[Funland] Táo gduc e công nhận quá mạnh

tuanzs

Xe container
Đồng phục có thể ko cần mua nếu còn mặc lại được của năm trước, hoặc đi xin được.
Sợ chật thì mua/xin cỡ lớn hơn để 1-2 năm nữa vẫn mặc được cơ mà.
Đi học thì phải mặc theo quy định, còn lấy đâu ra để mặc thì tùy hoàn cảnh mỗi gia đình.
Việc gì cũng phê phán thì ko nên.

vjtcon

Xe điện
à thì thu tiền mặc cụ chửi trường, chửi bộ thì tiền ăn cũng khác éo gì? ơ kìa=))
Thôi cụ đừng gắn chặt k buông thế, e k hợp tư duy của cụ.

vjtcon

Xe điện
Bán đồng phục giờ này là bình thường, cả năm chưa mua vì chưa cần giờ đi học thì cần mà trẻ con lớn nhanh như thổi mặc sao được quần áo đồng phục gần 2 năm trước. Chưa kể việc cuối năm nay bán đồng phục cho năm học sau là chuyện bình thường. Còn chưa kể việc mua đồng phục là không bắt buộc, cụ có thể báo con tôi không lớn, vẫn mặc vừa đồng phục cũ , tôi không mua mà.
Mà người ta chỉ nên làm thơ nếu có tinh thần cởi mở nhận thức cao - để cảm nhận được cái đẹp của mọi thứ - kể cả cái xấu. Hẹp hòi và ít nhận thức thì không nên làm thơ cụ ạ.
Cảm ơn chỉ dẫn của cụ về vde dệt may e đang tò mò, vde về thơ thj e cũng nói là đu trend thôi, chứ 1 bài thơ chưa tốt cũng k nên đánh giá vội vàng về người khác nó là hẹp hòi, ít nhận thức
Đồng phục có thể ko cần mua nếu còn mặc lại được của năm trước, hoặc đi xin được.
Sợ chật thì mua/xin cỡ lớn hơn để 1-2 năm nữa vẫn mặc được cơ mà.
Đi học thì phải mặc theo quy định, còn lấy đâu ra để mặc thì tùy hoàn cảnh mỗi gia đình.
Việc gì cũng phê phán thì ko nên.
E chỉ nói thời điểm thôi, k nói j hoàn cảnh hay đắt rẻ như post trên
Mua đủ toàn hơn triệu.
Chưa kể đến các khoản mua điều hòa, ti vi, máy tính, quỹ trường, quỹ lớp, ... vài triệu nữa.
Đg lối thu tiền nhà trường thì em không ý kiến gì ạ

NGẮN GỌN CHO POST 1 Của e:
- Sao nhà trường ko thu tiền đồng phục tầm giữa hè hoặc gần khai giảng mà lại thu sớm trc cả hè.
=> do đu trend thơ gần đây làm cho hiệu ứng 1 số cụ hiểu nhầm, thuyết âm mưu, nói xấu ng khác để tôn m lên nọ kia....e cảm ơn nhưng đó không phải là Ý e cần hỏi.

ledzunghlhb

Xe buýt
Việc đăng ký đồng phục thường bắt đầu từ đầu năm học, giờ đi học trực tiếp thì thu tiền để nhận đồng phục. Trường con em là như thế! Có thể vợ thớt đã đăng ký mà thớt ko biết chăng? Còn nếu thớt là đàn ông mà quan tâm đến tiểu tiết này quá thì chắc là đàn bà!

Dở người

Xe điện
Ý e là thời điểm, k fai ý cụ đang nghĩ.
- nơi vùng cao vc cho ko cũng là cần thjet đâu có xấu
- k cần mặc đồng phục thj tiện e tò mò bọn ban phát dân chủ cno cho trẻ con đj học kb có bắt buộc mặc đồng phục k?
Bọn ban phát dân chủ cũng tùy trường, tùy bang.
Có trường bắt mặc đồng phục, có trường thích mặc gì thì mặc. Không muốn con mặc đồng phục thì chuyển con trường khác, thế thôi.
Mà Việt Nam thì trường công hay tư con đều phải xơi món đồng phục tuốt nên khó cho con cụ. À, cụ có thể để con học theo hình thức ở nhà- homeschooling mặc gì tùy thích.

Phỗng new

Xe điện
Bác thớt viết chữ nước nào thế các cụ?
Ý e là thời điểm, k fai ý cụ đang nghĩ.
- nơi vùng cao vc cho ko cũng là cần thjet đâu có xấu
- k cần mặc đồng phục thj tiện e tò mò bọn ban phát dân chủ cno cho trẻ con đj học kb có bắt buộc mặc đồng phục k?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Giá đồng phục trường 2 đứa nhà e đắt hơn nhiều mà chất lượng thì như cc.

phuongmit

Xe cút kít
Nếu hè mở rộng việc học, nghỉ ít e k ý kiến. Nhưng Táo chưa nói j mà tư nhân may mặc đã chạy....nhanh hơn cả táo thj e nể thật, bjet trc cả cơ mật ^^
PH mà viết chính tả còn sai, teen code của mấy thằng trẻ trâu thế này thì giáo dục đúng là đang có vấn đề từ thế hệ PH rồi ;))

vjtcon

Xe điện
PH mà viết chính tả còn sai, teen code của mấy thằng trẻ trâu thế này thì giáo dục đúng là đang có vấn đề từ thế hệ PH rồi ;))
Mợ đang nói xấu 1 thế hệ để tôn lên điều đẹp đẽ j ở bản thân sao e k nhjn ra nhỉ?

Haith_XL

Xe tải
Cũng ko có gì quan trọng ạ. Tiện thể cuối năm rồi nhà em vẫn bán khóa gia sư hè và đầu năm học tới cho các cháu ạ. Cháu nào hổng kiến thức, mất gốc em cân tất nhé ạ !

Con vịt nhà em thì chưa thấy họp phụ huynh đóng góp gì, chắc qua lễ.

vjtcon

Xe điện
Cũng ko có gì quan trọng ạ. Tiện thể cuối năm rồi nhà em vẫn bán khóa gia sư hè và đầu năm học tới cho các cháu ạ. Cháu nào hổng kiến thức, mất gốc em cân tất nhé ạ !
Nhờ bài thơ cỏ của e đấy nhá :P

phuongmit

Xe cút kít
Mợ đang nói xấu 1 thế hệ để tôn lên điều đẹp đẽ j ở bản thân sao e k nhjn ra nhỉ?
Thế hệ tôi k xấu, chỉ có cụ viết chữ quốc ngữ còn k sõi thì bi bô làm quái gì, ngô nghê tới mức k nhìn ra thì xem lại mình đi đã ;))