[Funland] Tào Tháo cuối cùng là người thành công hay thất bại?

cucsat123

Xe tăng
Thành công ạ.uy danh vang thiên cổ.đến giờ anh em ta nghe đến ông í đuổi vẫn cứ chạy tóe khói là.

Gato2009

Xe điện
Oánh lái lắp bắp quá anh ạ, làm hổ thẹn người xứ Nghệ đấy.
Còn nói quàng nói xiên, thì lại ra là người nước khác rồi :D
Người nước lạ có nhiều cái lạ ý.

Mà túm lại đến giờ này anh cũng léo hiểu mình đang lắp bắp cái gì đúng không?
Quan điểm của anh là Thanh Nghệ là cái nôi của nhân loại đúng không?
Vậy mời anh về nhà, tụt quần chui vào chăn thủ dâm, chứ cứ dùng ngôn ngữ ú ớ như trong JAV kiểu thế này mất vui.
Thôi, 2 cụ hạ hoả...
Em hỏi 2 cụ và các cụ, sau khi Bị mất, nếu các cụ là Lượng, các cụ sẽ làm gì?
Nếu rm là Lượng thì em sẽ khiing đánh đấm gì sất, Thục khí công và rất dễ thủ, đảm bảo Nguỵ, Ngô không dám đánh. Chịu khó chấn hưng đất nước, dụng người tài, thúc đẩy sx sao cho dân giàu, nước mạnh....và chờ 2 nước kia có biến, có thể phải thế hệ sau mới thu phục được Nguỵ, Ngô.
Đối với Lượng, có lẽ ông ta đã sai lầm khi quá vội vã tiến hành chiến tranh, cố đấm ăn xôi thu phục Nguỵ, thực tế việc xâm chiếm đất đai thì ko quá khó, nhưng giữ đc đất đó thì rất khó, như Việt ta chẳng hạn, tàu nó mạnh hơn ta gấp tỷ lần, bao nhiêu lần đánh chiếm ta, nhưng cuối cùng cũng chẳng lên cơm cháo gì.

Acient.cutkit

Xe tăng
Thôi, 2 cụ hạ hoả...
Nếu em là Lượng thì em sẽ khiing đánh đấm gì sất, Thục khí công và rất dễ thủ, đảm bảo Nguỵ, Ngô không dám đánh. Chịu khó chấn hưng đất nước, dụng người tài, thúc đẩy sx sao cho dân giàu, nước mạnh....và chờ 2 nước kia có biến, có thể phải thế hệ sau mới thu phục được Nguỵ, Ngô.
Đối với Lượng, có lẽ ông ta đã sai lầm khi quá vội vã tiến hành chiến tranh, cố đấm ăn xôi thu phục Nguỵ, thực tế việc xâm chiếm đất đai thì ko quá khó, nhưng giữ đc đất đó thì rất khó, như Việt ta chẳng hạn, tàu nó mạnh hơn ta gấp tỷ lần, bao nhiêu lần đánh chiếm ta, nhưng cuối cùng cũng chẳng lên cơm cháo gì.
Em cũng nghĩ như cụ. Tam Cuốc và La Quán Trung là người thời xưa, sỹ hão. Cứ thích chọn da ngựa bọc thây mới là anh hùng. Em thù em chọn đem da ngựa làm bòng, nấu canh ăn vừa ngon vừa khoẻ ^^

Thêm nữa nếu chọn cách thi đấu mặt kinh tế xã hội thì có khi Á lại vượt Âu. Mấy lão hủ nho đ theo đường chiến, tàn phá Á châu quá mức.
Thời Mông Mãn, họ bơm tiền đút lót, nhà Tống mê muội tham nhũng dẫn đến mất nước. Tam Cuốc ông nào đến đc tầm đó là thành công. Không thì cả 3 ông đều là thất bại! Thất phu!

sudichat2002

Xì hơi lốp
Thôi, 2 cụ hạ hoả...
Nếu rm là Lượng thì em sẽ khiing đánh đấm gì sất, Thục khí công và rất dễ thủ, đảm bảo Nguỵ, Ngô không dám đánh. Chịu khó chấn hưng đất nước, dụng người tài, thúc đẩy sx sao cho dân giàu, nước mạnh....và chờ 2 nước kia có biến, có thể phải thế hệ sau mới thu phục được Nguỵ, Ngô.
Cái này mới thấy a Nguỵ khôn, chính xác là anh Tư Mã Ý khôn, đất Nguỵ rộng gấp 3 đất Thục, dân số đông gấp đôi, tài nguyên thiên nhiên dồi dào, trù phú, thế mà a Nguỵ chỉ có thủ, chống lại bao nhiêu cuộc tấn công của Thục, chịu khó cày cấy, nuôi dưỡng lực lượng, và chờ 2 nước kia lục đục là bem ngay... à, Tào Tháo vẫn là thành công nhất nhé

cairong_2011

Xe container
Thôi, 2 cụ hạ hoả...
Cụ nói thế đơn giản quá. Lượng rời lều tranh theo Bị với mong muốn khôi phục nhà Hán. Nhưng ko gặp thời do Tào có nhiều thuận lợi hơn. Nếu chỉ dừng lại thế chân vạc 3 nước thì chẳng đáng ghi vào sử sách được. Sau khi Bị mất, con trai lên ngôi là một vua bất tài. Lượng vì hứa với Bị nên tiếp tục chiến đấu với Nguỵ chứ thực ra lúc đó cũng đã hết sức do tuỏi cao, lực ko mạnh. Chưa kể làm tôi của một vua hèn khó có thể gây dựng được sự nghiệp.

