[Funland] Táo tợn sáng nay vụ chọc thủng hết bánh xe ô tô cạnh khu HH Linh Đàm

QUANG1970

Xe lăn
Cơ mà ông thiến sĩ mị dân này lãi mở mõm ntn, nên cứ chọc vá tạt cho nhanh! =D>

TSB, làm dân biểu mà chí lăm lăm chỗ bất cập rồi đăng đàn ve vuốt cho cái đám "Vô thiên vô pháp" kiểu ntn thì hỏi ai mà cầm lòng được:

Đây mới các bác nghe mồm của lũ "Vô thiên vô pháp" này và bình luận của người đọc trên VNExpress:

Chủ các xe bị đâm thủng lốp: 'Chúng tôi đỗ sai vì không có chỗ'

"Nếu không có điều kiện mua nhà có chỗ để xe thì đừng mua xe làm gì chỉ thêm phiền phức mệt mỏi thôi

Tôi xin không nhận xét về vụ này mà kể một chuyện khác rất phổ biến.
Mấy người bạn tôi đầu tư quán cafe, shop. Khi hỏi khu vực đỗ xe thế nào (đất thuê trống và thiết kế mới hoàn toàn). thì 100% đều bảo đỗ xe ở vỉa hè hoặc bên tường công trình đối diện.
Xây nhà thì bảo xây luôn cái garage để sau đỗ ô tô không ông nào chịu, ông nào cũng thích phòng khách mặt tiền tầng 1, rồi đỗ xe chình ình ra đường.

Nhà, quán cafe, shop đều có sau. Đường luôn luôn có trước, nhưng họ luôn tỏ vẻ là nạn nhân.

Chúng tôi tiếc tiền gửi xe vì thấy đậu ngoài đường ta đậu tôi đậu theo.
Theo quan Điểm cá nhân, mua được xe hơi thì hãy đầu tư cho mình 1-3tr để gửi xe.
Anh em thấy đúng không.

việc đầu tiên của mua xe là phải nghĩ đến chỗ đậu xe. tiền tỉ ko thể để ngoài đường nắng mưa, trộm cắp. ko có chỗ đậu xe thì đi xe máy cho nó tiện và rẻ. thích sang chảnh thì ráng chịu.

Khu này đông dân có vài đoạn đường vỉa hè sát hồ cảnh quan đẹp và không khí trong lành để buổi sáng người dân đi bộ tập thể dục thế mà các anh đỗ hết xe ô tô chặn hết lối đi. Vui lòng đi thay lốp đi công an phường chưa cẩu xe về là may rồi. Ngụy biện không có chỗ đỗ xe thì đừng mua xe làm gì Đi xe buýt đi

Không đồng tình với các chủ xe. Khi mua xe, các anh phải tính toán chỗ đỗ đúng nơi quy định. Nếu chung cư hết chỗ, các anh phải chấp nhận gửi ở xa. Còn nếu bí quá thì anh phải chấp nhận chuyển nhà hoặc đừng mua xe nữa, bao giờ có chỗ đỗ đúng quy định thì mua.

Cũng đừng đổ cho quy hoạch. Khu này cũng đã tồn tại hơn 10 năm rồi, khu vực nào được đỗ xe, sức chứa thế nào các anh đều rõ cả.
Nếu ngày mai, tôi kê bàn ghế ra giữa vỉa hè uống nước với lý do nhà chật, không kê vừa thì liệu có được?

Xin được hỏi các chủ xe: khi mua xe các vị đã tính đến việc sẽ đỗ xe ở đâu chưa? Hay là các vị nghĩ rằng cứ mua rồi bạ đâu đỗ đấy bất chấp pháp luật?

Ko có chỗ thì bán xe đi nhé. Vỉa hè là nơi công cộng dành cho người đi bộ

Không có chỗ gần thì đi xa mà đỗ, rồi đi bộ về. Biện minh không có chỗ rồi đỗ tràn ra đường, tưởng tượng đang vội đi làm mà gặp các anh án ngữ. Kẻ xấu đáng bị lên án, nhưng các anh đỗ lung tung, cũng đáng bị lên án. Không nên mua chung cư nếu biết trước là sống chung thì bất tiện. Đừng vì cái tiện của mình mà ảnh hưởng đến xã hội.

ko có chỗ đỗ thì mua xe làm gì ?

