bây giờ là từ quen cho đến cưới là 8 tháng 7 ngày thôi, mà cưới nhau lúc em có 26, vợ 21 còn chưa học xong, ấy thế mà giờ em bắt được kim cương, vợ perfect ạ, hoàn hảo mọi việc nội ngoại, với quản đàn con 4 đứa đâu ra đó, tất cả nói chung là 1 chữ duyên, hay nếu đi zem thì các thầy bà bảo là tổ tiên nhắm cho lấy về rồi ,e đang lên plan cho 15 năm ngày cưới đây ahihi

L.C.D

Xe container
Có một thực tế khá phổ biến mà ít người đề cập , đó là tình trạng tài chính và vị trí xã hội nó tác động không nhỏ đến hạnh phúc của các cặp tái giá từ lần 2 trở đi.

Tôi thấy khá nhiều ông anh thuộc dạng có điều kiện ( giàu có và có ảnh hưởng xã hội mức độ nào đó) tái giá với nhiều cô cũng thuộc hàng khá , xuất thân không nghèo, họ luôn có cuộc sống và không gian riêng cho hai người và thường khá hạnh phúc, con cái chung và riêng đều được chăm sóc chu đáo, và ít khi xảy ra chuyện đáng tiếc. Ở một cái tầm nào đó khi họ giàu có và có tiếng nói nhất định, hành xử của họ cũng sẽ khác đi, hôn nhân lần 2 hay lần 3 với họ cũng thường tốt đẹp, và may mắn, nếu có tan vỡ thì cũng chỉ là không thấy phù hợp với nhau nên tìm một hướng khác, giải phóng cho nhau mà thôi, rất văn mình và tử tế chứ không phải những chuyện thường gặp về mâu thuẫn con chung con riêng.

Ở chiều ngược lại, những cặp tái giá mà nghèo, hay sống chật vật thường hay xảy ra chuyện, lục đục với nhau, không chuyện nọ thì cũng chuyện kia, vui vẻ thì cũng chỉ được lúc đầu, sau thì cũng đổ bể.

Tóm lại muốn hạnh phúc và bền vững dù tập hai hay ba , trước tiên ta phải khá về chuyện tiền bạc cái đã, hay có vị trí nhất định, mọi cái nó tự nhiên lại hanh thông, đời cũng lạ thật, nhưng quên khẩn trương cái vụ "ở hiền thì gặp lành" nhé, chuyện đó chỉ ở trong cổ tích mà thôi.

Tất nhiên là các bác có thể phản bác quan điểm này và có quyền cho rằng hạnh phúc không thể xây dựng bằng tiền bạc ( nhún vai !), tuy nhiên hãy nhìn ra thực tế bên ngoài.
Em có cùng quan điểm với cụ.

boy_spott

Xe điện
Nhưng mà lần này muốn thật đấy, chiều nay vừa nc với đứa nhân sự ở cquan hic hic
Biết là vất vả nhưng ko sợ. Chỉ sợ mổ nhiều nhỡ tèo thì vỡ trận :(
Ước mơ chỉ là mơ ước >:D<

kites1

Xe điện
Nói chung là tuỳ duyên đấy cụ. Có người tập 4 ý ạ. 😂😂😂

Nhiều cụ cứ yêu ( đã quan hệ chăn gối) xong lại bỏ thì cũng coi như đã trải qua một lần đò rồi nhé các cụ, chả cứ phải ký giấy kết hôn mới gọi là tập 2, tập 3 đâu ạ.
Nhiều phụ nữ cũng như thế thôi, đều giống như các cụ.

kites1

Xe điện
Đúng ạ.
Tuỳ người phụ nữ nên tuỳ số lần trải nghiệm ạ.
Do được trải nghiệm nhiều lần , nên rất nhiều pn sành sỏi, không thua phe đàn ông.
Chỉ có 1 điều, đàn ông không bị người đời đàm tiếu. Còn pn, với cuộc sống tình dục như thế, bị lên án là pn hư . Cho nên chẳng có thể tìm được hạnh phúc dù cho có kết hôn lần 2, lần 3 , thì cũng sẽ chia tay thôi.

88Fun

Xe buýt
Phụ nữ đã ly hôn, lại có con riêng rồi thì việc tìm tập 2 là rất khó..., khó hơn đàn ông rất nhiều... Sự thực là vậy... Thôi thì cứ thử, tìm đc thì tốt, nếu không thì tìm ai đó bầu bạn, bồ bịch tí chút cho vui... (, nhớ là phải "an toàn") .
Thôi thì ở vậy nuôi thân béo mầm đi mợ

Có 1 giải pháp giúp đỡ xã hội đây nữa cụ

phephe

Xe hơi
Phụ nữ để hạnh phúc chỉ cần có tiền và có con thôi. E hiểu được mợ chủ về phần tìm người để nuôi dạy con trai. Tuy nhiên duyên phận nó hơi khó, nên trước hết nhờ người thì mợ chủ nên nỗ lực học hỏi xung quanh để dạy bảo con. Ví dụ đơn giản là hỏi han tâm sực với các mẹ là bạn của con mình, xem gia đình họ dạy con ntn, con mình được bạn bè đánh giá ra sao từ đó mình chọn lọc dạy con mình… E nghĩ với tình yêu thương con vô bờ bến thì mợ chủ sẽ tìm được cách nuôi dạy con.