cairong_2011

Xe container
Tào Tháo phải nói là người giỏi dùng người. Rất nhiều quân sư như Tuân Úc, Quách Gia ... đi theo. Tham vọng thống nhất Trung Nguyên là có nhưng càng về sau thì tuổi cao, nhiều quân sư giỏi đã ra đi. Chưa kể Tào bị giằng xé trong tham vọng thống nhất và lên ngôi bá chủ nhưng bản chất từ đầu là tôi nhà Hán nên cũng có lấn cấn. Lên đến Nguỵ Vương cũng là tột đỉnh nhưng ra đi trong nuối tiếc chưa thống nhất được giang sơn. Mãi sau này nhà Tư Mã mới có điều kiện phế Nguỵ và thống nhất được giang sơn

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thôi, 2 cụ hạ hoả...
Không đánh đấm thì mất binh quyền, mất mất binh quyền thì về Long Trung mà trồng cỏ :))

Gato2009

Xe điện
Cụ nói thế đơn giản quá. Lượng rời lều tranh theo Bị với mong muốn khôi phục nhà Hán. Nhưng ko gặp thời do Tào có nhiều thuận lợi hơn. Nếu chỉ dừng lại thế chân vạc 3 nước thì chẳng đáng ghi vào sử sách được. Sau khi Bị mất, con trai lên ngôi là một vua bất tài. Lượng vì hứa với Bị nên tiếp tục chiến đấu với Nguỵ chứ thực ra lúc đó cũng đã hết sức do tuỏi cao, lực ko mạnh. Chưa kể làm tôi của một vua hèn khó có thể gây dựng được sự nghiệp.
Cũng chỉ vì chữ tham và ko lượng được sức mình và đánh giá đúng thời cuộc

baygiodulao

Xe buýt
Thế mới thấy từ xưa đến giờ cái bọn cocc đếch làm đc cái trò gì Cụ nhỉ? Chỉ vì phút sĩ diện hão mà hỏng hết đại sự. :))
Nói gì thì nói em thấy nhiều cụ trên này còn có tượng anh Trường trong nhà và có người ở Việt Nam thờ anh Trường chứ em chưa thấy ai thờ anh Tào đâu

Krupta

Xe điện
Tên tuổi đi vào sử sách. Gây dựng nên một triều đại. Trị nước, an dân, đánh trận đều giỏi.
Không thành công thì là gì.

GamCaoMayLanh

Xe container
Tên tuổi đi vào sử sách. Gây dựng nên một triều đại. Trị nước, an dân, đánh trận đều giỏi.
Mới đây lại tìm được mộ. À mà bác nào có link truyện 'Bí mật mộ Tào Tháo' không nhỉ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thành công nhất trong 3 anh Lưu, Tào, Tôn vẫn là anh Lưu Bị !
Xuất phát từ tay trắng mà cuối đời được 1/3 thiên hạ, lưu danh sử sách và dân gian ... được các triều đại sau chính thức thờ cúng như hoàng đế !

LeTai1979

Xe cút kít
Nói gì thì nói em thấy nhiều cụ trên này còn có tượng anh Trường trong nhà và có người ở Việt Nam thờ anh Trường chứ em chưa thấy ai thờ anh Tào đâu
Chắc do anh Trường đẹp trai hơn a Tào Cụ ạ. :))

nhunhungngongio

[Tịch thu bằng lái]
Thời đó mà tiếp vận được cho đạo quân 50 vạn thì cũng đến ạ các sử da.

Hự.

Xe điện
Thời đó mà tiếp vận được cho đạo quân 50 vạn thì cũng đến ạ các sử da.
có gì mà ko được cụ? 1 người có thể mang được số lương gấp 6 lần số bản thân cần trong 3 tháng (bằng xe kéo). Vậy 10 vạn ông dân công là nuôi tốt 50 vạn quân. Gần hết lương thì gối đầu 10 vạn ông dân công hoả tuyến khác

GamCaoMayLanh

Xe container

Một trong những trích đoạn hay nhất của TQ, 5:34 " Lữ Phụng Tiên , ngươi cũng biết hai chữ ơn nghĩa sao?..."

GamCaoMayLanh

Xe container
12:59: Tự cổ đến nay đại gian như trung, đại giả như thật. Hay!. Cái tô sứ anh Tào Tháo.