[Funland] Táo gduc e công nhận quá mạnh

NNS

Xe ngựa
Ở hanoi con các cụ phải mua đồng phục của nhà trường ạ?
Trong em chỉ quy định áo trắng quần xanh đen, còn phụ huynh muốn mua đâu thì mua. Mua của trường thì lên căng-tin, mua ngoài thì ra tiệm. Logo trường bán 5 cái/20k, phụ huynh về tự may cho con.
Mà các nhà cung cấp rất nhanh, áo khoác đồng phục với đồng phục bán quanh năm, mua lúc nào cũng được. Tiện lắm.
Như em hay mua bên ngoài vì chất lượng tốt hơn. Đồng phục trường rẻ nhưng vải xấu, may cũng xấu.
mua đâu thì tuỳ, miễn đúng thiết kế đồng phục của trường thôi, các cty thiết kế và may đp cho các trường nó cũng bán luôn ở ngoài, ph thích tiện thì mua đo may ở trường, còn ko ra shop mua cũng chả sao, có đủ cả ý mà

just for fun

Xe lăn
Được đi học là tốt rồi cụ. Giá thành như trên khá rẻ đấy ạ (so với trường con e).
Trường F1 nhà cháu 3.6 củ tiền đồng phục, được cái chất liệu khá xịn, mặc lên cũng thoải mái và đẹp. Đồng phục đăng ký từ năm ngoái, năm nay mới đc mặc nên trường cho đổi size thoải mái. nahf cháu đổi đồ mùa hè lên 1 size, đồ mua đông lên 2 size he he.
Hồi còn học trường công, F1 nhà cháu chậm lớn nên chỉ mua có 1-2 năm đầu, sau đó mặc lại đồ cũ và mặc lại đồ cũ của bạn. Nhà trường cũng chẳng ý kiến gì miễn là áo quần đúng chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

onglaovuonchim

Xe tải
Đúng là làm vừa lòng các bố, các mẹ phụ huynh khó hơn làm lãnh đạo

Hieumos

Xe container
Trường con cháu Hiệu trưởng mới lên, đổi cmn đồng phục kiểu khác rồi, đổi tất từ đồng phục mùa hè + đồng phục mùa đông + đồng phục thể dục.

Thế nên 100% phụ huynh phải mua đồng phục mới mà có dám kêu đâu.

iphonese

Xe tải
Cảm ơn chỉ dẫn của cụ về vde dệt may e đang tò mò, vde về thơ thj e cũng nói là đu trend thôi, chứ 1 bài thơ chưa tốt cũng k nên đánh giá vội vàng về người khác nó là hẹp hòi, ít nhận thức

E chỉ nói thời điểm thôi, k nói j hoàn cảnh hay đắt rẻ như post trên

Đg lối thu tiền nhà trường thì em không ý kiến gì ạ

NGẮN GỌN CHO POST 1 Của e:
- Sao nhà trường ko thu tiền đồng phục tầm giữa hè hoặc gần khai giảng mà lại thu sớm trc cả hè.
=> do đu trend thơ gần đây làm cho hiệu ứng 1 số cụ hiểu nhầm, thuyết âm mưu, nói xấu ng khác để tôn m lên nọ kia....e cảm ơn nhưng đó không phải là Ý e cần hỏi.
Bây giờ bắt đầu mặc đồ mùa hè thì may đồ mùa hè, chứ giờ thu tiền đồng phục mùa đông mới là sai.

Không về nhì

Xe tăng
chụp ảnh mà chụp 1 góc bé tẹo này thì chụp làm gì.

tuanzs

Xe container
Mua đủ toàn hơn triệu.
Chưa kể đến các khoản mua điều hòa, ti vi, máy tính, quỹ trường, quỹ lớp, ... vài triệu nữa.
Gái nhà em mua đồng phục hết 2,9 trẹo, em đưa đi đo đạc nên nhớ số. :D
Điều hòa với một số đồ trong lớp thì free do lớp trước lắp rồi.
Riêng TV do phát sinh dịch dã, F0-F1 cả thầy lẫn trò lúc ở lớp, lúc ở trường nên phải tậu 1 cái to đùng đoàng. Mỗi cháu dưa góp 320k, thiếu đâu có PH tài trợ.

