[Thảo luận] Táo dân phải luyện kungfu rồi!!!

laogia

Xe máy
Phóng nhanh, không nhìn đường, đâm vào cột lại còn kêu ca giề. Nếu đó không phải là cái cột mà là một xe đạp học sinh đang dắt qua đường thì ai chịu ? Hay lại dựng xe rồi bỏ chạy?

Em ủng hộ kiểu cưỡng bức này. Nói mãi không nghe thì dùng quân sự là chuẩn.
Em cũng ghét ai đi đường ko tuân thủ luật g.thông, coi đương như của riêng mình thích đi thế nào thì đi. Nhưng sao họ cứ nhờn, nói mãi ko nghe? Một phần do Nhà nc và do 1 số thằng n.g.u làm ra luật mà *éo coi luật ra gi? Cứ thực hiện đúng luật, thằng nào sai thằg đó phải chịu. Lúc đó thằng nào tạt đầu xe cụ, cụ cứ làm phát tung mít nó hoành tráng vào.Em đảm bảo 1 tháng thôi sẽ đường ai nấy đi ngoan như cún con thôi cụ à

truongct29

Xe hơi
Em thấy một chỗ lắp biển báo phân làn rất bất hợp lý là đối diện Bến xe nước ngầm (chiều đi Giải Phóng - Văn Điển). Phía trong là bến xe buýt, giữa đường là biển phân làn, khi xe buýt đi vào bến là tạt đầu 1 loạt xe máy đang đi trong làn xe máy, sau đó xe buýt đi ra lại tạt đầu 1 loạt nữa để vào làn ô tô. "Không hiểu các bác GTVT nghĩ gì khi cắm biển phân làn ở đó"

Nicolas1980

Xe tải
Dưới cái cột cắm biển báo phân làn nên đặt quả đầu lâu xương chéo nữa nó mới hoành, gây ra nỗi ám ảnh mỗi lần nhìn thấy nên dần dần sẽ đi đúng làn

oto9fun

Xe tải
nói chung là Em cứ "Doremon Chiến Mickey" thằng nào đi sai làn! cụ nào giỏi thì lên luôn UBND TP mà chém gió Em nghĩ ai chứ Bác Nghị sẽ tiếp nhận ngay ---con GTCC đầu ngắn thì chỉ làm được đến thế thôi --- nhưng vẫn đang làm --- kể cả sai vẫn phải làm ---không làm thì ăn bằng gì. Hà Nội quá tải rồi ---còn lo cơm áo gạo tiền thì không thể thay đổi ý thức ngay được --- đi xe cứ như MANUTD toàn tạt cánh chèn đầu thôi /////////

bigfun

Xe điện
Với cái biển thấp như vậy người đi không quen đường vẫn đâm như thường thôi! Đừng đổi tại cho người tham gia giao thông đi ẩu! Phân làn là đúng nhưng cách thực hiện lại sai gây nguy hiểm thì nên thừa nhận!....
khà khà. Em chưa thấy ai đi đúng làn, đúng đường, đúng tốc độ mà đâm vào cái cột đấy cả. Những ông đâm vào toàn những ông đè vạch, đi giữa 2 làn xe và phóng tít cả. Cụ nào bảo mấy ông này đúng giơ tay xem nào rồi hãy cãi nhé
Theo em, nên treo cái biển "Những người đã hy sinh nơi này" + với bảng giá đền "biển, cột" cho nó rõ ràng dễ hiểu, dễ thấy. :)

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Em thì lại cho răng dân đâm vào cái cột biển phân làn vì nó bé!
Ngu ý của em là phải tăng kích cỡ cái cột lên 10 lần và dải phân cách lên 4 lần cho dễ nhìn, để dân còn tránh!
Em nói thật! :D

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
khà khà. Em chưa thấy ai đi đúng làn, đúng đường, đúng tốc độ mà đâm vào cái cột đấy cả. Những ông đâm vào toàn những ông đè vạch, đi giữa 2 làn xe và phóng tít cả. Cụ nào bảo mấy ông này đúng giơ tay xem nào rồi hãy cãi nhé
Theo em, nên treo cái biển "Những người đã hy sinh nơi này" + với bảng giá đền "biển, cột" cho nó rõ ràng dễ hiểu, dễ thấy. :)
Cụ gặp tình huống khẩn cấp xem có đi được đúng như cụ nói không nhé. Vô cảm!

bemylover

Xe hơi
Theo em thì sở GTVT nên lắp đặt camera ở nơi đặt biển báo
1.Thông báo cho VOV giao thông những điểm ùn tắc.
2.Khi có tai nạn có thể xác định được lỗi do ai
3.Quan trắc được lưu lượng thực tế qua điểm cắm biển để qua đó đặt biển báo nơi hợp lý hơn.
4.Đề phòng trộm cắp cướp dật tại những giao lộ.
5..... cụ nào còn cao kiến xin điền thêm vào ợ

Trung Khai

Xe tải
mấy chú PTV viêý cũng chả rõ ràng.

