[Funland] Táo tợn sáng nay vụ chọc thủng hết bánh xe ô tô cạnh khu HH Linh Đàm

QUANG1970

Xe lăn
Em nhìn thấy chứ, nhưng nó chả ra cái vẻ hè hoàn chỉnh, như là đang xd. Cả khu thì em không biết.
......................................................................................................................................
Đây là lần cuối em còm với cụ. Chào cụ.

Bác đi mát mẻ nhé! :-h

P/s: Có cần gạo muối, thì bảo, để tôi ném theo, đừng ngại đấy! :P

Buhaki

Xe tải
Khu này e tưởng a e "thầu" hết rồi chứ. Nếu "thầu" rồi thì mấy chục xe này bị rạch do ko chịu mất xèng cho bên "thầu" rồi.

Nhiều cụ nói chủ xe này nọ. Nhỡ ngta ko có chỗ gửi thì sao. Rồi nếu chỗ đó ko có biển cấm thì ngta có quyền đỗ xe chứ. Pl cho phép mà.

E ko ủng hộ hành vi đỗ xe lung tung. Nhưng riêng bọn đi phá hoại này cần điều tra lôi ra cho đi tù tội phá hoại ts. Ôi nhưng mà khó lắm, toàn của các a ấy cả
Chỗ đó có biển cấm đỗ cụ ạ. Còn vỉa hè thì chẳng ai cho đỗ xe cả.
Tóm lại đội phá xe thì cứ xử thôi. Nhg em cng mong sau nhg vụ thế này thì chính quyền chịu khó đi bắt xe hơn, chứ bắt cóc bỏ đĩa như bây giờ thì chỉ sướng mấy ông báo chí.

ate1987

Xe tăng
Hỏi thật lòng cụ một hoàn cảnh giả định như này, cụ chỉ chọn một trong hai.
Nhà cụ ở gần một ông hơi bẩn tính nhưng chả động chạm ai ngoài việc hắn đỗ xe hơi vướng đường một tẹo.
Hai là cụ gần nhà một thằng đầu trộm đuôi cướp, sểnh ra cái gì ko vừa lòng là nó sinh sự trọc phá nhà cụ.
Cụ chọn là hàng xóm vs thằng nào ?
E đưa ra để các cụ hiểu hai vấn đề này nặng nhẹ ra sao, đương nhiên trách nhiệm của việc này là của cq. Nhưng ở khu nào có thành phần đầu trộm đuôi cướp thì ở đó ko an toàn về an ninh trật tự.
Cụ so sánh vớ vẩn .
thế cụ không so sánh kiểu cướp của người giàu phân người nghèo xem đúng sai ntn
Hay thấy bất bình ra tay nghĩa hiệp thì đúng sai ntn.
Nói chung chả bênh ông nào .
Cái gì cũng có nguyên nhân hậu quả . Giờ bắt được ông chọc thì xử lý theo pháp luật , ông đỗ sai cũng phải bị phạt.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thật lòng cụ một hoàn cảnh giả định như này, cụ chỉ chọn một trong hai.
Nhà cụ ở gần một ông hơi bẩn tính nhưng chả động chạm ai ngoài việc hắn đỗ xe hơi vướng đường một tẹo.
Hai là cụ gần nhà một thằng đầu trộm đuôi cướp, sểnh ra cái gì ko vừa lòng là nó sinh sự trọc phá nhà cụ.
Cụ chọn là hàng xóm vs thằng nào ?
E đưa ra để các cụ hiểu hai vấn đề này nặng nhẹ ra sao, đương nhiên trách nhiệm của việc này là của cq. Nhưng ở khu nào có thành phần đầu trộm đuôi cướp thì ở đó ko an toàn về an ninh trật tự.
Khu nhà mềnh có cả 2 ông như này nhá.

Ông bẩn tính thì chiếm dụng ngõ làm chỗ đỗ xe riêng, gây khó khăn cho xe lưu thông đi lại cả xóm rất ngứa mắt góp ý nhiều lần rồi nhưng nó chí phèo nên không ăn thua

Chú đầu trộm đuôi cướp thì mới đi tù về, cả xóm ai cũng sợ. Một hôm chú phi xe máy ra ngõ va phải con ê tô kia. Anh bẩn tính ra chửi. Hai bên đấm nhau tất nhiên anh bẩn tính ăn no đòn. Cả xóm chả ai can mà ai cũng thấy hả hê.