NNS

Xe ngựa
trường thằng con em tiền đp, đăng kí may đo side từ hè năm ngoái, giờ mới phát, cả cụm đp xuân hạ thu đông, đp thể dục đây, may nhà may nó còn cho đổi side do trì hoãn đi học quá lâu, trẻ tăng cân đấy, có sao đâu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chung vui các con tới trg
Ba mẹ hứng khởi lên đg đưa đi
Chưa dc tuần lại thấy ly kỳ
Trg gửi trát đến duy trì việc thu
Ve sắp khóc sắp kêu tu tu
Hay hè mặc để duy trì......học thêm
Dăm ngày táo lại đi lên
Quyền các f1 đc đi đến trg :(

F1 nhà các cụ có nhận dc giấy thu tiền như nhà e k? Sao lại nghỉ hè đến nơi lại thu nhỉ e nghĩ mãi k ra
Em ở làng nên đồng phục k bắt buộc mặc, k bắt buộc mua
Nhiều nhà k mua nên thấy rất bình thường. Qui định mặc áo trắng thôi.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
mua đâu thì tuỳ, miễn đúng thiết kế đồng phục của trường thôi, các cty thiết kế và may đp cho các trường nó cũng bán luôn ở ngoài, ph thích tiện thì mua đo may ở trường, còn ko ra shop mua cũng chả sao, có đủ cả ý mà
Đó là quy định trên ... TI VI và ... ở Bộ dục cụ nhé.
Chứ thói thường cả đàn ăn cỏ 1 chỗ, ai lại quay ra bãi khác để gặm. 🤣

Ít tiền thì ko thể nhận được dịch vụ giáo dục từ tốt đến xuất sắc. Trông cậy vào bao cấp và miễn phí thì chỉ nhận được những thứ trung bình thôi.

AnhViVu

Xe điện
Nếu hè mở rộng việc học, nghỉ ít e k ý kiến. Nhưng Táo chưa nói j mà tư nhân may mặc đã chạy....nhanh hơn cả táo thj e nể thật, bjet trc cả cơ mật ^^
Con cụ đi học rồi mà cụ vẫn viết kiểu teen code thế này ạ, đọc mà hoa mắt chóng mặt.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Trường con cháu Hiệu trưởng mới lên, đổi cmn đồng phục kiểu khác rồi, đổi tất từ đồng phục mùa hè + đồng phục mùa đông + đồng phục thể dục.

Thế nên 100% phụ huynh phải mua đồng phục mới mà có dám kêu đâu.
Mất bao tiền mới chạy dc ngồi cái ghế đó. Lên dc thay đổi hết còn thu hồi vốn. Chừng nào cái tệ nạn mua bán ghế ko giảm thì còn hàng tỷ thứ lãng phí. F1 nhà e 5 năm trc cũng có hiệu trưởng mới. Thay đồng phục y con nhà cụ.

edc

Xe lăn
Mịa. Em thấy cả năm, đóng được tiền sách, vừa rồi mấy thu tiền đồng phục. Thế mà cũng kêu được :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đồng phục học sinh là quy định bắt buộc của tất cả các trường, nếu cháu nào thấy đồng phục mình còn đẹp, mặc còn vừa thì không phải đóng nhé, còn không mặc đồng phục tất nhiên lớp bị kỷ luật là đứng rồi, kêu gì
Trường f1 nhà em k bắt buộc đồng phục
2,4,6 mặc đồng phục hoặc áo trắng. Nhiều bạn có đồng phục vẫn mặc áo trắng, và nhiều bạn k mua đồng phục nên đâm ra mọi thứ nó như bình thường.
Quỹ lớp nhiều phụ huynh còn k đóng nữa.
Khi bạn k cần điểm và phụ huynh sẵn sàng phản đối cô giáo nếu vấn đề gì k hợp lí thì em cảm giác mọi thứ đều rất bình thường.
K còn phải khép nép sợ sệt.

Xe bọ xít

Xe container
Chung vui các con tới trg
Ba mẹ hứng khởi lên đg đưa đi
Chưa dc tuần lại thấy ly kỳ
Trg gửi trát đến duy trì việc thu
Ve sắp khóc sắp kêu tu tu
Hay hè mặc để duy trì......học thêm
Dăm ngày táo lại đi lên
Quyền các f1 đc đi đến trg :(

F1 nhà các cụ có nhận dc giấy thu tiền như nhà e k? Sao lại nghỉ hè đến nơi lại thu nhỉ e nghĩ mãi k ra
Vấn đề là tiền gì

edc

Xe lăn
Em không làm giáo dục. Nhưng các cụ nhìn thoáng chút đi.
- Học xong CĐ/ĐH mất đống tiền.
- Xin việc + vào CC bị luộc mất 1 mớ.
- Lương khởi điểm 2,34 x hệ số x phụ cấp = (Không bằng công nhân)
- Hàng ngày hò > 40 cháu...
=> Các cô cũng như bao người khác, cũng cần có thu nhập để sống.

hieukon

Xe container