Được gửi từ iPhone - Otofun

kites1

Xe điện
Có một thực tế khá phổ biến mà ít người đề cập , đó là tình trạng tài chính và vị trí xã hội nó tác động không nhỏ đến hạnh phúc của các cặp tái giá từ lần 2 trở đi.

Ở chiều ngược lại, những cặp tái giá mà nghèo, hay sống chật vật thường hay xảy ra chuyện, lục đục với nhau, không chuyện nọ thì cũng chuyện kia, vui vẻ thì cũng chỉ được lúc đầu, sau thì cũng đổ bể.
Hạnh phúc có được, phải có sự cố gắng từ hai người.

Chẳng phải do xã hội hay tiền bạc chi phối đến hạnh phúc, mà do ở bản tính con người. Tập 1, tập 2, hay tập 3 gì, đều giống nhau. Gia cảnh và trình độ không tương xứng, thì sẽ nảy sinh ra mâu thuẫn.

Khi không có gì trong tay, 2 người đến với nhau, sẽ không phải tính toán. Và nếu đừng bị cái tôi quá lớn, và thực hành được 2 chữ nhẫn nhịn. Dù lúc bắt đầu, cuộc sống có vất vả thật, nhưng rồi cùng nhau cố gắng, thì kinh tế gia đình sẽ được cải thiện.

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Em đọc cứ thấy nó thế nào ấy. Nếu mợ thớt lấy chồng, đường đường chính chính có con thì làm gì có chuyện ông chồng không thèm 1 lần nhìn con, gặp con nhỉ? Chưa kể ông bà nội, nếu là máu mủ nhà mình thì càng không có chuyện bỏ rơi như thế :-" Em cũng có F1 năm nay 7 tuổi, thời gian em ở bên F1 so với gấu là 7/3, vì từ ăn uống, đưa đón học hành, hướng dẫn bài vở, đưa đi chơi, tắm rửa, ru ngủ từ trước đến giờ tuyền là em 8-}
Cụ ơi, nhiều thằng bố tệ bạc lắm, nhiều ông bà ghét con dâu ghét luôn cả cháu nội cơ. Nói đâu xa, vụ bé Vân An ở SG đó, gia đình nhà nội có kém cỏi gì đâu mà cháu vẫn bị bố bỏ lơ và dì ghẻ đánh chết, ông bà và cô bác quan tâm đã ko nên nỗi.
Cơ quan em có em gái đẻ 2 con zai mà chồng bồ bịch bỏ vợ con ko có ngó ngàng gì đến, ông bà nội cũng xoá các cháu khỏi bộ nhớ luôn.

kienvinh

Xe lăn
Đúng là thân em như hạt mưa sa, các cụ nói cấm sai.
Câu này của bác không mới đối với tôi, nhưng đọc đến đấy tôi đã dừng lại một chút để suy nghĩ và quyết định biên vài dòng.

Ngày xưa thôi, phụ nữ phụ thuộc vào tư liệu sản xuất của chồng / gia đình chồng. Nhiều người không được đào tạo, không có kỹ năng, không có nghề nghiệp để sinh nhai...

Chứ còn bây giờ, phụ nữ tự làm chủ số phận của mình, cô nào ví mình như hạt mưa sa xuống giếng ngậm ngùi là cô ấy kém.

kites1

Xe điện
Câu này của bác không mới đối với tôi, nhưng đọc đến đấy tôi đã dừng lại một chút để suy nghĩ và quyết định biên vài dòng.

Ngày xưa thôi, phụ nữ phụ thuộc vào tư liệu sản xuất của chồng / gia đình chồng. Nhiều người không được đào tạo, không có kỹ năng, không có nghề nghiệp để sinh nhai...

Chứ còn bây giờ, phụ nữ tự làm chủ số phận của mình, cô nào ví mình như hạt mưa sa xuống giếng ngậm ngùi là cô ấy kém.
Cụ cho rằng là thế thật à. Có những thớt trên web nầy, PN thành đạt, đang độc thân, và tìm bạn kia kìa. Họ cũng có trình độ đấy, có thua ai đâu, chỉ là không được may mắn trong hôn nhân thôi.

• Vodka
Reactions: BKG