QD092000

Xe điện
E đọc thấy ofer lom dom lắm.
Rất nhiều cụ mua xe và đỗ linh tinh ẩu vì đc free và tiện, còn thì bất chấp luật và sự khó chịu của cộng đồng.

meodenminh

Xe điện
Qua vụ này mới thấy dạo này oto chắc chắn phết nhỉ, không vặt gương hay tháo phụ tùng gì được để bán thu lợi ...thì mới có hành động phá hoại vậy chứ

sắt con

Xe điện
Đỗ xe trên vỉa hè thì đổ tại chúng tôi ko có chỗ đỗ
Cấm kinh doanh vì ko đảm bảo an toàn pcc thì đổ tại làm khó DN, DN ko sống nổi, đề nghị nới
Khoá bánh do đỗ lòng đường lưu thông thì bảo là vi phạm quy định NN
Học phí thì hành học giá, mà thu phí đường bộ thành thu giá
Xem kịch ko hay thì lại bảo là tắt tivi đi
Hài nhảm thì lại đòi vả vào mồm khán giá
Cây đeo gông chết thì bảo là quên mất 1 số, còn đa số đã được gỡ
Đường tắc thì tại dân mua lắm xe, lắm ô tô
🤭🤭🤭🤭🤭

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu có bóng dáng anh thản điếu cày là ở đó có 1 cái ổ chuột tương lai. Dân mua đc cc sai phạm đc cái giá "rẻ" ,dôi ra con ô tô về quê,cảm ơn bác thản, sau đó không có chỗ đậu ,chơi bài chí phèo, đỗ 1 bãi ra bắt cả khu chịu đựng. Các cụ nói bần hàn sinh đạo tặc, vấn đề ô tô HN sẽ nghiêm trọng nếu không có biện pháp nhanh còn kịp, viễn cảnh đánh nhau, tranh nhau từng chỗ đậu, từng mét đường có khi không xa.

phamhungbs

Xe điện
Hết mấy cái CT Kim Văn-Kim Lũ đỗ xe tràn đường Nguyễn Xiển rồi đến khu HH này. Em nghĩ các cư dân vừa mua nhà giá tốt lại vừa dùng xe thì nên chuyển hết xuống Thanh Hà cho thoáng rộng, khu này em vào đạp xe thấy thoáng lắm.

victory_1980

Xe điện
Anh Thản bị khởi tố từ lâu, nhưng chưa bị bắt giam. Trong khi anh Thanh ruồi thì bắt trong phút mốt. Hai anh này chắc tiền nhiều bằng nhau. Nhưng sai phạm thì ko biết ông nào nặng hơn.

lanhpham

Xe điện
Nhiều vụ việc về đỗ xe nên e đã quyết Định ra Ngoại Thành ở, vừa Thoáng mà đi ăn đi chơi ko lo chỗ đỗ xe, các bác Trong Phố Đi ăn uống Cafe gửi xe cũng mất mấy sọi, chưa kể nơm nớp lo CA cẩu xe

Dân miền núi TM

Xe điện
Đoạn kim văn - Kim lũ các cụ để xe tràn ra đường VĐ3. Kinh dị!

ngage8

Xe tăng
Chỗ em cũng thế, còn đậu song song 1 bên nữa, rất khó chịu. Cũng có mong muốn như cụ!
E khu nghĩa đô, có toà ct3 2 tầng hầm để xe, đang trống cả trăm chỗ mà nhiều thằng xe xịn hẳn hoi nhưng để trên đường quanh khu đô thị, để cả 2 bên đường, để lên vườn hoa, để góc cua, góc chết. Mua cái xe gần tỉ nhưng nhất quyết ko chịu bỏ ra 1,500k gửi xe. Khu đô thị chưa bàn giao cho phường nên phường cũng chịu, e vote đập cho vài phát như HH thì mới bỏ cái trò đỗ láo nháo như này.

ndkhoiits

Xe tải
Nhiều vụ việc về đỗ xe nên e đã quyết Định ra Ngoại Thành ở, vừa Thoáng mà đi ăn đi chơi ko lo chỗ đỗ xe, các bác Trong Phố Đi ăn uống Cafe gửi xe cũng mất mấy sọi, chưa kể nơm nớp lo CA cẩu xe
Không biết ngoại thành cụ ở chỗ nào, chứ em ở Long Biên, cũng xe đố kín đường đi lối vào. Giờ ngay gần đấy có bãi xe rộng rãi nhưng nhiều ông vẫn bẩn tính thích đỗ free ở ngoài

truongvnss82

Xe buýt
Cũng tội các cụ có xe bị rạch nhưng em nói thật cũng đáng thôi. Các cụ chỉ biết kêu gào là do chung cư không có chỗ để... nhưng các cụ chỉ biết tiện cho mình, còn bao người bị ảnh hưởng thì sao. Cái vỉa hè để cho người ta đi các cụ chèn hết xe lên đó thì người ta đi như nào? Thế nên thấy cũng tội mà thôi cũng kệ thôi, Hy vọng sau vụ rạch này các cụ biết tìm chỗ mà gửi. Xác định đi ô tô thì phải chịu tốn kém thôi.
Nó rạch thế có vá được không cụ? Em không rành về oto lắm

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
công an truy tìm đội rạch lốp , đồng thời phạt các chủ xe lỗi đỗ trên vỉa hè. Nếu còn tái diễn phạt tiếp !!