1. mấy cái cục đấy bằng nhựa, bên trong đổ nước chứ có phải bê tông đâu.

2. Đi thiếu quan sát, lơ đễnh thì đâm vào đâu mà chả nguy hiểm.

3. Nói chung là ý thức ko bằng con ruồi.:D
Em rất hâm mộ cụ Bụp, nhưng vụ này, em cực lực phản đối ý 2 và 3 của cụ "Không Thích cũng Bụp"
Đã có những trường hợp chết vì vỉa ba toa sắc như dao, bị ngã mài vào vỉa là die. Xem ra lý luận kiểu này thì gắn vào chỗ phân làn mấy cái chông, những ông mắt cận, mắt kém, chậm chân gặp trời mưa đi bớt cho nó giảm mật độ giao thông!!! Hoặc như kiểu Chiến tranh có tác dụng tốt là giảm dân số. Túm lại là phương án này không có tính nhân văn! khác gì cái bẫy giao thông. Ở nhiều chỗ như đèo, góc cua gấp người ta còn phải bố trí đường tránh nạn khẩn cấp, gương cầu lồi.... Không ai cũng đủ nhanh chân nhanh tay hoặc lúc nào cũng đủ tinh thần tập trung cao độ để tránh được đâu cụ Bụp ạ.

Trung Khai

Xe tải
Phóng nhanh, không nhìn đường, đâm vào cột lại còn kêu ca giề. Nếu đó không phải là cái cột mà là một xe đạp học sinh đang dắt qua đường thì ai chịu ? Hay lại dựng xe rồi bỏ chạy?

Em ủng hộ kiểu cưỡng bức này. Nói mãi không nghe thì dùng quân sự là chuẩn.
Cụ ở Vũng Tàu là hạnh phúc đới, có phải 1 mình 1 đường đâu mà kịp nhìn hả cụ, vạch phân làn còn nhìn chẳng rõ lại còn tạt đầu, ngược chiều, xe lấn làn. Mà có ại bị đâm ở cọc phân làn lần thứ 2 đâu, toàn đâm vào cọc vừa quay đầu hoặc vừa rẽ thì đã... rầm.... Em thông cảm với cụ vì cụ chưa gặp cọc nào ạ! (bây giờ họ cũng dời cột cách chỗ cũ ít nhất là 30m rồi cụ ạ!)

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Mắt nhìn mờ mờ thì không nên ra đường không chết lại đổ tại số .

vietmms

Xe hơi
Em ở quê, chả dám lên cái phố "văn minh" của các cụ.
Em dự thời gian nữa, xung quanh cột phân làn sẽ ghi chi chít: "Nguyễn Văn A - 19/10/2011, Trần Thị B - 27/11/2011, Đặng Thị Tèo - 12/12/2012..." X_X
Hồn, vong tha hồ quây quần tụ tập quanh cột tán phét, vui ơi là vui!:))

À, nghe tây đồn năm sau Hollywood sẽ ra một bộ phim bom tấn hợp tác với điện ảnh Việt Nam: "Ma Cột" b-(

Chỉnh sửa cuối:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Bật đèn để ai đó nhìn biết là cái xe nó đang đi hay đang dừng mà tránh. Xe người ta đậu bên lề rồi, thế mà vưỡn có người đâm vào mới hay. Ở cơ quan em có chú còn đâm vào cái xe lu đang dừng lề đường ( tất nhiên thăng luôn). Cụ sẽ nói thế nào ạ.

Đây ợ : Xe đậu bên lề nhé: http://www.otofun.net/threads/288026-chieu-nay-genesis-coupe-tong-zace
Đây nữa ợ: http://www.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/39218/xe-tai-dam-vao-xe-dang-do--2-nguoi-chet.html
Chuẩn cụ ạ nhà em đỗ xe vào quán cà phê ngồi ( chỗ có GTCC thu tiền đàng hoàng) thế mà chúng nó còn lao thẳng vào *** xe em

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Em rất hâm mộ cụ Bụp, nhưng vụ này, em cực lực phản đối ý 2 và 3 của cụ "Không Thích cũng Bụp"
Đã có những trường hợp chết vì vỉa ba toa sắc như dao, bị ngã mài vào vỉa là die. Xem ra lý luận kiểu này thì gắn vào chỗ phân làn mấy cái chông, những ông mắt cận, mắt kém, chậm chân gặp trời mưa đi bớt cho nó giảm mật độ giao thông!!! Hoặc như kiểu Chiến tranh có tác dụng tốt là giảm dân số. Túm lại là phương án này không có tính nhân văn! khác gì cái bẫy giao thông. Ở nhiều chỗ như đèo, góc cua gấp người ta còn phải bố trí đường tránh nạn khẩn cấp, gương cầu lồi.... Không ai cũng đủ nhanh chân nhanh tay hoặc lúc nào cũng đủ tinh thần tập trung cao độ để tránh được đâu cụ Bụp ạ.
đi đúng làn thì sao mà đâm vào ột đc ợ?? nếu lấn làn thì mới bị đâm chứ ???