Có tiền mua xe mà tiếc tiền gởi xe trong khi đã có Quy định có chỗ đỗ xe mới được Sở hữu xe từ lâu?.

................................................................................................ "

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Em nhìn thấy trong ảnh là bãi đất chứ vỉa hè đâu ạ. Hay như thế gọi là vỉa hè.

Bác chịu khó banh mắt ra mà nhìn, coi la vỉa hè hay đất để bớt đi cái kiểu còm "chọc ngoáy" của mình đi nhé!
Thật hết chịu nổi cái kiểu dăm bảy chữ nghe thì vô thưởng vô phạt nhưng nếu để ý thì rặt chỉ là ...........................

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ý bác là tối đen như cái tiền .. nhà chị Dậu? :-/
Không phải bác ạ.
Phạt 2 phát cho tử tế, là các ọp pơ chạy mất dép.
Ngân sách nhà nước có được gì đâu mà không rỗng.
Hè đường, sau đó, cũng rỗng như vậy.

redcode

Xe điện
Ở đâu cũng có những thành phần đỗ láo ntn. Khu em khoảng gần 2 chục xe. Các ông lấy lý do ko có chỗ đỗ, chứ nhà ai trên mạn phố cổ vì ko có chỗ gửi hoặc phí gửi cao nên họ có mua đâu.

QUANG1970

Xe lăn
Nhà cháu lại không hiểu sao cả 2 hành vi đều sai, vi phạm mà... một hành vi lại có đc sự đồng cảm?!

Nói cho đơn giản:

+ Một hành động cho dầu là sai nhưng lại được sự đồng cảm vì nó là bức xúc của đám đông hay nói cho chính xác của xã hội.
+ Và cái hành động không được sự đồng cảm của đa phần Offer (trên 90%) và của mọi người ngoài xã hội vì nó chỉ là bức xúc hay thiệt hại của một thiểu số người không phải là người tử tế mà có lối hành xử "vô thiên vô pháp" hay nói cho chính xác chỉ là của khoảng 20 chủ xe.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chính vì không làm được đến tận cùng của cái "thằng nào sai thằng ấy chịu". Mà cụ thể là hiện tại dân đang bất lực, íu làm gì được cái thằng đỗ bậy nên họ mới ủng hộ cái cách trừng trị nửa chừng đó.
Khi đã làm đúng cái đoạn đầu là không được đỗ bậy thì đã không sảy ra cái đoạn sau.

Tại sao đỗ bậy là sai, chọc bánh cũng là sai mà lại gọi chọc bánh là loạn ?
Hỏi thật lòng cụ một hoàn cảnh giả định như này, cụ chỉ chọn một trong hai.
Nhà cụ ở gần một ông hơi bẩn tính nhưng chả động chạm ai ngoài việc hắn đỗ xe hơi vướng đường một tẹo.
Hai là cụ gần nhà một thằng đầu trộm đuôi cướp, sểnh ra cái gì ko vừa lòng là nó sinh sự trọc phá nhà cụ.
Cụ chọn là hàng xóm vs thằng nào ?
E đưa ra để các cụ hiểu hai vấn đề này nặng nhẹ ra sao, đương nhiên trách nhiệm của việc này là của cq. Nhưng ở khu nào có thành phần đầu trộm đuôi cướp thì ở đó ko an toàn về an ninh trật tự.

Xe bọ xít

Xe container
Xác định mua ê - tô thì cũng nên dự trù tiền gửi , muốn free thì rất khó !

" Trước đó, sáng cùng ngày, nhiều hình ảnh xe ô tô bị chọc thủng lốp được bạn đọc phản ánh trên mạng xã hội. Thông tin được lan truyền cho rằng có khoảng hơn 30 xe ô tô đã bị kẻ gian chọc thủng lốp tại vỉa hè của bờ hồ Linh Đàm, đối diện tòa nhà chung cư HH ở phường Hoàng Liệt."

Chắc thủ phạm lại mấy ông trông xe quanh đây thôi, chọc để phải gửi đây mà, nhìn ngứa mắt khi tháng mất cả mớ tiền.

zaiwaz123

Xe điện
Khả năng bán đất mua đc con 4 bánh vs chung cư tổ chim thôi, tiền đâu mà gửi bãi hoho, có khi sáng còn nhịn ấy chứ
Nhịn để còn trả góp cho NH cụ ạ ..............

QD092000

Xe điện
Đây mới các bác nghe mồm của lũ "Vô thiên vô pháp" này và bình luận của người đọc trên VNExpress:

Chủ các xe bị đâm thủng lốp: 'Chúng tôi đỗ sai vì không có chỗ'

"Nếu không có điều kiện mua nhà có chỗ để xe thì đừng mua xe làm gì chỉ thêm phiền phức mệt mỏi thôi

Tôi xin không nhận xét về vụ này mà kể một chuyện khác rất phổ biến.
Mấy người bạn tôi đầu tư quán cafe, shop. Khi hỏi khu vực đỗ xe thế nào (đất thuê trống và thiết kế mới hoàn toàn). thì 100% đều bảo đỗ xe ở vỉa hè hoặc bên tường công trình đối diện.
Xây nhà thì bảo xây luôn cái garage để sau đỗ ô tô không ông nào chịu, ông nào cũng thích phòng khách mặt tiền tầng 1, rồi đỗ xe chình ình ra đường.

Nhà, quán cafe, shop đều có sau. Đường luôn luôn có trước, nhưng họ luôn tỏ vẻ là nạn nhân.

Chúng tôi tiếc tiền gửi xe vì thấy đậu ngoài đường ta đậu tôi đậu theo.
Theo quan Điểm cá nhân, mua được xe hơi thì hãy đầu tư cho mình 1-3tr để gửi xe.
Anh em thấy đúng không.

việc đầu tiên của mua xe là phải nghĩ đến chỗ đậu xe. tiền tỉ ko thể để ngoài đường nắng mưa, trộm cắp. ko có chỗ đậu xe thì đi xe máy cho nó tiện và rẻ. thích sang chảnh thì ráng chịu.

Khu này đông dân có vài đoạn đường vỉa hè sát hồ cảnh quan đẹp và không khí trong lành để buổi sáng người dân đi bộ tập thể dục thế mà các anh đỗ hết xe ô tô chặn hết lối đi. Vui lòng đi thay lốp đi công an phường chưa cẩu xe về là may rồi. Ngụy biện không có chỗ đỗ xe thì đừng mua xe làm gì Đi xe buýt đi

Không đồng tình với các chủ xe. Khi mua xe, các anh phải tính toán chỗ đỗ đúng nơi quy định. Nếu chung cư hết chỗ, các anh phải chấp nhận gửi ở xa. Còn nếu bí quá thì anh phải chấp nhận chuyển nhà hoặc đừng mua xe nữa, bao giờ có chỗ đỗ đúng quy định thì mua.

Cũng đừng đổ cho quy hoạch. Khu này cũng đã tồn tại hơn 10 năm rồi, khu vực nào được đỗ xe, sức chứa thế nào các anh đều rõ cả.
Nếu ngày mai, tôi kê bàn ghế ra giữa vỉa hè uống nước với lý do nhà chật, không kê vừa thì liệu có được?

Xin được hỏi các chủ xe: khi mua xe các vị đã tính đến việc sẽ đỗ xe ở đâu chưa? Hay là các vị nghĩ rằng cứ mua rồi bạ đâu đỗ đấy bất chấp pháp luật?

Ko có chỗ thì bán xe đi nhé. Vỉa hè là nơi công cộng dành cho người đi bộ

Không có chỗ gần thì đi xa mà đỗ, rồi đi bộ về. Biện minh không có chỗ rồi đỗ tràn ra đường, tưởng tượng đang vội đi làm mà gặp các anh án ngữ. Kẻ xấu đáng bị lên án, nhưng các anh đỗ lung tung, cũng đáng bị lên án. Không nên mua chung cư nếu biết trước là sống chung thì bất tiện. Đừng vì cái tiện của mình mà ảnh hưởng đến xã hội.

ko có chỗ đỗ thì mua xe làm gì ?

Có tiền mua xe mà tiếc tiền gởi xe trong khi đã có Quy định có chỗ đỗ xe mới được Sở hữu xe từ lâu?.

................................................................................................ "
Giang cư mận đang thẳng tay vả cho các a chủ xe lươn lẹo cụ hỉ :D

QD092000

Xe điện
Cả hai hành vi đều không đáng đc đồng cảm tý nào luôn ạ!
Ko có đỗ láo thì làm gì có hành vi sau đâu.
Đỗ láo ảnh hưởng nghiêm trọng đến atgt cả vạn người. Chọc lốp chỉ 20 chủ xe bị đau thôi và sẽ chừa tội đỗ láo.
Cái nào đáng lên án hơn đã rõ.

forever_rock

Xe tải
2 bên lề đường xe đỗ kín, khuất tầm nhìn, vô phúc có người đi bộ cắt ngang qua đúng lúc ô tô phóng tới. Mua nhà mua xe phải lo đc chỗ đỗ. Ko có chỗ đỗ thì bán nhà kiếm nhà khác mà ở. Đừng bao biện. hèn lắm

QUANG1970

Xe lăn
Nhiều nơi bây giờ có tiền gửi cũng chả ai nhận vì các điểm trông giữ đều chật kín hết rồi.
Xin giả nhời nhé: :D

" Khi mua xe, chúng mày phải tính toán chỗ đỗ đúng nơi quy định. Nếu chung cư hết chỗ, thì lũ chúng mày phải chấp nhận gửi ở xa. Còn nếu bí quá mà cần phải dùng ô tô, không có nó thì chết, thì chúng mày phải chấp nhận chuyển nhà hoặc đừng mua xe nữa, bao giờ có chỗ đỗ đúng quy định thì mua.

Cũng đừng đổ cho quy hoạch. Khu này cũng đã tồn tại hơn 10 năm rồi, khu vực nào được đỗ xe, sức chứa thế nào chúng mày, trừ khi quá ngu, còn đều rõ cả.

Nếu ngày mai, có ai kê bàn ghế ra giữa vỉa hè uống nước, với lý do nhà chật, không kê vừa, thì liệu có được?

hd-vt

Xe container
Gạch lát vỉa hè kia còn gì cụ. Chẳng qua đất cát từ cây nó lem nhem hơi bẩn thôi.
Em nhìn thấy chứ, nhưng nó chả ra cái vẻ hè hoàn chỉnh, như là đang xd. Cả khu thì em không biết.

Bác chịu khó banh mắt ra mà nhìn, coi la vỉa hè hay đất để bớt đi cái kiểu còm "chọc ngoáy" của mình đi nhé!
Thật hết chịu nổi cái kiểu dăm bảy chữ nghe thì vô thưởng vô phạt nhưng nếu để ý thì rặt chỉ là ...........................

Thứ nhất, nếu là người lịch sự thì không ai nhẩy bổ vào nói người khác banh mắt ra nhìn cả. Cụ không phải quan tòa ở Of, em mà phạm quy thì BĐH chả tha.

Thứ hai, em không công kích cụ, và cái vỉa hè là của chung, không phải của riêng cụ.

Thứ ba, em công nhận là hay viết tắt viết ngắn, cụt lủn, không hay rồi. Còn cụ, kiểu viết của cụ dài lê thê, giọng bề trên, lại thêm thơ thì cụ có biết cũng ngán ngẩm không.

Đây là lần cuối em còm với cụ. Chào cụ.