Website
www.facebook.com
Cụ cũng hay suy diễn nhỉ. Bí bách trong khi tranh luận thường dẫn đến suy diễn.

Đây là đường thẳng ở thành phố, sao cụ lại so sánh với chỗ đèo và góc cua gấp?

Không biết cụ đã quan sát cái cục đặt trước cột chưa. Cái cục đấy bằng nhựa, em thấy các cạnh đều bo tròn, sắc như dao ở chỗ nào em chả thấy. Cụ lại gắn chông gắn dao cho em nó thì độ quẩn trong suy nghĩ của cụ cũng khá cao rồi.

Làm thế nào mà lại bị mài vào vỉa? Bị mài vào vỉa bê tông thì có cùn cũng chết, mà em chưa thấy chỗ nào làm vỉa ba toa sắc như dao cả? Không lẽ giờ vỉa ba toa lại chuyển sang làm bằng cao su?

Em cũng là 1 thằng bị cận thị và phải đeo kính, em ý thức được mắt mũi mình không tinh tường bằng người ta nên em đi lại cẩn thận hơn, nhẹ nhàng đẩy xe hàng hơn. Mắt mờ chân chậm mà lại lao như điên thì ko thăng hơi phí.

Tham gia giao thông ở ta là hãm mình vào nơi nguy hiểm cao độ bởi đủ mọi thứ, từ mặt đường lồi lõm, hố ga mất nắp đến cây đổ đá rơi, và thứ gây ra độ nguy hiểm cao nhất lại chính là số đông nhất: Những người ý thức kém, vô tổ chức, vô kỷ luật. Ào ào ra đường như 1 bầy ruồi, chỗ nào hở là chen, đè đầu, cắt mặt, vượt đèn đỏ, chui sang đường ngược chiều để tiết kiệm vài ba giây trong khi sẵn sàng bỏ hàng giờ xem 1 đám cãi chửi nhau. Sống giữa chốn nguy hiểm ấy, mình không tự bảo vệ mình bằng cách chú ý, cảnh giác, tập trung thì xác suất dính tai nạn trở nên cao, cao lắm. Em nhớ có ai đó nói 1 câu đại ý là hãy lái xe cho cẩn thận vì xung quanh toàn thằng điên. Ngẫm chả sai.

Thôi thì cái đám vô ý thức ấy thuộc về số đông, anh em Ofer mình cố gắng làm những người số ít có ý thức, đi lại khẽ khàng duyên dáng đúng làn, không lạng lách phóng nhanh vượt ẩu, ko đè đầu cắt mặt người khác, ko vượt đèn đỏ, ko đi ngược chiều, không lấn sang làn đối diện khi đường tắc, không mất bình tĩnh thì cái nguy cơ gặp tai nạn kia nó phần lớn sẽ là của người khác, ko phải của mình.

Ý em có thế, cụ định suy diễn ra thế nào nữa thì vui lòng cho em biết với. Cái gì đúng thì em nghe, em làm theo, còn ko đúng thì xin lỗi, có cho e thêm tiền e cũng chả làm.

Chỉnh sửa cuối:

chinhatm

Xe container
Hà Nội vẫn tự hào là thành phố văn hiến, thế mà bây giờ lại trở thành thiếu văn minh nhất nước (Trong lĩnh vực giao thông thôi nhé) với những chướng ngại vật đặt giữa đường để dằn mặt nhân dân.

Website
www.facebook.com
Hà Nội vẫn tự hào là thành phố văn hiến, thế mà bây giờ lại trở thành thiếu văn minh nhất nước (Trong lĩnh vực giao thông thôi nhé) với những chướng ngại vật đặt giữa đường để dằn mặt nhân dân.
Không phải là dằn mặt toàn bộ nhân dân cụ ợ, sao cụ cứ lôi toàn dân vào ngang hàng với mấy ông đi ẩu, đi láo, ý thức kém thế?

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ cái trò này kô giải quyết được văn hóa giao thông của dân Thủ đô đâu, vẫn đi sai làn đều. Chỉ có thể thực hiện được nếu xxx đứng ra phạt nghiêm chỉnh. Đảm bảo mọi người sẽ tự bảo nhau đi đúng làn. Và một khi đã có xxx đứng ra phạt thì mấy cái cột và khoảng 5 mét rào trơ trọi kia thật vô nghĩa !
Báo cáo các cụ là em để ý, 2b vẫn đi làn ngoài, và dạo này bắt đầu có 4b đi làn trong, nhất là taxi. Nếu có luật mà không cưỡng chế (phạt) thì chẳng ai sợ, nó như một trò đùa vậy.
Các cụ có bao giờ nghĩ dân tây nghiêm chỉnh tuân thủ luật là tự giác không? Họ bị ốp kinh lắm, camera tứ phía, cảnh sát cũng đứng đường như bình thường (chỉ có điều họ không nấp). Nếu không thì cũng tung tóe như nước chẩy giống giao thông ở ta thôi.

Chỉnh sửa cuối: